[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

MuathuHN252

Xe cút kít

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ Cậu ý, có ảnh em đấy. Các số đo ngon cực, mỗi tội bụng lại ko to mới đau.
Đúng là có tiếng mà không có miếng [-(, em có ảnh cụ với số đo hồi nào? Nhưng nhìn tay thì cụ kiểu men lỳ, hấp dẫn nhiều chị em - cơ mà thí chủ nên tem tém lại kẻo nát nhà 😂.

Phỗng new

Xe điện
Đúng là có tiếng mà không có miếng [-(, em có ảnh cụ với số đo hồi nào? Nhưng nhìn tay thì cụ kiểu men lỳ, hấp dẫn nhiều chị em - cơ mà thí chủ nên tem tém lại kẻo nát nhà 😂.
Ô, thế cái ảnh ở thớt tập gym đấy còn giề, mợ quên à?

Hoàng Trang

Xe ngựa

Khoai Cún

Xe tăng
Em đến 1 lần hồi còn làm trong NN, bên Đ Đoàn thể, sau vụ lùm xùm ít lâu, thấy ổn rồi
Mà ngay vụ đó, cũng có nhiều khía cạnh chứ ko hẳn chỉ là sai

Giờ ở đó còn cưu mang các cụ già nữa ko ạ
Bây giờ các cháu được chăm sóc ở khu nhà riêng, bên phải cổng chùa, biển đề Trung tâm bảo trợ xã hội Chùa Bồ Đề và có quản lý của Quận ạ. Em không thấy các cụ già ở khu vực này.
Hiện có 56 cháu ở đây, chi tiết theo độ tuổi nếu mợ prado2012 cần thì em sẽ ib ạ (do được phân công chuẩn bị quà nên em biết rõ). Các cháu lớn đều đi học nên cửa phòng đều đóng, em chỉ qua phòng các bạn nhỏ.
Điều kiện ăn ở của các bé khá tốt, trời hôm nay nồm nhưng phòng sạch, thoáng. Cơ sở vật chất ở mức cơ bản và nhiều đồ em nghĩ là do được quyên góp (cũi, tủ...) nên nhiều kiểu, màu khác nhau, đồ đạc sạch sẽ, gọn gàng,nhất là trong tình trạng có hơn 10 cháu nhỏ tuổi mẫu giáo thì như vậy ổn. Tất nhiên cũng có thể hôm nay đón "khách" thì phòng ốc được lau dọn tốt hơn ngày thường (cô bạn em thì khẳng định thế luôn, chăm sóc mấy chục cháu tuổi chiu chiu thì cho ăn, tắm giặt thôi cũng đủ mệt chứ làm sao mà nuột nà thơm tho suốt ngày được).
Các con khỏe mạnh, rất láu lỉnh, đáng yêu, không sợ người lạ, có bé còn đòi cô bế và thích được nói chuyện cơ. Nhưng cũng rất ngoan, nghe lời các bà, các cô chăm sóc.
Em gửi ảnh các con (đã được phép chụp), mà thực sự hôm nay bận quá, không chụp được mấy. Đến lúc về, mọi người gửi ảnh chíu chít mới phát hiện ra, a hu hu, em không chòi được mặt vào bất cứ cái ảnh nào luôn.

Bạn áo hồng yêu lắm ấy.

P/s, bonus thêm đậu phụ cho cụ DurexXL này

Chỉnh sửa cuối:

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi các cụ các mợ điều này nhé!

trước hết: là có Âm Binh không?
tiếp nữa: là có Thiên Binh hay không?

các cụ mợ có tin là Âm binh và Thiên binh suốt ngày canh chừng nhau không ạ??? X_X8-x

Ga_son

Xe điện

các cụ mợ có tin là Âm binh và Thiên binh suốt ngày canh chừng nhau không ạ??? X_X8-x
Em tin, đánh nhau thường xuyên mà cụ, âm dương nó phải đánh nhau mới cân bằng đc.
Hôm tết em về QN gặp ông bác kể chuyện ông thầy phù thủy hồi trẻ còn dẫn hồn (người đang sống) đi xuống dưới kia thăm quan hoặc có việc sau đó lên lại. Giờ ông ấy già r ko còn sức làm như vậy nữa. Ông ấy đi qua ruộng gặp mấy bà đang cấy hỏi các chị cấy bao lâu thì xong, mấy bà ấy bảo tầm gần trưa, ông ấy mới thả mấy con cá xuống các bà bỏ cấy ra bắt mà mãi chả bắt được. Ống ấy sang làng bên cúng xong cơm rượu no say đi về mấy bà vẫn đang đuổi cá. Sau đó ông ấy thu cá lại mấy bà mới tỉnh ra :D .

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em tin, đánh nhau thường xuyên mà cụ, âm dương nó phải đánh nhau mới cân bằng đc.
Hôm tết em về QN gặp ông bác kể chuyện ông thầy phù thủy hồi trẻ còn dẫn hồn (người đang sống) đi xuống dưới kia thăm quan hoặc có việc sau đó lên lại. Giờ ông ấy già r ko còn sức làm như vậy nữa. Ông ấy đi qua ruộng gặp mấy bà đang cấy hỏi các chị cấy bao lâu thì xong, mấy bà ấy bảo tầm gần trưa, ông ấy mới thả mấy con cá xuống các bà bỏ cấy ra bắt mà mãi chả bắt được. Ống ấy sang làng bên cúng xong cơm rượu no say đi về mấy bà vẫn đang đuổi cá. Sau đó ông ấy thu cá lại mấy bà mới tỉnh ra :D .
Ok cụ, em cũng từng bị che mắt nhiều rồi nên hiểu rõ cái cảm giác đuổi cá ấy nó như nào, cả chuyện đi âm nữa! :D

prado2012

Xe điện
( QUOTE="datlui, post: 68796515, member: 352039"]
Ok cụ, em cũng từng bị che mắt nhiều rồi nên hiểu rõ cái cảm giác đuổi cá ấy nó như nào, cả chuyện đi âm nữa! :D
[/QUOTE]
Bị che mắt có biết gì không cụ? Nhớ được không khi tỉnh?

datlui

[Tịch thu bằng lái]
em
Bị che mắt có biết gì không cụ? Nhớ được không khi tỉnh?
Bị che mắt như kiểu bị dẫn dụ ấy mợ, thấy những thứ không có thật (dưới góc nhìn của vật lý và sinh học) nhưng nó cứ y như thật! Mọi thứ sau đó vẫn nhớ bt

TRÂU VÀNG II

Xe tăng

Cái này em tin có. Có điều nói ra, nhất là ngoài thớt này, sẽ bị coi là điên :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ok cụ, em cũng từng bị che mắt nhiều rồi nên hiểu rõ cái cảm giác đuổi cá ấy nó như nào,
Có giống cảm giác khi em bị dẫn đi vòng quanh qua 1 nhà tang lễ, 1 căn nhà có mái ngói đổ nát và những tên đường lạ hoắc hoàn toàn không tồn tại trong thực tế không ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tức là mợ ở một không gian khác?
Vụ đó quãng năm 2019 em đã kể ở thread trước. Em không nghĩ đó là 1 không gian khác nhưng em có nhìn thấy 2 người chắc chắn không hề tồn tại trong thực tế. Khu vực em bị dẫn đi vòng quanh là trong nội thành, rất đông đúc, em chạy xe máy nhưng cũng không đâm vào ai 🤣. Em vẫn biết dừng đèn đỏ và nhận thức được việc đi qua 1 chốt CSGT 2 lần. Em còn lôi map trên điện thoại ra, bật chế độ dẫn đường rồi đi theo nhưng vẫn không thoát (và những tên đường trên map em nhìn thấy thời điểm đó thực tế không hề tồn tại).

prado2012

Xe điện
Vụ đó quãng năm 2019 em đã kể ở thread trước. Em không nghĩ đó là 1 không gian khác nhưng em có nhìn thấy 2 người chắc chắn không hề tồn tại trong thực tế. Khu vực em bị dẫn đi vòng quanh là trong nội thành, rất đông đúc, em chạy xe máy nhưng cũng không đâm vào ai 🤣. Em vẫn biết dừng đèn đỏ và nhận thức được việc đi qua 1 chốt CSGT 2 lần. Em còn lôi map trên điện thoại ra, bật chế độ dẫn đường rồi đi theo nhưng vẫn không thoát (và những tên đường trên map em nhìn thấy thời điểm đó thực tế không hề tồn tại).
Trước em còn đọc được người trở về thế kỉ 19 giữa Paris khi đi vô một lâu đài cổ. Có những điểm rách không thời gian nên bị lọt vào và may mắn quay về. Cũng có thể mợ ở không thời gian khác. Nhìn mẫu quần áo là biết ngay nhất là công an.

Trạng thái
Thớt đang đóng