[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra theo em nghĩ là quyền năng càng cao thì trách nhiệm càng lớn. Mọi người mong muốn mở luân xa để có được những khả năng kỳ lạ nhưng quên đi cái giá sẽ phải trả bởi gánh nặng của những khả năng ấy.
Thế nên muốn mở được thì tốt nhất phải là do tu tập có lòng tin và gặp đúng chân sư. Còn không thì cái giá sẽ rất lớn. Nên khuyên các bác đừng ham hố làm gì. Ham tu là một cái bẫy rất lớn.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
cái này có liên quan gì đến 3 ngọn dương hỏa: thiên, địa, mệnh ko cụ anh ?! hay chính là nó ?!
Em ko nghĩ sâu đến vậy. Chỉ hiểu đơn giản là người sống thì luôn chứa dương khí. Vong linh thuộc về âm. Vì thế vong linh nhập vào ai cũng chỉ trong ngắn hạn và luôn có xu hướng bị dương khí vật chủ đẩy ra. Chỉ có ngạ qủy mới có thể ký sinh dài hạn trong vật chủ.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Em ko nghĩ sâu đến vậy. Chỉ hiểu đơn giản là người sống thì luôn chứa dương khí. Vong linh thuộc về âm. Vì thế vong linh nhập vào ai cũng chỉ trong ngắn hạn và luôn có xu hướng bị dương khí vật chủ đẩy ra. Chỉ có ngạ qủy mới có thể ký sinh dài hạn trong vật chủ.
hẹn cụ anh lượt vod sau. nó Úi em rồi.

hp78

Xe điện
Em không hiểu rõ lắm vì thật sự em là người tò mò hay tự tìm hiểu nhiều thứ và bản thân em cũng là người có khả năng học được nhiều thứ nên về lý thuyết em nhiều khi không biết rõ. Ví dụ như luân xa thì em biết là có không chỉ một cái, tuỳ theo luân xa mà có tác dụng gì đó. Như việc mở ra con mắt thứ ba chả hạn cũng là một luân xa.
Nói đến đây em mới nghĩ ra, trước giờ ở trên mạng em thấy có nhiều người xem ảnh xong phán ví dụ có vong này vong nọ theo, đọc vach vách nhưng nhìn những ảnh đó em không thấy gì. Em nghĩ họ nói phét. Tuy nhiên có một số ảnh thì em cảm nhận được rõ ràng có cái gì đó không ổn năng lượng xấu. Nhưng rõ hơn thì em chịu. Trong topic này em thấy có một số làn nhận định của em trùng với của bác Durex mà em thấy bác ý đọc rất nhiều thứ. Em cũng tò mò không hiểu thế nào?
Như em không rõ có liên quan đến việc mở luân xa không.
Vì em nghe kể về khả năng nhìn thấy vong của người có thiên nhãn nên thắc mắc vậy thôi ạ. Có lẽ do em nghiên cứu thuật số nên tính hay tò mò ạ:D

HoaMaudon

Xe tăng
cái này có liên quan gì đến 3 ngọn dương hỏa: thiên, địa, mệnh ko cụ anh ?! hay chính là nó ?!
Em nhìn nhận theo biện lý logic thì như này ạ
3 ngọn lửa trên đầu và 2 vai là cách nhìn nhận của pháp sư/ quan điểm Trung Hoa về ""Dương khí"" trong mỗi 1 con người
Cái này khái quát lên, với Tàu thì là Dương Khí, Chính Mệnh .....với Tây thì đó là Đức Tin, Sức mạnh Niềm Tin ....
Nói 1 cách chung nhất, đây là 1 khái niệm để chỉ Sức mạnh Tinh thần của 1 Cá nhân, nó thể hiện khả năng chống lại các ảnh hưởng về tinh thần từ bên ngoài xâm nhập, xâm chiếm vào cơ thể của cá nhân đó

Có 1 sự tương đồng mong manh, nếu các Cụ Mợ để ý: Với pháp sư Trung Hoa (gốc nguồn là Đạo giáo) thì 1 người đang sống có 3 ngọn đèn (nến) trên đỉnh đầu và 2 vai như LÃO CANH NÔNG đã nói
Còn trong Thiên Chúa Giáo, ai cũng quen thuộc với Chúa 3 Ngôi, và Dấu Thánh giá - Rất trùng khớp, là 3 vị trí cơ thể cũng là đỉnh đầu và 2 vai

Đây chính là sức mạnh của ĐỨC TIN NỘI TẠI

Như ở trên có Cụ Mợ nhắc đến chuyện ma Tàu, một trong những điều ta hay gặp là ma/vong hay cố gắng thổi tắt mấy ngọn đèn này, hoặc dọa cho ta sợ làm đèn lay lắt, tắt ngúm ... đó chính là nó đánh sụp Đức tin nội tâm
Làm dấu thánh hay niệm lục tự đại minh, ấy chính là 1 cách để tái lập niềm tin nội tâm, củng cố niềm tin nội tâm với những người có đức tin

Còn với những người vốn dĩ không có đức tin, chẳng tin thần phật, chẳng sợ ma quỷ ....lại có thể chất tốt, thì ma quỷ hay chủ thể âm cũng không dễ gì mà xâm lấn họ được

Quay lại câu chuyện mở luân xa, có những người bị mở luân xa số 6, số 7 do tác động hoặc bẩm sinh, thì việc chấn hưng, rèn luyện SỨC ĐỀ KHÁNG NỘI TÂM cực kỳ quan trọng.
Việc đóng luân xa đã mở thì không dễ, nhưng việc rèn luyện sức mạnh, sức đề kháng nội tâm sẽ đỡ khó hơn rất nhiều
Và em vẫn giữ quan điểm, chỉ có 1 cơ thể khỏe mạnh, tráng kiện thì mới có 1 tinh thần minh mẫn, vững vàng

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em nhìn nhận theo biện lý logic thì như này ạ
3 ngọn lửa trên đầu và 2 vai là cách nhìn nhận của pháp sư/ quan điểm Trung Hoa về ""Dương khí"" trong mỗi 1 con người
Cái này khái quát lên, với Tàu thì là Dương Khí, Chính Mệnh .....với Tây thì đó là Đức Tin, Sức mạnh Niềm Tin ....
Nói 1 cách chung nhất, đây là 1 khái niệm để chỉ Sức mạnh Tinh thần của 1 Cá nhân, nó thể hiện khả năng chống lại các ảnh hưởng về tinh thần từ bên ngoài xâm nhập, xâm chiếm vào cơ thể của cá nhân đó

Có 1 sự tương đồng mong manh, nếu các Cụ Mợ để ý: Với pháp sư Trung Hoa (gốc nguồn là Đạo giáo) thì 1 người đang sống có 3 ngọn đèn (nến) trên đỉnh đầu và 2 vai như LÃO CANH NÔNG đã nói
Còn trong Thiên Chúa Giáo, ai cũng quen thuộc với Chúa 3 Ngôi, và Dấu Thánh giá - Rất trùng khớp, là 3 vị trí cơ thể cũng là đỉnh đầu và 2 vai

Đây chính là sức mạnh của ĐỨC TIN NỘI TẠI

Như ở trên có Cụ Mợ nhắc đến chuyện ma Tàu, một trong những điều ta hay gặp là ma/vong hay cố gắng thổi tắt mấy ngọn đèn này, hoặc dọa cho ta sợ làm đèn lay lắt, tắt ngúm ... đó chính là nó đánh sụp Đức tin nội tâm
Làm dấu thánh hay niệm lục tự đại minh, ấy chính là 1 cách để tái lập niềm tin nội tâm, củng cố niềm tin nội tâm với những người có đức tin

Còn với những người vốn dĩ không có đức tin, chẳng tin thần phật, chẳng sợ ma quỷ ....lại có thể chất tốt, thì ma quỷ hay chủ thể âm cũng không dễ gì mà xâm lấn họ được

Quay lại câu chuyện mở luân xa, có những người bị mở luân xa số 6, số 7 do tác động hoặc bẩm sinh, thì việc chấn hưng, rèn luyện SỨC ĐỀ KHÁNG NỘI TÂM cực kỳ quan trọng.
Việc đóng luân xa đã mở thì không dễ, nhưng việc rèn luyện sức mạnh, sức đề kháng nội tâm sẽ đỡ khó hơn rất nhiều
Và em vẫn giữ quan điểm, chỉ có 1 cơ thể khỏe mạnh, tráng kiện thì mới có 1 tinh thần minh mẫn, vững vàng
Người đẹp phân tích đâu vào đấy thật 😁

cuhaifus

Xe container
Đúng như cụ nói nhưng e chưa gặp đúng thầy. Với e có thể tự chủ đc bản thân và biết cách phản kháng lại hay tại do e chưa gặp đc vong mạnh chăng? E cũng đã hạn chế đi đến đám ma hay nghĩa địa và e sử dụng tinh dầu tỏi thường xuyên nên cũng cảm thấy tự tin hơn k còn lo sợ như trước nữa
Mợ học cách tự bấm trên tay kèm trì chú để tự chấn mệnh của mình ấy, hôi lâu lâu có quốc tang em thấy cụ tổng chủ của mình bấm suốt đó

HoaMaudon

Xe tăng
Mợ học cách tự bấm trên tay kèm trì chú để tự chấn mệnh của mình ấy, hôi lâu lâu có quốc tang em thấy cụ tổng chủ của mình bấm suốt đó
Quyết Tý đúng không Cụ ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa

HoaMaudon

Xe tăng
Có hộ thân lại bắt quyết nữa cẩn thận ghê gớm :))
Cũng phải thôi cụ, tuổi cao rồi mà đồng chí thì lại hay... mà thôi
Em vừa nghĩ ra các Cụ nói việc gì rồi nhé :P
Nhưng bắt quyết Tý (hình thức cũng giống như Ấn Kim cang như Cụ cuhaifus nói, em không phân biệt được vì em không đọc kỹ món này ạ) thì trên clip nhìn thấy, còn Hộ thân là như nào ạ?

cuhaifus

Xe container
Em vừa nghĩ ra các Cụ nói việc gì rồi nhé :P
Nhưng bắt quyết Tý (hình thức cũng giống như Ấn Kim cang như Cụ cuhaifus nói, em không phân biệt được vì em không đọc kỹ món này ạ) thì trên clip nhìn thấy, còn Hộ thân là như nào ạ?
Trước em đi lễ với cô bạn mà đã kể trước đây là nhìn thấy Vong ấy, rất nhiều lần thấy nhắm mắt tay bắt quyết giữ ấn, em tò mò hỏi mãi sau mới bày cho em, tuy nhiên lại bảo em là anh thì cần gì phải giữ, trông anh thế này chả Vong nào nó thèm nhập đâu ( Nói giống Hoàng Trang thế ko biết )

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trước em đi lễ với cô bạn mà đã kể trước đây là nhìn thấy Vong ấy, rất nhiều lần thấy nhắm mắt tay bắt quyết giữ ấn, em tò mò hỏi mãi sau mới bày cho em, tuy nhiên lại bảo em là anh thì cần gì phải giữ, trông anh thế này chả Vong nào nó thèm nhập đâu ( Nói giống Hoàng Trang thế ko biết )
Keke, cụ thì cần gì dùng :D. Hôm nào cụ dạy em đi :D.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Và em vẫn giữ quan điểm, chỉ có 1 cơ thể khỏe mạnh, tráng kiện thì mới có 1 tinh thần minh
phân tích logic + chí lý
1 cơ thể tráng kiện + khai mở luân xa xương cùng, thì cái đám rượu sâu chít, cào cào châu chấu giun dế kia...chỉ là chuyện tầm phào. hầy :|

còn Hộ thân là như nào ạ?
chửa bao giờ nghe đến La hán hộ thể hử :| ?!

HoaMaudon

Xe tăng
phân tích logic + chí lý
1 cơ thể tráng kiện + khai mở luân xa xương cùng, thì cái đám rượu sâu chít, cào cào châu chấu giun dế kia...chỉ là chuyện tầm phào. hầy :|

chửa bao giờ nghe đến La hán hộ thể hử :| ?!
À, Lão nhà em thấy em đọc hí húi mấy cái kiến thức này, một lần cầm lên xem thấy luân xa nọ kia thì tuột phanh miệng khoe là mở luân xa số 1 từ năm 16, em hỏi ai mở cho thì chối quanh ...... :P

Còn cái La hán hộ thể thì ý em hỏi là trong clip mà các Cụ đang bàn đến ấy, Giáo chủ bắt ấn quyết thì thấy rồi, nhưng thể hiện La hán hộ thể ở chỗ nào ạ?

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
À, Lão nhà em thấy em đọc hí húi mấy cái kiến thức này, một lần cầm lên xem thấy luân xa nọ kia thì tuột phanh miệng khoe là mở luân xa số 1 từ năm 16, em hỏi ai mở cho thì chối quanh ...... :P

Còn cái La hán hộ thể thì ý em hỏi là trong clip mà các Cụ đang bàn đến ấy, Giáo chủ bắt ấn quyết thì thấy rồi, nhưng thể hiện La hán hộ thể ở chỗ nào ạ?
mợ thật thà ntn thảo nào xã của mợ cứ phải chối quanh :D
các lão ấy fun đấy. chứ nói huỵch toẹt ra thì thread này dễ phải đi theo Tiếp dẫn đại sư A di đà lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng