[Funland] Nó hiền lắm, nó chả cắn ai đâu

kfc1981

Xe điện
Cháu nhà quê rộng dãi mà còn đếch giám thả con chó ta con con ra cổng. Đm ý thức những thằng nuôi chó to ko rọ mõm đúng là kém thặc.

lInhbEck

Xe đạp
nuối pit tốt nhất nên cho vào chuồng, lúc nào dắt ra ngoài thì phải có xích và rọ mõm cẩn thận chứ vớ vẩn là đi đời, cũng may là nó cắn vào chân =(((

KVH

Xe buýt
Báo đài cứ nói trộm chó nhiều, mà sao chó thả rông vẫn đầy ngoài đường. Có lẽ nhà nước phải ra chính sách hỗ trợ chứ để đội trộm chó làm việc tự phát thế này rất kém hiệu quả.

Isu_zu

Tháo bánh
Bọn bạn em mỗi khi thịt chó đều phân công em mỗi việc, giữ cho nó cắt tiết. Em có kiểu 2 tay tóm cổ nhấc bổng con chó 20kg lên cho thằng bạn cứ bình tĩnh trói, con chó chỉ kêu ặc ậc chứ ko cắn được. Gần nhà em cuối quán thánh (gần trung tâm thể thao quận ba đình) có nhà nuôi 1 con pit này thả rông ko rọ, lần nào đi bơi qua thấy nó ngửi ngửi chân em, em đều thầm nghĩ cỡ con này nếu nó ngoạm mình có đủ sức bẻ gãy hàm nó như Kinh Kông bẻ gãy hàm Khủng Long trong phim không. Em tin với thể lực em có thể bẻ gãy hàm hay gãy cổ chó ta cỡ 20-30kg, với con này em chưa biết nhưng nếu nó ngoạm chắc chắn em sẽ thử bẻ gãy cổ nó xem khó đến đâu.
Bóp cổ chó nhấc lên thì chó nào cũng chỉ ặc ặc, vì cổ là yếu điểm của tất cả động vật có vú máu nóng. Cụ xem phim chỉ mỗi sợi dây Si của đàn ghitar, mà giết người trong nháy mắt, ko 1 tiếng kêu. Vấn đề là có đủ dũng cảm để bóp đúng cổ nó hay không :)). Bóp cổ đồng nghĩa với bít đường thở và chặn động mạch lên não, cực nguy hiểm. Nếu đưa vào thế khóa cổ của MMA thì chó giời cũng toi :).

KatKik

Xe điện
Em cũng đang hóng giải pháp từ các cụ thông thái và hiểu về pitbull đây. Các vị nuôi nó thì có vẻ không muốn chỉ. Ta tự tìm hiểu vậy
Người nuôi có ý thức thì họ thường luôn mang theo kìm mở hàm để đề phòng nó tợp chó khác còn mở đc hàm. Bọn này dùng bình xịt hay đánh ko ăn thua. Nếu ko có kìm mở hàm thì chỉ có cách như 1 cụ đã cmt " một xiên vào tim".

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]

Chó dữ tại chủ. Đ.éo phải do con chó nhá.
Chuẩn. Xác nhận là con nhà có giáo dục thì sẽ khác con nhà mất dạy
Em có kinh nghiệm thực tế. Lần đầu đến nhà 1 người anh. Lão đi vắng. Em cứ vô tư vào nhà.
Xuất hiện 1 con cún đen. Nhìn hạng cân và hàm răng với khối cơ bắp. Có lẽ nó ngang ngửa con gấu ngựa . Lúc đó sợ lạnh cả người, nghĩ phen này ko còn cơ hội lên OF nữa. Nhưng mà cuối cùng thì lại bá vai bá cổ. Rủ nó chơi AOE vô tư. Căn bản nó là cún nhà lành, nó cũng có học hơn khối thằng người mà lưu manh, tráo trở ngoài xã hội :)
Thỉnh thoảng sang bán đảo chơi là em lại đến khè nhau với con cún. Thấy em là nó pải chào hỏi từ xa =))

Chỉnh sửa cuối:

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em thích chó, rất thích chó. Em thấy ngạc nhiên khi nhiều cụ nuôi hoặc đã từng nuôi chó hiểu sai 1 cách lạ lùng. Con chó vốn trong gene của nó là bản năng thú vật. Quá trình nuôi dạy, chủ nhân của nó hoặc sẽ nuôi và huấn luyện để nó bớt thú tính hoặc làm tăng thú tính của con chó. Điều cơ bản nhất dành tặng các cụ đang và sẽ nuôi chó đấy ạ.
Lão này có nuôi chó ko mà phán như đúng rồi thế ?
Em quên một ông anh nuôi cả một con giống Ý cực khủng ấy
Nhưng con ấy nó hiền, nó sợ em. Chắc nhìn em có thần thái giống sư tử nên nó nể ;))

tuangiga31mes2c

Xe container
Em hóng phong trào rựa mận pitbull, đang cuối thánh rồi.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Những kẻ thích loài chó này thì 100% là phường đầu trâu mặt ngựa nhé
Cụ nặng lời thế. Quy kết thế khác nào quy chụp cứ xăm trổ thì là dân vỉa hè lưu manh ?
Dân lưu manh đều xăm trổ nhưng xăm trổ thì chưa hẳn lưu manh
Nên dân hổ báo, du côn đều nuôi chó dữ là đúng. Nhìn ngứa bỏ cmn . Muốn hủy cả người lẫn chó nhà nó. Nhưng mà không pải cứ thích chó dữ thì là dân du côn, cụ ạ.
OF trao đổi, tranh luận chứ chửi nhau làm gì khi chưa rõ người khác :)

BMW_X7

Xe điện
Con chó này chắc còn nhỏ, chứ cái m õm nó mà ngậm thì chắc đứt chân cháu bé 2t rồi!
Đau xót cho cháu, k biết bao giờ mới thôi ám ảnh :(.
xóm em có nhà giàu nuôi 2 con này, sáng thằng bố 1 con , thằng con 1 con dắt đi tập thể dục, em chạy qua mà hãi, mịa chẳng may nó xổng ra thì mình chạy thế nào được,cả 2 con đều to chứ, nhìn kinh

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em vốn rất sợ chó. Lúc bé ko hiểu sao đi chơi với 3-4 anh em mà nó chỉ dí và cắn em. Em đang ở cc, cũng gặp ko ít hộ nuôi chó thả rông. Cũng báo quản lý mà hình như quản lý ko cứng nên họ cứ thả đi quanh... :s
"Nghe được nỗi sợ" :)
Cụ hiểu ý em nói chứ

thngaylangthang

Xe ngựa
Hồi bé cầm khẩu súng hơi nhựa của trubg cuốc, chó lao ra em giơ súng đỡ. Và khi nó cắn vào nòng súng thì em bóp cò :)))
Chỉ nghe bụp phát, chó lủi mất, chắc đạn xiên họng vào tận duột, Lỡm ạ :))
Em thì rất quí bọn chúng (chó ta thôi) vì thịt chứng rất ngon, bọn em vẫn nuôi chúng để cải thiện ah :D

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Những chuyện ntn ám ảnh tâm lý cả đời cháu bé. Ngày xưa khi bé em bị chó đuổi chạy vòng quanh gốc cây. Kết quả là rất hay mơ bị rươt đuổi. Huống chi bé này bị nó cắn như thế.
Ám ảnh từ trong mơ lên tận nik OF hả cụ @13concún :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Giống chó này thần kinh có vấn đề và đa số người nuôi không có kiến thức để chăm và điều khiển nó. Nhiều nước cấm rồi mà sao VN không cấm nốt đi. Có xà beng trong tay cũng phải biết cách mới hạ được nó chứ không dễ đâu, càng bị đánh nó càng hung hăng. Em đọc ở đâu đó là bịt đường thở thì nó mới mở hàm, hoặc kéo 2 chân sau nó lên cao, nó mất thăng bằng khi ấy có thể nó rời mục tiêu
Từ đằng sau kéo chân trái nó giật sang phải.

BMW_X7

Xe điện
Giống chó này thần kinh có vấn đề và đa số người nuôi không có kiến thức để chăm và điều khiển nó. Nhiều nước cấm rồi mà sao VN không cấm nốt đi. Có xà beng trong tay cũng phải biết cách mới hạ được nó chứ không dễ đâu, càng bị đánh nó càng hung hăng. Em đọc ở đâu đó là bịt đường thở thì nó mới mở hàm, hoặc kéo 2 chân sau nó lên cao, nó mất thăng bằng khi ấy có thể nó rời mục tiêu
em thấy loại này hung hăng, càng đánh nó càng máu, em nghĩ trường hợp này cứ 1 dao chặn phăng cổ nó đi, còn không thì kiếm nhanh đoạn dây điện, dây thừng, dây dù rồi nhanh chóng đưa qua cổ nó, thít thật chặt như treo cổ nó, thì nó nhanh tắc thở nhất thì may ra
nhìn nhà nào giờ nuôi chó to là em ko cảm tình lắm, nhìn sợ lắm

Khoai lang vàng

Xe tải
Ngày càng nhiều chó dữ được nuôi làm cảnh, thú cưng và nguy hiểm ngày càng nhiều

f320

[Tịch thu bằng lái]
Xóm em có cái sân chơi chung của trẻ con, nên người lớn thỏa thuận: nếu có con chó nào lạc đến mà không đeo rọ mõm là cả xóm được phép đập chết nấu rựa mận, kể cả chó trong xóm.