[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

datlui

[Tịch thu bằng lái]
em kể tiếp!

Đang nói về việc nhập đồng trên núi, theo ngày giờ đã hẹn.

Em ngồi ngang với xác đồng, lùi lại sau tầm 20cm. Một người nữa luôn ngồi xếp bằng sau lưng xác đồng, tránh cho xác đồng bật ngữa đập đầu vào nền đất đá. Đọc chú hơn 2 phút thì đã có ai đó nhập vào, xác đồng vẫn ngồi, bắt đầu vặn người kiểu giãn gân cốt, hơi thở mạnh và nhanh hơn, nghiến răng ken két.

Đây là điềm hung! Thánh - Thần - Vong khi nhập vào xác thì nhẹ nhàng; còn hiện tượng như trên thì thường là quỷ hoặc bên tà nhiều hơn.

- các đệ, biết vì sao hôm nay phải về đây chưa? (Xác đồng nói)

Dạ chúng con nghe lời triệu thì về thôi chứ việc tiên cơ sao biết được. Ông cho chúng con biết tước hiệu để dễ bề xưng hô, tránh phạm phép.

- ta quản vùng này, Thần Hoàn vùng này, chiết tửu ra đây...

Lập án nhập đồng luôn có đầy đủ như bộ cúng ngoài sân, bánh trái hoa quả rượu trầu cau, toàn đồ chay. Bạn em ngồi đấy rót rượu ra 3 chén, xác đồng uống hết 3 chén rồi cười lớn.

- Giỏi cho đệ này (chỉ thằng bạn em ngồi sau lưng - đứa xuất hồn đc), có căn cơ rồi, nhưng phải giữ mình, đừng tuỳ tiện giúp ai mà phạm vào luật âm dương.

- dạ ông ơi, em nói, ông triệu bọn con về đây căn dặn gì?

- Đệ kia đi ra xa 30 thước đi (chỉ thằng Huy Nhớt - lâm tặc, giang hồ rừng rú :)))) .

Em mới hỏi vì sao đệ đó đi ra

- Sát nghiệp quá nhiều, không đc ở đây.

Em dừng lại xíu để nói về thằng Huy Nhớt. Thằng này thời trai trẻ có bố làm trưởng phòng CSGT ở một huyện miền núi. Nhưng từ bé ăn chơi lêu lổng, tuổi thanh niên cấp 3 bỏ học, theo vài người anh em làm việc tải gỗ từ trong rừng sâu ra, tất nhiên là gỗ lậu. Thằng này to gan, khôn lanh và thực chiến. Bản thân em đánh giá nó rất cao về độ trải đời, lúc nào trong túi áo Jean cũng bọc vài quả bi sắt to bằng quả bóng bàn. Lúc có biến thì lấy ra ném, bi đó mà ném trúng người thì nát xương toác sọ.

Về sau, gần 30 tuổi thì nó xuống phố sống. Ở nhà thờ của dòng họ, nhà vườn rộng, nó nuôi và đúc gà đá. Làm việc này cũng có tiền, gà ngon bán tầm 3-7tr/con, có tháng kiếm đc trăm củ, có tháng đói lè lưỡi.

Ông Thần Hoàn khi nhập xác đồng bảo thằng Huy Nhớt có sát nghiệp lớn là vì, đúc gà, luyện gà, cho chúng nó đá tét đầu đổ máu đến chết. Gây ra việc chết chóc nhiều năm nhiều tháng thì sát nghiệp đã tụ rồi, nó vận vào người rồi.

Thằng Huy đi ra xa thì em mới hỏi tiếp:

Theo con được biết thì núi này xưa là người Chăm dựng tháp ở đây. Chúng con vô tình lên đây chơi thì dẫn đến sự việc hôm nay, hẳn là ông có lời nhắn nhủ hay căn dặn gì???

- ở hướng Bắc núi này, có 1 bàn thờ thiên đổ sập nhiều năm. Các đệ dựng và sửa san lại cho ta...

Thì em mới hỏi tiếp:

Tốn nhiều ngân lượng không ông ơi? (người âm họ nói là ngân lượng chứ ko nói là tiền như chúng ta)

datlui

[Tịch thu bằng lái]
...

- Ngân lượng thì ta sẽ mở cho đệ này (chỉ thằng bạn em - đứa xuất hồn đc, đang ngồi sau lưng xác đồng)

Việc như vậy thôi hay còn gì nữa không?

- Sau khi xây sửa xong, ta sẽ truyền dẫn cho các đệ thêm một pháp, sau này phải đi giúp người. Rồi sẽ có người đến cậy nhờ, đây là việc làm lưu thiện, cứ làm đi, đừng thắc mắc gì, về sau sẽ có quý nhân đến.

Nói xong xác đồng cắm 3 nén nhang xuống đất trước mặt, khom người rồi bật thẳng lưng lên. Thần Hoàn xuất ra khỏi xác, xác đồng bật ngữa vào người thằng bạn em ngồi đợi sẵn sau lưng. Em ngậm một ngụm rượu phun vào xác đồng để thanh tẩy, tẩy sạch âm khí trong người. Cả bọn đốt vàng mã rồi tranh thủ xuống núi trước 21h.

Tâm trạng cả bọn lúc này khá nhẹ nhàng vì cũng quen rồi, chả sợ gì. Ngân lượng phải lấy đâu ra thì cũng ngầm hiểu. Tưởng gì chứ vài ba cái việc này thì đơn giản. Nhưng lại rất hứng thú với việc sẽ đc học thêm cái gì. Quý nhân là ai, họ giỏi đến mức nào, mình sẽ phải học gì, sẽ trở thành người như nào mà có thể giúp người khác mới là điều thú vị...

Nhưng mà đến giờ em chả hiểu nổi; là thằng bạn em đã học đc cái thuật đó, còn em thì vẫn chưa :))))) Chắc căn cơ chưa đủ.

Xe nội lước

Xe container
...

- Ngân lượng thì ta sẽ mở cho đệ này (chỉ thằng bạn em - đứa xuất hồn đc, đang ngồi sau lưng xác đồng)

- Sau khi xây sửa xong, ta sẽ truyền dẫn cho các đệ thêm một pháp, sau này phải đi giúp người. Rồi sẽ có người đến cậy nhờ, đây là việc làm lưu thiện, cứ làm đi, đừng thắc mắc gì, về sau sẽ có quý nhân đến.

Nói xong xác đồng cắm 3 nén nhang xuống đất trước mặt, khom người rồi bật thẳng lưng lên. Thần Hoàn xuất ra khỏi xác, xác đồng bật ngữa vào người thằng bạn em ngồi đợi sẵn sau lưng. Em ngậm một ngụm rượu phun vào xác đồng để thanh tẩy, tẩy sạch âm khí trong người. Cả bọn đốt vàng mã rồi tranh thủ xuống núi trước 21h.

Tâm trạng cả bọn lúc này khá nhẹ nhàng vì cũng quen rồi, chả sợ gì. Ngân lượng phải lấy đâu ra thì cũng ngầm hiểu. Tưởng gì chứ vài ba cái việc này thì đơn giản. Nhưng lại rất hứng thú với việc sẽ đc học thêm cái gì. Quý nhân là ai, họ giỏi đến mức nào, mình sẽ phải học gì, sẽ trở thành người như nào mà có thể giúp người khác mới là điều thú vị...

Nhưng mà đến giờ em chả hiểu nổi; là thằng bạn em đã học đc cái thuật đó, còn em thì vẫn chưa :))))) Chắc căn cơ chưa đủ.
Cụ tiếp đi.

buicongchuc

Xe ba gác
...

Em hóng tiếp...

DurexXL

Xe lăn
Cái này là em hỏi nghiêm túc. Khi thắp hương làm lễ, nước rót vào 5 cái chén nhỏ đó nên dùng nước đun sôi để nguội hay nước lấy từ vòi nước. Có lần em thấy lễ nhập trạch mời thầy thì lại rót rượu trắng chứ ko phải nước.
Theo những gì em được hướng dẫn thì:

Dùng cả rượu và nước nếu có lễ mặn (5 chén thì 3 rượu 2 nước, 3 chén thì 2 rượu 1 nước, chu đáo thì 2 bộ, 3 chén rượu 3 chén nước
Nếu chỉ lễ ngọt, hoa quả thì chỉ nước

Nước thì đầu tiên phải là sạch, tốt nhất là lưu thủy: nước sông, suối...
Sau đó là nước tự nhiên: giếng, bể
Hiện đại thì nước máy cũng được
Trong điều kiện dã chiến, thì nước đóng chai cũng ok

Nhưng không phải là nước sôi (đã qua Hoả)

Còn bần cùng không thể có nổi thì... nước sôi để nguội cũng còn hơn là không có nước

Hự.

Xe điện

Dùng cả rượu và nước nếu có lễ mặn (5 chén thì 3 rượu 2 nước, 3 chén thì 2 rượu 1 nước, chu đáo thì 2 bộ, 3 chén rượu 3 chén nước

Còn bần cùng không thể có nổi thì... nước sôi để nguội cũng còn hơn là không có nước
Em cũng nghe nói ko nên dùng nước đun sôi để nguội để rót chén cúng. Chứ cũng ko hẳn mình uống gì thì cúng thế. Có điều cũng ko hiểu lí do.

Xe nội lước

Xe container
Em cũng nghe nói ko nên dùng nước đun sôi để nguội để rót chén cúng. Chứ cũng ko hẳn mình uống gì thì cúng thế. Có điều cũng ko hiểu lí do.
Em dự là để nguyên nước trong sạch thể hiện sự tươi nguyên của lễ vật dâng lên.

buicongchuc

Xe ba gác

Trái cây mà có rượu vang ngọt để các cụ nhâm nhi thì còn gì bằng :D

công nông tàu

Xe container
Có chuyện này không biết có phải tâm linh không? Chả là có cậu kia bị đẻ ngược, tức là cái chân ra trước. Người ta bảo ai hóc xương cá thì nhờ cậu đó đến vuốt cổ, trai 7 gái 9 sẽ hết, em ứ tin. Hôm đó có thằng cu trong xóm ăn cá sao đó bị hóc xương, cả ngày khóc vặt vẹo vì nuốt không được, tối đợi cậu kia đi học về, mẹ thằng bé đưa nó qua, cậu kia vuốt cổ 7 cái, nhờ em đưa cho nó ly nước uống. Cu cậu ngưng khóc, tỉnh luôn, quay sang nói mẹ “con hết rồi, đi về ăn cơm, con đói bụng quá”. Em đang cầm ly nước giật mình, méo tin cũng phải tin. Bố khỉ! Cụ kia cười hề hề, “chuyện vặt, tao làm hoài”.
Bạn em khi sinh ra cũng bị sinh ngược và nó cũng có biệt tài chữa hóc xương cá kiểu đó.

Hự.

Xe điện
Theo em cái "tâm ý" chuẩn bị đồ và thực hiện lễ 1 cách thành kính chính là "món" mà thế giới tâm linh họ "thụ hưởng" từ lễ của mình. Em ko biết dùng từ nào nên đành dùng từ nôm na như vậy. Thế giới tinh thần ăn món tinh thần. Thế giới vật chất ăn món vật chất.

buicongchuc

Xe ba gác
Nước đun sôi để nguội là nước đã bị hoả nung, không phù hợp vong âm.

Xe nội lước

Xe container
Em vừa về quê ra. Quê em cách HN hơn 40km..anh con bác em qua đời vì bạo bệnh . Hơn 12 h đêm thì có đt , em chạy nhanh đưa ae ruột anh về nhìn nhau lần cuối mà không kịp. Lúc ra ngõ hút thuốc thì đứa em trong nhà nó nói rằng quanh cái xóm mới đó có quá nhiều đàn ông mất trẻ . Đây là phần mở rộng dân cư của làng mà khi em bé thì nó vẫn còn là cánh đồng. Chỗ đó cũng gần nhất nhà 1 cụ là ông họ của em, sinh thời cụ cho ae cụ biết cụ đã gặp rất nhiều chuyện ma quỷ nơi vườn hoang sau vườn nhà mình. Đến mức khoảng những năm 50 ,60 cụ phải gọi anh rể cụ thi thoảng đến ngủ cùng gia đình riêng của cụ vào những dịp nhiều " hiện tượng lạ " ..người anh rể không biết sợ đó chính là ông ngoại em. ( tức là nhà cụ ấy cực gần khu xóm mới bây giờ ..chắc chỉ 50m )..nơi này từng đc tìm thấy nhiều cổ vật kể cả đồ đồng..binh khí đồng ( cụ ông mà em phải gọi là ông ngoại từng tìm thấy 1 thứ như cụ nói có thể là bát hương bằng đồng, hình chữ nhật ,dài rộng mặt bên cụ tả chừng 30, 35 cm. Trên có 2 chữ Mã Viện. Rất tiếc đồ vật này bị cụ vô tình nấu chảy ) . Có dấu tích của vùng ven biển..và gần đó theo nguòi lớn nói thì từng có 1 ngôi miếu cổ bên 1 giếng đất.. người ta , trong 1 giai đoạn ls đã phá đi tất cả. Khi gia đình người ra chiếm đất làm những việc ấy họ đã phải chịu nhiều đau khổ tột cùng như sự trừng phạt. Nay họ đã khôi phục nhưng không thể được như xưa.

Chỉnh sửa cuối:

anphuong

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi là hiện tượng người già nhìn thấy các bóng đen như người, xe, nhà, trâu bò…trong phòng có ý nghĩa gì không ạ? Ở mấy trang trước cháu có thấy mọi người nói đến nhưng vẫn chưa cụ nào giải thích được. Rất mong các cụ bàn thêm về vấn đề này ạ!

DurexXL

Xe lăn
Các cụ cho cháu hỏi là hiện tượng người già nhìn thấy các bóng đen như người, xe, nhà, trâu bò…trong phòng có ý nghĩa gì không ạ? Ở mấy trang trước cháu có thấy mọi người nói đến nhưng vẫn chưa cụ nào giải thích được. Rất mong các cụ bàn thêm về vấn đề này ạ!
Về tâm linh, thì kinh nghiệm dân gian cho đó là Cụ già bắt đầu nhìn thấy, giao tiếp với cõi Âm, là điềm Cụ ấy sắp đoàn tụ Gia tiên, lâu thì trên dưới 1 năm, nhanh thì dăm ba tháng cụ ợ

Xedap4banh2

Xe tăng
thớt này lâu lắm rồi chả có cụ nào biên truyện để đọc, cháu cứ nhớ mãi cụ Phong lan :))
Cccm nghĩ sao về Manifest ??? ai nghiên cứu cái này chia sẻ cháu với

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa về quê ra. Quê em cách HN hơn 40km..anh con bác em qua đời vì bạo bệnh . Hơn 12 h đêm thì có đt , em chạy nhanh đưa ae ruột anh về nhìn nhau lần cuối mà không kịp. Lúc ra ngõ hút thuốc thì đứa em trong nhà nó nói rằng quanh cái xóm mới đó có quá nhiều đàn ông mất trẻ . Đây là phần mở rộng dân cư của làng mà khi em bé thì nó vẫn còn là cánh đồng. Chỗ đó cũng gần nhất nhà 1 cụ là ông họ của em, sinh thời cụ cho ae cụ biết cụ đã gặp rất nhiều chuyện ma quỷ nơi vườn hoang sau vườn nhà mình. Đến mức khoảng những năm 50 ,60 cụ phải gọi anh rể cụ thi thoảng đến ngủ cùng gia đình riêng của cụ vào những dịp nhiều " hiện tượng lạ " ..người anh rể không biết sợ đó chính là ông ngoại em. ( tức là nhà cụ ấy cực gần khu xóm mới bây giờ ..chắc chỉ 50m )..nơi này từng đc tìm thấy nhiều cổ vật kể cả đồ đồng..binh khí đồng ( cụ ông mà em phải gọi là ông ngoại từng tìm thấy 1 thứ như cụ nói có thể là bát hương bằng đồng, hình chữ nhật ,dài rộng mặt bên cụ tả chừng 30, 35 cm. Trên có 2 chữ Mã Viện. Rất tiếc đồ vật này bị cụ vô tình nấu chảy ) . Có dấu tích của vùng ven biển..và gần đó theo nguòi lớn nói thì từng có 1 ngôi miếu cổ bên 1 giếng đất.. người ta , trong 1 giai đoạn ls đã phá đi tất cả. Khi gia đình người ra chiếm đất làm những việc ấy họ đã phải chịu nhiều đau khổ tột cùng như sự trừng phạt. Nay họ đã khôi phục nhưng không thể được như xưa.
Cái còm này của cụ sớm quá, lúc 4h52'. Không rõ giờ đấy cụ vẫn thức, hay vừa ngủ dậy. Em đoán là thức xuyên đêm vì trăn trở, nên mới comment dài và kể câu chuyện có hệ thống như vậy.

Em đang cf, tiện tay lấy giờ này làm giờ động tâm, gieo quẻ dịch. Câu chuyện của cụ khi mang lên diễn đàn để tâm sự thì em xin phép nói ra điều em thấy trong quẻ này; cụ tham khảo, nếu có gì ko đúng thì cho qua nhé!

Quẻ lên: Thiên Lôi Vô Vọng
. Biến ở hào 4, thế Tử Tôn, lại lâm Đằng Xà

Quẻ Thiên Lôi Vô Vọng (TLVV) có 1 lời triệu như sau: Điểu bị lao lung;
- nghĩa: chim phải vào lồng. Thế nhập, ứng vào tử tôn, lại lâm Đằng Xà

Người sống trên đất này hay có quái mộng, gặp ngăn trở trong cuộc sống, ách tắc, thường có cảm giác oán sợ trong đầu, rất mông lung.

4 năm nữa, năm Mùi 2027. Sẽ có người, nhẹ thì lại điên loạn thần kinh trong đầu, nặng thì mất mạng. Hy vọng ko phải người nhà cụ!

TLVV là quẻ hung hiểm dự báo về sự việc đang diễn ra, hỏi về đất đai ngữ cảnh thì lâm đằng xà; vạn lời diễn giải thì em chỉ xin chốt gọn 1 câu: động đến đất thờ phụng hoặc âm binh nhiều thì kết cục sẽ ảnh hưởng đến nhiều đời.

Đất hung, nhiều oán binh, nên phát khí nhiều oán tiết. Người sống trên đất không bao gioè ngóc đầu lên đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng