[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

victory-henry

Xe buýt
Cách của em là dọn nhà đi nơi khác thôi, đất người ta ngự lâu năm rồi, thầy bà cao cỡ nào láo nháo họ vật cũng chết. Tất nhiên là mỗi vùng miền đều có cách nhìn nhận, có phương thức để xử lý vấn đề. Nhưng nếu đúng những điều ứng trong quẻ này thì chỉ có cách sống chung với lũ. Chữ "kính" để trên đầu thì may ra sống yên, nhưng đó cũng chả phải cách lâu dài; phạm là phạm; nên đổi dời!
Cụ nói quá đúng..Nếu Đã phạm vào đất Đình,Đền ,Chùa,Miếu...thì cách tốt nhất tự di dời đi kẻo họa sát thân hoặc hóa người điên đại ngu ngơ.

TXM3b

Xe buýt
Cách của em là dọn nhà đi nơi khác thôi, đất người ta ngự lâu năm rồi, thầy bà cao cỡ nào láo nháo họ vật cũng chết. Tất nhiên là mỗi vùng miền đều có cách nhìn nhận, có phương thức để xử lý vấn đề. Nhưng nếu đúng những điều ứng trong quẻ này thì chỉ có cách sống chung với lũ. Chữ "kính" để trên đầu thì may ra sống yên, nhưng đó cũng chả phải cách lâu dài; phạm là phạm; nên đổi dời!
cụ cho e hỏi 1 số điểm đặc trưng khi ở trên đất dữ , khi mua nhà về chỗ mới thì cần kiểm tra những gì ạ, e cảm ơn cụ

Xe nội lước

Xe container
Cái còm này của cụ sớm quá, lúc 4h52'. Không rõ giờ đấy cụ vẫn thức, hay vừa ngủ dậy. Em đoán là thức xuyên đêm vì trăn trở, nên mới comment dài và kể câu chuyện có hệ thống như vậy.

Em đang cf, tiện tay lấy giờ này làm giờ động tâm, gieo quẻ dịch. Câu chuyện của cụ khi mang lên diễn đàn để tâm sự thì em xin phép nói ra điều em thấy trong quẻ này; cụ tham khảo, nếu có gì ko đúng thì cho qua nhé!

Quẻ lên: Thiên Lôi Vô Vọng
. Biến ở hào 4, thế Tử Tôn, lại lâm Đằng Xà

Quẻ Thiên Lôi Vô Vọng (TLVV) có 1 lời triệu như sau: Điểu bị lao lung;
- nghĩa: chim phải vào lồng. Thế nhập, ứng vào tử tôn, lại lâm Đằng Xà

Người sống trên đất này hay có quái mộng, gặp ngăn trở trong cuộc sống, ách tắc, thường có cảm giác oán sợ trong đầu, rất mông lung.

4 năm nữa, năm Mùi 2027. Sẽ có người, nhẹ thì lại điên loạn thần kinh trong đầu, nặng thì mất mạng. Hy vọng ko phải người nhà cụ!

TLVV là quẻ hung hiểm dự báo về sự việc đang diễn ra, hỏi về đất đai ngữ cảnh thì lâm đằng xà; vạn lời diễn giải thì em chỉ xin chốt gọn 1 câu: động đến đất thờ phụng hoặc âm binh nhiều thì kết cục sẽ ảnh hưởng đến nhiều đời.

Đất hung, nhiều oán binh, nên phát khí nhiều oán tiết. Người sống trên đất không bao gioè ngóc đầu lên đc.
Miếu xưa cách đất khu ngõ đó em ước đoán 100 đến 150 m . Tức là nhà anh ấy không nằm trên nền đất miếu cụ ạ...như vậy có sao không cụ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho e hỏi 1 số điểm đặc trưng khi ở trên đất dữ , khi mua nhà về chỗ mới thì cần kiểm tra những gì ạ, e cảm ơn cụ
Để đêm rảnh rồi em sẽ viết riêng kinh nghiệm của bản thân về việc này. Đợt giữa năm nay em có đi An Lão xử lý 1 ca tương tự

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Miếu xưa cách đất khu ngõ đó em ước đoán 100 đến 150 m . Tức là nhà anh ấy không nằm trên nền đất miếu cụ ạ...như vậy có sao không cụ.
Một vùng đất
Vùng đất đó
Thiên lôi vô vọng: quẻ này nội quái là Chấn (sấm), ngoại quái là Càn (trời). Vùng này bao quát rộng lớn như nội hàm tung hoành của nó vậy. Có thể là vài km2

DurexXL

Xe lăn
Chuẩn đét, nhà em có 2 cụ trải qua vài tháng kiểu đó nên em rõ lắm. Bà nội em hồi 100 tuổi nằm nói chuyện suốt đêm, em ngồi đánh game bàn trong buồng cụ thì thi thoảng cụ lại réo em: Cu đuổi vịt đi của nhà ai vào ăn hết lúa kìa ... hoặc tự dưng cười vui lắm rồi nói to: Nhà cháu giờ nằm đây có đi được đâu đâu, có thằng Cu bố thẽm nó ngồi chơi kia kìa (Nghĩa là nói về em đó ạ). Em lại quay ra chào câu như mình cũng nhìn thấy: Dạ cụ ngồi chơi với cụ nhà con ạ, con xin phép đang công thành lúc nữa mới tiếp được cụ ạ :D
Xong trận công thành, về thành mở rương đồ chỗ ông già lại thấy có cái Đao hoàng kim trấn phái hay Sợi dáy An Bang kháng full 25% thì lại giật mình Cụ nào lúc nãy mình chào

Lão nhể :D :D :D

Xe nội lước

Xe container
Một vùng đất
Vùng đất đó
Thiên lôi vô vọng: quẻ này nội quái là Chấn (sấm), ngoại quái là Càn (trời). Vùng này bao quát rộng lớn như nội hàm tung hoành của nó vậy. Có thể là vài km2
Cách đó về phía khác chừng 300 m lại là 1 cánh ruộng lúa. Ruộng nhà bác em..theo anh con trai bác dưới mặt bùn chừng 80cm có tượng 2 rùa . Lưng rùa chừng 6mv..2 rùa đối mặt vào nhau , cách nhau 1 khoảng trống ở giữa..việc này anh nói chả mấy ai biết.
Cách đó tiếp 150m lại là nơi rất hay có sét..cậu em nói sét có lần đánh giữa ban ngày trời sáng..chết 1 con bò bị buộc ở đó.

cuhaifus

Xe container
Dấu tích động thực vật ở quê em là những loài chỉ có ở vùng biển thôi mợ.
Huyện Mỹ Đức Hn có những nơi địa hình núi như Hạ Long, Ninh Bình có ốc biển hóa thạch trên núi ...v v.
Cái này đúng là nhiều nơi trèo lên đỉnh núi vẫn thấy dấu tích như ở bờ biển, mình tự hiểu là có nhiều biến động địa chất thôi, giờ làm sao dám khẳng định trong 2000 năm nó thay đổi như thế nào hả Hoàng Trang ?

nguyentoan.uct

Xe điện
Trong thớt nhiều cụ thiên về tâm linh, các cụ có biết về Thầy Long ko nhỉ

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Cách đó về phía khác chừng 300 m lại là 1 cánh ruộng lúa. Ruộng nhà bác em..theo anh con trai bác dưới mặt bùn chừng 80cm có tượng 2 rùa . Lưng rùa chừng 6mv..2 rùa đối mặt vào nhau , cách nhau 1 khoảng trống ở giữa..việc này anh nói chả mấy ai biết.
Cách đó tiếp 150m lại là nơi rất hay có sét..cậu em nói sét có lần đánh giữa ban ngày trời sáng..chết 1 con bò bị buộc ở đó.
Tương rùa bằng đá, mỗi con rộng tầm 6m2 à cụ? Và hai con đấy đang nằm dưới đất ruộng?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái này đúng là nhiều nơi trèo lên đỉnh núi vẫn thấy dấu tích như ở bờ biển, mình tự hiểu là có nhiều biến động địa chất thôi, giờ làm sao dám khẳng định trong 2000 năm nó thay đổi như thế nào hả Hoàng Trang ?
Kiến thức từ lịch sử, địa lý thôi cụ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng như anh cụ nói thì liệu người dân trong làng có đủ tâm lực vật lực để đưa hai cụ rùa lên không? Nếu đc thì em sẽ có mặt ở đấy một tuần để giúp an vị lại hai cụ.

Rùa thuộc tứ linh, nạp âm, lại nằm dưới tượng Đoài (đầm lầy, ruộng, vùng trũng, ao tù, thủy không lưu, âm tụ). Hiểu sơ bộ là âm lại càng âm, nặng nề bức bí quấy ác cả vùng.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em đi thể thao đã, đêm nói chuyện tiếp

Xe nội lước

Xe container
Tương rùa bằng đá, mỗi con rộng tầm 6m2 à cụ? Và hai con đấy đang nằm dưới đất ruộng?
Theo anh họ em thì nó là dạng bêtong muối mật gì đó..không phải đá và em hỏi lại..anh nói là phải 8mv là ít.
Nằm chìm sâu dưới ruộng nhà anh ấy cụ ạ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Theo anh họ em thì nó là dạng bêtong muối mật gì đó..không phải đá và em hỏi lại..anh nói là phải 8mv là ít.
Nằm chìm sâu dưới ruộng nhà anh ấy cụ ạ.
Vậy khả năng cao là mộ cổ của bậc quan quân xưa. Người xưa chôn cất những người có vai vế trong xã hội tthường xây mộ có quy mô lớn, có dáng mu rùa bên trên. Cái này phải check lại nhé, khả năng cao là mộ của người được người đương thời suy tôn.

Xe nội lước

Xe container
Nếu đúng như anh cụ nói thì liệu người dân trong làng có đủ tâm lực vật lực để đưa hai cụ rùa lên không? Nếu đc thì em sẽ có mặt ở đấy một tuần để giúp an vị lại hai cụ.

Rùa thuộc tứ linh, nạp âm, lại nằm dưới tượng Đoài (đầm lầy, ruộng, vùng trũng, ao tù, thủy không lưu, âm tụ). Hiểu sơ bộ là âm lại càng âm, nặng nề bức bí quấy ác cả vùng.
Quê mẹ em nghèo dạng nhất xã, và tính cục bộ rất cao.. các họ không đoàn kết lắm..không ai đủ uy lực làm việc đó. Hội cc thì thưa thớt yếu đuối. Ngày xưa ông ngoại em là ông phó ông chánh gì đó mà cũng chỉ xây đc cái nhà 2 tầng..sau ông là bí thơ thanh niên cứu quốc ,gia đình cùng bà con đi sơ tán bom đạn thì mb Pháp bay qua, nhìn nhà cụ chắc ngứa mắt nó cho quả bom. Bố khỉ gặp đúng thằng pilot nó học giỏi cụ a..giờ quê vẫn nghèo ..bảo bà con và nd thì chắc chắn chịu. Mà em là cháu ngoại, hàng con con bé bé càng không thể đưa tiếng nói.
Trở lại chuyện cái nơi hay có sét, nó là mép con đường với mương nc. Cậu em nói hồi xưa khi dân sửa lại con mương thì ở chỗ ấy có nhiều tầng xen nhau là lớp vôi bột, lớp than củi và lớp gỗ nguyên cây...rồi không có gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Trong thớt nhiều cụ thiên về tâm linh, các cụ có biết về Thầy Long ko nhỉ
Cụ có thể chia sẻ thêm các câu chuyện tâm linh mà cụ chứng kiến, trải nghiệm...liên quan đến thầy Long đó được không ạ?

Mạch thớt này từ 5 năm nay thuần về Tâm linh, tuy nhiên, không bàn về Thầy Bà ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng