[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongan

Xe điện
Cho gái ăn nhiều nhiều tí cho nhanh nhớn... Zai anh lớp 3 rồi đấy 😆😆😆
Em lanh chanh tí. Zai nhà cụ lớp 3 thì chắc ở đây có mợ Mimeo còn con gái bé. Con gái của phần lớn các mợ trong này học cấp 3 (cận cấp 3) trở lên rồi ạ 😂

Yeuaibaygio

Xe container
có 6 chu kỳ hàng can tức là có 6 giáp mà mỗi chu kỳ hàng can hay mỗi giáp gồm 10 can (đó là: Giáp, ất, bính, đinh, mậu, kỷ, canh, tân, nhâm, quí) nên gọi là lục thập hoa giáp. ( e Search GG cụ ạ) :"> :">
Vâng chắc khác nhau cách gọi.
Cụ là gọi theo cả cụm từ Hán Việt.
Em cũng google đây ạ: "Sau 60 năm, tên năm Âm lịch trở lại như cũ (ví dụ: các năm 1945, 2005, 2065… đều là “năm Ất Dậu”). Chu kỳ 60 năm được gọi là một hoa giáp".

prado2012

Xe điện
Ấy thế em phải bớt ăn cho nó hãm lại rồi, gái em lớp 9 ạ. Kỷ Sửu đấy, Cụ xem tuổi chúng nó có ổn không ạ.

P/S: Úi giời Sửu - Mùi xung rồi ạ :))
Chính xung luôn, thôi mợ ơi, xuất đi Tây không thuộc về mợ dzồi.

phuongan

Xe điện
Ấy thế em phải bớt ăn cho nó hãm lại rồi, gái em lớp 9 ạ. Kỷ Sửu đấy, Cụ xem tuổi chúng nó có ổn không ạ.

P/S: Úi giời Sửu - Mùi xung rồi ạ :))
Dần - Mùi ổn không chị ơi? Để em đăng ký chạy đua xuất đi Tây? 😀

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Lui đi đâu..quay sang xem cho bố thằng cu đi mợ 🤣
Sang đấy sau này thèm con dâu Việt lắm đấy. Ông anh chồng em định cư Cháu âu giờ nhà thành liên hiệp quốc rồi, toàn con dâu Cu Ba với rể Đức bản địa. Dấm trước đi là vừa cho có động lực lao động.

Xe nội lước

Xe container
Thôi thôi nhá .sờ top..gái nhà các mợ toàn nhớn đùng, tuổi thì cứ kêu ca Sung với Táo..để zai em nó đi gặm cỏ non vậy.. thằng này nó bạo hơn bố 😆😆😆😆😆

phuongan

Xe điện
Thôi thôi nhá .sờ top..gái nhà các mợ toàn nhớn đùng, tuổi thì cứ kêu ca Sung với Táo..để zai em nó đi gặm cỏ non vậy.. thằng này nó bạo hơn bố 😆😆😆😆😆
Thật! Zai nhà cụ lại như bố ló thì gái nhà tụi em chết zà!!! 😂

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm qua em đạp xe hồ Tây, rất nhiều lần em để ý ngôi nhà này, em cảm giác có gì đó rất âm u.

Xe nội lước

Xe container
Nói nghiêm túc đây.. bọn zai trông nó mệt hơn gái..
Thằng nhà em lúc 2,3,4 tuổi nó thọc tay cửa cuốn và bị kẹp có, sờ thử bẫy chuột và bị kẹp bẹt tay có, thử nhiệt bếp hồng ngoại có, thử úp tay vào lỗ thông hơi nồi cơm điện có, bốc đĩa ớt bỏ thử vào miệng có 2 lần , thú vui là cầm gậy đuổi đánh chó hàng xóm có, bắt xách mèo có, tóm đuôi chuột có, vặt chụi lông thỏ hàng xóm có.. thử đề nổ máy ô tô có, đánh nhau với bọn lâu nhâu hàng xóm hay có , ngã thủng môi lật lợi có , em bao lần đi xin mật gấu, gọi bs với nó.. canh gác giám sát ai bế em của nó cũng có .

2018 em đi cv mấy tháng mới về ..nó nhìn thấy từ xa chạy tới ôm trầm, cậu lặng người ôm cổ bố ko nói câu nào .. em quỳ 1 chân cho nó ôm xong xoa lưng nó :
- ôi ..thằng cu con yêu quý của bố.
- ôi ....thằng cu bố yêu quý của con..
Nó nói kiểu rất nghiêm túc , cảm động ấy 🤣🤣🤣.

Galang nha..không đánh nhau với đứa nhỏ con hơn, không đánh nhau với bọn con gái / ko cần dạy chuyện này, tự cậu sinh ra thế .🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

beloren2021

Xe buýt
Nói nghiêm túc đây.. bọn zai trông nó mệt hơn gái..
Thằng nhà em lúc 2,3,4 tuổi nó thọc tay cửa cuốn có, sờ thử bẫy chuột có, thử nhiệt bếp hồng ngoại có, thử úp tay vào lỗ thông hơi nồi cơm điện có, bốc đĩa ớt bỏ thử vào miệng có , đánh chó hàng xóm có, bắt mèo có, tóm chuột có, vặt chụi lông thỏ hàng xóm có.. thử đề ô tô có, đánh nhau với bọn lâu nhâu hàng xóm có, ngã thủng môi lật lợi có , em bao lần đi xin mật gấu, gọi bs với nó.

2018 em đi cv mấy tháng mới về ..nó nhìn thấy từ xa chạy tới ôm trầm, cậu lặng người ôm cổ bố ko nói câu nào .. em quỳ 1 chân cho nó ôm xong xoa lưng nó :
- ôi ..thằng cu yêu quý của bố.
- ôi ....thằng bố yêu quý của con..🤣🤣🤣.
Galang nha..không đánh nhau với đứa nhỏ con hơn, không đánh nhau với bọn con gái / ko cần dạy .🤣🤣🤣
Tại zai nhà cụ mới thế chứ em thấy zai gái nhà em trông đều mệt như nhau, mà ko nghịch bằng zai nhà cụ, chắc nà theo gen bố 🤣

Trạng thái
Thớt đang đóng