[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
" một ngày trên trời bằng 100 năm hạ giới". Về mặt thực tế cho đến lúc này, " Âm" không bao giờ thắng được " Dương". Trừ một vài trường hợp đặc biệt " cần xử lý ngay và luôn". Mọi thứ đều tuân theo quy luật. Theo em, chúng ta đang sống trong hệ quy chiếu " Dương" cả đời chúng ta " bon chen" toan tính chỉ bằng "1 ngày" tính toan trên " kia" thôi. Hiii. Nay em phê lòi ra.
Hôm nay chắc giở giời rồi 😁

prado2012

Xe điện
Hưởng ứng mợ Hoa. Liên quan khu chùa bộc thái hà, có góc ngã tư nay là khách sạn Novotel Thái hà. Toà nhà này mất rất nhiều năm không xây được vì bị âm binh phá. Sau mời sư thầy đến cúng mãi mới hoàn thiện. Vừa khai trương thì gặp covid. Toà này phải gần chục năm mới xây xong. Khu này chắc liên quan 13 gò Đống đa thây tàu.

Sunseeker

Xe hơi
Thớt này mở mục đích chính là để hóng chuyện tâm linh. Nhiều cụ có vẻ hơi lạc đề khi vào đây khoe kiến thức
Em thì lại thấy nếu họ có trao đổi những kiến thức, thể ngộ đó ra thì chả còn topic nào phù hợp hơn topic này cụ ạ

duchathoithoi

Xe tăng
Trên này rất nhiều " cao nhân" ẩn dật, nhưng chả hiểu sao em " sợ sợ" nhất khi nhìn nick cụ " Đại Ba". Em lười lội còm, không là em mời rượu cụ suốt để cầu cạnh ngay. Ha ha

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

duchathoithoi

Xe tăng
Em từng được nghe giảng giải " triết học bản thể và triết học nhân sinh" từ khi em mới 15-16 t. Các cụ các mợ nếu biết giải nghĩa giúp em với.

duchathoithoi

Xe tăng
Mấy truyện của cụ vẫn còn đó đang đấy: truyện ăn cưới ở Nam Định, truyện ngủ ở áo cá, truyện nhậu ở nhà máy...... Em vẫn đang hóng đây!!
Vâng. Vạn sự tuỳ duyên. Em cứ hứng lên em kể. CCCM thông cảm, dần dần em sẽ kể hết ạ.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

Hoàng Trang

Xe ngựa
" một ngày trên trời bằng 100 năm hạ giới". Về mặt thực tế cho đến lúc này, " Âm" không bao giờ thắng được " Dương". Trừ một vài trường hợp đặc biệt " cần xử lý ngay và luôn". Mọi thứ đều tuân theo quy luật. Theo em, chúng ta đang sống trong hệ quy chiếu " Dương" cả đời chúng ta " bon chen" toan tính chỉ bằng "1 ngày" tính toan trên " kia" thôi. Hiii. Nay em phê lòi ra.
Cụ có thể kể hết vụ đi ăn cưới xong rồi say tiếp được không ạ? :D

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Hì, nay e sẽ kể chuyện ngắn ngắn. Vụ em đi PT xem cái mỏ đá giúp ông sếp. Cụ chờ tý, em đang phê phê, kể luôn sợ đang biên lại " sập nguồn".
Đúng rồi 👍, cụ kể luôn không cháu nó mong

mypleasure

Xe buýt
Vâng. Vạn sự tuỳ duyên. Em cứ hứng lên em kể. CCCM thông cảm, dần dần em sẽ kể hết ạ.
Cụ kể nhanh ko có tuổi tí nữa em nghe bẩu nó tắt hết các loại hứng không kể được lại mang nợ với các cụ OF. Vài kiếp nữa lại có mấy ông đến ngày đến giờ xông vào nhà chả đòi gì chỉ đòi kể chuyện chả hiểu tại sao 😀

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo với cụ là cụ vừa hiện hình thì trời đang oi bỗng nổi gió (khu vực nhà cụ nhá, chỗ khác em không biết) :)).
Đột nhiên thấy cơn gió lạnh toát, vào Of y rằng lão thôithối hiển linh. Y rằng thằng con bật tầu hòa :D

Xe nội lước

Xe container
Em ở khu tập thể ĐH Thủy Lợi từ những năm 7x đến nay, phải nói khu này rất nhiều mồ mả, ngay như giai đoạn nhà em ở là tập thể nhà cấp 4, sau khi chuyển đi, nhà khác vào ở và khi có chủ trương xây mới nhà khi đào móng lên thấy có 4 cái mộ vẫn còn ván. Trộm vía lúc nhà mình ở đó sống mà không bị người âm quấy nhiễu.
Lúc bé bọn em hay chơi quanh các khu đất hoang (bây h là phía trong đường Chùa Bộc) thấy có rất nhiều ngôi mộ nước ngoài, có các bia đá đúc hình cây thánh giá và có chữ nước ngoài (hình như chứ tiếng Pháp), có lẽ khu đó giai đoạn đầu 19xx là nghĩa trang của người công giáo.
Còn nhớ khoảng 2013-2014 lúc em thuê bên đại học Công Đoàn, hay cho trẻ con ra vườn hoa trước cổng ĐH Công Đoàn, đợt ấy công ty Điện lực hạ ngầm điện, khi đào đoạn đó toàn gặp phải mộ hài cốt. Họ phải dừng lại để tiến hành bốc và di chuyển đi chỗ khác. Cái này thì em nghĩ hồi đó khu vực Đống Đa là ngoại thành nên có nghĩa địa chung của thành phố.
Em từng ở 2 năm khu nhà của viện khảo sát thiết kế ..khoảng 1980 đến 1982 hay 3 gì đó.kỷ niệm là vườn mía rất to,gò đất nổi giữa sình vũng ..trên gò này có nhiều cây nhãn,sình lầy rất nhiều cây rong giềng hoa đỏ..
Cũng tại dãy nhà này.trước đó vài năm em cũng đã từng ở và xảy ra chuyện sốt vv mà bà mẹ em kể lại.
À mà cụ ở dãy nào..em ở trước về bên phải nhà 10( nhà 3t sơn đỏ)
A em nhầm ..mà là ve màu vàng đất

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng