[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

XeChuaCo

Xe tăng
Em đọc được đâu đó câu chuyện kể về chàng trai tầm sư học đạo nghề họa sỹ. Thầy hỏi muốn học dễ hay khó, chàng nói chọn cách dễ. Thầy liền dạy vẽ về ma quỷ. Học trò có hỏi sao vẽ ma quỷ lại dễ mà không phải vẽ chân dung người, thầy hỏi ngược lại "con có nhìn thấy ma quỷ bao giờ chưa?".

Con người ta sợ hãi ma quỷ vì đằng sau đó là cái chết - thứ mà mỗi người ẩn sâu trong tâm thức sự chạy trốn, sợ hãi và không chấp nhận một sự thật hiển nhiên: Sinh lão bệnh tử.

Mặt khác, chúng ta lại tò mò muốn khám phá thế giới, khám phá cả thế giới vô hình cũng như tìm kiếm trong đó những lý giải không phải của sự thật mà là lý giải để xoa dịu cái chết của mình trong tương lai.

Điều này tốt thôi nếu không có những "phóng tác" về cảnh giới bên kia cửa tử vì những mục đích như lý tài hoặc để giả thần giả quỷ mà thỏa mãn cái tôi được tôn vinh, sùng bái.

Mặt khác, thay vì tìm kiếm "sự thật như nó đang là" thì tâm thức lại tìm kiếm những thông tin để giải thích cho "cái tôi đang muốn hoặc nghĩ nó là như vậy".

Hình ảnh "ma quỷ" trở nên méo mó làm nó mất đi vẻ đẹp trai vốn có.

Kể ra cũng tội cho chàng/nàng ma quỷ khi được kể về mình.
Muốn bán đá giá cao phải có cách thổi hồn vào đá gọi là đá phong thủy. Muốn bán bài giá cao cần phải xem số qua lá bài. Muốn bán lan... giá cao phải thổi nó lên. Đơn giản nữa thổi nó lên, thổi nó xuống là ra xèng.
Các cụ mở lòng mình đi, mỗi người 1 góc nhìn. Đừng vì thấy không quen, không giống với góc nhìn của mình lại bày tỏ thái độ, gán ghép. Em thấy các cụ đang nhân danh chính phái đấy. Nếu các cụ không thích thì bỏ qua.

Đại Ba

Xe điện
Các cụ mở lòng mình đi, mỗi người 1 góc nhìn. Đừng vì thấy không quen, không giống với góc nhìn của mình lại bày tỏ thái độ, gán ghép. Em thấy các cụ đang nhân danh chính phái đấy. Nếu các cụ không thích thì bỏ qua.
Bàn về tâm linh thì dễ. Giữ được tấm lòng Thiện Lương mới là việc khó.

A di đà Phật !

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cái này khoa học người ta đã giải thích rồi - em nhớ trên TV có lần nói.
Chết đuối có 2 dạng có nước trong phổi và không có nước ( thực ra là có rất ít)
Trường hợp không có nước trong phổi là do người bị nạn có cơ địa phản ứng co thắt khí quản quá mạnh. Giống như những người bị hen suyễn. Khi có 1 ít nước lọt vào khí quản, gây co thắt cực mạnh dẫn đến tắc đường thở luôn. Họ chết vì tắc đường thở trước khi chết vì ngạt nước
Còn bình thường thì có nước trong phổi nhé, cụ nào bảo uống no bụng nước là ko đúng. Người ta sẽ chết ngạt vì nước trong phổi trước khi kịp uống no bụng nước đấy ạ!
Cái này khoa học Chết là sự Chấm dứt vĩnh viễn của mọi hoạt động sống như hô hấp, trao đổi chất hay sự phân chia các tế bào...

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Vậy bẫc nhìn góc độ nào
1. Người bán
2. Người mua
3. Thiêng lắm

RongPhuongBac

Xe điện
Cái đó em nghĩ là chết trước khi xuống nước, chẳng hạn rơi từ trên cao xuống rồi bị ngất, dập phổi,.. Các cụ đừng mê tín quá. Khám nghiệm tử thi ra kết quả hết.
Bài báo đó cũng lâu rồi, khám nghiệm tử thi thì cho biết kết quả là trong phổi không có nước. Chứ em bịa ra làm cái gì. Còn bài báo về hiện tượng Nguyễn Phú Quyết Tiến nữa ( chắc các cụ ai cũng đọc nhưng có điều chấp nhận hay phủ nhận mà thôi ).

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Ven sông hồ ma mãnh khá nhiều, cụ nào thích ra đó trải nghiệm nếu có duyên sẽ gặp. Gặp xong còn sống hay ko e ko biết nhé ^^

XeChuaCo

Xe tăng

lạc lối

Xe điện
Em cách sông này không xa. Sông Nhuệ xưa nhiều nước , dòng chảy mạnh và là nơi trẻ em hay ra bơi lội. Ngay tại khu vực em ở cũng nạp vài mạng chưa kể các xác người tử nạn từ trên trôi về . Em từng xem trực tiếp 2 vụ mổ pháp y bên bờ sông này .
Nhưng thời kỳ đó sông sạch, tôm cá nhiều , đặc biệt là con hến.và thêm đặc sản rau muống sông.
Bên dòng sông Nhuệ năm đó còn có cái bạn gì cứ ra chơi là ra giữa sân trường ngâm bài Nam Quốc Sơn Hà , e nghe bảo nhà bạn ý ngay cái chỗ cây đa có Cái xưởng làm bánh xà phòng

RongPhuongBac

Xe điện
Ven sông hồ ma mãnh khá nhiều, cụ nào thích ra đó trải nghiệm nếu có duyên sẽ gặp. Gặp xong còn sống hay ko e ko biết nhé ^^
Ai hợp duyên thì bị bắt vía. Người bị bắt vía luôn có cảm giác thôi thúc phải đi theo ai đó chỉ dẫn. Dân gian gọi nôm na là ma nhập ( vong nhập )

nickambinhso1

Xe hơi
Mấy năm trước, ở quê em có vụ 1 em học sinh bị chết đuối với nhiều tình tiết cũng hơi dị. Các em đi học thêm, đến nơi cô lại cho nghỉ. Các em nam rủ nhau đi đá bóng ở ngoài bãi. Cạnh bãi là 1 con sông cái. Đá xong thì rủ nhau đi tắm. Vì các em bây giờ cũng ít đi được đi bơi nên các em ý 1 số biết bơi nhưng không giỏi, và 1 số thì không biết bơi chủ yếu xuống sông tắm cho mát. Các em ấy cũng chỉ tắm gần bờ. Lúc nên bờ mới thấy thiếu 1 em, lúc đi tìm thì đã bị chết đuối rồi. Chết trong tư thế ngồi, 2 tay ôm chân và trong phổi không có nước.

New car 2023

Xe container
Cách viết của các bác ấy thể hiện thái độ rõ ràng mà bác. Tôi cũng có thái độ tương tự, và cực nghiêm túc:
Những vấn đề trên, cần được giải thích một cách biện chứng và duy vật, như 2 đồng chí rậm râu đã tuyên bố.

Không thể/Chưa thể giải thích, thì cũng ghi rõ ràng như thế, là tụi tau không rõ, chưa biết, đang lần mò ... và ....

Chứ đừng đem vài tầng địa ngục hay gì đó tương tự ra đe doạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mấy năm trước, ở quê em có vụ 1 em học sinh bị chết đuối với nhiều tình tiết cũng hơi dị. Các em đi học thêm, đến nơi cô lại cho nghỉ. Các em nam rủ nhau đi đá bóng ở ngoài bãi. Cạnh bãi là 1 con sông cái. Đá xong thì rủ nhau đi tắm. Vì các em bây giờ cũng ít đi được đi bơi nên các em ý 1 số biết bơi nhưng không giỏi, và 1 số thì không biết bơi chủ yếu xuống sông tắm cho mát. Các em ấy cũng chỉ tắm gần bờ. Lúc nên bờ mới thấy thiếu 1 em, lúc đi tìm thì đã bị chết đuối rồi. Chết trong tư thế ngồi, 2 tay ôm chân và trong phổi không có nước.
Ca này bị chuột rút cụ ạ.

hiennhuho

Xe hơi
Ai hợp duyên thì bị bắt vía. Người bị bắt vía luôn có cảm giác thôi thúc phải đi theo ai đó chỉ dẫn. Dân gian gọi nôm na là ma nhập ( vong nhập )
Thì ra là vậy. Đây là trường hợp của bác em và của 1 cụ nữa đã kể trên này. Cả hai được rủ đi hội và thi bơi. May phúc có người ra gọi "phá đám" nên mạng vẫn còn.