Chi hội Nhược điểm CX5 là gì, các cụ cho xin ý kiến

Anh_Cung

Xe máy
Cửa cx5 cá nhân e thấy ọp ẹp lắm. Đóng đi đóng lại thấy k có mượt.

Muon_biet

Xe cút kít
CÁC CỤ DÙNG CX5 CHO XIN TÝ ĐÁNH GIÁ VỀ EM NÓ. Cảm giác lái, độ đầm chắc, đồ nội thất có chắc chắn không, có bị lảo hóa, chạy có kêu lạch cạch không, ngoại thất thế nào, ưu điểm, nhược điểm của em nó là gì. Tôi quan tâm định nâng đời xe, nhưng chưa biết em nó thế nao, So CRV, ...
Em chỉ nói một câu: chỉ có cửa so với CR-V về giá thôi (luôn rẻ hơn ạ, vì chất lượng kém).

picaso182

Xe buýt
Em chỉ nói một câu: chỉ có cửa so với CR-V về giá thôi (luôn rẻ hơn ạ, vì chất lượng kém).
Xét cả về công nghệ động cơ hộp số , độ ồn ào , thiết kế , trang bị CR-V 2.0 không thể ngon bằng CX-5 2.0 được cụ ơi.
Còn chất lượng cũng chưa biết được, nghe thiên hạ đồn đại nội thất Mazda và Honda lắp ráp VN đều chưa phải hàng tốt, nhất là nội thất Honda nhanh xuống lắm. Mắt cháu thấy mấy con Civic , C-RV chạy vài năm mà ghế nhăn nheo xẹp lép.
Cũng có thể họ cứ đồn vậy, CR-V 2.0 chất lượng bền thật vì CR-V không bao giờ hỏng những gì mà nó không có.
Còn CR-V 2.4 thì so với CX-5 2.5 2WD thì cháu chưa chạy, chưa ngắm kỹ nên k dám ý kiến.

cuncon

Xe điện
Xét cả về công nghệ động cơ hộp số , độ ồn ào , thiết kế , trang bị CR-V 2.0 không thể ngon bằng CX-5 2.0 được cụ ơi.
Còn chất lượng cũng chưa biết được, nghe thiên hạ đồn đại nội thất Mazda và Honda lắp ráp VN đều chưa phải hàng tốt, nhất là nội thất Honda nhanh xuống lắm. Mắt cháu thấy mấy con Civic , C-RV chạy vài năm mà ghế nhăn nheo xẹp lép.
Cũng có thể họ cứ đồn vậy, CR-V 2.0 chất lượng bền thật vì CR-V không bao giờ hỏng những gì mà nó không có.
Còn CR-V 2.4 thì so với CX-5 2.5 2WD thì cháu chưa chạy, chưa ngắm kỹ nên k dám ý kiến.
Có cái máy từ 2005 mà thi nhau ca ngợi crv; em nói thế này này, xưa thì dân ta chỉ biết Toy và Hon thôi, tôn như thánh ấy, trong khi về VN nó cắt sạch vì cái tư duy VN chả đi quá 100km bao giờ, đến túi còn chả bung.
Nếu Mazda mà lập nhà máy tại VN thì chắc cũng làm như Toy-Hon thôi, tuy nhiên đây là anh Hải a ấy lắp theo tiêu chuẩn và nắm dc sự ngán ngẩm với Toy-Hon của ng tiêu dùng việt (nhìn sự háo hức của ng Việt khi xe Hàn về là rõ).
Ở nước ngoài đúng là Mazda chả ở đâu khi so doanh số bán với 2người khổng lồ trên, nhưng ở VN thì khác đó ah

Zerozero7

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, Khi xe CX5 2016 fl 2.5 awd khởi động, màn hình chính 7inch hiện lên 1 cảnh báo. vậy các bác cho e hỏi, cảnh báo đấy là gì? và xe nào cũng vậy à? hay mỗi xe em bị! Em cảm ơn!

libertyhl

Xe hơi
Tầm này đợi bản mới thôi cụ, e nghĩ bản mới sẽ khắc phục được những khuyết điểm của đời trước :), kiểu như bản vá lỗi ấy :)). cá nhân e thấy khuyết điểm của nó là giá mềm :))

Mesh

Xe buýt
Có cái máy từ 2005 mà thi nhau ca ngợi crv; em nói thế này này, xưa thì dân ta chỉ biết Toy và Hon thôi, tôn như thánh ấy, trong khi về VN nó cắt sạch vì cái tư duy VN chả đi quá 100km bao giờ, đến túi còn chả bung.
Nếu Mazda mà lập nhà máy tại VN thì chắc cũng làm như Toy-Hon thôi, tuy nhiên đây là anh Hải a ấy lắp theo tiêu chuẩn và nắm dc sự ngán ngẩm với Toy-Hon của ng tiêu dùng việt (nhìn sự háo hức của ng Việt khi xe Hàn về là rõ).
Ở nước ngoài đúng là Mazda chả ở đâu khi so doanh số bán với 2người khổng lồ trên, nhưng ở VN thì khác đó ah
Nói chuyện thập niên 2000 lại nhớ lại thời đó VN trở thành bãi rác công nghiệp của thế giới khi nhập ồ ạt máy tính cũ, màn hình CRT thải từ các nước phát triển.
Tuy nhiên không phủ nhận nhập máy tính cũ về bán rẻ còn có tác dụng phổ cập PC, phát triển ngành công nghệ thông tin & truyền thông, ứng dụng tin học vào cuộc sống... Dân ta còn nghèo nên cũng là giải pháp tình thế phù hợp.

Còn nay 2017 rồi mà chiếc xe chưa lăn bánh như CRV 2.0 , City lại vẫn được lắp cái động cơ công nghệ của thập niên 2000 . Ấy thế mà nó lại được chính dân mình PR mạnh. Kể cũng lạ thật đấy cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Học

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, Khi xe CX5 2016 fl 2.5 awd khởi động, màn hình chính 7inch hiện lên 1 cảnh báo. vậy các bác cho e hỏi, cảnh báo đấy là gì? và xe nào cũng vậy à? hay mỗi xe em bị! Em cảm ơn!
Đúng rồi, xe nào cũng thế cụ ạ!

Zerozero7

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi, CX5 date 2017 có lên Paddle shift đc k a? có ai trong hội đã lên chưa a? cho em xin ít kinh nghiệm và trải nghiệm vs

Binhsafe

Xe hơi
So với Hyundai Tucson thì thế nào ạ! gầm cao e đang phân vân CX5 và Tucson. Còn cùng Mazda thì e phân vân CX5 với Mazda 6 2.0 Pre, k biết là Mazda 6 pre mới ra có ồn hay ọp ẹp như CX5 k?
Cx5 mà ra phiên bản 2017 thì e quất luôn rùi, chắc chả phải lăn tăn nhiều như bây giờ ạ :)
Cứ Tucson mà quất cụ ạ. Đi ngon hơn CX5 nhiều. CX5 tuổi gì mà sánh với Tucson

Binhsafe

Xe hơi
Nói thật với bác. Nhà em đông anh em, nên trước giờ cũng trải qua khoảng 1 chục chiếc xe thuộc nhiều phân khúc của Toyota và Honda. Giờ em rất ghét 2 hãng này. Kiểu như móc túi dân Việt vậy.

Nên giờ có mua xe em chỉ xem các hãng khác. Trước khi mua Cx5 em có đi 1 vòng Kia Sorento và Xtrail. Cuối cùng em chọn CX5.
Chia buồn với cụ. Cụ đi 1 thời gian nữa sẽ cảm nhận được sự lụa chọn của mình =D>=D>=D>

cuncon

Xe điện
Nói chuyện thập niên 2000 lại nhớ lại thời đó VN trở thành bãi rác công nghiệp của thế giới khi nhập ồ ạt máy tính cũ, màn hình CRT thải từ các nước phát triển.
Tuy nhiên không phủ nhận nhập máy tính cũ về bán rẻ còn có tác dụng phổ cập PC, phát triển ngành công nghệ thông tin & truyền thông, ứng dụng tin học vào cuộc sống... Dân ta còn nghèo nên cũng là giải pháp tình thế phù hợp.

Còn nay 2017 rồi mà chiếc xe chưa lăn bánh như CRV 2.0 , City lại vẫn được lắp cái động cơ công nghệ của thập niên 2000 . Ấy thế mà nó lại được chính dân mình PR mạnh. Kể cũng lạ thật đấy cụ nhỉ.
thì do người ta mua toy hon quá nhiều rồi, thì chả lẽ k bảo vệ hả cụ; thật ra thì công nghệ giờ các hãng bình dân cũng tiệm cận nhau rồi, hơn nhau ở cái mẫu mã vs opitons đi kèm thôi mà hãng xe bình dân thì quá nhiều, tuy nhiên xe Nhật được VN ưa chuộng do bền bỉ và ít hỏng, thay thế cũng dễ và rẻ hơn
Xưa em cũng là thằng đi mua màn hình cũ chỗ Xuân Thủy Lê Thanh Nghị mãi, e lạ gì chứ :)) may thì dc con ngon; VN giờ gián tiếp hạn chế nhập cũ oto rồi, chỉ 1 là mua nhập mới 2 là hàng lắp ráp thôi

Ngqhoa

Xe đạp
Chia buồn với cụ. Cụ đi 1 thời gian nữa sẽ cảm nhận được sự lụa chọn của mình =D>=D>=D>
Cám ơn bác quan tâm. Phương châm em là 3 năm em sẽ tiễn xe đi bác ạ. Nên không cần lo lắng lắm đâu ạ. Mà nói cho bác biết luôn các dòng xe phổ thông của các hãng nhà em có hết ạ. Nên cái nào thế nào em biết hết ạ.

Ngqhoa

Xe đạp
Cứ Tucson mà quất cụ ạ. Đi ngon hơn CX5 nhiều. CX5 tuổi gì mà sánh với Tucson
Thế bác sở hữu cả 2 em này à? Nhà em có cả hai, nhưng cũng không dám chém con nào hơn con nào đâu ạ :).

avxing

Xe máy
Em đi xem 1 vòng rồi quất luôn cx5.