Chi hội Nhược điểm CX5 là gì, các cụ cho xin ý kiến

picaso182

Xe buýt
Về tổng thể thì em thích CRV > Outlander > CX5> Tuc do cái đầu viền crom của con CRV nhìn mạnh hơn, tương tự ở con Outlander, CX5 thì nhìn hơi hiền nhưng ok hơn con hơn Tuc. Còn máy móc thì CRV = CX5 >= Outlander nhưng đảm bảo hơn Tuc nhiều. Còn CRV công suất mạnh hơn với tay lái tích hợp lẫy chuyển thể thao, cụ đi lội dốc cũng có chút cảm giác.
Form thì tùy mắt. Nhưng máy CRV là trục cam đơn. Cháu tìm hiểu thấy bây giờ xe máy thì cam đơn vẫn nhiều nhưng ô tô bỏ hết rồi. Công nghệ lạc hậu quá rồi cụ ơi.
Máy SkyActiv của mazda tiết kiệm hơn đấy, tiếng êm hơn tròn hơn nhiều, ít rung hơn, thân thiện môi trường hơn .

Khỏe yếu thì cụ định tính nhầm rồi: Công suất cực đại CX5 2.0 cũng lớn hơn CRV 2.0 chút (mã lực hơn hơn). Còn ở vận tốc thấp máy Skyactiv là phun xăng trực tiếp mô men xoắn cũng lớn hơn CRV 2.0 khỏe hơn CRV nhiều đấy cụ.
Hộp số CX5 là 6 cấp cũng mượt hơn CRV 5 cấp , trang bị CX5 cũng nhiều hơn.
Công nghệ cũ, trang bị nghèo nàn nên 2 năm trước CRV doanh số số 1 phân khúc, còn bây giờ tụt dốc thê thảm đấy cụ. o:-)

Chỉnh sửa cuối:

thangpicanto

Xe buýt
Form thì tùy mắt. Nhưng máy CRV là trục cam đơn. Cháu tìm hiểu thấy bây giờ xe máy thì cam đơn vẫn nhiều nhưng ô tô bỏ hết rồi. Công nghệ lạc hậu quá rồi cụ ơi.
Máy SkyActiv của mazda tiết kiệm hơn đấy, tiếng êm hơn tròn hơn nhiều, ít rung hơn, thân thiện môi trường hơn .

Khỏe yếu thì cụ định tính nhầm rồi: Công suất cực đại CX5 2.0 cũng lớn hơn CRV 2.0 chút (mã lực hơn hơn). Còn ở vận tốc thấp máy Skyactiv là phun xăng trực tiếp mô men xoắn cũng lớn hơn CRV 2.0 khỏe hơn CRV nhiều đấy cụ.
Hộp số CX5 là 6 cấp cũng mượt hơn CRV 5 cấp , trang bị CX5 cũng nhiều hơn.
Công nghệ cũ, trang bị nghèo nàn nên 2 năm trước CRV doanh số số 1 phân khúc, còn bây giờ tụt dốc thê thảm đấy cụ. o:-)
Em nghĩ giống cụ này. Trừ phi ít xèng k nói, còn đủ thì nên kiếm mấy cái công nghệ mới nhất là quật. Cảm giác là mình k bị lừa.
Chứ đi CR-V, e nghe thấy ca tụng là cảm giác lái tốt (e chưa thử), nhưng máy móc lạc hậu quá, nhiều khi cứ nghĩ là mình đang cưỡi công nông gắn thêm điều hòa. K thấy thoải mái lắm. E fun tí các cụ có gì bỏ qua :D

the_cars

Xe hơi
Nhược điểm của CX5 là chạy quá nhiều ngoài đường, em fun tí.

the_cars

Xe hơi
- Xe chỉ có 1 giàn lạnh. Nhưng không vấn đề lắm, đặc biệt khi xe được dán film cách nhiệt. Khả năng làm lạnh rất nhanh.

- Xe không có cảm biến gì cả.

- Cốp không chỉnh điện.

- Gương hậu có nút chỉnh gập kiếng, nhìn rất đẹp nhưng không tiện dụng.

- Ghế sau không chỉnh được

- phần cách âm em thấy ổn, không biết các bác cứ chê quá! Em cũng chạy qua nhiều xe Tucson, Xtrail, Odyssey em thấy chỉ có Xtrail là có tiếng ồn dưới gầm to thôi. Còn lại ổn hết.

Đây là nhược điểm. Còn ưu điểm so với xe cùng phân khúc rất nhiều. Tuỳ nhu cầu và yêu cầu cá nhân mà bác chọn lựa.
Cụ đánh giá chuẩn đấy, cũng có nhận xét giống cụ, thêm 1 cái nữa là chức năng cảm biến áp xuất lốp không tiện lợi, không hiển thị được các thông số lên màn hình, chỉ cảnh báo khi 1 trong 4 lốp bị non thôi.

Zace032003

Xe tải
CÁC CỤ DÙNG CX5 CHO XIN TÝ ĐÁNH GIÁ VỀ EM NÓ. Cảm giác lái, độ đầm chắc, đồ nội thất có chắc chắn không, có bị lảo hóa, chạy có kêu lạch cạch không, ngoại thất thế nào, ưu điểm, nhược điểm của em nó là gì. Tôi quan tâm định nâng đời xe, nhưng chưa biết em nó thế nao, So CRV, ...
Cụ đã nâng đời city lên suv chưa?

GiangYJ

Đi bộ
Cụ nào cho em xin cái bảng giá cx5 1 cần tốt nhất ạ. Trong vòng 20 ngày tớ em sẽ mua nên mong các cụ cho em xin cái giá tốt nhất ở khu vực Hà nội ạ.

kvboto

Xe container
CX-5 so với KIA Carens/KIA Rondo thì thế nào các cụ ơi....

mini_cooperS

Xe đạp
nhược điểm là phải bỏ ra số tiền kha khá để mua

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Bên e còn CX-5 2.5 2WD VIN 2016 giá chỉ 81x các bác ơi ^____^

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em nghĩ giống cụ này. Trừ phi ít xèng k nói, còn đủ thì nên kiếm mấy cái công nghệ mới nhất là quật. Cảm giác là mình k bị lừa.
Chứ đi CR-V, e nghe thấy ca tụng là cảm giác lái tốt (e chưa thử), nhưng máy móc lạc hậu quá, nhiều khi cứ nghĩ là mình đang cưỡi công nông gắn thêm điều hòa. K thấy thoải mái lắm. E fun tí các cụ có gì bỏ qua :D
Lạc hậu nên chả mấy khi gặp toy ở xưởng :))

Linhhn2015

Xe máy
Em có ngắm cx5 các bác phán vậy làm em mung lung quá. Chẳng biết nên quyết em nào crv hay cx5

Đang the

Xe đạp
Chia buồn với cụ. Cụ đi 1 thời gian nữa sẽ cảm nhận được sự lụa chọn của mình =D>=D>=D>
Mấy bác cho e hỏi.. khi tắt máy của cx5 thì cái ghế nó có tự lùi ra sau 1 khoảng như là santafe để mình xuốbg xe dễ dàng không ạ

cuncon

Xe điện
Mấy bác cho e hỏi.. khi tắt máy của cx5 thì cái ghế nó có tự lùi ra sau 1 khoảng như là santafe để mình xuốbg xe dễ dàng không ạ
không có cụ ah; chỉ có nhớ ghế thôi
Em để khoảng cách khá rộng nên lên xuống khá ok, k phiền lắm

TrầnThanhBinhf

Xe đạp
Hôm trước có bác kia chỉ là.trên xe có 2 vị trí nhớ (bản 2.5) vị trí 1 là mình lái còn vị trí 2 mình chọn lùi hết ra phía sau.khi xuống mình bấm số 2 nó lùi hết ra sau mình xuống xe.thấy cũng hay hay tháng sau mình lấy xe cũng làm vậy.

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]