[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
Ng thuận cả 2 tay là người làm j cũng giỏi, ng giỏi thạo việc thì thường vất vả vì việc j cũng đến tay. :P
Cái này e suy từ kinh nghiệm bản thân ra. Ngày trẻ e ko biết làm j cả, mỗi khi cả nhóm liên hoan e vào bếp toàn bị chúng nó đuổi ra vì vướng chân. Lúc ăn xong chủ nhà sợ e làm vỡ bát nên ko cho e rửa. ;));));))
Thế là trong khi bọn bạn tay 5 tay 10 thì e chỉ ngồi chơi thôi. :P
Từ nay em cứ vụng về cho nhàn cái thân em thui, xem có đổi vận không :D

prado2012

Xe điện
Từ nay em cứ vụng về cho nhàn cái thân em thui, xem có đổi vận không :D
Cụ thuận cả hai tay tức là bán cầu não trái và phải mạnh tương đương nhau. Trường hợp này quý hiếm vì thường là mọi ng chỉ mạnh 1 bên cụ ạ. Cụ chắc là người rất cân bằng về lý trí và cảm xúc nhỉ.

ZynZyn

Xe lăn

thienlv01

Xe buýt
E xin chào các Cụ, Mợ ! chẳng là E là 1 khứa rất quen của thớt. Đêm qua E có 1 giấc mơ (trong ngày không từng nghĩ đến nhé). E mơ, E gặp Ô ngoại E ( ô sinh ra mẹ E), cụ mất phải được hơn 10 năm rồi. E gặp Ô ngoại và có cái võng bị hỏng, E loay hoăy sửa giúp, thì cụ bảo nếu có tiền thì cụ đã mua cái mới từ lâu rồi, sau đó cụ tự làm 1 cái bằng tre kiểu xích đu. các Cụ, Mợ có tư vấn giúp E về giấc mơ đó. E cứ nấn ná định gọi cho mama, sắm cho ô ngoại ít tiền vàng. thanks các Cụ, Mợ..

Xe nội lước

Xe container
Cụ thuận cả hai tay tức là bán cầu não trái và phải mạnh tương đương nhau. Trường hợp này quý hiếm vì thường là mọi ng chỉ mạnh 1 bên cụ ạ. Cụ chắc là người rất cân bằng về lý trí và cảm xúc nhỉ.
Em đây . 2 tay gần tương đương . Vậy sao cs cứ hơi tí là chao đảo.. lắc lư dữ lắm mợ ạ..

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Em cũng để ý tay lắm, chồng em không đẹp nhưng có bàn tay đúng gu em, ấm áp, sạch sẽ, gọn gàng, móng tay tròn đều khỏe mạnh, luôn được cắt ngắn sạch sẽ.
Em nhớ mãi bàn tay dắt em trong đợt HN ngập 2008 kinh hoàng, em từ cơ quan về muộn, đường ngập, tối, vắng người thì có người gọi em ở chiều ngược lại.
Bọn em cưới tháng 12 năm ấy. Định mệnh có khi chỉ đến sau 1 cơn mưa ;)) .
Nếu biết sớm còm này 20 năm..chắc tuần nào em cũng đến tiệm nail , và hôm nào mưa to đường ngập em cũng chấp nhận tìm vũng nào sâu sâu đứng đó..mợ còm muộn quá nhỡ cả đời em..

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu biết sớm còm này 20 năm..chắc tuần nào em cũng đến tiệm nail , và hôm nào mưa to đường ngập em cũng chấp nhận tìm vũng nào sâu sâu đứng đó..mợ còm muộn quá nhỡ cả đời em..
Chắc chồng Mợ ý cũng vậy chứ chả ngẫu nhiên đâu :D

Yeuaibaygio

Xe container
E xin chào các Cụ, Mợ ! chẳng là E là 1 khứa rất quen của thớt. Đêm qua E có 1 giấc mơ (trong ngày không từng nghĩ đến nhé). E mơ, E gặp Ô ngoại E ( ô sinh ra mẹ E), cụ mất phải được hơn 10 năm rồi. E gặp Ô ngoại và có cái võng bị hỏng, E loay hoăy sửa giúp, thì cụ bảo nếu có tiền thì cụ đã mua cái mới từ lâu rồi, sau đó cụ tự làm 1 cái bằng tre kiểu xích đu. các Cụ, Mợ có tư vấn giúp E về giấc mơ đó. E cứ nấn ná định gọi cho mama, sắm cho ô ngoại ít tiền vàng. thanks các Cụ, Mợ..
Theo em thì gửi cho ông ngoại cụ cả tiền cả võng mới. Khi khấn thì xin ông linh thiêng nhận quà của con cháu và báo cho con 1 con số lấy may đầu năm. Em nghiêm túc ạ.

Hồi ông nội em còn sống, thi thoảng em vẫn mua phở về quê 2 ông cháu ăn, hồi đó em còn đi học chỉ có tiền học bổng nên lâu lâu mới mua được. Sau khi ông mất, thỉnh thoảng em nằm mơ mua phở cho ông nội em, em cũng nói với mẹ em mua bát phở về thắp hương ông bà ạ.

thuyhtt

Xe tăng
cụ ơi, tại em linh cảm cụ cũng nhát quá nên giờ nhân tiện chuyện tay chân em mới dám còm, chứ em mà hề hước đc như cụ anh Rex Kỷ Dê thì em còm lâu rồi ạ.
Nhỡ mà em còm sớm thì lại nhỡ cả đời em, như cái chị bác sĩ gì đấy hay sư cô gì đấy, cũng dở cụ nhỉ ;)) . Thôi thì làm người cứ vì mình vậy, trời còn thương :D.
Chắc chồng Mợ ý cũng vậy chứ chả ngẫu nhiên đâu :D
Mợ quả là tinh tế, cảm ơn mợ, tối nay về em xử rồi báo cáo mợ nhé ;)) .
Là tay em giống tay bà ngoại mợ ạ?
Mấy cái chỗ đậm đậm kia, em giống bà ngoại mợ đấy, giờ em vẫn chưa muối được dưa khú (sau này thì không biết); ngày ở nhà với bố mẹ, em rửa bát cọ nồi thường xuyên - móng tay không dài được qua đầu ngón, vì bm em bán hàng ăn :)

Em xin chia sẻ cùng mợ nhé, em may mắn vẫn còn ông bà ngoại, năm nay hai cụ gần 90 tuổi rồi.
Dạ, ý em là mợ có bàn tay đảm mọi việc giống bà ngoại em. Chứ hình thức tay bà em là bàn tay của nghèo đói tần tảo mợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
cụ ơi, tại em linh cảm cụ cũng nhát quá nên giờ nhân tiện chuyện tay chân em mới dám càm, chứ em mà hề hước đc như cụ anh Rex 79 thì em còm lâu rồi ạ.
Nhỡ mà em còm sớm thì lại nhỡ cả đời em, như cái chị bs gì đấy hay sư cô gì đấy, cũng dở cụ nhỉ ;)) . Thôi thì làm người cứ vì mình vậy, trời còn thương :D.

Mợ quả là tinh tế, cảm ơn mợ, tối nay về em xử rồi báo cáo mợ nhé ;)) .
Không. Bs không làm em lắc đc ..chỉ có ni cô và 1,2 lần khác ..
Mưa gió úng ngập té ra hay thật ..giờ em mới biết đấy.

Skyfall_80

Xe buýt
Ai thấy được những dòng dưới đây là có nhân duyên với Mười phương chư Phật!
20/2/2024: Tôi sẽ nói điều rất quan trọng trong tu Phật. Điều này chưa có bất cứ ai nói. Tôi chịu trách nhiệm với lời nói của mình. Nếu nói sai Lời Chư Phật nhắc nhở Tôi sẽ đoạ Địa ngục.
1. Tu Tịnh độ theo Trường phái Đại thừa phải ăn chay.
2. Tu theo Trường phái Tiểu thừa được ăn thịt tam tịnh nhục.
3. Tôi đã từng ăn chay, sau tôi thử ăn thịt tam tịnh nhục, kết quả tu vẫn có sự nhắc nhở của Chư Phật.
4. Vậy ăn mà không dính mắc vào chuyện ăn uống, tâm thế luôn buông bỏ, sẵn sàng về cõi Phật khi Phật hỏi, chắc chắn sẽ đạt kết quả!
5. Hãy niệm: “Nam mô A Di Đà Phật” bất cứ khi nào có thể. Bậc cao nhất trong Cửu phẩm Liên hoa sẽ dành cho ai cần cù niệm Phật!

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Không. Bs không làm em lắc đc ..chỉ có ni cô và 1,2 lần khác ..
Mưa gió úng ngập té ra hay thật ..giờ em mới biết đấy.
Mợ ấy kiếu như trong bài hát: "ngày hôm ấy em đi trong mưa thế nhưng lại quên tim không khoá cửa, để cho mưa lân la hỏi thăm lén vào trộm đi khế ước trăm năm... ":">

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Mimeo khi nào online thì tag em lại cái còm hôm trước tết nhé! Đêm nay rỗi em đọc lại chứ ko nhớ hết các chi tiết!

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ ấy kiếu như trong bài hát: "ngày hôm ấy em đi trong mưa thế nhưng lại quên tim không khoá cửa, để cho mưa lân la hỏi thăm lén vào trộm đi khế ước trăm năm... ":">
Em mới phát hiện ra thread quy tụ toàn các cụ tán gái thành thần 😂. May ông nào ông nấy bị vợ xích cả rồi, cụ hp78 nhỉ? :D

hp78

Xe điện
Mợ xem giúp ông anh em xem số an nhàn chưa hay lại phải cày không lương 4 năm nữa ạ :D
2020 em dự cụ Trump thắng nhưng sau đó cụ ấy thua, 2024 năm em lại dự cụ Trump thắng:D Hi vọng trình độ bát tự của em tiến bộ hơn 4 năm trước:D

Trạng thái
Thớt đang đóng