[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
đã có 1 còm em nhắc đến vị đó. theo lời thầy thủ nhang giải thích cho chú S, thì đó là Bà chúa đất.
thêm nữa, Bà chúa đất chỉ báo mộng cho chú S việc sẽ giàu, sẽ có của, chứ ko đả động gì đến việc đào vàng cả.
việc tìm thấy vàng của chú S, bắt nguồn từ việc chặt cây xoài cổ để loại bỏ ám ảnh về Vị kia.
Cụ có địa chỉ google map nhà đó cho lên đây em nhìn với.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

prado2012

Xe điện
Ý cụ là cụ kia xin địa chỉ xong đột nhập vào ăn trộm ạ?
Mình không nói đích danh cụ ý mà trên of này thành phần vô cùng đa dạng và phức tạp. Người tốt có, người có tâm không tốt có, nếu chẳng may bị họ biết được lại không an toàn cho bác Canh Nông. Còn nếu cụ gì có lòng và có khả năng giúp thì có thể pm kín với bác gia chủ, chứ đưa lên đây không tiện.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Lại nói về riêng tư, đưa địa chỉ google map lên trẻ trâu youtuber lại làm phóng sự các kiểu câu view thì cũng quá nhọc đầu cho gia chủ.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
NHỮNG NGÀY XƯA Ở LÀNG.
Mời đạo sỹ núi Cấm...

Hương cả Bép phục thuốc mất hơn 10 ngày thì đã gần mạnh như xưa, tâm thần tỉnh táo liền triệu tập chức sắc trong làng ra nhà việc để họp. Như thường lệ lại chết con Cầy tơ với một tá Vịt Xiêm để làm mồi dẫn sự thông thái đến với cái đầu của các chư vị kỳ lão hội đồng. Đặt chén rượu xuống mâm, ông Cả trầm tĩnh nói " làng ta loạn to rồi, tôi mời các vị ra đây xem có kế sách gì giúp làng xã". Các vị đàn anh vừa gặm đầu vịt vừa gật gù, hồi lâu chưa thấy ai ứng tiếng thì ở dưới thềm có tiếng người rụt rè " bẩm Cả hay là mời đạo sỹ về làng mình", nhìn xuống là Hai Nắc lo việc cỗ bàn.
" Láo nào, ai cho thứ mày bàn đến việc làng", Hương Quản Lác đập bàn cái rầm quát lớn.
"Kìa, chú Quản, cứ để mọi người góp ý kiến. Ông bà mình có câu: biết đâu chùa rách phật vàng, ai hay trong quán ẩn tàng kinh luân, em Hai cứ nói thử cho Qua nghe", Hương Cả Bép lên tiếng.
Hai Nắc bạo dạn nói " thưa Cả, con thấy phàm những việc quái dị đường âm trừ phi có người đạo hạnh ra tay, bằng không thì hỏng. Con hay đi theo ghe thương hồ, nghe nói đến núi Cấm có nhiều người tu tiên đắc đạo, nếu Làng ta mời được người hạ sơn thì việc có thể xong"
Hương Cả Bép nghĩ ngợi hồi lâu rồi nói " Qua thấy cũng không còn cách nào khác, việc này đúng là phải nhờ tay cao thủ", Hội Đồng Kỳ Lão gục gặc đầu lao xao " phải, phải, nếu đã vậy thì Cả mau cử người đi mời, việc gấp lắm rồi". " Qua cử Hương sư Năm lé cùng với Hai Nắc đi một chuyến tới núi Cấm mời cho kỳ được người giỏi về giúp Lang" Cả Bép quyết định.
Hôm sau, Hương sư Năm lé cùng Hai Nắc xuống ghe đi núi Cấm.
Làng Mai Hội mỗi ngày một thảm đạm, cái ồn ào náo nhiệt của một làng quê trù phú đã không còn, khắp hang cùng ngõ hẻm thấy cháo lá đa cùng muối gạo vương vãi, đêm đêm các bàn thiên đỏ lòe lửa nhang đèn, việc đồng áng bê trễ chỉ tụ tập bàn tán xì xầm những việc yêu ma phá phách. Nhà Thiếm Tư Mân ở giáp phía Tây của Làng, nhà nghèo nên phải ra tận cuối làng để ở, ba bề bốn bên vắng vẻ lắm. Chồng thiếm Tư theo bạn làm ăn linh đinh trên ghe hàng năm trời mới về một lần, nhà chỉ có Thiếm với mấy đứa con trứng gà trứng vịt. Thiếm Tư Mân tuy đã con đàn nhưng người nom vẫn phong vận ráo rảnh. Thiếm vốn đàn bà Hoa lai Miên hay còn gọi là dân "đầu Gà đít Vịt" nên có nước da nâu tươi giòn, người gọn gàng chắc nịch, chưn dài lưng ngắn, đít cao nhỏng. Tánh Thiếm ưa se sua, mắt lúng liếng làm duyên nên đám trai mới lông măng nổi sóng trong lòng cứ tìm cách ve vãn người Tiết Phụ vắng chồng. Bởi vậy chồng Thiếm đi xa có dặn đám nhỏ ở nhà trông chừng Má, nên nhất cử nhất động vườn Khoai ruộng Ngô của Thiếm đều có ánh mắt coi chừng. Sáng nay thằng út Đẹt trông nhà còn con Hạnh, thằng Phi theo Thiếm đi ra ruộng. Út Đẹt ở nhà nấu cám bã để đổ cho bầy Heo trong chuồng đang réo đòi ăn từ sáng sớm. Cho Heo ăn xong, thằng Đẹt ra chuồng gà ngoài vườn chuối để mò trứng nướng ăn, ra đến chuồng gà thì không thấy con nào ở trong chuồng, rõ ràng chiều tối qua Đẹt đã tự tay gài cửa chuồng sau khi lùa gà lên chuồng. Chết thật, ở nhà để mất trộm gà thì Thiếm Tư về um chạch trên mông đít nó cho mà xem, nhìn quanh quẩn thấy có lông gà rải rác, út Đẹt vội chạy tìm xung quanh thì thấy một con gà mái nằm sau gốc chuối, nhấc lên thì con gà đã chết cứng từ bao giờ, bộ lông rời rã bay theo gió, chỉ còn bộ khung xương lủng lẳng phủ lớp da trắng bợt, máu thịt đã bị tiêu sạch....còn tiếp
Tiếp đi Lão ây

Ma húp con gà đang sống còn có tóp như này mà đêm Thiếm Tư nằm 1 mình là nó vô húp cái soạp á
Nguy hiểm lắm nghen

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Hôm nay em rảnh 😊.
Sau một năm vật vã thì hôm nay em rất rảnh luôn. Em đọc một lèo topic này và bỗng dưng nhớ lại vài chuyện nho nhỏ, post lên cho đỡ rảnh.
1. Châu phi:
Ông GS già người Argentina (bảo là già chứ cũng chả già mấy, hồi năm 2014 ổng mới gần 5 xịch hay sao ớ) ngành giám định xương hồi xưa dạy em vốn là một tay ham phiêu bạt, đam mê cuồng nhiệt với phân tích đường đạn. Nhìn thì đẹp troai lãng tử, thế quái nào có sở thích kì quặc, cứ thấy xương là mắt sáng quắc, đặc biệt là xương của nạn nhân bạo lực. Nên ổng như một quyển từ điển sống về thảm họa và chiến tranh hiện đại vậy.
Nhân có lần bàn về các yếu tố trực giác trong tìm kiếm nạn nhân, ổng mở cho chúng em xem một case đầy lạ lùng tận Châu Phi.
Ở Phi Châu, những năm 9x thì vẫn còn nhiều bộ lạc sống tách biệt tại những nơi xa xôi. Nội chiến, các trận càn quét nhiều khi xóa sổ cả ngôi làng biến tất cả thành tàn tích, chôn vùi sâu trong rừng rậm, sa mạc. Đội điều tra nhân đạo quốc tế năm ấy được cử đến tìm hiểu và lên PA viện trợ. Trong quá trình tìm hiểu, họ thu được một số thông tin ít ỏi về sự biến mất của một tộc người cư ngụ ở đâu đó trong rừng. Rừng thì rộng, tộc người này sống cách biệt, ít giao lưu nên thông tin bị đánh giá mơ hồ, thiếu căn cứ nhưng ông gs, lúc đó là sv mới ra trường, lại cứ thấy băn khoăn.
Đặc biệt, tối đi ngủ lại toàn nghe thấy tiếng trống xa xăm. Sáng dậy hỏi thì ai cũng khẳng định k có nhạc nhẽo lễ hội gì quanh đây hết. Loanh quanh đến khi nhiệm vụ gần hoàn tất, sắp rút quân, cậu sv vẫn luẩn quẩn với tập tài liệu mỏng tèo về bộ tộc nọ, mỗi lần cầm lên lại thấy bứt rứt bồn chồn, có lần còn nghe văng vẳng tiếng trống... Thế là cậu quyết tâm đề nghị đội tiến hành tìm kiếm case này. Sau bao ngày lê la tại đầu đường ngõ chợ, vị trí đại khái được phác thảo, họ lên đường. Dù có ng bản địa dẫn đi, vẫn vài lần lạc đường, loanh quanh suýt bỏ cuộc. Ngày cuối, họ họp và quyết định mai sẽ quay về thì cậu sv đột nhiên cảm thấy tiếng trống xa xăm vọng lại, mò mẫm theo tiếng trống xuyên đêm, cậu dẫn được cả đội đến một thung nhỏ, có một ngôi làng tựa như địa ngục.
Cả một ngôi làng không ai sống sót, xương phơi trắng đất. Như một bộ sưu tập cái chết vậy, có đủ kiểu vết thương, gãy, dập, đạn bắn... giữa làng còn có dàn thiêu. Cả xương hài nhi quấn trong lòng mẹ....
Một cuộc thảm sát đúng nghĩa.
Em có được xem một vài hình chụp, thực sự kinh hoàng.
Về sau... đó được coi là bằng chứng kết tội diệt chủng. Quá trình thu thập, phân tích, điều tra kéo dài gần 5 năm.
2. Truyện của bọn trẻ con...
Haizzz, em mỏi tay quá, hẹn hôm khác các cụ nhé.
hnay mợ rảnh tiếp ko ? tiếp đi mợ Cún ây

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Mình không nói đích danh cụ ý mà trên of này thành phần vô cùng đa dạng và phức tạp. Người tốt có, người có tâm không tốt có, nếu chẳng may bị họ biết được lại không an toàn cho bác Canh Nông. Còn nếu cụ gì có lòng và có khả năng giúp thì có thể pm kín với bác gia chủ, chứ đưa lên đây không tiện.
tks cụ !
em vod mà bị "Úi"

Chỉnh sửa cuối:

anhngaovhh

Xe hơi
" dạ, có phải vừa rồi con Ki nó .." em vừa hỏi chưa hết câu thì ông cụ thủng thẳng nói " phải rồi anh, giống chó nó có nhãn quang và linh tính nên nó cảm nhận được, anh là người có học, anh tự cảm nhận xuy xét, trần sao âm vậy". Nghe ông cụ nói xong em cũng im thít không biết phải nói gì tiếp. " thôi, khuya quá rồi, anh đi nghỉ đi không mệt" ông cụ đột nhiên nói rồi toan đứng dậy. " ơ cụ ơi, cho con hỏi khí không phải, tiếng vọng là như thế nào ạ, con có nghe kể nhiều mà nay con mới nghe" em cố vớt vát vì sợ ông cụ đi nghỉ, mỗi mình em ngồi đây thì chết. Ông cụ nhìn em nheo nheo mắt, có lẽ không biết mình hỏi thật hay không. " không phải ai cũng nghe được đâu, tôi thấy lúc trước a nghe được là anh cũng có cái duyên trong đó. Bản thân tôi cũng không chắc, chỉ biết là trước đây khi làng còn vắng vẻ, tiếng vọng nghe rõ và nhiều mỗi khi trong làng có người mất. Nó như tín hiệu báo tử của vong hồn" cụ nói xong thì im lặng có vẻ lắng nghe gì đó, em cũng dỏng tai lên nhưng chỉ nghe tiếng gió bên ngoài và tiếng lá cây. " nhà tôi gần nghĩa địa làng" em giật thót mình, má ơi, nhà này sát cây gạo lại còn gần nghĩa địa, éo hiểu sao mình không ở lại ngoài đám cưới, chui vào đây làm gì. " ngày tôi còn bé, có khi nghe được có khi không, nhưng ông cụ nhà tôi thì nghe được hết, cụ còn biết trước. Bây giờ xã hội phát triển, dân cư đông đúc, xe máy, oto, tàu bay nhiều, tiếng vọng cũng ít đi, mà những chuyện ma quỷ ngày xưa thấy nhiều, giờ cũng hiếm" " ma quỷ có thật hả cụ?" " khà khà, anh cho là thật thì nó là thật, mà không thật thì nó không thật. Nhà tôi ông cụ nuôi âm binh nên tôi tin là thật". " ngày tôi còn trẻ, lúc ý cụ nhà tôi còn mạnh, tuần rằm nào cũng khao quân, nhiều thì bày biện mâm cao cỗ đầy, kém thì nồi cháo hoa, có đận nhà đói quá, cháo không có nên phải đánh liều dẫn quân ra chợ" " hi, âm binh cũng ăn uống hả cụ?" Tự nhiên e bật cười nhưng kìm ngay được. "Có chứ anh, nồi cháo nấu lên, cúng xong chỉ có đổ đi, nó lạnh tanh và thiu luôn" ( cái này cccm nào có kinh nghiệm kiểm chứng xem có đúng không ạ)
Cháo có thiu. Em thì chẳng có kinh nghiệm gì đâu. Nhưng đợt đi học chữ ở chùa. Thầy dạy (Nguyễn Hạnh) và nhiều bạn học cũng (theo Phật là nhiều) cũng có nói. Nhưng không nói toạc ra thôi. Họ nói tránh nhưng em vẫn nghe lỏm (đùa thế chứ em ít hóng, ngồi 1 chỗ rồi tiếng các bác ấy nói lọt vào tai em thôi) được và hiều mà.

prado2012

Xe điện
các Cô mà cụ muốn nhắc đến, là Nhị Vị Vương Cô ?
Nhờ có cụ nhắc em mới tìm được thông tin nhị vị Vương Cô. Các cô là nữ nhi nhưng người thông tri đạt ly làm hoàng hâu, ng thì thân là nữ tướng, quả thật là bất phàm. Đúng là vào điện chính thờ Đức thánh Trần , và hậu điện thờ Vương bà và nhị vị vương cô em cứ thấy thân quen, rưng rưng, yêu thương lắm. Lúc đấy không tìm hiểu nên chưa biết câu chuyện và tiểu sử các cô. Còn về đền Đức Ông ở Cam Pha cũng cảm thấy gai người.

anhngaovhh

Xe hơi
Làm được gì hay không làm được gì là tùy duyên của cụ. Em.... không giúp gì được cho cụ, ngoài lời khuyên sau đây:

Cụ tìm những ngôi chùa có những đặc điểm sau đây:
- Ngày rằm, ngày mùng 1 cũng không đông khách.
- Ngôi chùa đó nằm bên 1 dòng sông bờ bị lở, bờ sông dựng đứng.

Ở những ngôi chùa có đặc điểm như vậy, sẽ có nhà sư có thể giúp gia đình cụ trấn trạch để gia sự yên vui.
Cụ cho em hỏi sao lại là những chùa thế ạ?
Chùa làng em nằm ở ngoài mép sông luôn. em cũng chưa nhìn là đất lở hay dựng đứng. Nhưng chùa em không có sư. Có 1 bà không chồng con (cũng phải hơn 70t rồi ạ) ra đó trông chùa thôi. Ngày lễ lạt to thì có sư về.
Em cũng ít ra chùa làng, nhớ mỗi khi nhỏ là chùa khánh thành xây mới thì em có ra 1 lần. Nhưng khi ấy nhỏ quá, chẳng nhớ gì.
Khu ở chùa người làng bảo lắm vong, mà khu đó cũng có nhiều người chết đuối.

Em ít qua đấy lắm, vắng vẻ và hiu hắt. Cách đây 2 tháng em dại, đi xe bus mới mở, điểm dừng đúng ở chùa. Em xuống lúc tối khoảng 7-8h, mà đứng trên đê tối om, chùa nhỏ nên đèn chỉ thấy thắp trong phòng, không sáng ra cả sân hay cổng, tiếng gõ mõ trong chùa vọng ra văng vẳng, gió thì cứ thổi từ bờ sông vào, mấy cây to từ dưới chùa cành lá rung rung vươn ra mặt đê mà em sợ....em phải lờ đi cái sợ hãi, vừa đi vừa niệm Phật.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Nhờ có cụ nhắc em mới tìm được thông tin nhị vị Vương Cô. Các cô là nữ nhi nhưng người thông tri đạt ly làm hoàng hâu, ng thì thân là nữ tướng, quả thật là bất phàm. Đúng là vào điện chính thờ Đức thánh Trần , và hậu điện thờ Vương bà và nhị vị vương cô em cứ thấy thân quen, rưng rưng, yêu thương lắm. Lúc đấy không tìm hiểu nên chưa biết câu chuyện và tiểu sử các cô. Còn về đền Đức Ông ở Cam Pha cũng cảm thấy gai người.
vậy em mạo muội nghĩ cụ có căn cơ về cửa Cha, về bên Trần Triều rồi.
theo em được nghe thì những giá hầu về bên Trần triều, ví dụ như giá hầu của Đệ Nhị Vương Cô nặng lắm, những người mới ra trình đồng, thậm chí cả đa phần những người lâu năm cũng ko dám hầu giá đó.
chỉ rất hãn hữu là có thể.
nhưng cụ là đàn ông thì tại sao lại có cảm giác rưng rức yêu thương vậy nhỉ ?!
cụ có tôn lập bát hương bản mệnh ở điện nào chưa ạ ?

prado2012

Xe điện
vậy em mạo muội nghĩ cụ có căn cơ về cửa Cha, về bên Trần Triều rồi.
theo em được nghe thì những giá hầu về bên Trần triều, ví dụ như giá hầu của Đệ Nhị Vương Cô nặng lắm, những người mới ra trình đồng, thậm chí cả đa phần những người lâu năm cũng ko dám hầu giá đó.
chỉ rất hãn hữu là có thể.
nhưng cụ là đàn ông thì tại sao lại có cảm giác rưng rức yêu thương vậy nhỉ ?!
cụ có tôn lập bát hương bản mệnh ở điện nào chưa ạ ?
Em là nữ, đọc thì thấy sinh năm Bính Thìn ẩn năm sinh cô đệ nhị. Em không đi cúng bái kiểu thế bao giờ, chỉ đi cầu an và cảm tạ những người có công giữ nước thôi cụ.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Em là nữ, đọc thì thấy sinh năm Bính Thìn ẩn năm sinh cô đệ nhị. Em không đi cúng bái kiểu thế bao giờ, chỉ đi cầu an và cảm tạ những người có công giữ nước thôi cụ.
ờ hớ, té ra là mợ.
dạ rồi, vậy thì mợ cứ nên duy trì mức độ như vậy là hợp lý ạ.
theo em nghĩ thì cầu an thì mợ nên đến Chùa là hơn. chứ đã có cơ duyên vậy mà siêng đến Đền rồi có ngày "được Thánh ngự trên vai" thì sẽ rầy rà lắm.

prado2012

Xe điện
ờ hớ, té ra là mợ.
dạ rồi, vậy thì mợ cứ nên duy trì mức độ như vậy là hợp lý ạ.
theo em nghĩ thì cầu an thì mợ nên đến Chùa là hơn. chứ đã có cơ duyên vậy mà siêng đến Đền rồi có ngày "được Thánh ngự trên vai" thì sẽ rầy rà lắm.
Vâng, cảm ơn cụ. Chuyện này quả thực em không biết. Thực ra em rất ít đi lễ Lạt, nghe hầu đồng em còn chả dám xem, chạy rẽ đất.

Chỉnh sửa cuối:

Hồng Ca

Xe tải
NHỮNG NGÀY XƯA Ở LÀNG
Người đàn bà nhớ chồng..

Đàn gà nhà Thiếm Tư Mân lăn ra chết ráo, rải rác khắp vườn và đều bị hút sạch máu thịt chỉ còn lại xương da. Thiếm Tư kêu trời như bọng, cảnh nhà vốn túng thiếu quanh năm, giờ đây càng thêm ngặt ngèo. Mấy đứa con bị Thiếm Tư mắng nhiếc vì cái tội ham chơi không cài cửa chuồng gà cẩn thận, để cầy cáo vào giết sạch bầy. Thời buổi gì mà đến cầy cáo cũng ác ôn, ăn con nào thì ăn cho hết, đằng này giết cả bầy, mà ăn kiểu gì kỳ cục còn lại như xác ve trút lốt. Thiếm Tư ngậm ngùi gom mớ xác gà chết lại chôn vào góc vườn rồi sửa soạn cơm nước cho sắp nhỏ. Mâm cơm tối dọn ra trong ánh đèn huê kỳ lom dom chỉ có đậu bắp luộc chấm mắm cá Sặc nhưng đám trẻ ăn rào rào, Thiếm Tư chống đũa ngồi nhìn con rồi thở dài não nuột " Ba tụi bây nửa năm nay chưa thấy về, cứ đi biệt vậy có nhớ đến vợ con, không biết làm ăn ra sao, rồi có bị người ta rù quyến mà nhậu nhẹt vợ nhỏ con thêm không", càng nghĩ Thiếm càng tủi thân, cơn nghẹn ngào dâng lên đến cổ, Thiếm buông đũa rồi vô buồng nằm. Đám con Hạnh thằng Phi biết dạo này má hay lên buồn bất thình lình, con Hạnh bới cơm để riêng ra cho Thiếm rồi cả đám im lặng ăn cơm.
Trong buồng, Thiếm Tư nằm nghĩ miên man nhớ tới hồi mới cưới, hai vợ chồng son một gian nhà lá nhưng hạnh phúc biết mấy. Những mộng tưởng tương lai của tuổi thanh xuân bao giờ cũng đầy ăm ắp như giếng nước mùa mưa. Những ánh mắt lúng liếng, những đụng chạm vô tình hay hữu ý đều làm ửng hồng màu hoa đào trên má người thiếu phụ xuân thì. Thiếm Tư nhớ đến những trận ái ân cuồng loạn diễn ra trên chiếc giường, bờ ruộng, gốc mít, nhớ cái cảm giác vòng tay ghì siết lấy tấm lưng trần bóng nhẫy mồ hôi, quắp chặt lấy bộ đùi dế của người chồng lực điền để hãm bớt đà phi của con Tuấn Mã đương hăng. Càng nghĩ càng nhớ chồng, người Thiếm Tư nóng hôi hổi, hai đùi bất giác kẹp chặt lại rồi Thiếm kêu lên nho nhỏ " Mình đang chết rấp với con đỹ nào mà không chịu về, để em khổ thế này". Tình cảnh của Thiếm đúng là:
"Ai mà không rạo rực
Hình ảnh kẻ Chinh Phu
Trong đùi người Cô Phụ"
Để hãm cơn nhớ chồng, Thiếm Tư ngồi dậy rồi đi ra ngoài, đám trẻ đã lên bộ ván ngủ từ lúc nào, giữa nhà vẫn để mâm cơm phần cho Thiếm. Thiếm Tư dém lại mùng mền cho bọn nhỏ rồi bước ra ngoài sân, trời đã tối thui, gió thổi xào xạc đám dừa nước xung quanh, bước lại chái bếp có Lu nước, Thiếm Tư sẽ sàng trút bộ quần áo để xối nước cho mát, đặng dập tắt cơn lửa đang cháy lan toàn thân thể. Giữa đêm tối huyền nhiệm, bóng đêm đã che đi cái tòa thiên nhiên rất khéo đúc của Thiếm Tư, dòng nước mát chảy từ vai xuống những ngọn đồi tròn căng, rồi thành dòng suối nhỏ chảy tràn qua vùng đồng bằng sinh nở linh thiêng, len lỏi vào xứ Cỏ Rậm có khe sâu bất tuyệt, nước phủ cái ôm mơn trớn dịu dàng lên lên cặp đùi tròn vo mịn màng chắc lẳn của Thiếm. Đương tận hưởng cảm giác đê mê khoan khoái trong vòng tay của Thủy Thần thì bất chợt Thiếm Tư nghe có tiếng động như tiếng thở phì phì phía đằng sau.....còn tiếp

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
NHỮNG NGÀY XƯA Ở LÀNG
Người đàn bà nhớ chồng..

Đàn gà nhà Thiếm Tư Mân lăn ra chết ráo, rải rác khắp vườn và đều bị hút sạch máu thịt chỉ còn lại xương da. Thiếm Tư kêu trời như bọng, cảnh nhà vốn túng thiếu quanh năm, giờ đây càng thêm ngặt ngèo. Mấy đứa con bị Thiếm Tư mắng nhiếc vì cái tội ham chơi không cài cửa chuồng gà cẩn thận, để cầy cáo vào giết sạch bầy. Thời buổi gì mà đến cầy cáo cũng ác ôn, ăn con nào thì ăn cho hết, đằng này giết cả bầy, mà ăn kiểu gì kỳ cục còn lại như xác ve trút lốt. Thiếm Tư ngậm ngùi gom mớ xác gà chết lại chôn vào góc vườn rồi sửa soạn cơm nước cho sắp nhỏ. Mâm cơm tối dọn ra trong ánh đèn huê kỳ lom dom chỉ có đậu bắp luộc chấm mắm cá Sặc nhưng đám trẻ ăn rào rào, Thiếm Tư chống đũa ngồi nhìn con rồi thở dài não nuột " Ba tụi bây nửa năm nay chưa thấy về, cứ đi biệt vậy có nhớ đến vợ con, không biết làm ăn ra sao, rồi có bị người ta rù quyến mà nhậu nhẹt vợ nhỏ con thêm không", càng nghĩ Thiếm càng tủi thân, cơn nghẹn ngào dâng lên đến cổ, Thiếm buông đũa rồi vô buồng nằm. Đám con Hạnh thằng Phi biết dạo này má hay lên buồn bất thình lình, con Hạnh bới cơm để riêng ra cho Thiếm rồi cả đám im lặng ăn cơm.
Trong buồng, Thiếm Tư nằm nghĩ miên man nhớ tới hồi mới cưới, hai vợ chồng son một gian nhà lá nhưng hạnh phúc biết mấy. Những mộng tưởng tương lai của tuổi thanh xuân bao giờ cũng đầy ăm ắp như giếng nước mùa mưa. Những ánh mắt lúng liếng, những đụng chạm vô tình hay hữu ý đều làm ửng hồng màu hoa đào trên má người thiếu phụ xuân thì. Thiếm Tư nhớ đến những trận ái ân cuồng loạn diễn ra trên chiếc giường, bờ ruộng, gốc mít, nhớ cái cảm giác vòng tay ghì siết lấy tấm lưng trần bóng nhẫy mồ hôi, quắp chặt lấy bộ đùi dế của người chồng lực điền để hãm bớt đà phi của con Tuấn Mã đương hăng. Càng nghĩ càng nhớ chồng, người Thiếm Tư nóng hôi hổi, hai đùi bất giác kẹp chặt lại rồi Thiếm kêu lên nho nhỏ " Mình đang chết rấp với con đỹ nào mà không chịu về, để em khổ thế này". Tình cảnh của Thiếm đúng là:
"Ai mà không rạo rực
Hình ảnh kẻ Chinh Phu
Trong đùi người Cô Phụ"
Để hãm cơn nhớ chồng, Thiếm Tư ngồi dậy rồi đi ra ngoài, đám trẻ đã lên bộ ván ngủ từ lúc nào, giữa nhà vẫn để mâm cơm phần cho Thiếm. Thiếm Tư dém lại mùng mền cho bọn nhỏ rồi bước ra ngoài sân, trời đã tối thui, gió thổi xào xạc đám dừa nước xung quanh, bước lại chái bếp có Lu nước, Thiếm Tư sẽ sàng trút bộ quần áo để xối nước cho mát, đặng dập tắt cơn lửa đang cháy lan toàn thân thể. Giữa đêm tối huyền nhiệm, bóng đêm đã che đi cái tòa thiên nhiên rất khéo đúc của Thiếm Tư, dòng nước mát chảy từ vai xuống những ngọn đồi tròn căng, rồi thành dòng suối nhỏ chảy tràn qua vùng đồng bằng sinh nở linh thiêng, len lỏi vào xứ Cỏ Rậm có khe sâu bất tuyệt, nước phủ cái ôm mơn trớn dịu dàng lên lên cặp đùi tròn vo mịn màng chắc lẳn của Thiếm. Đương tận hưởng cảm giác đê mê khoan khoái trong vòng tay của Thủy Thần thì bất chợt Thiếm Tư nghe có tiếng động như tiếng thở phì phì phía đằng sau.....còn tiếp
Truyện sex-ma hả cụ 🤔

Trạng thái
Thớt đang đóng