[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lytuongquan

Xe tải
Vụ bé trai rơi xuống hố bê tông 35m: Lực lượng công binh vào cuộc giải cứu

Sao ko điều công binh vào ngay từ đầu hả các cụ. Phải cần giấy phép gì ạ?
Thú thật em chỉ tin vào lực lượng bên Quân đội thôi :|
Đưa công binh đến, không nhẽ là phương án “đào” hay sao nhỉ

HuyArt

Xe lăn
Vụ bé trai rơi xuống hố bê tông 35m: Lực lượng công binh vào cuộc giải cứu

Sao ko điều công binh vào ngay từ đầu hả các cụ. Phải cần giấy phép gì ạ?
Thú thật em chỉ tin vào lực lượng bên Quân đội thôi :|
Công binh thạo việc khác, không thể bằng bên cứu hộ chuyên nghiệp được.
Thay biện pháp, đổi lực lượng là cũng hiểu được thực trạng ra sao.
Đầu năm mà lắm chuyện buồn quá

Hoang Giang91

Xe tăng
Chỉ cần sử dụng các máy khoan full casing có đường kính rộng hơn cọc UHPC hiện tai D800 hoặc D1000 hạ vách đến đáy 35m , khử mà sát rồi dùng kích và cẩu nhổ cọc đảm bảo lên ngay. Hy vọng sớm thực hiện,
Em đang sợ nhà thầu hàn điểm mấy mối đơn giản khi nối hạ cọc nên bây giờ có cẩu (kéo) 2 đoạn cọc chưa bị chôn cũng đứt ngay mối nối, lực kéo đứt nhỏ hơn tải trọng bản thân 1 đốt cọc

khanhnguyen09

Xe container
Mà e cũng thắc mắc sao trẻ 10 tuổi rồi mà đường kính 25cm nó cũng lọt nhỉ? trẻ ở quê vẫn còi vậy sao? hay ống lại ăn bớt cho mỏng thành nó lên mẹ 28cm thì mấy ông nhà thầu lại mệt.

Hự.

Xe điện
Sự việc thương tâm quá nên em theo thớt đọc tin chứ ko muốn viết gì. Nhưng thấy các cụ bàn tán gay gắt vụ đường kính với chu vi, em lấy bìa các tông cắt thử 1 lỗ tròn. Đo là 25cm nhưng cắt ra đo lại thì là 25.5. Sau khi cố gắng hết sức tí rách cả bìa thì đứa bé 6 tuổi nhà em luồn được qua người. Còn đứa bé hàng xóm 8t thì ko thể qua được vai nếu luồn từ trên xuống. Còn kéo từ dưới lên thì ko thể qua nổi hông. Tất nhiên ở trạng thái rơi, có trọng lượng cơ thể nó khác. Nhưng thực sự lọt qua lỗ 25cm là quá hy hữu. Chu vi chẳng liên quan gì ở đây mà nó là ngưỡng của hệ xương, nhất là phần xương cố định ko thể bé đi như xương hông.

HuyArt

Xe lăn
Làm HSDT thì ông nào cũng tỏ ra chuyên nghiệp bài bản vãi chưởng, sự cố xảy ra lại kêu không có tiền, làm an toàn thì đội giá.
Thế sao lúc làm dự thầu không làm cái thư trình bày hoàn cảnh nhỉ.
Mà cụ làm lĩnh vực nào mà khóc mướn khiếp thế cụ?
Đều là ăn cắp mà mợ Hoa. Cả một lũ ban bệ xúm vào ăn cắp, ăn cắp nhiều và đáng lên án hơn cháu bé mót sắt vụn nhiều...
Muốn kết tội cháu bé ăn cắp cần phải chứng minh, chứ bọn ăn cắp tay to kia thì chứng minh phút mốt
Khi dự thầu thì vẽ đủ ra mọi chi phí, lúc làm thì cắt hết đi, lúc có chuyện thì khóc lóc kể khổ

.Bo My

Xe lăn
Sự việc thương tâm quá nên em theo thớt đọc tin chứ ko muốn viết gì. Nhưng thấy các cụ bàn tán gay gắt vụ đường kính với chu vi, em lấy bìa các tông cắt thử 1 lỗ tròn. Đo là 25cm nhưng cắt ra đo lại thì là 25.5. Sau khi cố gắng hết sức tí rách cả bìa thì đứa bé 6 tuổi nhà em luồn được qua người. Còn đứa bé hàng xóm 8t thì ko thể qua được vai nếu luồn từ trên xuống. Còn kéo từ dưới lên thì ko thể qua nổi hông. Tất nhiên ở trạng thái rơi, có trọng lượng cơ thể nó khác. Nhưng thực sự lọt qua lỗ 25cm là quá hy hữu. Chu vi chẳng liên quan gì ở đây mà nó là ngưỡng của hệ xương, nhất là phần xương cố định ko thể bé đi như xương hông.
nó còn sức nặng khi tuột hố nữa, giống như cụ lấy 2 tay nhấn mạnh xuống.

Euro2CityStar

Xe lăn
Có lặn đấy cụ ạ.
Chúng em đã bị tụt gầu khoan:
- Ở Na Hang: tương đối nông, cu tổ trưởng ngậm ống ô xy xuống lặn để móc cáp kéo lên. Gầu lên. Cu cậu được thưởng khá lớn. Nhưng sau này thỉnh thoảng lại bị chảy máu tai.
- Chỗ khác thì sâu hơn: phải thuê đội lặn chuyên nghiệp, lặn trong dung dịch khoan luôn mà họ vẫn xuống đấy cụ ạ. Mức giá cực cao tương xứng với công việc của họ.
Mất tiền mà lấy được gầu lên thì vẫn vui như Tết vì nếu không được gầu lên thì lằng nhằng lắm. Em đã còm bên trên.
lặn trong cống còn ok
thì bentonite bình thường thôi mà .

Euro2CityStar

Xe lăn
Ơ chuẩn luôn ạ.
Em không bênh con trẻ kiểu cực đoan kể cả con của em.
Nên còm đầu tiên trong thớt này em cũng đã có ý kiến trùng với quan điểm của anh.
ĐVTC lỗi và chịu tất.
Ghi chú: ĐVTC có thể khác Nhà thầu, Hihihi.
Em đã làm ở khu vực này.
Cọc mua sẵn, thuê chở về, đơn vị đóng hoặc ép cọc cũng thuê luôn.
Nhà thầu có khi chỉ làm mố, trụ, đổ bê tông mặt cầu vì nếu là nhịp giản đơn thì dầm cầu cũng mua và thuê cẩu lao lắp hết. Khu vực này sử dụng vận tải thuỷ để chở và lao lắp dầm có khi còn rẻ hơn tự đúc và lao lắp.
lại réo châu thới nhể

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
lặn trong cống còn ok
thì bentonite bình thường thôi mà .
Lặn trong hố khoan cọc khoan nhồi thì không hề là bình thường đâu ạ.
Em lặn xuống đáy bể bơi khoảng 2m đã đau tai rồi.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Giải cứu thành công rồi. Ơn trời!

Chúc mừng gia đình cháu và chúc mừng lực lượng cứu hộ.
Ở chỗ khác mà cụ.
Có giống hiện trường đâu.

Lytuongquan

Xe tải

Vụ này là vụ khác nhé cụ

Marie Lee

Xe buýt

Không phải đâu cụ, đây là clip cứu bé gái 5 tuổi hôm trước.

hiep1750

Xe buýt
Em đang sợ nhà thầu hàn điểm mấy mối đơn giản khi nối hạ cọc nên bây giờ có cẩu (kéo) 2 đoạn cọc chưa bị chôn cũng đứt ngay mối nối, lực kéo đứt nhỏ hơn tải trọng bản thân 1 đốt cọc
Cứ hạ dc full casing D>1,2m đến đáy, luôn quay casing để phá ma sát, rồi đập đầu cọc hàn thép vào kích phá chối rồi cẩu cọc lên. Nếu đứt cọc thì chỉ có cách thả người xuống đập hàn thép cẩu tiếp thôi bạn

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Leean

Xe tăng
Đều là ăn cắp mà mợ Hoa. Cả một lũ ban bệ xúm vào ăn cắp, ăn cắp nhiều và đáng lên án hơn cháu bé mót sắt vụn nhiều...
Khi dự thầu thì vẽ đủ ra mọi chi phí, lúc làm thì cắt hết đi, lúc có chuyện thì khóc lóc kể khổ
Thôi cụ ạ, ta đừng nói về những chuyện như thế nữa, lại đụng chạm nhiêu người, chạm đến đâu đều đụng đến đấy, xã hội này nó vốn vậy rồi, trước giờ trên này tôi thấy rất phổ biến cái tư tưởng “ nếu có cơ hội thì cụ có tham nhũng không? Mình không tham nhũng thì thằng khác cũng tham nhũng thôi, tội gì không ăn”, cái tư tưởng đấy nó phổ biến và ăn sâu vào não rồi, mình lên án nó thì lại bị chụp cho cái mũ đạo đức giả ngay.

Euro2CityStar

Xe lăn

dao sắc không gọt được chuôi rồi

toimuondie

Xe container
Các vụ tương tự trên thế giới:

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cứ hạ dc full casing D>1,2m đến đáy, luôn quay casing để phá ma sát, rồi đập đầu cọc hàn thép vào kích phá chối rồi cẩu cọc lên. Nếu đứt cọc thì chỉ có cách thả người xuống đập hàn thép cẩu tiếp thôi bạn
Em cũng nghĩ nên dùng ống vách toàn phần.
Sau đó xói đất trong lòng vách, có thể dùng dung dịch khoan, bùn đất sẽ trào lên qua miệng vách.
Lúc đó cẩu cọc lên thì đơn giản hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng