[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichrauxanh

Xe điện
Em cũng đang ở giai đoạn qua 40 như cụ anh đây, dù ko tik tak nhưng cũng đang ngồi bờ sông xem reset, em nhầm set up lại kiểu gì. Chia sẻ với cụ lúc 40 và hoan hỉ với cụ đoạn dôi thêm rất ổn về sau nhé.
Mợ ngồi bờ sông nào? E cho mượn cả khúc sông mà ngồi, canh vườn dau cho e nuôn. Tha hồ hái cà chua, su su, vs ngô nếp mà nướng ăn. Thích cá thì nướng tươi nuôn cụng đc nhá ^^
Ôi nhắc lại nhớ e phải lên viện pasteur xét nghiệm nguồn nc vào duộng :(( đến khổ vs các bác nông dân.

DurexXL

Xe lăn
Em cũng đang ở giai đoạn qua 40 như cụ anh đây, dù ko tik tak nhưng cũng đang ngồi bờ sông xem reset, em nhầm set up lại kiểu gì. Chia sẻ với cụ lúc 40 và hoan hỉ với cụ đoạn dôi thêm rất ổn về sau nhé.
Cảm ơn Mợ
Chưa đâu mợ ạ

Theo 1 Cụ cao tay thớt này có bấm cho em, thì nếu qua được 3 năm nữa, mới lẫm tẫm đứng không tay vịn ợ :)

thuyhtt

Xe tăng
Mợ ngồi bờ sông nào? E cho mượn cả khúc sông mà ngồi, canh vườn dau cho e nuôn. Tha hồ hái cà chua, su su, vs ngô nếp mà nướng ăn. Thích cá thì nướng tươi nuôn cụng đc nhá ^^
Ôi nhắc lại nhớ e phải lên viện pasteur xét nghiệm nguồn nc vào duộng :(( đến khổ vs các bác nông dân.
à giờ em nhìn tên cụ là thích rau xanh, giống em.
Cụ nói làm em thêm rầu, cái vườn rau nhà em cũng sắp bị đòi lại, em lại phải đi tìm vườn trồng rau ăn đây.
Cụ có cả khúc sông trồng rau, còn xét nghiệm nguồn nước thổ nhưỡng thế là lý tưởng rồi, em thèm.
À mà em không biết em gọi cụ đúng không hay là mợ ạ?

thichrauxanh

Xe điện
à giờ em nhìn tên cụ là thích rau xanh, giống em.
Cụ nói làm em thêm rầu, cái vườn rau nhà em cũng sắp bị đòi lại, em lại phải đi tìm vườn trồng rau ăn đây.
Cụ có cả khúc sông trồng rau, còn xét nghiệm nguồn nước thổ nhưỡng thế là lý tưởng rồi, em thèm.
À mà em không biết em gọi cụ đúng không hay là mợ ạ?
E là cụ ạ :D dù sao thì chỗ e thuê cũng ko thích lắm vì chưa xác nhận đc độ sạch. Mợ ở vùng nào, có mảnh nào đất tốt cho thuê giá phù hợp ới e câu e về làm hàng xóm nhá ^^

thuyhtt

Xe tăng
Cảm ơn Mợ
Chưa đâu mợ ạ

Theo 1 Cụ cao tay thớt này có bấm cho em, thì nếu qua được 3 năm nữa, mới lẫm tẫm đứng không tay vịn ợ :)
Em giờ đang mong có cái tay vịn đây, cụ lại mong không tay vịn rồi.
E là cụ ạ :D dù sao thì chỗ e thuê cũng ko thích lắm vì chưa xác nhận đc độ sạch. Mợ ở vùng nào, có mảnh nào đất tốt cho thuê giá phù hợp ới e câu e về làm hàng xóm nhá ^^
Em định vỡ mảnh con con đủ nhà ăn thôi.
Cụ chắc ship rau chuyên nghiệp rồi mới đủ món và kỹ thế.

Mimeo

Xe điện
Đeo lắc đá màu xanh lá cây được không mợ ơi? Em không biết về phong thuỷ, chỉ thấy thích màu xanh lá đậm, nên có cái vòng đá mix charm bạc đeo hơi lâu rồi.
Xanh lá đậm là màu tượng trưng của hành Mộc đấy mợ. Thủy sinh Mộc chính là nước dưỡng cây, điều tiết sự hung hiểm của mệnh vượng Thuỷ tại 1 số thời điểm. Có thể hiểu là cần có cây để chắn lũ. Tuy nhiên chỉ mix điểm ít thôi, lạm dụng quá nhiều sẽ khiến Thủy bị suy kiệt. Lúc đó bản mệnh sẽ thiếu cả Thủy lẫn Hoả thì hẳn là ko thể cân bằng tĩnh tại được rồi :)

Mimeo

Xe điện
Mợ mà làm sales thì thần sầu thật ạ :) Em chắc không hợp với tất cả những gì quý giá nên cứ vàng, bạc, kim cương hay đá quý đeo vào cứ ngày một ngày hai là rơi mất, để quên hay bị trộm mất. Có cái em biết thừa là ai lấy trộm nhưng ngẫm hoàn cảnh người ta khó khăn thôi em cũng chả nói gì, trách mình không phòng ngừa và mình không có duyên với những gì lấp lánh. Thế nên có khi nâu sòng với đen tuyền lại hợp với em ạ.
Em chỉ le ve loanh quanh thôi :D

Đúng là ko phải bản mệnh ai cũng hợp với những thứ lấp lánh. Đá quý dù thô mộc hay đã gọt giũa đều long lanh huyền bí, khoe sắc mà khuyết hương. Do đó nhiều người tìm đến những thứ bình dị mộc mạc mà mang mùi hương trầm ấm, khiến cho người sử dụng thư thái, tâm an. Đó là dòng trang sức từ các loại gỗ quý, rất đa dạng chất liệu: hoàng đàn, trầm hương, huyết long, sưa đỏ, ngọc am, v.vv... Tuy nhiên, để phân biệt được thì rất khó vì khi lên sản phẩm rồi chỉ cảm quan bằng màu sắc của vân gỗ cùng mùi hương. Mà công nghệ tẩm ướp hương cũng đã lên tới thượng thừa rồi ạ.

Mimeo

Xe điện
Em sinh tháng 6 âm, năm đó có nhuận 6 nhưng em sinh tháng chính

Em đeo món gì ở đâu thì hợp sinh tiền tài Mợ nhỉ
Tháng sinh này cực kỳ vượng Hoả, ví như mặt trời đưong trưa, nhưng khuyết cả hành Thủy lẫn hành Mộc. Khuyết Thủy nên bản tính luôn trầm lắng suy tư, cân nhắc giữa nhiều luồng suy nghĩ. Khuyết Mộc nên nhiều khi ko quyết đoán, thậm chí cả nể. Nhưng khi đã quyết thì có chết cũng ko lui như ngọn lửa cháy ko gì dập tắt nổi.

Bàn làm việc của cụ nên thêm hành Thủy, có thể là bể cá hoặc bức tranh sông nước, biển cả. Cách dùng bạc nén đặt trong ví đặc biệt phù hợp với bản mệnh cụ bởi sắc ánh kim ấy thu hút tiền tài (Kim sinh Thủy). Trang sức phù hợp nhất là nhẫn bạc/ bạch kim mix đá saphire màu xanh đen để tăng thêm sức mạnh nội tại cũng như bản lĩnh và sự quyết đoán cụ ạ.

TUCSON9389

Xe điện
quê em mùng 10 tháng giêng có lễ hội.
năm nay em thấy có hiện tượng khi rước kiệu của Cụ thành hoàng làng vừa qua thì 1 bạn nữ tầm 25 tuổi đang bế đứa con tầm 3 tuổi ngã vật ra. ban đầu mọi người tưởng bị vấp ngã nên vực cô ấy dậy mà vực mãi ko được nên biết là bị vong nhập. để 1 lúc thì tỉnh và tự ngồi dậy bế con tiếp
dân làng em bảo cô này thỉnh thoảng cũng bị. đi vào chùa cũng có 1 lần bị rồi

DurexXL

Xe lăn
Tháng sinh này cực kỳ vượng Hoả, ví như mặt trời đưong trưa, nhưng khuyết cả hành Thủy lẫn hành Mộc. Khuyết Thủy nên bản tính luôn trầm lắng suy tư, cân nhắc giữa nhiều luồng suy nghĩ. Khuyết Mộc nên nhiều khi ko quyết đoán, thậm chí cả nể. Nhưng khi đã quyết thì có chết cũng ko lui như ngọn lửa cháy ko gì dập tắt nổi.

Bàn làm việc của cụ nên thêm hành Thủy, có thể là bể cá hoặc bức tranh sông nước, biển cả. Cách dùng bạc nén đặt trong ví đặc biệt phù hợp với bản mệnh cụ bởi sắc ánh kim ấy thu hút tiền tài (Kim sinh Thủy). Trang sức phù hợp nhất là nhẫn bạc/ bạch kim mix đá saphire màu xanh đen để tăng thêm sức mạnh nội tại cũng như bản lĩnh và sự quyết đoán cụ ạ.
Trân trọng cảm ơn Mợ

May mắn là em đang thực hiện theo lời Mợ nói
Trước đây, em không biết j về môn này, mới ra trường đi làm, thích j đeo nấy, thích màu j mua xe màu đấy ... Rất ngẫu nhiên, hoàn toàn đúng như những j Mợ nói: em chạy motor đen, quần áo chủ yếu là màu đen, khi làm việc thì áo xanh Đoàn, chỗ làm việc và cả ở nhà thì cây cối um tùm ...
Đây cũng chính là khoảng thời gian xuôi chèo mát mái, thăng tiến nhanh lên đến đỉnh của em

Sau đó, sau khi em xây lại nhà, cây cối giảm hẳn, chuyển công tác (lên cấp cao hơn) thì làm việc ở tòa nhà xây mới, cây cối hạn chế
Lúc này, em bắt đầu nghe theo 1 Bà Thầy, dùng các đồ đạc quần áo màu sắc, đỏ nhiều, motor cũng chuyển sang màu đỏ

Mọi việc thì em cũng đã chia sẻ rồi

Giờ chiêm nghiệm lại, sự áp dụng phong thủy không phải là yếu tố quyết định, nhưng có tác động rõ tới cuộc sống. Tuy nhiên, việc ta áp dụng hay không, áp dụng đúng hay sai, có biết để áp dụng hay không... Thì đó chỉ là phần ngọn, phần gốc chính là Phúc và Vận. Phúc mỏng, Vận hạn thì mọi sai lầm cứ nảy ra 1 cách vô thức, đầu óc như có người che, tham sân si mờ mắt, lúc đó chữ Tham hiển hiện... Giống như lái máy bay, tốc độ vượt khả năng nhìn mắt thường, mà la bàn với GPS thì lỗi.....

Nếu may mắn, Phúc còn, Vận chưa tận, máy bay chưa rơi ... Thì sửa lại được map và GPS cho chuẩn, cũng là hồng phúc Các Cụ uống Ensure gánh còng lưng rồi

RosemaryCherry

Xe container

Mợ chia sẻ những điều trên rất rõ ràng và có ích. Cảm ơn mợ.

Mợ có thể chia sẻ thêm chút được ko nếu em mệnh kim sinh đầu tháng 6 dương, cũng là đầu tháng 5 âm thì màu sắc và nên đeo trang sức loại nào để át chế bớt tính bốc đồng và độc đoán và sinh tiền tài vậy mợ? Bình thường em chỉ hay đeo đồng hồ, còn khi lên đồ thì ngọc trai hay vòng tay, vòng cổ bông tai phụ kiện như bà đồng :)), chưa kể quần áo, đồ dùng em lại hay thích chơi màu đỏ dù nó ko hạp mệnh lắm :D

114hangbong

Xe cút kít
Nhiều năm trước, em có đi chùa Hà, Vĩnh Phúc - khi đó vẫn là ngôi chùa nhỏ, cổ kính. Có thể nói với em đây là ngôi chùa mà em có cảm giác bình yên, thư thái, tĩnh tâm tuyệt đối nhất dù em chỉ đi vãn cảnh trong khuôn viên, không cầu cúng gì. Em vừa check map thấy chùa đã xây dựng lại bề thế, thêm nhiều công trình mới nên không biết bây giờ thế nào.
Cũng là chùa Hà, nhưng là chùa Hà, Hà Nội, em và đứa bạn (khi đó chưa 1 mảnh tình vắt vai) đi với mục đích để em quên nyc. Kết quả là nyc thì em chưa quên được còn nó đi lấy chồng luôn trong năm đó. Khóc 1 dòng sông!
Năm ngoái tụi bạn xách em đi chùa Thầy. Em đúng kiểu bà lão mang tâm hồn trẻ trâu, tụi nó cứ bê em lên xe rồi muốn chở đi đâu thì đi chứ em chả tìm hiểu trước điểm đến gì hết. Đến nơi em cứ bám gót người trước đi thôi, cho đến lúc em chui vào hang, leo xuống tận chỗ hương khói em mới biết đó là bể xương người. Quả thật khi ấy em đã nghĩ: thôi ngu người rồi, vị nào mà theo mình về là xong đời. Ơn giời em vẫn về nhà bình yên.
Cũng vì tâm hồn trẻ trâu không tìm hiểu trước mà nhiều năm trước mấy đứa sinh viên xách em đi Ba Vàng - khi đó vừa xây dựng xong. Cảm giác duy nhất của em là: đây là công viên chứ chùa gì.
Ôi, Trang nói đến chùa Hà chị thấy đúng là thiêng kinh khủng đó. Năm chị đến nhà bạn chơi, gặp cậu mợ nó mà mình quen thân từ lúc cậu nó chưa lấy vợ ý rủ đi chùa Hà. Mình vô tư đi luôn vì Tết đang rỗi chả có chỗ nào đi cả. Lễ xong thì chả biết ai chia lộc cho mình 1 bông hoa hồng to đỏ thắm đẹp cực kỳ, quả nhiên giữa năm có ny luôn. :))

Khoai Cún

Xe tăng
Xanh lá đậm là màu tượng trưng của hành Mộc đấy mợ. Thủy sinh Mộc chính là nước dưỡng cây, điều tiết sự hung hiểm của mệnh vượng Thuỷ tại 1 số thời điểm. Có thể hiểu là cần có cây để chắn lũ. Tuy nhiên chỉ mix điểm ít thôi, lạm dụng quá nhiều sẽ khiến Thủy bị suy kiệt. Lúc đó bản mệnh sẽ thiếu cả Thủy lẫn Hoả thì hẳn là ko thể cân bằng tĩnh tại được rồi :)
Mợ ơi, cho em hỏi xíu. Có bài mợ nói sinh các tháng cuối năm (10-11-12 âm) thì nên dùng vòng đá đỏ, nhưng như em mệnh kim (hải trubg kim), sinh tháng 10 âm thì liệu trang sức đỏ có hợp không?

buicongchuc

Xe ba gác
Ôi, Trang nói đến chùa Hà chị thấy đúng là thiêng kinh khủng đó. Năm chị đến nhà bạn chơi, gặp cậu mợ nó mà mình quen thân từ lúc cậu nó chưa lấy vợ ý rủ đi chùa Hà. Mình vô tư đi luôn vì Tết đang rỗi chả có chỗ nào đi cả. Lễ xong thì chả biết ai chia lộc cho mình 1 bông hoa hồng to đỏ thắm đẹp cực kỳ, quả nhiên giữa năm có ny luôn. :))
Đã thiêng lại còn kinh khủng :)) :))
Ngày xưa còn trai trẻ, giai đoạn nào cô đơn cuối chiều ngày rằm, mồng một, đi làm về thi thoảng em lượn vào chùa Hà thắp nén hương tâm thành. Trong lúc đợi hương tàn em ra ghế đá gạ làm quen các em gái ngồi cô đơn, em tính ra gạ 5 em thì cũng làm quen được một em :))
Có một thời kỳ em ghi lô đề kiếm phế để lấy tiền oánh lô đề, chú yếu ghi cho sếp và ae trong đơn vị hoặc ở công trường. Có một sớm tầm tháng 10 ÂL em đến đơn vị, pha ấm trà rồi mời sếp em sang uống:
- Qua mày mơ còn nào không?
- Em mơ con 16.
- Nay mày ghi cho tao con 17 đề một củ, lô 200đ.
- Ok sếp, em cũng theo sếp làm tí tí...
Em oánh theo đề củ mốt, lô 300đ.
Hôm đấy là mồng Một, ngày hôm đấy bận quá, tối về nhà em mới vội vã cầm túi mâm lễ mọn lòng thành phi ra chùa Hà. Ra đến chùa thì cổng chùa đã đóng, em phải bày lễ và thắp hương ngoài cổng chùa. Lúc đang hoá tiền vàng thì sếp em alo:
- Tình hình thế nào cu em?
- Em chưa xem kq thế nào.
- Có kq rồi đấy, mở xem đi.
Em mở đt xem tin nhắn, đuôi 17 rõ to, lô 17 nổ 2 nháy... Sáng hôm sau em đi lấy tiền, tiền của em thì đầy cốp xe novo, tiền của sếp thì 2 túi đen treo lủng lẳng.
Đường 32 Cầu Giấy tắc ơi là tắc, đến phòng sếp đã gần 10h. Em để 2 túi tiền lên bàn:
- Em gửi sếp ạ!
- Đủ chưa?
- Không thiếu một xu.
- Mày được tí nào không?
- Em theo sếp đánh một chai đề và 5đ lô.
- Cho mày một quyển.
- Vâng, em xin, em cảm ơn sếp ạ!

thuyhtt

Xe tăng

Mợ ơi, có thể phiền mợ chia sẻ về các tháng sinh được không mợ, vì nhà em cả nhà tận 5 người mỗi người sinh 1 tháng khác nhau.
Phiền mợ chia sẻ thêm cả về các loại trang sức gỗ nữa ạ, em cũng thích các loại hạt gỗ dùng ấm áp, có cả sắc cả hương, nhưng như mợ nói công nghệ giờ tinh vi quá, mỗi món đồ đều đắt, ngoài tiền bạc thì mình còn đặt cả tâm vọng trong đó, nên đến giờ em cũng chưa dám mua món nào dù rất ước ao, do mình ko đủ tinh để đánh giá.
Cảmơn những chia sẻ nhẹ nhàng, sắc sảo, hữu ích của mợ. Nghe mợ viết cuốn hút quá, lần đầu em cảm nhận được.

Nhà em có bạn lớn sinh 9/6 âm lịch, tính cách đúng như mợ nói, và hiện tại con trâu ấy nhà em đang quyết tâm cày chết không lui :D. Em lại nhờ mợ tư vấn giúp con một mẫu trang sức kiểu này "bạch kim mix đá saphire màu xanh đen" với ạ nếu mợ không phiền, em cảm ơn mợ.

Chỉnh sửa cuối:

Đầu xù

Xe buýt
Mimeo Em cũng xin nghe về những thông tin của Mợ, em cũng đọc cảm thấy nhẹ nhàng, thực tâm và hữu ích nên muốn đọc thêm. Em xin nghe về tháng 6 âm lịch ạ

thuyhtt

Xe tăng
Trân trọng cảm ơn Mợ

May mắn là em đang thực hiện theo lời Mợ nói
Trước đây, em không biết j về môn này, mới ra trường đi làm, thích j đeo nấy, thích màu j mua xe màu đấy ... Rất ngẫu nhiên, hoàn toàn đúng như những j Mợ nói: em chạy motor đen, quần áo chủ yếu là màu đen, khi làm việc thì áo xanh Đoàn, chỗ làm việc và cả ở nhà thì cây cối um tùm ...
Đây cũng chính là khoảng thời gian xuôi chèo mát mái, thăng tiến nhanh lên đến đỉnh của em

Sau đó, sau khi em xây lại nhà, cây cối giảm hẳn, chuyển công tác (lên cấp cao hơn) thì làm việc ở tòa nhà xây mới, cây cối hạn chế
Lúc này, em bắt đầu nghe theo 1 Bà Thầy, dùng các đồ đạc quần áo màu sắc, đỏ nhiều, motor cũng chuyển sang màu đỏ

Mọi việc thì em cũng đã chia sẻ rồi

Giờ chiêm nghiệm lại, sự áp dụng phong thủy không phải là yếu tố quyết định, nhưng có tác động rõ tới cuộc sống. Tuy nhiên, việc ta áp dụng hay không, áp dụng đúng hay sai, có biết để áp dụng hay không... Thì đó chỉ là phần ngọn, phần gốc chính là Phúc và Vận. Phúc mỏng, Vận hạn thì mọi sai lầm cứ nảy ra 1 cách vô thức, đầu óc như có người che, tham sân si mờ mắt, lúc đó chữ Tham hiển hiện... Giống như lái máy bay, tốc độ vượt khả năng nhìn mắt thường, mà la bàn với GPS thì lỗi.....

Nếu may mắn, Phúc còn, Vận chưa tận, máy bay chưa rơi ... Thì sửa lại được map và GPS cho chuẩn, cũng là hồng phúc Các Cụ uống Ensure gánh còng lưng rồi
cụ anh sinh năm 1979 à, nếu đúng thì em hơi giật mình với lão gia huyền nhà em rồi :D.

Trạng thái
Thớt đang đóng