[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

hp78

Xe điện
Mọi thứ nó chỉ là tương đối, cụ theo đạo đừng chấp cái tuyệt đối em nói cái sai thành đúng mà cái đúng lại là cái sai ạ, cụ đừng chấp em he he =))
Em tôn giáo không ạ:D Em nghiên cứu âm dương và ngũ hành để toán mệnh cho vui, dân gian gọi là thấy bói ợ:))

Ga_son

Xe điện
Em tôn giáo không ạ:D Em nghiên cứu âm dương và ngũ hành để toán mệnh cho vui, dân gian gọi là thấy bói ợ:))
Em biết cụ thuộc hệ tử vi cũng là đạo trời đất cả ạ, Cụ theo tử vi hay nghiên cứu thêm thái ất thần kinh xem sao ạ em thấy cũng tính toán an sao kiểu tử vi.

datinh

Xe container
Lịch âm tính theo lịch mặt trăng (Thái Âm), nên nếu cho rằng mùng 1 cực dương hay 15 cực âm, em thấy không ổn lắm. Về thời gian âm dương trong ngày, có quan niệm là từ Dần đến Mùi là dương, từ Thân đến Sửu âm, nhưng nếu dựa vào tính chất âm dương của từng chi như Tị âm Ngọ dương thì lại xuất hiện mâu thuẫn. Về Tý Ngọ Mão Dậu được gọi là Tứ bại, nó là vị trí Mộc dục (tắm gội) tương ứng với mộc, kim, hỏa, thủy, ở đây thì 4 hành yếu ớt, thuyết về vòng Trường sinh có nói rõ về quan niệm này. Nó cũng tương tự như Thìn Tuất Sửu Mùi được gọi là Tứ mộ, các thầy địa lý thường chọn giờ hạ huyệt theo 4 giờ này, vì trong 4 chi này có chứa thổ, giờ Thìn và Sửu ưu tiên chọn vì đó là thổ ẩm, phong thủy cho rằng điều đó tốt. Theo em, âm dương hay ngũ hành nó là khái niệm mang tính quy ước, để từ đó có thể ứng dụng trong thuật số, chỉ có thế thôi ạ:D
em mê tv . cơ mà đầu óc chậm chạp. không học nổi. thích hóng cực kỳ

datinh

Xe container
Nhà mình ngủ dùng điều hoà kín cửa cụ ạ, nên mùi bên ngoài ko vào nhà đâu. Và việc như vậy xảy ra vài lần rồi.
nghe nói có bùa thái công. tức khương tử nha. trị tất cả các loại yêu tinh yêu tạ..

XPQ

Xe cút kít
nghe nói có bùa thái công. tức khương tử nha. trị tất cả các loại yêu tinh yêu tạ..

Chữ Gio là "Khương Thái Công tại thử", lại có sách khác khuyên là anh họ Khương không bằng anh họ Thạch nên thành ra "Thái Sơn Thạch Cảm Đương". Mà hai anh này về sinh thời thì cũng được tô vẽ công trạng nọ kia, khi đã qua sông Sít Tích thì thành con mụ nó ma rồi, chưa chắc đã được bầu làm chân chức dịch gì ở cõi âm.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Không hẳn, ngày xưa có cô gái bị yêu tinh hành hạ đến mức chảy máu ở mồm. Dán bùa anh Công không được, may mắn hỏi trên này các cụ mách cho ra hàng mua gói "..." về đắp vào là yên.

hp78

Xe điện
Em biết cụ thuộc hệ tử vi cũng là đạo trời đất cả ạ, Cụ theo tử vi hay nghiên cứu thêm thái ất thần kinh xem sao ạ em thấy cũng tính toán an sao kiểu tử vi.
Em đang nghiên cứu tứ trụ hay tử bình rồi nên không thể ạ, những môn có tính suy luận thì sẽ dễ dàng hơn cho người đọc, mà Thái Ất Thần Kinh thì không phải như thế, đó là góc nhìn của em ạ.

datinh

Xe container
vừa chặn anh cu manh sit gì đó. vào phá phách quá :,d

Ga_son

Xe điện
Em đang nghiên cứu tứ trụ hay tử bình rồi nên không thể ạ, những môn có tính suy luận thì sẽ dễ dàng hơn cho người đọc, mà Thái Ất Thần Kinh thì không phải như thế, đó là góc nhìn của em ạ.
À đấy nói về tiêu trưởng âm dương em vừa giở sách thấy có sơ đồ này:

manhcsic

Xe Cứu Trợ
À đấy nói về tiêu trưởng âm dương em vừa giở sách thấy có sơ đồ này:
Muốn nghiên cứu âm dương bắt đầu từ quẻ thuần càn, hào sơ kiến long ở nồi. Ngược lại thì ....

Đây. Bức ảnh em chụp lúc Chính Ngọ ở 1 mảnh đất âm vượng đây ạ.

Có cụ đã thắc mắc: sao ảnh mờ thế. Đó là vì khí âm cực vượng thăng lên gặp dương khí cực vượng giáng xuống lúc chính Ngọ.

Thái cực sinh Lưỡng Nghi, Lưỡng Nghi sinh Tứ Tượng, Tứ Tượng sinh Bát Quái.
Cụ nói ngược rồi. Trong ngày, tháng năm thì đều dương thăng âm giáng. Dương thì trong nhẹ nên bay lên trên, Âm thì nặng đục nên chìm xuống dưới. Nửa đêm giờ Tý là lúc âm cực thịnh, âm cực sinh dương, dương khí bắt đầu sinh nên rất mạnh mẽ; giờ Ngọ là lúc dương cực thịnh , dương cực sinh âm, khí âm bắt đầu sinh nên rất mạnh.
Trong tháng trong năm cũng chia như thế , nửa đầu là nửa dương bắt đầu sinh cho đến khi cực thịnh thì âm bắt đầu sinh. Mỗi tháng có 2 khí, mỗi khí 15 ngày. Nửa tháng đầu là lúc dương sinh và cực thịnh, nửa tháng sau lại là âm sinh và cực thịnh.
Trong năm cũng như vậy, lúc Đông Chí là chính giữa mùa Đông là âm cực thịnh bắt đầu sinh dương, đến Xuân Phân là lúc dương tăng lên bằng với âm, cho cảm giác ấm áp. Đến lúc Hạ chí là chính giữa mùa hạ thì lại là dương cực âm sinh. Âm sinh dần đều đến Thu phân là lúc âm dương bằng nhau , cho cảm giác mát mẻ.
Nói chung sự thay đổi âm-dương nó như vòng tròn, hết 1 vòng lại quay về ban đầu. Mà lý thuyết này sinh ra cũng là do người TQ họ quan sát sự quay của trái đất, mặt trăng, mặt trời rồi chia ra như vậy.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cụ nói ngược rồi. Trong ngày, tháng năm thì đều dương thăng âm giáng. Dương thì trong nhẹ nên bay lên trên, Âm thì nặng đục nên chìm xuống dưới. Nửa đêm giờ Tý là lúc âm cực thịnh, âm cực sinh dương, dương khí bắt đầu sinh nên rất mạnh mẽ; giờ Ngọ là lúc dương cực thịnh , dương cực sinh âm, khí âm bắt đầu sinh nên rất mạnh.
Trong tháng trong năm cũng chia như thế , nửa đầu là nửa dương bắt đầu sinh cho đến khi cực thịnh thì âm bắt đầu sinh. Mỗi tháng có 2 khí, mỗi khí 15 ngày. Nửa tháng đầu là lúc dương sinh và cực thịnh, nửa tháng sau lại là âm sinh và cực thịnh.
Trong năm cũng như vậy, lúc Đông Chí là chính giữa mùa Đông là âm cực thịnh bắt đầu sinh dương, đến Xuân Phân là lúc dương tăng lên bằng với âm, cho cảm giác ấm áp. Đến lúc Hạ chí là chính giữa mùa hạ thì lại là dương cực âm sinh. Âm sinh dần đều đến Thu phân là lúc âm dương bằng nhau , cho cảm giác mát mẻ.
Nói chung sự thay đổi âm-dương nó như vòng tròn, hết 1 vòng lại quay về ban đầu. Mà lý thuyết này sinh ra cũng là do người TQ họ quan sát sự quay của trái đất, mặt trăng, mặt trời rồi chia ra như vậy.
Mua cái máy ảnh 20 triệu +++ đêm hay ngày chụp đẹp lắm

skype0211

Xe tăng
Đây. Bức ảnh em chụp lúc Chính Ngọ ở 1 mảnh đất âm vượng đây ạ.

Có cụ đã thắc mắc: sao ảnh mờ thế. Đó là vì khí âm cực vượng thăng lên gặp dương khí cực vượng giáng xuống lúc chính Ngọ.

Thái cực sinh Lưỡng Nghi, Lưỡng Nghi sinh Tứ Tượng, Tứ Tượng sinh Bát Quái.
Lúc chụp cụ không chủ động lấy nét bằng cách dấn tay lên màn hình, để máy auto đúng lúc nó đang điều chỉnh tiêu cự thì cụ bấm chụp nó chả nhòe. Em đảm bảo cụ chụp lại sau 2-3 giây là ảnh nét ngay, mà đừng hướng lên trời nhiều quá, bị ngược sáng máy ảnh trên điện thoại nó phải điều tiết nhiều dễ nhòe hình.
Ảnh dưới cụ chụp là lúc máy nó auto xử lý xong hết rồi, nên bấm chụp là nét căng, hướng lên trời cũng ít hơn nữa.
Tóm lại, vấn đề này không liên quan âm dương khí gì cả, do mình và cái điện thoại thôi cụ.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Tóm lại, vấn đề này không liên quan âm dương khí gì cả, do mình và cái điện thoại thôi cụ.
Do thế đất nên bức ảnh bị mờ bởi thế đất, âm dương khí.
1. Thế đất đầu rồng: Đây là đất ở tốt, chụp ảnh giờ nào trong ngày cũng đẹp.
2. Thế đất xxx rồng: Khu đất này nhiều nước, âm dương thăng giáng hội tụ. Ảnh chụp thường bị mờ.
Ngày nay, rồng phát triển học thêm nhiều kỹ năng mới, một vài vị trí đất ở miệng rồng thì ảnh chụp hay bị hiện tượng mờ như trên.
Tóm lại, ảnh mờ có liên quan đến âm dương khí như các bô lão nói trong pic là có cơ sở.

ganghiadan

Xe buýt
Dear cụ,

Tôi nghe giảng pháp nhiều, xin chia sẻ với cụ hiểu biết của tôi tích lũy được về các case như cụ:
1. Người đã khuất tự tử thành công thì thần thức của họ lập tức nhập về Uổng Tử Thành, nhập vào tảng đá cây cỏ... tại đó, u uất thiên thu tới khi hết thời gian "Thọ mạng" (tuổi Dương mà lẽ ra không tự tử thì họ đã sống được). Hết thời gian này uổng linh của họ sẽ tự giải uẩn mà siêu thoát về các cõi giới khác ứng với nghiệp lực của họ.
2. Linh hồn người đã khuất sẽ đều đi đầu thai vào các cảnh giới khác tùy nghiêp lực, tuyệt đối không xuất hiện trở lại trong di ảnh, tại bàn thờ, mộ phần, tại nơi trút hơi thở cuối cùng... hay bất cứ nơi nào khác.
3. Có hiện tượng người đã khuất chết trong thảm cảnh trở thành ngạ quỷ, Atula... nhưng chúng ta sẽ vô cùng khó gặp vì họ ở các cảnh giới khác. Cái này cụ nghiên cứu thêm.

Kết luận, theo em cụ cứ vững tâm trong mọi hoàn cảnh.

Chào cụ Fineness , tình cờ em thấy còm của cụ trong thớt về gia đình 4 người chết ở HN nên em xin phép trích dẫn lại đây để thảo luận thêm, vì điều mà cụ đang trao đổi rất phù hợp với nội dung của thớt này.
Về 3 điều cụ chia sẻ ở trên, em có một số thắc mắc mong cụ giải đáp với ạ:
- ý 1 và 2 của cụ liệu có mâu thuẫn với nhau ko? Nếu thần thức của người tự tử nhập vào tảng đá, cây cỏ... tại đó thì vẫn có khả năng xuất hiện trở lại tại nơi đó chứ cụ nhỉ? Rất nhiều câu chuyện các cụ mợ chia sẻ trong thớt này cũng đã nói về vấn đề đó, các khách sạn, nhà nghỉ hoặc biệt thự có người treo cổ/tự tử thì những người "hợp" sẽ vẫn gặp/nhìn thấy linh hồn người đã chết và không chỉ một lần.
- ý 3: việc trở thành ngạ quỷ có phải thể hiện qua việc bắt người sống phải chết tại khu vực của con quỷ đó hay không? Ví dụ một cung đường mà 1 chỗ xảy ra rất nhiều tai nạn chết người, hoặc 1 khúc sông liên tục có người chết. Có phải là con quỷ đó bắt đủ mạng để nó được chuyển kiếp hay ko?
nếu có thể mong cụ chia sẻ thêm.
Cảm ơn cụ!

manhcsic

Xe Cứu Trợ
View attachment 7143784
Chào cụ Fineness , tình cờ em thấy còm của cụ trong thớt về gia đình 4 người chết ở HN nên em xin phép trích dẫn lại đây để thảo luận thêm, vì điều mà cụ đang trao đổi rất phù hợp với nội dung của thớt này.
Về 3 điều cụ chia sẻ ở trên, em có một số thắc mắc mong cụ giải đáp với ạ:
- ý 1 và 2 của cụ liệu có mâu thuẫn với nhau ko? Nếu thần thức của người tự tử nhập vào tảng đá, cây cỏ... tại đó thì vẫn có khả năng xuất hiện trở lại tại nơi đó chứ cụ nhỉ? Rất nhiều câu chuyện các cụ mợ chia sẻ trong thớt này cũng đã nói về vấn đề đó, các khách sạn, nhà nghỉ hoặc biệt thự có người treo cổ/tự tử thì những người "hợp" sẽ vẫn gặp/nhìn thấy linh hồn người đã chết và không chỉ một lần.
- ý 3: việc trở thành ngạ quỷ có phải thể hiện qua việc bắt người sống phải chết tại khu vực của con quỷ đó hay không? Ví dụ một cung đường mà 1 chỗ xảy ra rất nhiều tai nạn chết người, hoặc 1 khúc sông liên tục có người chết. Có phải là con quỷ đó bắt đủ mạng để nó được chuyển kiếp hay ko?
nếu có thể mong cụ chia sẻ thêm.
Cảm ơn cụ!
Theo tâm linh có 2 trường hợp đuối nước.
1. Thông thường: Uống no nước rồi chết
2. Ma bắt: Răng nghiến chặt, gần như không có nước trong bụng bởi sự vật lộn người với ma rồi chết.

DurexXL

Xe lăn
2. Ma bắt: Răng nghiến chặt, gần như không có nước trong bụng bởi sự vật lộn người với ma rồi chết.
Còn 1 số trường hợp bị cho là ma bắt, khi mà tìm thấy thi thể trong tình trạng, tư thế bất thường, hoặc quá trình tìm thấy, phát hiện, tự bộc lộ của thi thể có tính bất thường, khác lạ

Rất mong Cụ có thể chia sẻ thêm về những điều này

safenoodles

Xe cút kít
Trường hợp số 2 cụ nghe ở đâu vậy cụ ơi? Hay có tài liệu nào không cụ?