[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

otoormoto

Xe tải
Dạ, cụ phải để xuôi tay, ép chặt hai vai theo hình tròn hướng ra trước ngực. Hoặc giơ hai tay lên cao rồi ép hai vai ra trước ngực.
Lúc đó phần vai có đường kính bé nhất.
Em ko rõ phản xạ khi bước hụt thì 2 tay sẽ thế nào nhỉ, nhưng chắc chắn không thể để xuôi theo thân mà hoặc cả 2 tay giơ lên trên hoặc 1 tay giơ 1 tay xuôi.

hai.tranhr

Xe container

MINHKD

Xe điện
Em ko rõ phản xạ khi bước hụt thì 2 tay sẽ thế nào nhỉ, nhưng chắc chắn không thể để xuôi theo thân mà hoặc cả 2 tay giơ lên trên hoặc 1 tay giơ 1 tay xuôi.
Giơ lên để bấu víu cụ ạ.

Anh Sam.

Xe đạp
Vì cái tư duy này nên người Việt Nam sang Nhật thường hay được ưu ái vào đồn vì tội trộm cắp. Ngắn gọn, không phải của mình mà lấy thì là trộm cắp.
Khái niệm mới à cụ? Trộm cắp là trộm cắp. Nói như cụ thì thay vì gọi nhặt ve chai thì nên gọi trộm cắp ve chai cho nhanh?

Jumping up

Xe tải
Chuyển động 24h vừa đưa tin vụ này. Có 1 bà đc phỏng vấn kể là khi mới rơi xuống mọi người có đưa dây xuống, cháu bé nắm lấy kéo lên đc 1m rồi buông dây :(

Anh Sam.

Xe đạp
Ai thuyết gì đâu cụ ơi? Giám đốc Sở GTVT ở đấy người ta thông tin thế thì người ta cũng phải dùng từ ngữ như thế, chứ không lẽ đang tình huống như này mà dùng từ ăn trộm ăn cắp?

Tức là những người liên quan trực tiếp tới vụ việc ko nói cháu bé trộm cắp. Còn những người ở tận đâu và chả liên quan gì như cụ thì kết luận cháu bé ăn trộm ăn cắp chăng?

sakai_yo

Xe lăn
Em vừa thấy thông tin là đã xói còn 5m trụ. Lực lượng cứu hộ là 350 người, quyết tâm xong trong đêm nay.

Chỉnh sửa cuối:

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Cầu mong cho bé đươc nhanh trở về!

Gionam72

Xe lăn
Đưa quân đội vào thì em nghĩ. Cháu bé vẫn còn sống.

111NoName111

Xe tải
Khái niệm mới à cụ? Trộm cắp là trộm cắp. Nói như cụ thì thay vì gọi nhặt ve chai thì nên gọi trộm cắp ve chai cho nhanh?
Ông nhặt ve chai ngoài bãi rác công cộng hay trong khu vực tư nhân !? Nếu ông nhặt cái quạt, hay cái bếp điện, chậu hoa... được vứt ra bãi rác thì đấy là nhặt ve chai, còn ông nhặt nó trong nhà người khác thì đấy là trộm cắp.
Tức là những người liên quan trực tiếp tới vụ việc ko nói cháu bé trộm cắp. Còn những người ở tận đâu và chả liên quan gì như cụ thì kết luận cháu bé ăn trộm ăn cắp chăng?
Không nói không có nghĩa là không phải. Phạm tội nhưng không bị truy tố không có nghĩa là không có tội, mà đơn giản là không bị xử.
Suy nghĩ văn minh lên.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ ấy là khi nào bỏ đi thì mới được nhặt mà cụ. Cụ đọc kỹ lại sẽ thấy ạ.

hamcuare!

Xe container
E đang xem vtv1, thấy 1 chị trung tuổi kể cháu còn tỉnh táo khi rơi xuống cọc, ae cn cũng lấy dây và cháu vẫn nắm đc dây rồi kéo lên đc 1m… tiếc là bayh vẫn chưa cứu đc cháu ra!

ductien.su

Xe tăng
Khi ko rõ nội tình, trong những vụ tai nạn thương tâm, nhất là trẻ em, ta nên đưa ra các nhận định trung dung.
Trộm cắp thường đi 1 mình, đây các cháu đi theo đoàn, ban ngày, có camera, có bảo vệ(may là có cả clip ghi lại sự việc) M.õm nhôm nhất cũng chỉ nên nói các cháu vào đây mót sắt vụn. Mót khác với trộm cắp
Cụ và mấy thánh vật bên trên làm ơn đưa ra chỉ 1 bằng chứng thuyết phục là các cháu bé vào đây ăn trộm, nếu không đúng là bị oánh dấu bôi vôi vào mồm đấy. Mạng ảo nhưng người có ảo đâu?
Có clip bảo vệ đuổi đi rồi mà các cháu vẫn cố tình quay lại khi bảo vệ ko ở đó cụ ah. Dựa vào tình hình h/tại nên các báo nói giảm nói tránh thôi. Chứ cố lẻn vào khu vực nào đó nhặt nhạnh mà ko đc ngta cho phép thì gọi là trộm cũng ko sai. Nó cũng tương tự như trẻ con ở quê trèo vào nhà người # vặt trộm trái cây rồi bị ngã tai nạn ấy.

Nói chung là chủ thầu cái công trình này quá đen đủi, mới đầu năm đã ăn ngay hạn quả tạ. Anh bạn em làm chủ thầu 1 công trình ở HD. Làm xong xuôi hết rồi chỉ chờ nghiệm thu, thế nào thằng lái xe xúc làm chết người. Rây mơ rễ má xxx vào điều tra thế là ko cho nghiệm thu. Chủ đầu tư nó cũng ì ra theo thế là anh bạn em mất mấy tỷ bạc vào đó chưa biết bao giờ mới đòi lại đc.

piano

Xe điện
Cách đây 4 năm, cũng có kì tích hang Tham Luông bên Thái. Hi vọng điều này lặp lại một lần nữa với cháu bé. Sẽ là 1 tin tốt lành đầu xuân

acjs

Xe tăng
Em vừa xem tin VTV, có vẻ lực lượng chức năng trong quá trình giải cứu chưa có giải pháp tối ưu, hoặc cũng có thể do chưa có kinh nghiệm với tình huống này.
Hy vọng vào kết thúc có hậu cho cháu.

Hoang Giang91

Xe tăng
Cứ hạ dc full casing D>1,2m đến đáy, luôn quay casing để phá ma sát, rồi đập đầu cọc hàn thép vào kích phá chối rồi cẩu cọc lên. Nếu đứt cọc thì chỉ có cách thả người xuống đập hàn thép cẩu tiếp thôi bạn
Cụ à dù khoan và đặt casing đến tận đáy cọc và đưa người xuống thì cũng chẳng làm gì dc. Nếu xuống dc kiểu thợ nặn với đường kính >1m thì cũng chẳng hàn họ hay đục khuyết BT dc gì (với điều kiện khô cong nhé), mà người xuống dc đến đấy cũng vinh danh anh hùng luôn. Em đã từng chứng kiến thợ nặn xuống chỉ mò và móc cáp vào búa bị đứt vào cáp trong hố khoan nhồi 30m. Thợ nặn trong điều kiện hố nước lẫn bùn sệt mà phải trả 50 triệu họ mới xuống, đương nhiên có ống thở ròng xuống theo. Thợ đóng tầu biển sịn nhé. Vì rất rủi ro nếu đang tác nghiệp mà 1 tảng thành vách lở là chôn sống luôn.

Chỉnh sửa cuối:

atoxet

Xe tăng
Ông nhặt ve chai ngoài bãi rác công cộng hay trong khu vực tư nhân !? Nếu ông nhặt cái quạt, hay cái bếp điện, chậu hoa... được vứt ra bãi rác thì đấy là nhặt ve chai, còn ông nhặt nó trong nhà người khác thì đấy là trộm cắp.

Không nói không có nghĩa là không phải. Phạm tội nhưng không bị truy tố không có nghĩa là không có tội, mà đơn giản là không bị xử.
Suy nghĩ văn minh lên.
Em (chắc là 1 trong số ít) cùng quan điểm với cụ. Em nhớ hồi bé hay đi xem tát ao, khi nào chủ nhà cho vào mót cá thì bọn trẻ con (và người lớn) mới được nhảy xuống, còn cứ nhặt cá trước khi chủ nhà cho phép thì bị thu lại cũng phải chịu vì đó là ăn trộm.
Nói chung cháu bé đã phải trả một cái giá quá đắt cho việc làm của mình nên không ai muốn trách thêm làm gì. Sau vụ này hi vọng sẽ có nhiều kinh nghiệm được rút ra.

Trạng thái
Thớt đang đóng