[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuyhtt

Xe tăng
sáng nay em nghe tin trong làng có một cô độc thân vừa mất. Cô hơn 70 tuổi, bố mẹ mất, không chồng con, anh chị em ở xa cả, trong làng không người thân thích. Vậy mà ko một trận ốm nào, cô ra đi nhẹ nhàng, ko đau đớn. Sáng nay hàng xóm không thấy cô mở cửa mới phát hiện ra.
Rồi cạnh nhà mẹ chồng em cũng có bà cụ, không chồng con, anh chị em mất cả, chỉ còn 2 người cháu ruột ở trong làng. Bà cụ hàng ngày trồng rau nuôi gà sống khỏe mạnh. Bà cụ ốm 2 hôm, hôm thứ 3 người cháu mang đồ ăn sang thì cụ mất rồi, cũng ko đau đớn, ko cần người chăm sóc.
Ngược lại thì có cụ ở trước ngõ nhà ông bà ngoại em. hai cụ sinh 7-8 người con, các con lần lượt qua đời do bệnh hiểm nghèo, mà hai cụ vẫn sống khỏe mạnh. Cụ gần 100 tuổi, nhiều năm nay cụ bà ốm liệt, con cháu thay nhau chăm sóc, thuê cả người trông cụ, mà vẫn thật mệt mỏi.
Trời sinh voi trời sinh cỏ các cụ nhỉ. Chứ các cụ không con cháu người thân bên cạnh mà ốm đau thì không biết thế nào.

Bigmoto

Xe container

MuathuHN252

Xe cút kít

Xe nội lước

Xe container
Ai định nghĩa xem Còi Zin là gì phát?
Không phải iem cụ ơi :D
Em nhắc đọc kỹ lại mà!
Khổ quá, các mợ tít hết cả mắt đọc chữ i thành chữ n...khổ cụ Lước ghê :))
CÒI ZIN ạ...cụ mợ nào đọc nhầm ngó lại em cái.
Giờ mà " còn z " thì em đang ngồi Trâu Quỳ chém ra ngoài với cccm.
Chém lắm khéo yta tịch thu đt 🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF
sáng nay em nghe tin trong làng có một cô độc thân vừa mất. Cô hơn 70 tuổi, bố mẹ mất, không chồng con, anh chị em ở xa cả, trong làng không người thân thích. Vậy mà ko một trận ốm nào, cô ra đi nhẹ nhàng, ko đau đớn. Sáng nay hàng xóm không thấy cô mở cửa mới phát hiện ra.
Rồi cạnh nhà mẹ chồng em cũng có bà cụ, không chồng con, anh chị em mất cả, chỉ còn 2 người cháu ruột ở trong làng. Bà cụ hàng ngày trồng rau nuôi gà sống khỏe mạnh. Bà cụ ốm 2 hôm, hôm thứ 3 người cháu mang đồ ăn sang thì cụ mất rồi, cũng ko đau đớn, ko cần người chăm sóc.
Ngược lại thì có cụ ở trước ngõ nhà ông bà ngoại em. hai cụ sinh 7-8 người con, các con lần lượt qua đời do bệnh hiểm nghèo, mà hai cụ vẫn sống khỏe mạnh. Cụ gần 100 tuổi, nhiều năm nay cụ bà ốm liệt, con cháu thay nhau chăm sóc, thuê cả người trông cụ, mà vẫn thật mệt mỏi.
Trời sinh voi trời sinh cỏ các cụ nhỉ. Chứ các cụ không con cháu người thân bên cạnh mà ốm đau thì không biết thế nào.
Tầm " Nhân sinh thất thập..." chỉ mong sống khỏe, chết nhanh là tốt nhất. 🤓

Khem

Xe buýt
Tầm " Nhân sinh thất thập..." chỉ mong sống khỏe, chết nhanh là tốt nhất. 🤓
Bố chồng của chị em cũng vừa ra đi như thế, gia đình và người quen ai cũng tiếc thương. Cụ là quân nhân, ăn ngủ, tập điều độ nên rất khỏe mạnh. Vừa rồi cụ dính sốt xuất huyết, vào viện 4 ngày thì mất. Trước đó, cụ vẫn thường nói với cụ bà: Hoặc tôi sẽ chăm nom bà chu đáo, rồi tôi đi sau; hoặc tôi đi trước, sẽ không phải để bà chăm một ngày. Khổ thân cụ bà, ông mất, bà suy sụp hẳn, vốn đã nhiều bệnh, giờ còn yếu hơn ạ.

Phỗng new

Xe điện
Vâng, dư âm vụ ọp hụt hôm nay vẫn còn, nhưng vui Xuân mới, không quên mạch thớt, em kính xin các Cụ Mợ chỉ giáo vụ đất nhà Mợ Lead vịt

Kính Cụ anh Phỗng new tiếp tục mạch Thần quyền/ Quyền Thề ạ
Cảm ơn cụ vì đã có những comment tích cực về mấy bài của em về TSTQ.
Tuy nhiên, có vẻ cũng đã loãng rồi, với lại trong "dàn ý" ban đầu của em thì cũng đã sắp hết. Em định viết 1-2 bài nữa thôi về một số chuyện vụn vặt xung quanh TSTQ và 1 số lý do về việc tại sao em ko tập nữa cùng với sự "biến mất" của TSTQ ở ngoài Bắc sau mấy năm đầu 90.
Cùng với đó là tự nhiên em cũng ngại viết dài, bắt buộc phải ngồi laptop đeo kính viễn thì mới gõ đc, chứ trên đ.thoại thì chịu. Theo em cứ để nó hơi lửng lơ như vậy cũng có cái hay. Nếu có dịp thì khi đi ọp nói chuyện thêm ngoài lề khéo lại ổn hơn là cứ viết ra hết mọi thứ.

Chúc cụ và các cụ/mợ trong thớt cùng gia đình luôn mạnh khỏe, nhiều năng lượng tích cực, luôn vững tay phím :)

ZynZyn

Xe lăn
Trăng khuyến đẹp hơn trăng tròn, sự dang dở thì gây thương nhớ.:D
Mong được đọc thêm chia sẻ của cụ ở những vấn đề khác nữa ạ.

Tuy nhiên, có vẻ cũng đã loãng rồi, với lại trong "dàn ý" ban đầu của em thì cũng đã sắp hết. Em định viết 1-2 bài nữa thôi về một số chuyện vụn vặt xung quanh TSTQ và 1 số lý do về việc tại sao em ko tập nữa cùng với sự "biến mất" của TSTQ ở ngoài Bắc sau mấy năm đầu 90.
Cùng với đó là tự nhiên em cũng ngại viết dài, bắt buộc phải ngồi laptop đeo kính viễn thì mới gõ đc, chứ trên đ.thoại thì chịu. Theo em cứ để nó hơi lửng lơ như vậy cũng có cái hay. Nếu có dịp thì khi đi ọp nói chuyện thêm ngoài lề khéo lại ổn hơn là cứ viết ra hết mọi thứ.

Chúc cụ và các cụ/mợ trong thớt cùng gia đình luôn mạnh khỏe, nhiều năng lượng tích cực, luôn vững tay phím :)

Phỗng new

Xe điện
Trăng khuyến đẹp hơn trăng tròn, sự dang dở thì gây thương nhớ.:D
Mong được đọc thêm chia sẻ của cụ ở những vấn đề khác nữa ạ.
Em cũng lan man nhiều món ra phết nên tạm gọi là "nhạc nào cũng nhảy được", he he.
Qua thấy cái ảnh hình như mợ có "ăn" cả cigarette, hay hết mạch ăn vặt Thủ đô giờ mình sang mạch thuốc lá, mợ nhẩy?

DurexXL

Xe lăn

Tuần vừa rồi các cụ mợ vui vẻ vụ gặp mặt đầu xuân mấy hôm

Giờ Thớt cũng dần quay lại mạch Tâm linh, kính Cụ anh chia sẻ tiếp mạch Thần quyền ạ

Em vẫn trà thuốc hàng đêm hóng từng post của Cụ anh

Hoàng Trang

Xe ngựa

Chết thật, thế này mà cụ muốn ngắm gấy xinh ngay cạnh lại phải "thôi anh lùi bước về sau để thấy em rõ hơn" ạ? :D

Phỗng new

Xe điện
Chết thật, thế này mà cụ muốn ngắm gấy xinh ngay cạnh lại phải "thôi anh lùi bước về sau để thấy em rõ hơn" ạ? :D
Ko đến mức thế, còn nếu gần đến độ "mọi thứ như là được hòa, quyện vào nhau" thì cần gì kính, há há :D

DurexXL

Xe lăn
Em cũng lan man nhiều món ra phết nên tạm gọi là "nhạc nào cũng nhảy được", he he.
Qua thấy cái ảnh hình như mợ có "ăn" cả cigarette, hay hết mạch ăn vặt Thủ đô giờ mình sang mạch thuốc lá, mợ nhẩy?
Cụ anh mở màn mạch khói lửa đi, món này em cũng có chút chuyện có tí là lạ, hợp với mạch Thớt, xin chia sẻ ạ

Phỗng new

Xe điện
Cụ anh mở màn mạch khói lửa đi, món này em cũng có chút chuyện có tí là lạ, hợp với mạch Thớt, xin chia sẻ ạ

Coi như mình mở đầu rồi, ở post với mợ Zyn. Lão chia sẻ đi, mình thâm niên hút thuốc cũng lâu nhưng ko có chuyện gì liên quan đến tâm linh từ thuốc lá cả.

ZynZyn

Xe lăn
Món rượu, bia, thuốc lá, e xin được ngồi gọn 1 góc lắng nghe các cụ đàm đạo, học hỏi kinh nghiệm ạ :P :P :P

Trạng thái
Thớt đang đóng