[Funland] Nó hiền lắm, nó chả cắn ai đâu

Đào Tử Thi

Xe container
cường điệu tý cho vui cụ ah, nhưng đúng là em chưa ngán con nào cả, kể cả mấy con béc to đùng em đã từng gặp, mặc dù nếu chúng nó cứng thì một nhát là em đi luôn, nhưng được cái phải vía chưa gặp con nào manh động cả
Mình đàng hoàng nó chỉ oẳng cái rồi lại buông tha cho mình ngay ấy mà, kể cả chó đàn :))

BMW_X7

Xe điện
Xà beng là công cụ xây dựng, ... mặc dù dùng để tấn công có tính sát thuơng cực cao tuy nhiên nó có khối lượng rất nặng và không cơ động. Đập con chó trượt, nó nhao vào cắn lại thì có trời cứu. Nhất là bọn Pit. Bọn chó dấy dai sức và lì lợm. Đập 1 phát không knock out nó thì xác định nhé!
kiếm đoạn dây thừng hoặc dây dù quấn quanh cổ nó thít thật chặt cho hết thở, em nghĩ thế là nhanh nhất, chứ loại này 2 phát ko hạ được nó thì nó càng hăng máu ạ

BMW_X7

Xe điện
Bọn bạn em mỗi khi thịt chó đều phân công em mỗi việc, giữ cho nó cắt tiết. Em có kiểu 2 tay tóm cổ nhấc bổng con chó 20kg lên cho thằng bạn cứ bình tĩnh trói, con chó chỉ kêu ặc ậc chứ ko cắn được. Gần nhà em cuối quán thánh (gần trung tâm thể thao quận ba đình) có nhà nuôi 1 con pit này thả rông ko rọ, lần nào đi bơi qua thấy nó ngửi ngửi chân em, em đều thầm nghĩ cỡ con này nếu nó ngoạm mình có đủ sức bẻ gãy hàm nó như Kinh Kông bẻ gãy hàm Khủng Long trong phim không. Em tin với thể lực em có thể bẻ gãy hàm hay gãy cổ chó ta cỡ 20-30kg, với con này em chưa biết nhưng nếu nó ngoạm chắc chắn em sẽ thử bẻ gãy cổ nó xem khó đến đâu.
cụ chất đấy nhỉ, nhưng chắc cụ cũng có thể lực, chứ con pibul này nghe nói có cắn nó khóa hàm,nó ko nhả ra, vậy cụ phải bẻ gẫy xương hàm nó
em đang nghĩ nếu bị tấn công, làm sau cho nó tắc thở nhanh nhất thì nếu có đoạn dây quấn chặt cổ nó, nó có tắc thở nhanh ko ạ, chứ người thường mà tay ko chống lại nó chắc khó
có dịp cụ thử thử sức với con pibul này xem sao. em ghét chó, ghét các nhà nuôi chó to

Cty Cửa Việt Nam

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Biết đây là loại chó rất nguy hiểm nhưng một số người thích thể hiện vẫn cứ nuôi và không có biện pháp bảo vệ những người xung quanh, đến khi xảy ra hậu quả thường rất nghiêm trong

thngaylangthang

Xe ngựa
Nhiều cụ chửi nghe buồn vãi, chả tự dưng con chó nó đc con người cho là bạn, những gì loài chó đem lại cho loài người thì quá nhiều cái chỉ cần google là biết, trẻ con mà có con chó làm bạn lớn lên đa phần rất tình cảm và sống chan hòa, người còn cắn nhau nữa là con chó, nó do chủ, do tai nạn không mong muốn mà thôi, đừng vơ đũa cả nắm với con vật đã làm bạn từ ngàn đời.
Chó đã làm bạn với người từ rất lâu rồi, em đồng ý với cụ, nhưng nó vẫn là con vật ạ.

lum_dong_tien

Xe tăng
Toàn lũ mất dạy mới nuôi giống chó này trong nhà. Sao éo ra lệnh cấm nuôi thứ chó pitbull này, coi đó là thú dữ, thằng nào nuôi trong nhà đập chết mẹ nhỉ
Em rất yêu chó nhưng đành phải đồng tình quan điểm với cụ :(

harrynh

Xe container
Em chưa nghĩ ra là nhiều ng bị lệch lạc cái gì mà họ cứ phải nuôi, dùng, mặc những thứ kinh dị ngược lại với đa số trong cộng đồng.

Xe thả hình

Xe tăng
Gấu em bảo. Đã có rất nhiều ca, cháu trai bị chó cắn nát hay chén mất tr!m cụ. Tội lắm
Chưa gắn cuộc đời chủ chó với con chó, hay chủ chó và người nhà chủ chó bị chết vì con chó, hay vì con chó mà bị trả thù thì còn nhiều ca đáng tiếc như này.

Huyqltt

Xe tăng
Loại chó này đến becgie còn phải sợ nó. 1 khi nó đã cắn thì rất ít khi chịu nhả ra. Chỉ có đánh chết nó hoặc bị thương rất nặng nó mới chịu nhả. May mà cháu bé bị cắn vào chân chứ nếu mà cắn vào mặt hoặc cổ thì....ko biết chuyện j xảy ra.

7usd

Xe điện
Trước khu em cũng có vụ này, hàng xóm phi vào nhà lấy con kiếm Nhật chém phát đứt đôi người con chó mà răng nó vẫn ko nhả. Khiếp thật.

B2 Spirit

Xe tải
E công nhận chó nào cũng hiền cả:))

Chỉ cần thực thi thật mạnh và nghiêm túc những luật về an toàn, đặc biệt là chó. Nâng chế tài phạt đến mức đi tù đối với chủ chó không quản lý được vật nuôi. Như vậy sẽ thuyên giảm đáng kể. Tuyên truyền nâng cao nhận thức cũng là một vấn đề lớn. Hy vọng sự việc này cùng những việc đau lòng khác rồi sẽ không còn xảy ra.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Trước khu em cũng có vụ này, hàng xóm phi vào nhà lấy con kiếm Nhật chém phát đứt đôi người con chó mà răng nó vẫn ko nhả. Khiếp thật.
Tàng trữ kiếm Nhật cũng đáng sợ như nuôi con chó dữ :)

Shadow381

Xe điện
cụ chất đấy nhỉ, nhưng chắc cụ cũng có thể lực, chứ con pibul này nghe nói có cắn nó khóa hàm,nó ko nhả ra, vậy cụ phải bẻ gẫy xương hàm nó
em đang nghĩ nếu bị tấn công, làm sau cho nó tắc thở nhanh nhất thì nếu có đoạn dây quấn chặt cổ nó, nó có tắc thở nhanh ko ạ, chứ người thường mà tay ko chống lại nó chắc khó
có dịp cụ thử thử sức với con pibul này xem sao. em ghét chó, ghét các nhà nuôi chó to
Đấy là em nói chuyện thế chứ nghe nói giống này chỉ đâm dao đúng chỗ mới hạ được, đâm lung lung hoặc đánh càng làm nó điên hơn, nhưng dao ko phải lúc nào cũng có nên chỉ có đôi tay làm sao hiệu quả nhất, ko bẻ hàm được nó thì bóp chọc mù mắt nó may ra.

Cty Cửa Việt Nam

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉ cần thực thi thật mạnh và nghiêm túc những luật về an toàn, đặc biệt là chó. Nâng chế tài phạt đến mức đi tù đối với chủ chó không quản lý được vật nuôi. Như vậy sẽ thuyên giảm đáng kể. Tuyên truyền nâng cao nhận thức cũng là một vấn đề lớn. Hy vọng sự việc này cùng những việc đau lòng khác rồi sẽ không còn xảy ra.
Em đồng ý với bác này cần nghiêm túc nhìn nhận lại việc nuôi những loại chó dữ, mà tại HN đã nhiều lần chó cắn chủ nhà, cắn hàng xón rồi mà mọi người không rút kinh nghiệm, chắc phải dùng chế tài thì mọi người mới lưu tâm

LeTai1979

Xe cút kít
Giống chó này thần kinh có vấn đề và đa số người nuôi không có kiến thức để chăm và điều khiển nó. Nhiều nước cấm rồi mà sao VN không cấm nốt đi. Có xà beng trong tay cũng phải biết cách mới hạ được nó chứ không dễ đâu, càng bị đánh nó càng hung hăng. Em đọc ở đâu đó là bịt đường thở thì nó mới mở hàm, hoặc kéo 2 chân sau nó lên cao, nó mất thăng bằng khi ấy có thể nó rời mục tiêu
Những tình huống như này phải hành động chính xác, hoặc phang 1 phát thật chuẩn vào đỉnh đầu nó, hoặc chọc xà beng vào hậu môn nó thật mạnh, hoặc có dao thì làm phát vào cuống họng.