[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

DurexXL

Xe lăn
cụ anh sinh năm 1979 à, nếu đúng thì em hơi giật mình với lão gia huyền nhà em rồi :D.
Vãn bối Kỷ Dê đây thưa Cô nương, chẳng hay Lệnh lang cũng tuổi như vãn bối chăng?

thuyhtt

Xe tăng
Vãn bối Kỷ Dê đây thưa Cô nương, chẳng hay Lệnh lang cũng tuổi như vãn bối chăng?
vâng, cũng cụ dê cụ ạ :D.
Em đọc đoạn này của cụ mới chợt nhớ ra con xe màu đỏ ớt nhà em :D
"Lúc này, em bắt đầu nghe theo 1 Bà Thầy, dùng các đồ đạc quần áo màu sắc, đỏ nhiều, motor cũng chuyển sang màu đỏ".

DurexXL

Xe lăn
vâng, cũng cụ dê cụ ạ :D.
Em đọc đoạn này của cụ mới chợt nhớ ra con xe màu đỏ ớt nhà em :D
"Lúc này, em bắt đầu nghe theo 1 Bà Thầy, dùng các đồ đạc quần áo màu sắc, đỏ nhiều, motor cũng chuyển sang màu đỏ".
À, xe ô tô thì theo luật là chung VC, âm dương đồng điệu, nên xe này ăn theo 2 mệnh chủ

Còn cái motor thì chỉ mình em cưỡi được, luật nó cũng quy định ko buộc phải là tài sản chung

Nhà mợ khác mà

Chưa kể đến tháng sinh của oxa nhà mợ nữa

prado2012

Xe điện
Mimeo
Dạ, 3 tháng cuối năm âm lịch nếu tính ra lịch dương là tháng 11, 12 và tháng 1 dương lịch nhé chị.

Các tháng sinh cuối năm này vượng thủy khuyết hoả. Riêng về trang sức thì phù hợp các loại đá màu đỏ tím hồng, phổ biến thông dụng nhất là ruby, thạch anh tóc nâu đỏ, thạch anh tóc tím, hồng. Chị em phụ nữ mình thì nhẹ nhàng đeo 1 chiếc nhẫn đính đá ruby hoặc chiếc lắc tay mix đá màu thôi là đủ tinh tế rồi :)
Ảnh có tính chất báo cáo

phuongan

Xe điện
Xanh lá đậm là màu tượng trưng của hành Mộc đấy mợ. Thủy sinh Mộc chính là nước dưỡng cây, điều tiết sự hung hiểm của mệnh vượng Thuỷ tại 1 số thời điểm. Có thể hiểu là cần có cây để chắn lũ. Tuy nhiên chỉ mix điểm ít thôi, lạm dụng quá nhiều sẽ khiến Thủy bị suy kiệt. Lúc đó bản mệnh sẽ thiếu cả Thủy lẫn Hoả thì hẳn là ko thể cân bằng tĩnh tại được rồi :)
Em cảm ơn mợ.
Em xin hỏi thêm câu nho nhỏ nữa, giờ em cất tủ cái vòng đá này

Và lôi dây này ra diện

Thì có hợp phong thủy hơn không mợ? :)

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
phuongan, cái vòng của em làm chị nhớ tới Miến điện, có rất nhiều ngọc mà nhất là jade, ruby và trai vàng.

Chỉnh sửa cuối:

Skyfall_80

Xe buýt
Đa vũ trụ (Multiverse) là khái niệm/giả thuyết mà cộng đồng khoa học chia làm 2 phái. Phái ủng hộ thuyết này với một đại diện nổi tiếng được nhiều người biết đến là Stephen Hawking.
Nhà vũ trụ học Max Tegmark phân loại đa vũ trụ thành 4 cấp như sau:
1. Sự mở rộng của vũ trụ có thể quan sát thấy (không-thời gian 4 chiều) của chúng ta.
2. Các vũ trụ với các hằng số vật lý khác nhau (và khác với các hằng số vật lý của vũ trụ của chúng ta).
3. Diễn giải nhiều thế giới (many-worlds) của cơ học lượng tử. Không gian Hilbert vô hạn chiều.
4. Tập hợp cuối cùng (giả thuyết vũ trụ toán học).
Với những kiến thức hiện có thì người ta chưa thể xác nhận nhưng cũng không thể phủ nhận giả thuyết đa vũ trụ này.
Kinh nghiệm Học Phật của tôi có thể diễn giải một chút. Ai cũng biết: Cần cù bù thông minh. Nhưng không phải ai cũng học được từ 5 chữ đó. Nếu cần cù thì đời sẽ hướng đến kết quả tốt hơn là không cần cù. Vậy Cần cù là nhân, kết quả tốt hơn là quả. Đấy vũ trụ song song đơn giản chỉ là đứng giữa ngã rẽ, một là cần cù, hai là không. Nhiều người biết Niệm Phật sẽ vãng sanh Tây Phương Cực Lạc, nhưng niệm bao nhiêu câu sẽ được vãng sanh, vậy cần sự cần cù!🍏🍏🍎🍏🍎🍏🍏🍎🍏. Niệm Phật cần cù sẽ đạt Thượng phẩm Thượng Sanh, cấp cao nhất trong Cửu phẩm Liên Hoa, nghĩa là rất gần với quả vị Phật!

buicongchuc

Xe ba gác
Xanh lá đậm là màu tượng trưng của hành Mộc đấy mợ. Thủy sinh Mộc chính là nước dưỡng cây, điều tiết sự hung hiểm của mệnh vượng Thuỷ tại 1 số thời điểm. Có thể hiểu là cần có cây để chắn lũ. Tuy nhiên chỉ mix điểm ít thôi, lạm dụng quá nhiều sẽ khiến Thủy bị suy kiệt. Lúc đó bản mệnh sẽ thiếu cả Thủy lẫn Hoả thì hẳn là ko thể cân bằng tĩnh tại được rồi :)
Cây sống trên đất và cần đất, mà thế quái nào mộc lại khắc thổ mợ nhỉ ;))

buicongchuc

Xe ba gác
Nữ bệnh nhân đến khám đau lưng
Bsy bảo quay lưng lại, lật áo lên, giương mục kỉnh chưa cần khám đã bẩu:
- E hèm, hôm qua đi tơi với bạn trai phải ko?
- Ơ, sao Bsy biết
- Lại còn mang nhau vào nghĩa địa tâm sự đúng ko?
- Ơ. .. bsy là thầy bói ạ?
- Tâm sự trên mộ cỏ ko làm, lại tâm sự lên mộ đá bảo sao đau lưng?
- Hu hu ... Bsy là phù thủy afh
Bác sỹ trợn mắt chỉ vài lưng bệnh nhân:
- Phù thủy cái giề, đây, rõ nét đây này: Cụ Ông Khù Văn Khoằm, sinh năm 1935, mất năm 2022 ...đây này

Khụ
Hiện cả hình cụ ông 1935 lên đây thì hãi hãi là :))

buicongchuc

Xe ba gác
Tờ lịch nhà em hôm nay có chữ NGHIÊM

prado2012

Xe điện
Cảm ơn lời chúc phúc của mợ. Em thì nghĩ ngoài răng và tóc , bàn tay là nơi đánh giá chân thực nhất về một người, bàn tay em không đẹp về mỹ học nhưng luôn sạch sẽ, gọn gàng mợ ạ. Tay em là lai giữa bà nội búp măng và bà ngoại chuối mắn ;))
tay mợ đẹp quá, em rất có cảm tình với bàn tay có những móng tay tròn đều đầy đặn như thế này. Nhìn cảm giác phúc hậu, no đủ mợ ạ.

DurexXL

Xe lăn
Cảm ơn lời chúc phúc của mợ. Em thì nghĩ ngoài răng và tóc , bàn tay là nơi đánh giá chân thực nhất về một người, bàn tay em không đẹp về mỹ học nhưng luôn sạch sẽ, gọn gàng mợ ạ. Tay em là lai giữa bà nội búp măng và bà ngoại chuối mắn ;))
Tay mợ rất đẹp

Chân thành ạ

thuyhtt

Xe tăng
Em cảm ơn mợ.
Em xin hỏi thêm câu nho nhỏ nữa, giờ em cất tủ cái vòng đá này

View attachment 8372497

Và lôi dây này ra diện

View attachment 8372498

Thì có hợp phong thủy hơn không mợ? :)
em nhìn tay mợ, xong nghĩ đoạn mợ bảo có tay nuôi con dấm, đột nhiên nghĩ về bà ngoại em. Bà em ngày trước muối cà muối dưa, kho cá, nấu canh, trồng rau nuôi gà, chăm các cháu, thậm chí rửa bát cọ nồi đều ngoan tay lắm. Mùa hanh tay bà nứt nẻ đau đớn, em nhớ bà toàn lấy kem nẻ nhét vào các kẽ tay.
Bà em đi được hơn 20 năm rồi, lúc cuối đời bà lẫn thương lắm. mà em chả lần nào mơ thấy bà, cảm giác bà không còn quanh quẩn ở nhà nữa. Em mơ ông ngoại 2 lần, lần cuối ông cười với em rất toại nguyện, rồi ko thấy ông nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng