[Funland] Nó hiền lắm, nó chả cắn ai đâu

inovavgj

Xe container
Cụ giống em , nhắc chủ chó mấy lần nó bảo : tại mày thấy chó cứ xuỵt xuỵt đuổi nó mới định cắn.

Ơ thế nó chạy ra cửa nhà tôi ỉa bậy , đái bậy thì tôi chả phải đuổi à ? Hay kệ nó ỉa cho sướng xong ai dọn ?

Nhiều khi ko phân biệt đc chủ với chó luôn

Lịt pẹ nhắc mà cay, mấy thằng chủ dạng này nó cũng húng không khác gì con chó nó nuôi. Như thằng đầu cầu thang chỗ em ở, tđn toàn béc giê với chó mực đen xì to vật thả ra chạy nhông nhông, nói có chửi có mà vẫn thế.

mrrekl

Xe tải
Nhiều cụ chửi nghe buồn vãi, chả tự dưng con chó nó đc con người cho là bạn, những gì loài chó đem lại cho loài người thì quá nhiều cái chỉ cần google là biết, trẻ con mà có con chó làm bạn lớn lên đa phần rất tình cảm và sống chan hòa, người còn cắn nhau nữa là con chó, nó do chủ, do tai nạn không mong muốn mà thôi, đừng vơ đũa cả nắm với con vật đã làm bạn từ ngàn đời.

mrrekl

Xe tải
Con này còn không sủa luôn chứ đừng nói cắn :))

Cty Cửa Việt Nam

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em kịch liệt phản đối nuôi cho to rồi không có biện pháp xích để cho nhà mình gây thương tích cho người xubg quanh, cần có biện pháp với chủ nuôi

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Pit dữ bản chất.
Em có đứa bạn nuôi, nó yêu quý và không hề nuôi để chiến đấu mà con chó vẫn dữ dằn hơn những dòng khác nhiều, hay cắn chó, gia súc hàng xóm.
Lật lại vấn đề, các dòng khác nuôi thiếu hiểu biết đâu có sao.
Theo em thì pit nên bị kiểm soát chặt
Bọn này ý kiến nó thù mình ngay cụ ơi, tốt nhất nên lẳng lặng cho nó cục bả cho yên thân xóm làng
Vấn đề là chó khác khi cắn người thì chủ/người khác đánh/quát là nó nhả, chứ cái của nợ pitpull thì chỉ chém/đập chết may ra nó mới nhả.
Đồng ý với cụ phần lớn là do nuôi dạy nhưng giống chó khác có lỗi trong dạy bảo nó cũng không cắn chết người bao giờ.
Lão đuỹ tính gê=)) em ưng !
Haha vấn đề đang nóng, cụ tranh luận nhiều làm gì cho mệt.,

Nhà cháu cũng quý chó lắm, nhưng quan điểm trong việc này thì vẫn phải cách ly chó dữ với không gian riêng trẻ nhỏ.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Chuẩn lão ! Em đã nói rồi. Lỗi do thằng nuôi chó. Đ.éo phải tại con chó.
nhà em còn nuôi cả con sư tử cái mà em còn éo sợ. pít nà cái mệ dì

X0000

Xe điện
Bao nhiêu vụ pitbull cắn người rồi, loại này nó mà cắn thì ... X_X
Ghê thật, đấm đá, gậy đập, mũ bảo biểm phang, chích điện, ... mà nó nhả xong lại xông vào chiến tiếp

edc

Xe lăn
Toàn lũ mất dạy mới nuôi giống chó này trong nhà. Sao éo ra lệnh cấm nuôi thứ chó pitbull này, coi đó là thú dữ, thằng nào nuôi trong nhà đập chết mẹ nhỉ
Gấu em bảo. Đã có rất nhiều ca, cháu trai bị chó cắn nát hay chén mất tr!m cụ. Tội lắm

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều cụ chửi nghe buồn vãi, chả tự dưng con chó nó đc con người cho là bạn, những gì loài chó đem lại cho loài người thì quá nhiều cái chỉ cần google là biết, trẻ con mà có con chó làm bạn lớn lên đa phần rất tình cảm và sống chan hòa, người còn cắn nhau nữa là con chó, nó do chủ, do tai nạn không mong muốn mà thôi, đừng vơ đũa cả nắm với con vật đã làm bạn từ ngàn đời.
Chủ yếu là nói về cái con chó săn pitbull cụ nhé. Chó có nhiều loại chó. Sao cứ phải chọn cái loại chó có nguy cơ gây hại cao cho người khác thế. Bố tổ mấy ông sỹ diện hão. Người làm sao của làm vậy

starview

Xe tăng
Đồng ý chó là bạn nhưng không có nghĩa chó nào cũng là bạn nhất là những loài thuộc giống chó săn. Bao nhiêu vụ rồi, chả nhẽ để cắn chết người mới ra tay sao. Cụ thử đặt địa vị con/ cháu mình bị như trên xem cụ có muốn xiên cho nó phát không?

echnikj

Xe container
Có thể xịt hơi cay được không ạ?
Có clip trong topic đấy cụ, xịt cay, đập vào đầu, xách ngược lên nhưng nó càng cắn hăng.
Gấu em bảo. Đã có rất nhiều ca, cháu trai bị chó cắn nát hay chén mất tr!m cụ. Tội lắm
hồi bé em cũng hay bị chó cắn, 1 lần nó đớp rách đũng quần, may là nó đớp vào đùi, lên lý nữa thì em toi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tuy cùng là giống chó, nhưng Pitbull phải xếp ngang hàng với các thú vật hoang dã và cấm nuôi trong sinh hoạt dân cư (rắn, cá sấu, hổ,..).
Ở Hà Lan và một số nước châu Âu là nó có danh sách một số loại chó dữ bị cấm nuôi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Các nước như Canada, Pháp, Anh, New Zealand hay Phần Lan đã cấm loài chó này từ nhiều năm trước vì đánh giá rằng đây là loài động vật quá nguy hiểm khi sinh sống với con người trong gia đình.

Các chuyên gia cho rằng chó pitbull có bản năng hoang dã và hung dữ tự nhiên, các vụ tấn công do pitbull đều để lại chấn thương nghiêm trọng hoặc tử vong.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Mới đây vào ngày 16 tháng 11, thành phố Thành Đô, Trung Quốc đã ra lệnh cấm nuôi chó tại nhiều khu vực. Cụ thể, lệnh được thiết lập đối với 22 loài “chó dữ” bên dưới:

(Nguồn ảnh: baijiahao)
Nhiều khu vực tại Thành Đô được thí điểm thi hành lệnh cấm: khu Vũ Hầu, khu Thành Hoa, khu Kim Ngưu, khu Cẩm Giang, khu Thanh Dương và khu Cao Tân. Tại những khu vực này nếu công an thành phố phát hiện thấy các giống chó kể trên, sẽ bị “thanh trừng” ngay.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Top 5 giống chó bị cấm nuôi tại một số quốc gia trên thế giới

Giống chó PitBull
Có lẽ những người yêu chó không còn xa lạ với giống chó này. Mỗi khi nhắc tới Pitbull, mọi người thường nghĩ ngay tới những tai tiếng của chúng, những chú chó hung dữ thường cắn xé những động vật khác. Thực chất, Pitbull là giống chó chuyên sử dụng cho những cuộc đi săn của con người. Chúng còn tham dự bộ môn thể thao đẫm máu cắn xé lẫn nhau để đem lại vui thú cho chủ nhân. Phần lớn những người này đều huấn luyện Pitbull theo hình thức chó chiến.

Giống chó Pitbull. Ảnh Internet
Đã có quá nhiều vụ tấn công người và các động vật khác gắn liền với giống chó này vì vậy nhiều quốc gia trên thế giới đã hạn chế việc nuôi dưỡng giống chó này để giảm thiểu những tai nạn đáng tiếc. Tuy nhiên, giống chó Pitbull cực kỳ thông minh và trung thành. Tâm lý và trưởng thành của chó ảnh hưởng rất nhiều từ chủ nhân. Việc cho tiếp xúc với môi trường bên ngoài từ nhỏ sẽ giúp chúng dễ dàng hòa nhập hơn.

Một số quốc gia cấm giống chó này chính là Anh Quốc, Canada, một số bang ở Mỹ như Florida…

Giống chó Tosa Inu
Đây là giống chó cỡ bự có chiều cao tới 60-70cm và cân nặng có thể lên tới 100kg. Chúng được lai tạo từ chó Nhật bản địa và các giống chó khác như Ngao hoặc chó Bull. Chúng được sử dụng cho các trận đấu truyền thống của người Nhật. Chúng khi tấn công cực kỳ dữ dội không sủa nhiều mà lao vào nhau tấn công trong im lặng.

Tosa inu. Ảnh Internet
Có một số quốc gia cấm nuôi giống chó này chính là Anh Quốc, Na Uy, Đan Mạch, Thổ Nhĩ Kỳ, Malaysia, New Zealand.

Fila Brasileiro
Được biết với cái chó Ngao Brazil chuyên sử dụng để săn các loài thú dữ và bảo vệ con người khỏi chúng. Chúng cực kỳ thiện chiến, dũng mãnh và hung dữ. Để có thể nuôi dưỡng được giống chó này yêu cầu bạn cần phải là người cứng rắn nghiêm khắc. Mọi mệnh lệnh của chủ nhân cần rõ ràng và nhất quán.

Fila Brasileiro. Ảnh Internet
Nếu được huấn luyện và tiếp xúc bên ngoài từ nhỏ chúng sẽ dễ dàng thích nghi và trung thành tuyệt đối. Khi phát hiện ra mối nguy hiểm, chúng sẽ sẵn sàng bảo vệ chủ nhân của mình cho dù có phải xả thân tính mạng. Anh Quốc là một quốc gia cực kỳ nghiêm khắc trong việc sở hữu và nhân giống các giống chó. Fila Brasileiro cũng không phải là một ngoại lệ.

Chó Presa Canario
Giống chó này có xuất xứ từ Tây Ban Nha được người nông dân tại đây nuôi để phục vụ mục đích giải trí. Những cuộc đấu chó thường rất đẫm máu. Sau này, những cuộc thi đấu như vậy là không hợp pháp tuy nhiên có lẽ bản tính hung dữ đã ngấm vào người giống chó này khiến chúng trở thành một trong nhiều giống chó bị cấm tại Úc và New Zealand.

Chó Presa Canario.Ảnh Internet
Cũng gắn liền với giống chó này là vụ việc thương tâm khi chúng cắn chết một huấn luyện viên bóng vợt.

Giống chó Dogo Argentino
Dogo là giống chó khổng lồ xuất thân từ Argentina. Được tạo thành từ rất nhiều giống chó khác nhau và có nét tương đồng với giống Cordoba. Chúng được tạo ra với mục đích bảo vệ và đi săn thú rừng. Một chú chó Dogo có thể đi săn cả sư tử lẫn động vật to lớn khác.

Bản tính hiếu chiến và hung dữ khiến chúng trở thành một trong nhiều giống chó cực kỳ khó kiểm soát và bị cấm bởi các quốc gia trên thế giới như Úc, New Zealand và Bồ Đào Nha.

Cách chăm sóc chó Dogo. Ảnh Internet

Boykinhdi

Đi bộ
Giống chó này nên cấm. Trước gần nhà e có hội tụ tập huấn luyện bọn này để chọi nhau. Có hôm cắn nhau be bét máu trông kinh bỏ mẹ. Đi qua nó nhìn chỉ sợ đớp cho phát thì toi.

HN_2012

Xe tăng
Nhân vụ này đề nghị A Trung CT ra quyết định cấm nuôi loại chó này, ai đang nuôi bắt buộc phải tiêu hủy. Phát hiện còn tồn tại loại chó này, chủ tịch phường bị cách chức ngay.
Ơ, em trường là chung "chó" chứ lại trung quốc hả cụ. :D

Js.Giang

Xe đạp
Thôi các cụ ơi giờ chó nó chạy đầy đường ấy chứ
Mà chúng nó cũng hiền lắm chả mấy khi cắn đâu chỉ sủa doạ người thôi ấy mà :D