[Funland] Những quán phở Tệ Nhất Hà Nội

cusao

Xe lăn
Em không đủ thời gian và điều kiện để vào nhiều hàng phở ở HN, em cũng không biết bác chủ tính HN là từ đâu nhưng em tự tin rằng cứ những hàng phở ngoài 5 cửa ô đều là những hàng phở tệ gần nhất so với những hàng trong phố cổ và phố cũ. Hàng nào xa trung tâm nhất sẽ là hàng tệ nhất ví dụ như trên núi Ba vì chẳng hạn :))

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bang cò ỉa đây, dạo này Thìn 13 thịt dai quá nên em cũng ít ăn mặc dù rất khoái vị nước dùng.

Bún bò Nam Bộ vì ngày xưa quán xuất xứ ở đường Nam Bộ (Lê Duẩn bây giờ). Em nghe nói là như thế.

Về phở tệ thì em giới thiệu phở Ngọc Vượng cổng khách sạn Kim Liên phố Đào Duy Anh, quán to rất đông khách và cá nhân em thấy nó không giống phở nhất, thua cả phở tỉnh.
Không phải cụ ạ. quán Bún bò Nam Bộ là của cụ Thìn, gia đình gốc vẫn ở bên phố đó từ lâu rồi, ko có ở phố Nam Bộ đâu ạ. Món này lấy tên là bún bò Nam Bộ, là do cụ Thìn hồi trẻ có đi buôn bán trong Nam, ngoài Bắc. Kết hợp giữa món bún trộn của miền Nam và miền Trung. Nhưng thay nguyên liệu thành thịt bò xào tái. Còn lại từ nước mắm pha rưới lên, rau sống các kiểu thì là phong cách miền Nam (Nam bộ) cụ ạ.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Không phải cụ ạ. quán Bún bò Nam Bộ là của cụ Thìn, gia đình gốc vẫn ở bên phố đó từ lâu rồi, ko có ở phố Nam Bộ đâu ạ. Món này lấy tên là bún bò Nam Bộ, là do cụ Thìn hồi trẻ có đi buôn bán trong Nam, ngoài Bắc. Kết hợp giữa món bún trộn của miền Nam và miền Trung. Nhưng thay nguyên liệu thành thịt bò xào tái. Còn lại từ nước mắm pha rưới lên, rau sống các kiểu thì là phong cách miền Nam (Nam bộ) cụ ạ.
Món nào của Nam bộ có phong cách ấy hả cụ?

bảo châu

Xe điện
Phở Phú Xuân, phở Mặn còn thấy ngon.
Kinh dị là phở Nhớ ở Huỳnh Thúc Kháng. Trước ông chủ béo béo hồi bán ở gần ngã tư HTK-Ng.Chí Thanh ăn còn tàm tạm, từ cái hồi con gái chuyển sang đầu ngã tư HTK-Nguyên Hồng thì sáng nào đi qua cũng thấy không có quá 3 khách.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ng

Nghe em biết tỏng, quê Cụ chắc gần " Cây đa Nhà bò" hị hị. Ngày xưa không biết cụ có "trấn" bọn em mỗi lần lóc cóc đi bộ ra Tăng Bạt Hổ bơi không?
CỤ nhớ mặt thằng nào ô Đông Mác không chiều ra quán bia Halida gốc đa em xin lại tiền cho :)

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
CỤ nhớ mặt thằng nào ô Đông Mác không chiều ra quán bia Halida gốc đa em xin lại tiền cho :)
Em sợ quá, chạy mất dép, ko kịp nhớ mặt thằng "lào" cụ ạ hị hị

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em thích ăn phở bò , mà lại toàn lười với ngại quán xá nên toàn mua gói xôi đến cơ quan bật máy tính mở youtube lên vừa nghe nhạc vừa nhá xôi , hic

printer05

Xe điện
Tiện đây hỏi cụ, cụ có biết nhà bán bánh cuốn cà cuống ở phố Hàng Gà không? Quán ấy nhà có con gái rất đẹp, nét đẹp kiểu nết na, phúc hậu. Nhưng thỉnh thoảng mới thấy ngồi bán hàng :)
Bánh cuốn Thanh Vân của cụ đây

Cụ xem lại mấy chỗ bôi đậm. Nết na phúc hậu thì không, tâm hồn đẹp thì có. Xấu đẹp em không bàn :D. Em cuối tuần là cả nhà lại ra đây ăn.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em thích ăn phở bò , mà lại toàn lười với ngại quán xá nên toàn mua gói xôi đến cơ quan bật máy tính mở youtube lên vừa nghe nhạc vừa nhá xôi , hic
Sao không bốc ngay ""xôi"" của các mợ cùng cơ quan?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bánh cuốn Thanh Vân của cụ đây

View attachment 5491026

Cụ xem lại mấy chỗ bôi đậm. Nết na phúc hậu thì không, tâm hồn đẹp thì có. Xấu đẹp em không bàn :D. Em cuối tuần là cả nhà lại ra đây ăn.
Cuối tuần cụ ra chụp cho em 1 tấm ảnh em thẩm lại nhé! Đội ơn cụ :D

XPQ

Xe cút kít
:)) . EM thấy cả mấy ông nhà văn nhà veo sành mồm còn cãi nhau chết cha. Ông Thạch Lam trót khen cái hàng phở gánh ở bệnh viện Việt Đức có vị cà cuống mà bị ông Nguyễn Tuân ném cho cả xe đá hộc :D

Nước mình hay chết ở trong các lý luận, mà toàn những ông nhà văn tô vẽ món ăn nhưng lại không ông nào thành chiên gia ẩm thực. Quán nào mà trái ý ông thì ông diềm hường cho sặc gạch, mà quán nào cánh hẩu được lòng thì ông tô vẽ thành như món cuốc hồn cuốc túy. Rồi mấy chục năm sau nhân dân vẫn loay hoay món nào là món cuốc túy mà như thế nào mới chuẩn là món cuốc túy cuốc hồn.

Honda Future Fi

Xe máy
Các cụ cầu kì quá, em toàn ăn phở tự nấu, cứ 1 tháng đôi lần, cuối tuần, em tự đi chợ mua đồ nấu phở, cả nhà cùng ăn, vui là khâu chuẩn bị !!!

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
Phở Phú Xuân, phở Mặn còn thấy ngon.
Kinh dị là phở Nhớ ở Huỳnh Thúc Kháng. Trước ông chủ béo béo hồi bán ở gần ngã tư HTK-Ng.Chí Thanh ăn còn tàm tạm, từ cái hồi con gái chuyển sang đầu ngã tư HTK-Nguyên Hồng thì sáng nào đi qua cũng thấy không có quá 3 khách.
Phở nhớ có thời đạt giải nhì thi phở. Ko biết có mua giải ko 🤣