[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hồi xưa quê em cũng có những câu chuyện sang cát mà bắt được mấy chục kg cá trê.
Nên các cụ hay dặn đi chợ thấy cá trê béo vàng thì đừng có mua. 8-x
Ông bà thông gia của ông bà nội em tát ao, thấy lộ ra mấy cái tiểu và cả ổ cá trê ở trong. Từ đó 2 cụ ý không bao giờ ăn cá trê nữa 😂.

HoaMaudon

Xe tăng
Ma mà gặp trực tiếp, nhìn thấy, cảm thấy bằng mắt thường, bằng tay ...thì em mới gặp có 1 lần duy nhất ở cái phòng y tế ủy ban xã mà em đã kể ở OF này rồi ấy ạ, không gian hẹp, kín ..... Sau gần 20 năm, vẫn chưa gặp lại lần nào như thế

Thực ra những hiện tượng huyền huyễn mà các Cụ Mợ cùng chia sẻ, chúng ra gặp nhiều trong những khoảnh khắc cuộc sống, nhưng để đối diện với ""Một con ma"" đúng nghĩa thì không phải ai cũng được và lúc nào muốn cũng được gặp cái duyên ghê sợ ấy ạ

Mợ Tũn

Đi bộ
Không biết việc này có liên quan tâm linh không. Thời gian vài năm đổ lại đây em rất hay nằm mơ thấy một người bạn học cũ đã mất, trong giấc mơ cảm giác mọi thứ rất thật.
Người bạn cũ đó trước khi họ mất vài năm em tha phương lập nghiệp nên cũng không mấy khi liên lạc.
Khi bạn bè chung báo tin người đó qua đời, hoàn cảnh qua đời rất thương tâm, em ở xa chẳng về viếng đám được, nhưng sau đó có về viếng mộ.
Và từ đó cứ mơ thấy miết, thậm chí trong mơ em bực quá còn nói: Chúng ta chẳng nợ nần ân oán, đừng có phiền nhau nữa, mơ hoài vậy tôi mệt lắm.
Nhưng mà vẫn cứ lặp đi lặp lại hoài các cụ các mợ ạ.
Ở đây có ai gặp chuyện tương tự em không nhỉ ?!

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Trong nhóm có cụ nào biết xem tướng hay tử vi không ạ? vụ hoa hậu mới mất khiến em buồn tiếc mất mấy hôm nay, và cũng thắc mắc tại sao một người đẹp đến thế, khí chất đến thế, lại có thể mất sớm quá vậy?

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Ma mà gặp trực tiếp, nhìn thấy, cảm thấy bằng mắt thường, bằng tay ...thì em mới gặp có 1 lần duy nhất ở cái phòng y tế ủy ban xã mà em đã kể ở OF này rồi ấy ạ, không gian hẹp, kín ..... Sau gần 20 năm, vẫn chưa gặp lại lần nào như thế

Thực ra những hiện tượng huyền huyễn mà các Cụ Mợ cùng chia sẻ, chúng ra gặp nhiều trong những khoảnh khắc cuộc sống, nhưng để đối diện với ""Một con ma"" đúng nghĩa thì không phải ai cũng được và lúc nào muốn cũng được gặp cái duyên ghê sợ ấy ạ
nhân dịp những loạt tâm linh của mợ về sơn thần thổ địa, về con sông bờ bến, về sơn cùng thủy tận....vẫn còn đang trong list đống nợ đồng nần mợ vẫn còn với cõi đóng bỉm này.
và cũng nhân dịp chuỗi ngày đỏ mít của mợ thêm kéo dài xa xăm vì cái đam mê đỏ đen chẳng thể cứu vãn.
tha thiết và kính thỉnh mợ biên lại câu chuyện đó thêm lần nữa ạ.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Lại còn thanh kiếm nào nữa thế cụ.cụ nói qua cho em với
ah, tương truyền đó là thanh kiếm mà Hưng Đạo Đại Vương dùng để trảm gian tặc.
các vị pháp sư khi làm lễ để trừ tà tróc quỷ cũng hay thỉnh thanh kiếm này.
ấy là em nghe nói vậy nhưng chưa được nghe thông tin về sự tồn tại của nó có thực sự như thanh Định Nam Đao của nhà Mạc kia ko ?!

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com

các cụ xem ở lúc 1:21:0 nhé, thú vị lắm. Đây là một bộ phim hay của Đơn Dương, NS Hoàng Dũng.

Kể về tay đàn, đi mượn đàn của một cao thủ. Cây đàn này làm từ ván quan tài của trinh nữ đã qua đời khi chưa lấy chồng, và rất nhiều thứ hay ho ma mị quanh câu truyện đó. Cây đàn có ma

HoaMaudon

Xe tăng
..........
và cũng nhân dịp chuỗi ngày đỏ mít của mợ thêm kéo dài xa xăm vì cái đam mê đỏ đen chẳng thể cứu vãn.
tha thiết và kính thỉnh mợ biên lại câu chuyện đó thêm lần nữa ạ.
Em xác định bơi theo Cụ dung.nv rồi ạ, và cũng xác định là Đỏ bền vững ạ :P

Ý Cụ là chuyện em gặp ở phòng y tế xã ấy ạ?

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
ah, tương truyền đó là thanh kiếm mà Hưng Đạo Đại Vương dùng để trảm gian tặc.
các vị pháp sư khi làm lễ để trừ tà tróc quỷ cũng hay thỉnh thanh kiếm này.
ấy là em nghe nói vậy nhưng chưa được nghe thông tin về sự tồn tại của nó có thực sự như thanh Định Nam Đao của nhà Mạc kia ko ?!
Kiếm của Trần Hưng Đạo chém Phạm Nhan, nhưng em nhớ linh là do bùa của Trần Hưng Đạo dán vào kiếm. Có thể em nhớ nhầm.
Còn thanh đao kia thì nó có vẻ uy dũng của vũ khí thật, thậm chí là sát khí. Bác qua nhìn thử tận mắt xem sao. Ấn tượng em có rất mạnh nên giờ vẫn nhớ.

HoaMaudon

Xe tăng
đúng rồi mợ, vụ đấy em chưa được đọc. nếu mợ ngại typing thì dẫn cho em cái link với :|
Dạ, phần đó Mod xóa hẳn rồi hay sao ấy ạ, em post tầm tháng 12/2014 ạ
Vậy em gõ lại nhé?

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Kiếm của Trần Hưng Đạo chém Phạm Nhan, nhưng em nhớ linh là do bùa của Trần Hưng Đạo dán vào kiếm. Có thể em nhớ nhầm.
Còn thanh đao kia thì nó có vẻ uy dũng của vũ khí thật, thậm chí là sát khí. Bác qua nhìn thử tận mắt xem sao. Ấn tượng em có rất mạnh nên giờ vẫn nhớ.
đúng rồi cụ anh. là Phi thiên thần kiếm, dùng để chém Phạm Nhan.
cây kiếm này mang đậm tính truyền thuyết, còn thực tế được lưu giữ ở đâu, còn hay mất...thì em chưa được có thông tin.
tình hình dịch ổn em sẽ về đó để được nhìn tận mắt thanh Bá đao ấy, biết đâu có thêm tư liệu để chém với cụ trưởng bối hậu duệ họ Mạc kia.

HoaMaudon

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

cuhaifus

Xe container
Không biết việc này có liên quan tâm linh không. Thời gian vài năm đổ lại đây em rất hay nằm mơ thấy một người bạn học cũ đã mất, trong giấc mơ cảm giác mọi thứ rất thật.
Người bạn cũ đó trước khi họ mất vài năm em tha phương lập nghiệp nên cũng không mấy khi liên lạc.
Khi bạn bè chung báo tin người đó qua đời, hoàn cảnh qua đời rất thương tâm, em ở xa chẳng về viếng đám được, nhưng sau đó có về viếng mộ.
Và từ đó cứ mơ thấy miết, thậm chí trong mơ em bực quá còn nói: Chúng ta chẳng nợ nần ân oán, đừng có phiền nhau nữa, mơ hoài vậy tôi mệt lắm.
Chuyện này em gặp rồi, Bọn em chơi với nhau 7 đứa 4 trai 3 gái, thằng đầu tiên chết mới 29 tuổi hoa trắng tinh, thế là 3 đứa cùng hội rất hay mơ thấy nó, mỗi lần thế em lại là thằng mua đồ vào mộ nó cho các bạn yên tâm, Có năm gần tết e với 1 đứa vào thắp hương cho nó, sau cả tết con bé tối nào ngủ cũng như thấy nó đứng đầu giường sợ vãi lái ra. Cách đây 3 năm lại thêm 1 thằng nữa ra đi, em lại là thằng lọ mọ từ cúng tuần cho đến xây mộ, nhưng thằng sau này lành hơn ko quấy phá chị em. Em thì chắc vía cứng nên chả thấy về báo mộng hay cho số má gì, nghĩ nó chán

Chevron

Xe đạp
lót dép hóng các bô lão kể chuyện 8-x

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em gặp 1 lần thôi. Bạn em chết trẻ. Em mơ gặp nó đứng nhìn em, mặt rất buồn. Hôm sau em nói chuyện với hội bạn thì mới giật mình là giỗ đầu nó :(.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chuyện này em gặp rồi, Bọn em chơi với nhau 7 đứa 4 trai 3 gái, thằng đầu tiên chết mới 29 tuổi hoa trắng tinh, thế là 3 đứa cùng hội rất hay mơ thấy nó, mỗi lần thế em lại là thằng mua đồ vào mộ nó cho các bạn yên tâm, Có năm gần tết e với 1 đứa vào thắp hương cho nó, sau cả tết con bé tối nào ngủ cũng như thấy nó đứng đầu giường sợ vãi lái ra. Cách đây 3 năm lại thêm 1 thằng nữa ra đi, em lại là thằng lọ mọ từ cúng tuần cho đến xây mộ, nhưng thằng sau này lành hơn ko quấy phá chị em. Em thì chắc vía cứng nên chả thấy về báo mộng hay cho số má gì, nghĩ nó chán
Nhìn cụ đến thầy bà còn đuổi về thì hồn của mấy đồng chí bạn không dám về gặp cụ cũng đúng mà :D.

Trạng thái
Thớt đang đóng