[Funland] Nó hiền lắm, nó chả cắn ai đâu

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chơi với vài con pit nổi tiếng rồi cụ nhé. Lí giải của cụ không hợp lí đâu, pit là dòng chó chiến và bản chất nó dữ tợn. Đây là dòng nguy hiểm thực sự.
Chuẩn cụ luôn. Cụ Leo cứ bao biện.

Traubotube

Xe điện
Chuẩn lão ! Em đã nói rồi. Lỗi do thằng nuôi chó. Đ.éo phải tại con chó.
Cũng k thể đổ lỗi cho chủ chó hoàn toàn.
Em nói ví dụ như nhà họ hàng em nuôi chó Phú Quốc,nó vừa to vừa khoẻ. Mỗi lần gặp em nó lao lên,nhảy vồ vào mừng,hoặc dắt nó đi chơi nó lôi đi xềnh xệch.
Đấy là e còn có sức khoẻ. Chứ các bà rồi đội trẻ con mà nó lao vào mừng như thế e đoán chỉ có đi viện

echnikj

Xe container
Do cả 2. Bản chất con chó ấy nó là như thế rồi. Nuôi mịa con nào nó lành tý xem nào. Mục đích nuôi chó của các cụ là gì?
Chuẩn rồi.
"Ôi tôi nuôi nó hiền lắm vì tôi biết cách nuôi" ngụy biện.
Nếu muốn nuôi để ngoan hiền thì nó đã đ.éo chọn pit để nuôi.

NNS

Xe ngựa
Nhiều quốc gia nó cấm luôn loài chó này, vì nó là chó chiến, bản năng thú dữ của nó chạy sẵn trong máu rồi, khi nó điên lên kể cả chủ nó cũng xơi, ối vụ nó xơi chủ nó rồi, còn các vụ cắn người, cắn chó khác nhiều nhan nhản

harrynh

Xe container
Khốn nhất là sáng sớm giờ mọi gn đang đi tập thể dục thì 1 đống các loại cho đc thả rông đi vệ sinh, chủ thì éo thâý mặt đâu nói gì rọ mõm.

PeonyNguyen

Xe buýt
Luồn dây qua cổ rồi nhắc lên cao nó sẽ nhả, nhưng lúc đó ai dám luồn :D
Nó có xu hướng chỉ tấn công 1 mục tiêu duy nhất đến khi con mồi gục thôi cụ ạ, nên người khác vẫn bình tĩnh xử lý được. Bố mẹ nào có con bị cắn chả mong nó nhả con mình ra mà quay sang cắn mình cũng được ý chứ.

NamTruc

Xe hơi
Em là em rất kết phong trào. Chó ra đường không có rọ mõm thì coi như chó hoang. Đập chết ăn thịt. Chứ tối đi dạo quanh công viên toàn cái thể loại to như con bê con đi kèm lời kêu trấn an của chủ: Nó hiền lắm, nó không cắn đâu. Vâng nó sẽ không cắn cho đến lúc nó CẮN

deep

Xe tải
Theo em cứ con chó gây án như nào thì quy đúng tội đó cho chủ. Chó cắn chết người thì chủ chó tội giết người!

matizvan2009

Xe ba gác
Kết nhất câu này của cụ chủ: ;))
"Nhiều nhà nuôi chó mà em chả phân biệt được đâu là chó đâu là chủ"
Em hay kể chuyện này dù nhàm rồi
Bà già kia thấy thằng dắt chó đi dạo nên hỏi
Mày dắt con khỉ đi đâu thế
Ơ bà ơi, đây là chó cơ mà
Ơ, tao hỏi con chó cơ mà

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nó có xu hướng chỉ tấn công 1 mục tiêu duy nhất đến khi con mồi gục thôi cụ ạ, nên người khác vẫn bình tĩnh xử lý được. Bố mẹ nào có con bị cắn chả mong nó nhả con mình ra mà quay sang cắn mình cũng được ý chứ.
Theo cụ nhỡ nó cắn trẻ thì có cách xử lý nào nhanh nhất ko ạ

Duong Kha

Xe hơi
Với xóm em ở thì chó nào em cũng ghét, toshiba chủ chó cứ thả cho đi vệ sinh bậy ra ngõ.
Em đã sử dụng bả chuột trộn với thịt rang cháy cạnh tẩm húng lìu rải vài chỗ vào sáng sớm và đã có con đã được hóa kiếp.
Các cụ dùng thuốc độc như đùa ấy nhỉ.
Lão gần chỗ em tí chết đứa con vì tội để bả chuột bẫy chuột chân giường, đứa nhỏ thấy lạ định bỏ vào mồm. May mà ông đứa bé nhìn thấy ngăn kịp, 9 tháng nhỡ mà cắn phát thuốc nào cứu được.
Em không đồng tình nuôi pit vô tội vạ nhưng càng không đồng tình với cách cụ làm. Trẻ con tò mò ngộ nhỡ nó bỏ vào mồm thì cụ tính sao?
Chưa kể chó là loài vật trung thành, đáng mến.
Bao giờ NN có chế tài xử nghiêm cho những thằng trộm chó và phạt nặng cả những thằng chủ chó để chó nhà ỉa bậy ngoài đường thiên hạ mới bớt loạn.

PeonyNguyen

Xe buýt
Theo cụ nhỡ nó cắn trẻ thì có cách xử lý nào nhanh nhất ko ạ
Em cũng đang hóng giải pháp từ các cụ thông thái và hiểu về pitbull đây. Các vị nuôi nó thì có vẻ không muốn chỉ. Ta tự tìm hiểu vậy

Duong Kha

Xe hơi
Có thể xịt hơi cay được không ạ?
Em nói đùa thôi, chứ pit muốn tháo có kĩ năng là được, chỉ sợ cụ cuống k dám thì mạnh tay cho phát vào tim.
Bọn này say máu miễn nhiễm với đau đớn nên cụ chỉ có 2 lựa chọn 1 là giết nó 2 là làm đúng kĩ thuật gỡ pit khỏi mồi

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Pit mà luộc, hấp, nhựa mận là không có ngon. ;))
Em cũng muốn trả thù, lão gọi double lên coi như phần của e luôn nhá :D
Nhắn gọi Triple lên coi như em cũng
Lên mâm được rồi, chè tam rượu tứ.

Em tôn trọng tình yêu với loài chó của một số cụ thích nuôi và yêu chó, nhưng vui lòng nuôi có văn hoá, vì mọi người nữa.

Còn em là em cũng rất yêu chó, nhất là khi ra Hoàn Béo gọi đĩa chặt vs đĩa nướng, trời se se này thêm cút rượu nữa, chẹp chẹp ;;)

canhhoabatdiet

Xe container
Bọn bạn em mỗi khi thịt chó đều phân công em mỗi việc, giữ cho nó cắt tiết. Em có kiểu 2 tay tóm cổ nhấc bổng con chó 20kg lên cho thằng bạn cứ bình tĩnh trói, con chó chỉ kêu ặc ậc chứ ko cắn được. Gần nhà em cuối quán thánh (gần trung tâm thể thao quận ba đình) có nhà nuôi 1 con pit này thả rông ko rọ, lần nào đi bơi qua thấy nó ngửi ngửi chân em, em đều thầm nghĩ cỡ con này nếu nó ngoạm mình có đủ sức bẻ gãy hàm nó như Kinh Kông bẻ gãy hàm Khủng Long trong phim không. Em tin với thể lực em có thể bẻ gãy hàm hay gãy cổ chó ta cỡ 20-30kg, với con này em chưa biết nhưng nếu nó ngoạm chắc chắn em sẽ thử bẻ gãy cổ nó xem khó đến đâu.
Cụ có thể bẽ gãy cổ pitbull lúc cụ chưa bị cắn. Nhưng khi bị cắn rồi thể lực cụ xuống vì đau đớn. Nó quay sang ngạm cổ cụ đấy

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
C
https://vtc.vn/be-gai-2-tuoi-bi-cho-pitbull-lao-vao-can-xe-dan-dap-chet-cho-giai-cuu-nan-nhan-d464818.html

Chiều 23/3, lãnh đạo Công an xã Tri Thủy, huyện Phú Xuyên, Hà Nội cho biết, địa phương vừa xảy ra vụ việc chó Pitbull cắn cháu bé 2 tuổi phải nhập viện.
Trước đó vào chiều 20/3, một bé gái 2 tuổi đang chơi trước cổng nhà hàng xóm thì bị con chó Pitbull của chủ nhà giật đứt xích, lao vào cắn xé.

"Thấy vậy, mẹ cháu bé và chủ nhà đã lao vào giật con chó nhưng không được. Chỉ đến khi hàng xóm mang xà beng ra đánh chết con chó thì mới giải cứu được cháu bé", vị công an xã cho hay.
Ngay sau đó, cháu bé đã được đưa đi Bệnh viện Xanh Pôn để điều trị.
Vị lãnh đạo công an xã cho hay, thường ngày thì cổng của gia đình nuôi chó Pitbull đóng cửa, và con chó cũng được xích. Tuy nhiên, vào thời điểm xảy ra sự việc thì cổng lại không đóng.
Sau khi xảy ra sự việc, hai gia đình đã thỏa thuận tự giải quyết với nhau.
Hiện cháu nhỏ vẫn đang tiếp tục được điều trị tại Bệnh viện Xanh Pôn.

Nhiều nhà nuôi chó mà em chả phân biệt được đâu là chó đâu là chủ @@
Con nào mõm ngắn, sủa to là chủ,con nào mõm dài sủa nhỏ là chó!