[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

sthd

Xe lăn
Em vừa xem tin VTV, có vẻ lực lượng chức năng trong quá trình giải cứu chưa có giải pháp tối ưu, hoặc cũng có thể do chưa có kinh nghiệm với tình huống này.
Hy vọng vào kết thúc có hậu cho cháu.
đã quyết phương án khoan xung quanh để nhấc cọc lên rồi. đến giờ này đã khoan được 31/36 m rồi. trong đêm nay sẽ khoan xong và nhấc được cọc lên. cầu trời cho cháu còn khỏe. cầu trời nước không ngập trong cọc.

New car 2023

Xe container
Em vừa xem tin VTV, có vẻ lực lượng chức năng trong quá trình giải cứu chưa có giải pháp tối ưu, hoặc cũng có thể do chưa có kinh nghiệm với tình huống này.
Hy vọng vào kết thúc có hậu cho cháu.
Cái gọi là Kinh nghiệm cứu hộ, kể cả với Cứu hộ 1 tòa nhà cao tầng bị sập do động đất, ví dụ thế, nghe có vẻ kinh điển, nhưng mỗi lúc mỗi vụ mỗi khác bác ạ.
Hay cháy nổ cũng vậy.

Nữa là vụ này, kinh nghiệm là 0.00.
Họ đang mò mẫm. Và đấy không hề là 1 sự trách móc.

New car 2023

Xe container
đã quyết phương án khoan xung quanh để nhấc cọc lên rồi. đến giờ này đã khoan được 31/36 m rồi. trong đêm nay sẽ khoan xong và nhấc được cọc lên. cầu trời cho cháu còn khỏe. cầu trời nước không ngập trong cọc.
Thế ạ bác.
Tức là, tôi hiểu là, hy vọng thấp quá nên họ chấp nhận khoan như trên, và cả cầu nguyện nữa.

4banhxequay

Xe điện
Quy luôn trách nhiệm cho bên tư vấn giám sát và đơn vị thi công, chủ đầu tư rồi. Nêu rõ là đã không kiểm tra giám sát làm đúng quy trình là phải có vật che đậy ống bê tông ly tâm
Giờ này 3 ông phụ trách dự án của NT, TVGS, CĐT chân tay đang đánh loto hết rồi,
Cứ hạ dc full casing D>1,2m đến đáy, luôn quay casing để phá ma sát, rồi đập đầu cọc hàn thép vào kích phá chối rồi cẩu cọc lên. Nếu đứt cọc thì chỉ có cách thả người xuống đập hàn thép cẩu tiếp thôi bạn
Cụ cứ full casing mãi. Cụ có máy ocsilator ở đâu thì mang đến giúp cái.

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này tóm tắt cho e sao vụ này cứu lại khó khăn thế đc ko?

sthd

Xe lăn
Nói chung cháu bé đã phải trả một cái giá quá đắt cho việc làm của mình nên không ai muốn trách thêm làm gì. Sau vụ này hi vọng sẽ có nhiều kinh nghiệm được rút ra.
trẻ con không có tội.
10 tuổi, còi dí còi dị (lọt cả xuống ống D250 ), ăn không đủ, dạy dỗ không có, cháu bé sẽ hình thành nhận thức thế nào?
Đúng là cháu bé đã ăn trộm. nhưng chắc chắn cháu bé không biết rằng đấy là ăn trộm. cháu bé cũng không biết rằng có pháp luật và đi vào đấy nhặt sắt là vi phạm pháp luật.

cháu bé chỉ biết rằng có thể vào đó, có thể nhặt được gì đó để đổi lấy cái kẹo. thế thôi.

ngay bây giờ nhiều trẻ con ở mình vẫn không biết sữa là gì.
đừng lấy pháp luật ra nói chuyện với các cháu.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Ko liên quan thì nói làm gì thế cụ ơi? Cụ ko nói cụ thể cháu bé nhưng theo cách cụ nói thì bất kì công trường nào thì phụ nữ và trẻ em quanh đó cũng là dân trộm cắp?
Cụ nói lệch rồi, PN và Trẻ em mò vào công trường thì là trộm cắp, còn quanh đó thì ai biết được?

raisomoon

Xe tăng
E đang xem vtv1, thấy 1 chị trung tuổi kể cháu còn tỉnh táo khi rơi xuống cọc, ae cn cũng lấy dây và cháu vẫn nắm đc dây rồi kéo lên đc 1m… tiếc là bayh vẫn chưa cứu đc cháu ra!
Khả năng lớn là trong ống có nước bùn từ trước nữa, vì đây là đất ruộng gần sông nên nước ngấm thấm qua các mối nối là có.

Rất tiếc là cháu bé quá nhỏ, ko gian lại chật chội nên bỏ lỡ mất thời gian vàng 10-30' đầu tiên đó

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Giờ này 3 ông phụ trách dự án của NT, TVGS, CĐT chân tay đang đánh loto hết rồi,
Cụ cứ full casing mãi. Cụ có máy ocsilator ở đâu thì mang đến giúp cái.
Em chưa hiểu full casing là thế nào, cụ có thể nói thêm chút dc k?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
trẻ con không có tội.
10 tuổi, còi dí còi dị (lọt cả xuống ống D250 ), ăn không đủ, dạy dỗ không có, cháu bé sẽ hình thành nhận thức thế nào?
Đúng là cháu bé đã ăn trộm. nhưng chắc chắn cháu bé không biết rằng đấy là ăn trộm. cháu bé cũng không biết rằng có pháp luật và đi vào đấy nhặt sắt là vi phạm pháp luật.

cháu bé chỉ biết rằng có thể vào đó, có thể nhặt được gì đó để đổi lấy cái kẹo. thế thôi.

Bác ơi bảo vệ họ đuổi cả trăm lần rồi. Nói chuyện có lí tí đi!

polizia

Xe container
Vụ bé trai rơi xuống hố bê tông 35m: Lực lượng công binh vào cuộc giải cứu

Sao ko điều công binh vào ngay từ đầu hả các cụ. Phải cần giấy phép gì ạ?
Thú thật em chỉ tin vào lực lượng bên Quân đội thôi :|
Điều cho nghe có vẻ đầy đủ chứ công binh cứu hộ cứu nạn sao bằng cứu hoả. Đúng ra ngay từ đầu điều đội cứu nạn ở Sài Gòn về vì họ chuyên nghiệp hơn.

Muon_biet

Xe cút kít
Em ko rõ phản xạ khi bước hụt thì 2 tay sẽ thế nào nhỉ, nhưng chắc chắn không thể để xuôi theo thân mà hoặc cả 2 tay giơ lên trên hoặc 1 tay giơ 1 tay xuôi.
Theo em không phải là bước hụt, mà là cháu bé bị trượt từ trên miệng hố đất rơi thẳng xuống lỗ cọc luôn.

ductien.su

Xe tăng
trẻ con không có tội.

Nói chung là hỏi tội bố mẹ cháu, đẻ ra vì sướng nhưng thiếu trách nhiệm. Rồi gây ra những chuyện tai bay vạ gió, làm tổn hại tới cá nhân + gia đình những người #.

ductien.su

Xe tăng
đặt mình vào nhận thức của đứa trẻ 10 tuổi, không đi học và bụng đói cồn cào xem
Cái này phải hỏi bố mẹ cháu bé cụ ah, ko nên đẩy trách nhiệm cho người ngoài. Kiểu như con hàng xóm đói thì nhà mình phải cho nó vào kiếm cái ăn.

Nguoituhanh126

Xe hơi
Em lấy ảnh chụp trên cao này từ báo Tuổi Trẻ để các bác chém gió phần rào chắn, em không theo phe nào. Xung quanh ao hồ, đổng ruộng như này đúng là khó cho đội cứu hộ.

Trạng thái
Thớt đang đóng