[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe nội lước

Xe container
Vợ em ăn uống cũng bình thường mà lúc nào cũng có 40kg. Ngày trước lúc đẻ 2 đứa thì cũng chỉ tăng cùng lắm 10 xong lại về như cũ . làm thế nào lên siêu vòng 3 bjo mợ ơi :D
Cụ rủ mợ ấy cho đi ăn phở bò ..lúc vào bàn thì thủ dây buộc 1 chân mợ ấy vào 1 chân bàn..
Thắc mắc thì bảo sợ ng ta dọn bàn quẳng nhầm vào sọt xương..anh mất vợ 🤣🤣

buicongchuc

Xe ba gác

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ không lăn được đâu, lăn là đội gần 10 yến như iêm; chỉ có Cụ anh nào vừa mắt Mợ thì mới mời Mợ rời hài hoa lên xe được thôi
Cụ dài người nên cũng không lăn được đâu. Lăn phải là đội hơn 10 yến và 145 cm như iêm :)).

Xe nội lước

Xe container
E vẫn ngồi nguyên đây, chưa lăn đi đâu cả cụ ạ :)):)):))
E bị cái mồm làm khổ cái thân :D Nhưng e vô tư nhờ bây giờ là thời đại kts lên ngôi, dáng ng thon thon hình vại, thoai thoải hình chum chỉ sau 3p đã thành cô Kim siêu 3 vòng rồi ;));));))
Thà béo chút còn đẹp hơn gầy .. pn không có mỡ không bao giờ hấp dẫn cả . Nhưng bó cục bố trí mỡ cũng nên hợp lý 1 tí ...không bố trí ở các khu vực lơ lửng quá nha mợ...😆😆😆

Xe nội lước

Xe container
Cụ dài người nên cũng không lăn được đâu. Lăn phải là đội hơn 10 yến và 145 cm như iêm :)).
Luyên thuyên quá..thế hình vuông à. Em dự sự thật là mợ 40% của 1 tạ 🤣🤣
Qua mắt em làm sao đc..em làm chăn nuôi em biết 🤣🥰🥰🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Cám ơn cụ động viên em. Cụ nhận xét như này chứng tỏ trình sửa ảnh của em quá siêu cao thủ rồi. E thấy phục mình quá =))=))=))
Mợ không lăn được đâu, lăn là đội gần 10 yến như iêm; chỉ có Cụ anh nào vừa mắt Mợ thì mới mời Mợ rời hài hoa lên xe được thôi

prado2012

Xe điện
Em cố ..hôm nọ mợ prado2012 xem hộ . Bảo em hợp tuổi các mợ 62..cố kiếm lấy cái 9 điểm 🤣🤣🤣
Uh chính bên đấy mình nhỏ nhẻ, xong lại ngăm ngăm khéo hấp dẫn hơn bọn trai bản địa cao thô trắng bệch. Bên đó họ rats thích và tôn trọng sự khác biệt, em nói nghiêm túc nhá. Ví dụ giai bên đấy mà thấy mấy chị nhà mình có đặc điểm đặc Giao chỉ kiểu mắt một mí, quyền cao, da đen, là tấm tắc khen đẹp chứ con gái mà mấy cuj Việt khen xinh nó lại thấy thường. Vậy suy ra sở thích của phụ nữ ở bển cũng vại đê. Cuj sang đấy thành sao.

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
E post cái ảnh lên cho các cụ dễ hình dung, chứ tả mãi cụ ko hiểu :D

Vịnh cái lu

Đất sét moi lên cuối hạ du,
Người nung ,kẻ nắn tạo hình thù,
Bụng to miệng rổng bằng như đáy,
Tớ chính danh là một cái Lu.

Thà béo chút còn đẹp hơn gầy .. pn không có mỡ không bao giờ hấp dẫn cả . Nhưng bó cục bố trí mỡ cũng nên hợp lý 1 tí ...không bố trí ở các khu vực lơ lửng quá nha mợ...😆😆😆

prado2012

Xe điện
Con gái em cũng dùng thẻ để học từ giống như cụ khi cháu ôn luyện SAT, nhưng bây giờ thì nó ra cửa hàng VPP, mua cái tệp giấy bìa cứng kích thước như thẻ name card và viết các từ mới trên đó để mang theo và học từ mới.
Đúng con nhà ng ta, con em nó lười như em.

Xe nội lước

Xe container
Uh chính bên đấy mình nhỏ nhẻ, xong lại ngăm ngăm khéo hấp dẫn hơn bọn trai bản địa cao thô trắng bệch. Bên đó họ rats thích và tôn trọng sự khác biệt, em nói nghiêm túc nhá. Ví dụ giai bên đấy mà thấy mấy chị nhà mình có đặc điểm đặc Giao chỉ kiểu mắt một mí, quyền cao, da đen, là tấm tắc khen đẹp chứ con gái mà mấy cuj Việt khen xinh nó lại thấy thường. Vậy suy ra sở thích của phụ nữ ở bển cũng vại đê. Cuj sang đấy thành sao.
Các mợ có đặc điểm thấp lùn, da ngăm , mặt dãn ngang, mũi tẹt chân ngắn em đã thấy họ tuyển trong 1 khu nghỉ dưỡng rồi..
Em chắc chuẩn dồi. Đủ gần hết các đđ trên.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Nhân sinh có những chuyện rất nhân văn.

Chuyện kể một gia đình nọ có đôi vợ chồng sinh được 6 đứa con, sau mất sớm 2 và bà vợ cũng không may qua đời. Người chồng nuôi 4 đứa con nheo nhóc.

Có cô gái gần đó hàng ngày đi qua thương tình gia cảnh, chăm sóc lũ nhỏ. Cô cũng trẻ đẹp chứ không phải quá lứa lỡ thì. Thế rồi co sinh lòng yêu quý thực sự đám nhỏ kia còn tụi nhỏ cứ kêu cô bằng mẹ. Sau hai năm cô đồng ý ông bố về làm vợ hai dù ông kia cũng hơn cô gần hai mươi tuổi.

Ngày về làm dâu thấy kể cô chăm bàn thờ bà cả rất cẩn thận. Sau rồi cô sinh thêm 4 nhóc nữa. Một trong các nhóc đó sau là đồng nghiẹp của em. Nó kể, có những đêm nằm trên giường nhìn ra cửa sổ thấy mẹ lớn dắt các anh chị về thăm nhà, nhìn thấy bóng liếc lên giường nơi bày trẻ nằm. Mẹ lớn cũng hay báo mộng / nhắc việc quan trọng trong nhà.

Sau này, gia đình đó rất tốt phước, con cái phương trưởng và hoà thuận. Gia đình từ nghèo túng mà có duyên mở được khách sạn nhỏ. Tụi trẻ con trong nhà 8 đứa thì gọi phân biệt mẹ đã mất là mẹ lớn còn mẹ hiện tại là mẹ nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF
Bây giờ là thời bình, chiến tranh đã qua lâu rồi, chỉ nghe kể lại mà lòng còn sôi sục. Thế mới biết những người lính trên chiến trường, chứng kiến tận mắt đồng đội, đồng chí của mình bị như vậy thì lòng căm thù sẽ ntn.
Vâng, vừa căm thù muốn ăn gan uống máu quân thù vừa sợ nữa. Nếu người nằm đây là ta thì gia đình, người thân, bạn bè, đồng
Con gái em cũng dùng thẻ để học từ giống như cụ khi cháu ôn luyện SAT, nhưng bây giờ thì nó ra cửa hàng VPP, mua cái tệp giấy bìa cứng kích thước như thẻ name card và viết các từ mới trên đó để mang theo và học từ mới.
Vâng, cách đó nhớ được từ vựng tương đối. Vì từ Kh'mer cùng một nghĩa nhiều từ, ví dụ như từ ĂN thì có từ ăn dùng cho Vua, dùng cho sư, người lớn, trẻ con... Mỗi đối tượng dùng từ khác nhau.

angkorwat

Xe container
Người OF
E post cái ảnh lên cho các cụ dễ hình dung, chứ tả mãi cụ ko hiểu :D

Vịnh cái lu

Đất sét moi lên cuối hạ du,
Người nung ,kẻ nắn tạo hình thù,
Bụng to miệng rổng bằng như đáy,
Tớ chính danh là một cái Lu.

Lu mà được như này thì cũng ổn mợ ạ. Lạc quan lên chứ. Nơi hầm tối là nơi sáng nhất 🤓

Trạng thái
Thớt đang đóng