[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
Tháng sinh này cực kỳ vượng Hoả, ví như mặt trời đưong trưa, nhưng khuyết cả hành Thủy lẫn hành Mộc. Khuyết Thủy nên bản tính luôn trầm lắng suy tư, cân nhắc giữa nhiều luồng suy nghĩ. Khuyết Mộc nên nhiều khi ko quyết đoán, thậm chí cả nể. Nhưng khi đã quyết thì có chết cũng ko lui như ngọn lửa cháy ko gì dập tắt nổi.

Bàn làm việc của cụ nên thêm hành Thủy, có thể là bể cá hoặc bức tranh sông nước, biển cả. Cách dùng bạc nén đặt trong ví đặc biệt phù hợp với bản mệnh cụ bởi sắc ánh kim ấy thu hút tiền tài (Kim sinh Thủy). Trang sức phù hợp nhất là nhẫn bạc/ bạch kim mix đá saphire màu xanh đen để tăng thêm sức mạnh nội tại cũng như bản lĩnh và sự quyết đoán cụ ạ.
Sinh tháng 6 là tháng Tứ quý mợ nhỉ.

thuyhtt

Xe tăng
Cảm ơn lời chúc phúc của mợ. Em thì nghĩ ngoài răng và tóc , bàn tay là nơi đánh giá chân thực nhất về một người, bàn tay em không đẹp về mỹ học nhưng luôn sạch sẽ, gọn gàng mợ ạ. Tay em là lai giữa bà nội búp măng và bà ngoại chuối mắn ;))
Em cũng để ý tay lắm, chồng em không đẹp nhưng có bàn tay đúng gu em, ấm áp, sạch sẽ, gọn gàng, móng tay tròn đều khỏe mạnh, luôn được cắt ngắn sạch sẽ.
Em nhớ mãi bàn tay dắt em trong đợt HN ngập 2008 kinh hoàng, em từ cơ quan về muộn, đường ngập, tối, vắng người thì có người gọi em ở chiều ngược lại.
Bọn em cưới tháng 12 năm ấy. Định mệnh có khi chỉ đến sau 1 cơn mưa ;)) .

buicongchuc

Xe ba gác
Em có thể dùng đũa bằng cả 2 tay, ngồi cạnh ai thuận tay trái cầm đũa tay trái là em chuyển đũa sang tay trái dùng bình thường. Cụ mợ luận giúp em phát, nửa đời người em vẫn long đong lận đận lắm.

Mimeo

Xe điện
Mimeo

Ảnh có tính chất báo cáo
Bộ trang sức cỏ bốn lá may mắn xinh quá. Nhất là bàn tay chị thật đẹp. Trước hết là ở làn da mịn màng, tiếp nữa là bàn tay dày tính cách mạnh mẽ quyết đoán, lại thêm móng tay sạch sẽ, dáng móng tròn đầy đặn phúc hậu, ăn ở có trước có sau. Tựu chung là có lộc, hậu vận tốt chị ạ.

Em tranh thủ buổi trưa vào 1 tẹo. Từ từ em xin trả lời dần từng còm các cụ mợ gọi em ạ.

Mimeo

Xe điện
Cây sống trên đất và cần đất, mà thế quái nào mộc lại khắc thổ mợ nhỉ ;))
Mộc khắc thổ hiểu theo nghĩa đen là cây đâm rễ hút hết dưỡng chất trong đất, làm cho đất suy cằn. Càng nhiều cây mọc thì diện tích đất là càng ít đi. Như vậy là khắc ạ.

Đúng rồi cụ ơi, tháng 3 6 9 12 đều là các tháng tứ quý đấy ạ.

ZynZyn

Xe lăn
Ng thuận cả 2 tay là người làm j cũng giỏi, ng giỏi thạo việc thì thường vất vả vì việc j cũng đến tay. :P
Cái này e suy từ kinh nghiệm bản thân ra. Ngày trẻ e ko biết làm j cả, mỗi khi cả nhóm liên hoan e vào bếp toàn bị chúng nó đuổi ra vì vướng chân. Lúc ăn xong chủ nhà sợ e làm vỡ bát nên ko cho e rửa. ;));));))
Thế là trong khi bọn bạn tay 5 tay 10 thì e chỉ ngồi chơi thôi. :P
Em có thể dùng đũa bằng cả 2 tay, ngồi cạnh ai thuận tay trái cầm đũa tay trái là em chuyển đũa sang tay trái dùng bình thường. Cụ mợ luận giúp em phát, nửa đời người em vẫn long đong lận đận lắm.

phuongan

Xe điện
em nhìn tay mợ, xong nghĩ đoạn mợ bảo có tay nuôi con dấm, đột nhiên nghĩ về bà ngoại em. Bà em ngày trước muối cà muối dưa, kho cá, nấu canh, trồng rau nuôi gà, chăm các cháu, thậm chí rửa bát cọ nồi đều ngoan tay lắm. Mùa hanh tay bà nứt nẻ đau đớn, em nhớ bà toàn lấy kem nẻ nhét vào các kẽ tay.
Bà em đi được hơn 20 năm rồi, lúc cuối đời bà lẫn thương lắm. mà em chả lần nào mơ thấy bà, cảm giác bà không còn quanh quẩn ở nhà nữa. Em mơ ông ngoại 2 lần, lần cuối ông cười với em rất toại nguyện, rồi ko thấy ông nữa.
Là tay em giống tay bà ngoại mợ ạ?
Mấy cái chỗ đậm đậm kia, em giống bà ngoại mợ đấy, giờ em vẫn chưa muối được dưa khú (sau này thì không biết); ngày ở nhà với bố mẹ, em rửa bát cọ nồi thường xuyên - móng tay không dài được qua đầu ngón, vì bm em bán hàng ăn :)

Em xin chia sẻ cùng mợ nhé, em may mắn vẫn còn ông bà ngoại, năm nay hai cụ gần 90 tuổi rồi.

Mimeo

Xe điện
Trân trọng cảm ơn Mợ

May mắn là em đang thực hiện theo lời Mợ nói
Trước đây, em không biết j về môn này, mới ra trường đi làm, thích j đeo nấy, thích màu j mua xe màu đấy ... Rất ngẫu nhiên, hoàn toàn đúng như những j Mợ nói: em chạy motor đen, quần áo chủ yếu là màu đen, khi làm việc thì áo xanh Đoàn, chỗ làm việc và cả ở nhà thì cây cối um tùm ...
Đây cũng chính là khoảng thời gian xuôi chèo mát mái, thăng tiến nhanh lên đến đỉnh của em

Sau đó, sau khi em xây lại nhà, cây cối giảm hẳn, chuyển công tác (lên cấp cao hơn) thì làm việc ở tòa nhà xây mới, cây cối hạn chế
Lúc này, em bắt đầu nghe theo 1 Bà Thầy, dùng các đồ đạc quần áo màu sắc, đỏ nhiều, motor cũng chuyển sang màu đỏ

Mọi việc thì em cũng đã chia sẻ rồi

Giờ chiêm nghiệm lại, sự áp dụng phong thủy không phải là yếu tố quyết định, nhưng có tác động rõ tới cuộc sống. Tuy nhiên, việc ta áp dụng hay không, áp dụng đúng hay sai, có biết để áp dụng hay không... Thì đó chỉ là phần ngọn, phần gốc chính là Phúc và Vận. Phúc mỏng, Vận hạn thì mọi sai lầm cứ nảy ra 1 cách vô thức, đầu óc như có người che, tham sân si mờ mắt, lúc đó chữ Tham hiển hiện... Giống như lái máy bay, tốc độ vượt khả năng nhìn mắt thường, mà la bàn với GPS thì lỗi.....

Nếu may mắn, Phúc còn, Vận chưa tận, máy bay chưa rơi ... Thì sửa lại được map và GPS cho chuẩn, cũng là hồng phúc Các Cụ uống Ensure gánh còng lưng rồi
Màu xanh đen tượng trưng cho hành Thủy, còn màu đỏ là hiện thân của hành Hoả mà cụ :)

Phúc và Vận trong chia sẻ của cụ thật hay. Bên cạnh đó, ông cha ta còn có câu Đức năng thắng số. Ấy là chỉ sự tu dưỡng, sống tốt, sống có đạo đức, và cũng ko kém phần quan trọng nữa là tài năng, năng lực, tố chất của bản thân mỗi người. Khi gặp tình huống khó khăn liệu có đủ năng lực để hoá giải, biến nguy thành an, nhìn thấy cơ trong nguy hay ko, cụ nhỉ.

buicongchuc

Xe ba gác
Ng thuận cả 2 tay là người làm j cũng giỏi, ng giỏi thạo việc thì thường vất vả vì việc j cũng đến tay. :P
Cái này e suy từ kinh nghiệm bản thân ra. Ngày trẻ e ko biết làm j cả, mỗi khi cả nhóm liên hoan e vào bếp toàn bị chúng nó đuổi ra vì vướng chân. Lúc ăn xong chủ nhà sợ e làm vỡ bát nên ko cho e rửa. ;));));))
Thế là trong khi bọn bạn tay 5 tay 10 thì e chỉ ngồi chơi thôi. :P
Nhìn bkn em thấy mùa hè tươi mát sắp đến rồi :D

prado2012

Xe điện
Bàn tay đẹp quá, em thơm tay mợ một cái nha 😊
Cụ làm em nhớ tới hồi hổm dịp khánh tiết đi theo bố mẹ có gặp các me xừ Tây hôn tay phụ nữ rất trân trọng làm mình cũng cảm thấy vinh hạnh. Sau này đi làm thì dân kinh doanh chỉ bắt tay rôm rốp nên khá ngạc nhiên hôm nay đọc còm này của cụ, cảm giác như gặp lại dân ngoại giao trong bức ảnh đen trắng.

DurexXL

Xe lăn
Màu xanh đen tượng trưng cho hành Thủy, còn màu đỏ là hiện thân của hành Hoả mà cụ :)

Phúc và Vận trong chia sẻ của cụ thật hay. Bên cạnh đó, ông cha ta còn có câu Đức năng thắng số. Ấy là chỉ sự tu dưỡng, sống tốt, sống có đạo đức, và cũng ko kém phần quan trọng nữa là tài năng, năng lực, tố chất của bản thân mỗi người. Khi gặp tình huống khó khăn liệu có đủ năng lực để hoá giải, biến nguy thành an, nhìn thấy cơ trong nguy hay ko, cụ nhỉ.
Vâng Mợ

Thật ra, cuộc đời mỗi con người, công danh, sự nghiệp, sức khỏe...đều có thể nhìn theo 2 cách, lạc quan và tiêu cực

Ví dụ như người đàn ông quen thuộc này, ảnh của anh ấy năm 48 tuổi (tuổi viết sớ là 49)

Nom còn khá trẻ so với tuổi

Nhìn tiêu cực, thì từ thời điểm chụp ảnh này, anh ta đã trải qua 23 năm không thăng tiến nổi trong cuộc sống, không những thế còn 1 lần mất chức 5 năm

:D

ZynZyn

Xe lăn

anhquankt90

Xe tải
Mợ chuyển qua đọc Mao Sơn tróc quỷ nhân đi

Cũng nam chính cường mãnh nhưng không thái quá như bộ này

Người tìm xác cũng rất hay
Bộ Mao Sơn Tróc Quỷ Nhân này một thời e cày xuyên đêm. Hài hước pha chút gái xinh, chứ nhiều ma quỷ thế không biết tác giả sao nghĩ ra được :D

Yeuaibaygio

Xe container
Nhìn tiêu cực, thì từ thời điểm chụp ảnh này, anh ta đã trải qua 23 năm không thăng tiến nổi trong cuộc sống, không những thế còn 1 lần mất chức 5 năm

:D
Chưa vất vả bằng ông anh họ em: sáu lần phá sản, 2 lần bị luận tội, 3 lần kết hôn, giờ gần 80t vẫn chưa được nghỉ hưu đây này.

Donald John Trump sinh ngày 14 tháng 6 năm 1946.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chưa vất vả bằng ông anh họ em: sáu lần phá sản, 2 lần bị luận tội, 3 lần kết hôn, giờ gần 80t vẫn chưa được nghỉ hưu đây này.

Ông anh họ mợ là cái tội vừa ham tiền tài, vừa ham danh vọng lại vừa ham gái đẹp nữa 🤣

DurexXL

Xe lăn
Bộ Mao Sơn Tróc Quỷ Nhân này một thời e cày xuyên đêm. Hài hước pha chút gái xinh, chứ nhiều ma quỷ thế không biết tác giả sao nghĩ ra được :D
Bộ này tác giả viết với logic chặt chẽ và hệ thống các chủ thể 3 cõi dựa trên nền tảng của:

- Xuyên suốt là Triết học Âm Dương Ngũ hành của Trung Hoa
- Bộ sách cổ Sơn Hải Kinh
- Bộ Phong Thần
- Giáo lý của Đạo Lão
- Giáo lý của Phật giáo

Cá nhân em nhận thấy như vậy, và đó là lý do vì sao, sau khi bị đám PR lòe bịp, em vào xem Tết ở làng địa ngục được 10p thì sổ toẹt, không bao giờ xem lại: một sự cóp nhặt của trí tưởng tượng nghèo nàn, copy học mót các truyền thuyết và vá víu không có 1 nền tảng logic cơ bản

thichrauxanh

Xe điện

Mợ nhắc e mới nhớ mình mới bằng nửa tuổi lão anh họ. Cơ mà lão mê gái đẹp nên mới có động lực làm việc hùng hục thế, như bọn e lây thói đông á bệnh phu, tí tuổi đã chán làm tham nghỉ ồi :D
Ông anh họ mợ là cái tội vừa ham tiền tài, vừa ham danh vọng lại vừa ham gái đẹp nữa 🤣

truongtrandang

Xe máy
Tháng sinh này cực kỳ vượng Hoả, ví như mặt trời đưong trưa, nhưng khuyết cả hành Thủy lẫn hành Mộc. Khuyết Thủy nên bản tính luôn trầm lắng suy tư, cân nhắc giữa nhiều luồng suy nghĩ. Khuyết Mộc nên nhiều khi ko quyết đoán, thậm chí cả nể. Nhưng khi đã quyết thì có chết cũng ko lui như ngọn lửa cháy ko gì dập tắt nổi.

Bàn làm việc của cụ nên thêm hành Thủy, có thể là bể cá hoặc bức tranh sông nước, biển cả. Cách dùng bạc nén đặt trong ví đặc biệt phù hợp với bản mệnh cụ bởi sắc ánh kim ấy thu hút tiền tài (Kim sinh Thủy). Trang sức phù hợp nhất là nhẫn bạc/ bạch kim mix đá saphire màu xanh đen để tăng thêm sức mạnh nội tại cũng như bản lĩnh và sự quyết đoán cụ ạ.
Lời giải của Cụ hay quá!
Mong Cụ giải giúp em sinh ngày Âm 07 tháng Giêng Đinh Tỵ 1977.
Đội ơn Cụ nhiều!

Trạng thái
Thớt đang đóng