[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

prado2012

Xe điện
Sở cứ gì mà mợ HoaMaudon nhận định là hai mạng người ạ? Phải chăng là đòi hai mạng?

HoaMaudon

Xe tăng

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Cô H quả đúng là gan tính như Ông S đấy ạ

Nhưng điềm đã báo mà còn phạm sai lầm ngoan cố
Ngay ssu khi sẩy lần đầu, cô và bố cô phải hiểu là oan oan báo tới cửa rồi, Cô H đã có phúc đi làm dâu nhà khác, thì phải nương tựa phúc phần bên đó. Nói gì nói, dâu con là người họ khác, oan oán có chủ, âm dương có luật, nhà chồng cô H có gia tiên gia thần độ riêng, nếu được phúc đức tổ tiên ấm dầy thì giọt máu nhà họ không thể dễ lấy đi như thế
Ngoan cố chui về mà chịu nạn ư?

Nếu những thông tin này là thực, thì em e rằng nơi giếng bán nguyệt kia vùi lấp không chỉ 1 mà là 2 mạng người
Độc môn đến nhường này thì không chỉ để giữ 1 cái ang vàng nho nhỏ đâu ạ

Cụ nắm thêm thông tin ạ
dạ, ko phải 2 lần đâu ạ. mà là 4 lần H bị sảy thai.
sở dĩ em chỉ có thể kể được 2 lần này, là vì còn có chị Q là người trực tiếp ở bên H lúc đó. khi về nhà bà M và trực tiếp nghe chị Q kể thì em mới có đầy đủ dữ liệu để biên lại theo lời kể của chị.
còn 2 lần sau của H (với người chồng khác) thì chị Q ko còn ở nhà ông S nữa mà đi lấy chồng rồi, nên chị ko trực tiếp chứng kiến.
do đó em ko có dữ liều nhiều để biên lại.
cố tình biên, thì từ chuyện lại chuyển sang truyện rồi.

Khoai Cún

Xe tăng
Hôm nay em rảnh 😊.
Sau một năm vật vã thì hôm nay em rất rảnh luôn. Em đọc một lèo topic này và bỗng dưng nhớ lại vài chuyện nho nhỏ, post lên cho đỡ rảnh.
1. Châu phi:
Ông GS già người Argentina (bảo là già chứ cũng chả già mấy, hồi năm 2014 ổng mới gần 5 xịch hay sao ớ) ngành giám định xương hồi xưa dạy em vốn là một tay ham phiêu bạt, đam mê cuồng nhiệt với phân tích đường đạn. Nhìn thì đẹp troai lãng tử, thế quái nào có sở thích kì quặc, cứ thấy xương là mắt sáng quắc, đặc biệt là xương của nạn nhân bạo lực. Nên ổng như một quyển từ điển sống về thảm họa và chiến tranh hiện đại vậy.
Nhân có lần bàn về các yếu tố trực giác trong tìm kiếm nạn nhân, ổng mở cho chúng em xem một case đầy lạ lùng tận Châu Phi.
Ở Phi Châu, những năm 9x thì vẫn còn nhiều bộ lạc sống tách biệt tại những nơi xa xôi. Nội chiến, các trận càn quét nhiều khi xóa sổ cả ngôi làng biến tất cả thành tàn tích, chôn vùi sâu trong rừng rậm, sa mạc. Đội điều tra nhân đạo quốc tế năm ấy được cử đến tìm hiểu và lên PA viện trợ. Trong quá trình tìm hiểu, họ thu được một số thông tin ít ỏi về sự biến mất của một tộc người cư ngụ ở đâu đó trong rừng. Rừng thì rộng, tộc người này sống cách biệt, ít giao lưu nên thông tin bị đánh giá mơ hồ, thiếu căn cứ nhưng ông gs, lúc đó là sv mới ra trường, lại cứ thấy băn khoăn.
Đặc biệt, tối đi ngủ lại toàn nghe thấy tiếng trống xa xăm. Sáng dậy hỏi thì ai cũng khẳng định k có nhạc nhẽo lễ hội gì quanh đây hết. Loanh quanh đến khi nhiệm vụ gần hoàn tất, sắp rút quân, cậu sv vẫn luẩn quẩn với tập tài liệu mỏng tèo về bộ tộc nọ, mỗi lần cầm lên lại thấy bứt rứt bồn chồn, có lần còn nghe văng vẳng tiếng trống... Thế là cậu quyết tâm đề nghị đội tiến hành tìm kiếm case này. Sau bao ngày lê la tại đầu đường ngõ chợ, vị trí đại khái được phác thảo, họ lên đường. Dù có ng bản địa dẫn đi, vẫn vài lần lạc đường, loanh quanh suýt bỏ cuộc. Ngày cuối, họ họp và quyết định mai sẽ quay về thì cậu sv đột nhiên cảm thấy tiếng trống xa xăm vọng lại, mò mẫm theo tiếng trống xuyên đêm, cậu dẫn được cả đội đến một thung nhỏ, có một ngôi làng tựa như địa ngục.
Cả một ngôi làng không ai sống sót, xương phơi trắng đất. Như một bộ sưu tập cái chết vậy, có đủ kiểu vết thương, gãy, dập, đạn bắn... giữa làng còn có dàn thiêu. Cả xương hài nhi quấn trong lòng mẹ....
Một cuộc thảm sát đúng nghĩa.
Em có được xem một vài hình chụp, thực sự kinh hoàng.
Về sau... đó được coi là bằng chứng kết tội diệt chủng. Quá trình thu thập, phân tích, điều tra kéo dài gần 5 năm.
2. Truyện của bọn trẻ con...
Haizzz, em mỏi tay quá, hẹn hôm khác các cụ nhé.

HoaMaudon

Xe tăng
dạ, ko phải 2 lần đâu ạ. mà là 4 lần H bị sảy thai.
sở dĩ em chỉ có thể kể được 2 lần này, là vì còn có chị Q là người trực tiếp ở bên H lúc đó. khi về nhà bà M và trực tiếp nghe chị Q kể thì em mới có đầy đủ dữ liệu để biên lại theo lời kể của chị.
còn 2 lần sau của H (với người chồng khác) thì chị Q ko còn ở nhà ông S nữa mà đi lấy chồng rồi, nên chị ko trực tiếp chứng kiến.
do đó em ko có dữ liều nhiều để biên lại.
cố tình biên, thì từ chuyện lại chuyển sang truyện rồi.
Vậy là điều em lờ mờ đoán từ đầu chuyện đã có vẻ rõ nét hơn
Vị ấy là 2 mẹ con

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Bác không nên đến đấy trừ khi muốn thành đệ tử.
Em hết cả rượu vodka cụ. Đúng là bề trên cho Lộc mà cụ chưa được hưởng.

Em thì không gặp người âm như cụ bao giờ tuy nhiên không hiểu sao em rất thích đến đền thờ Đức Thánh Trần và các vị tướng họ Trần. Khi thắp hương ở đó lần nào em cũng có cảm giác rợn hết chân lông, rung động tận đáy lòng. Nhẽ nào mình lại ứng hợp với đền họ Trần ( ag mà em cũng họ Trần). Khi đến các đền chùa khác em không có cảm giác như vậy cụ ạ.

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Chim lợn thực ra là một loại chim cú thôi. Xưa kia em ở gần nghĩa trang Mai Dịch chim lợn kêu suốt. Tuy nhiên thỉnh thoảng có tiếng kêu rất lạ mà như mô tả trên này thấy giống tiếng vọng kêu.
Trong lúc chờ bác LÃO CANH NÔNG em xin gõ tiếp vài dòng:
3. Chim lợn:
Dân gian hay có những lời đồn không hay về chim lợn và những điều không may khi gặp/liên quan đến nó. Tuy nhiên, theo khoa học thì chim lợn có giác quan tốt hơn con người nên có thể cảm nhận được những thứ khuếch tán ra từ cơ thể người/sinh vật sắp chết nên mới có chuyện những nhà có người sắp mất thì chim lợn hay bay quanh đó kêu éc éc.
Làng em cách đây tầm chục năm có nhà bị trùng tang. Cụ ông mất được 1 năm thì cụ bà (vợ) mất, mất đúng sau ngày giỗ đầu. Đợt đấy chim lợn bay xung quanh nhà kêu điếc tai, người nhà đấy ban đêm cũng chẳng dám đi đâu, ở trong nhà có con mèo hay con chuột chạy làm xong chậu kêu cũng sợ. Sau khi cụ bà mất thì có đi xem bói, mời thầy các kiểu và có lấy bùa về cho yên tâm. Nhưng cụ bà mất được 1 tháng thì 1 người con trai bị tai nạn giao thông mất. Sau khi người con trai mất thì có đi mời sư bên chùa Trấn Quốc về lập đàn cả 1 ngày, tối hôm đấy 3 con lợn nuôi trong chuồng nhà đấy lăn ra chết cả 3. Nhưng sau đấy thì nhà đấy yên, không còn xảy ra gì nữa.
Chỗ em trước có cái tháp nước lâu không sử dụng, bỏ không, chim lợn vào làm tổ đầy. Chúng làm tổ rồi, bay lượn kêu gào suốt quanh đó. Dân quanh đấy thỉnh thoảng vẫn lên phá tổ với tìm bắt chim để nó đỡ kêu đau đầu nhưng cũng chẳng ai làm sao cả.

prado2012

Xe điện
Bác không nên đến đấy trừ khi muốn thành đệ tử.
Dạ em là nữ sao lại làm đệ tử của nhà tướng được ạ. Các vị ấy là anh hùng xưng Thánh của dân tộc sao thu đến em ah. Hai năm nay dịch dã lại sinh cu út chỉ có chồng em đại diện gia đình thành tâm thắp nhang trên đền thôi ạ.

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em là nữ sao lại làm đệ tử của nhà tướng được ạ. Các vị ấy là anh hùng xưng Thánh của dân tộc sao thu đến em ah. Hai năm nay dịch dã lại sinh cu út chỉ có chồng em đại diện gia đình thành tâm thắp nhang trên đền thôi ạ.
Công đồng Trần triều vẫn thấy có các cô, còn thì nữ có theo được hay không thì em chịu. Thằng con em từ khi bé tí đi chùa thì không sao nhưng đến các nơi thờ đạo Mẫu là nó phản ứng rất lạ nên em tránh không đưa nó đến.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Kẻ trấn yểm đã đạt tới tột cùng của dã man và tàn độc Cụ ạ
Vậy là điều em lờ mờ đoán từ đầu chuyện đã có vẻ rõ nét hơn
Vị ấy là 2 mẹ con
hic...nổi hết cả da gà ! em thật !
mợ giải thích giúp em tại sao lại có nhận định là 2 mẹ con ?
_ 1 vị là TGC chắc hẳn phải là trinh nữ, vậy sẽ còn 1 vị là mẹ của TGC cũng bị chôn theo á ?
hay,
_ TGC lại mang bầu lúc bị chôn ?
dù gì đi nữa, theo đa phần cccm trên đây, đều nhận định rằng còn 1 Vị nữa đang ngự ở thửa đất chung đó (ko phải thửa đất của em), và lão DurexXL còn nói Vị còn lại level còn cao hơn cả TGC, nhưng ko tung tác - chẳng lẽ vị này theo logic mợ suy đoán lại chính là mẹ của TGC ?!

còn 1 điều nữa em thấy thắc mắc, mong mợ và cccm ai biết thì góp ý nhận định:
từ khi được cụ thủ nhang làm lễ và trấn yểm, mọi việc trong gia đình ông S có vẻ êm xuôi.
nhưng thời điểm H bị sảy lần 1, thì là ko lâu sau khi cụ thủ nhang mất.
vậy có khi nào sự ko còn của thầy thủ nhang, sẽ góp phần lớn cho việc "quay lại" của Vị kia ?
tức là tác dụng kìm giữ và hóa giải Vị kia, cũng theo cái chết của cụ thủ nhang mà mất tác dụng ?!
liệu có khả năng nào như vậy ?!

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Đại khái là dùng sự oán hận để chuyển thành năng lượng của sự báo thù.
tức là từ cái cội nguồn oán hận của TGC, sẽ lại sinh ra 1 oán hận nữa thành 2 oán hận - oán hận (mẹ) và oán hận (con) ?
có thể hiểu như vậy ?

prado2012

Xe điện
Có một vấn đề mấu chốt là Vị nào đã báo mộng cho chú S để đi đào vàng? Chắc không phải TGC? Vậy vị bóp cổ chú S bảo sẽ giàu lắm Động cơ là gì ah? Phải chăng là muốn kích hoạt một chuỗi sự kiện?

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
tức là từ cái cội nguồn oán hận của TGC, sẽ lại sinh ra 1 oán hận nữa thành 2 oán hận - oán hận (mẹ) và oán hận (con) ?
có thể hiểu như vậy ?
Hai mẹ con hay không thì em không rõ nhưng người bị giết càng tàn độc thì oán hận càng lớn, mục đích để làm thần giữ của càng ghê gớm. Giả sử mà người bị tế là hai mẹ con như thế thì sự oán hận lớn hơn là dùng trinh nữ. Em giải thích bừa như vậy.

prado2012

Xe điện
Công đồng Trần triều vẫn thấy có các cô, còn thì nữ có theo được hay không thì em chịu. Thằng con em từ khi bé tí đi chùa thì không sao nhưng đến các nơi thờ đạo Mẫu là nó phản ứng rất lạ nên em tránh không đưa nó đến.
việc này em không biết. Cảm ơn cụ nhắc nhở.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
các Cô mà cụ muốn nhắc đến, là Nhị Vị Vương Cô ?

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Em không biết lắm đâu. Em biết ngoài các vương của triều Trần thì có các công chúa.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Có một vấn đề mấu chốt là Vị nào đã báo mộng cho chú S để đi đào vàng? Chắc không phải TGC? Vậy vị bóp cổ chú S bảo sẽ giàu lắm Động cơ là gì ah? Phải chăng là muốn kích hoạt một chuỗi sự kiện?
đã có 1 còm em nhắc đến vị đó. theo lời thầy thủ nhang giải thích cho chú S, thì đó là Bà chúa đất.
thêm nữa, Bà chúa đất chỉ báo mộng cho chú S việc sẽ giàu, sẽ có của, chứ ko đả động gì đến việc đào vàng cả.
việc tìm thấy vàng của chú S, bắt nguồn từ việc chặt cây xoài cổ để loại bỏ ám ảnh về Vị kia.

Trạng thái
Thớt đang đóng