[Funland] Những quán phở Tệ Nhất Hà Nội

thientudolong

Xe container
Chắc cụ nhầm ký lô ca lo và calo hị hị. Và đây ạ:
Phở bao nhiêu calo?
Là một món ăn truyền thống lâu đời của người Việt, phở được rất nhiều người yêu thích. Thông thường, một bát phở thường chứa những thành phần chính như: nước dùng (được ninh từ xương);bánh phở;các loại thịt (thịt bò, thịt gà….). Để bát phở thơm ngon và có mùi vị hấp dẫn; người ta thường kết hợp thêm một số loại gia vị như: tiêu, hạt nêm, nước mắm, bột canh, chanh, ớt,… nêm nếm tùy thích theo ý của người dùng.
Trên thực tế, tùy thuộc vào cách chế biến mỗi tô phở sẽ có hàm lượng calo khác nhau, nhưng đa phần một tô phở chứa trên 350 kcal. Theo tính toán thì lượng calo trong phở được đưa ra cụ thể theo từng loại như sau:
  • Một tô phở bò chín có chứa 456 kcal.
  • Một tô phở bò tái có chứa 431 kcal.
  • Một tô phở bò viên có chứa 431 kcal.
  • Một tô phở gà có chứa 483 kcal.
Đây là lượng calo khá lớn, bởi vậy, nếu không kiểm soát chế độ dinh dưỡng hợp lý, đặc biệt đối với những người trong chế độ giảm cân; bạn rất dễ rơi vào tình trạng thừa cân, béo phì. Bởi vậy, hãy thiết lập chế độ dinh dưỡng hợp lý để có một vóc dáng cân đối và cơ thể khỏe mạnh nhé!
e nghĩ cụ nên tìm hiểu lại :D

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Em không biết tên. Vì quán ấy cô người yêu cũ em, giờ là vợ em đưa em đến ăn. Nên em chỉ dám nhìn chứ không dám lân la làm quen :D
Nhà mợ Vân thì có đến mấy chị em ạ. Có lẽ cô út là người cụ nhắc tới. Em nhớ ko nhớ tên, nhưng cũng chắc ngang ngang lứa tầm đầu 7x cụ ợ.

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
e nghĩ cụ nên tìm hiểu lại :D
Vưng em cảm ơn cụ :D

Honghen2008

Xe container
em ở sat hồ đây

cơ mà nếu băt bẻ như trên thì hơi quá

thường thì vẫn phải nói là

nhà ở gần “Bờ Hồ”

nói “hồ” ko thì mọi người ở khu vực khác sẽ khó hiểu đấy ạ

nói HồGươm cũng ko sao

chỉ ko ai đi nói nhà ở gần “Hồ Hoàn Kiếm” thoii
Nghe sát Hồ Gươm nghe đã chối lắm rồi, lại còn Hồ hoàn kiếm thì chịu:)) ngày xưa bảo lên Hồ chứ lại bảo lên Hồ Gươm chắc nó ghè chết .

Chỉnh sửa cuối:

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Phở thì Thạch Lam và Nguyễn Tuân còn cãi nhau cơ mà. Thạch Lam thích vắt chanh, cụ Tuân bảo dấm mới ngon.
ở thớt phở Hà Nội nào đó em kết luận rồi: Phở là thứ mà cụ này khen ngon, cụ kia bảo như lol.
Bang cò ỉa nhà em cũng có chê Thìn 13 đâu, chỉ nói là: độ gần chục năm nay ăn không thấy ngon cho khéo, chẳng ai bêu riếu họ làm gì.
Mấy cụ sành ăn cho em hỏi sao cái bún bò trộn ở hàng Điếu goi là bún bò Nam Bộ.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
thông cảm cụ ạ, phải là dân Hà Nội khu Bờ Hồ mới nhớ từng có thời lấy nước phở làm món dẫn chính để chan cơm - với công thức này e là sô ca lo ko chỉ 300 cal đâu ạ
Tự dưng nghe cụ chủ nói chữ Hồ Gươm mới sực nhớ ra là mấy chục năm không nghe từ đấy, mà 30-40 năm loanh quanh Bờ Hồ thật :)

Phỗng new

Xe điện
:)) . EM thấy cả mấy ông nhà văn nhà veo sành mồm còn cãi nhau chết cha. Ông Thạch Lam trót khen cái hàng phở gánh ở bệnh viện Việt Đức có vị cà cuống mà bị ông Nguyễn Tuân ném cho cả xe đá hộc :D
Mới hôm qua em ăn sáng, có ông bạn cũng vào gọi một bát gà đùi rồi cho vào một thìa tương ớt một thìa dấm tỏi thêm mấy gắp tỏi trong lọ ấy ra, cầm lọ hạt tiêu rắc như pháo phụt, xong chả thèm nếm vắt luôn 4 múi chanh lại rót thêm tị nước mắm. Trộn khoắng lộn tùng phèo xong ngồi ăn rất ngon lành, mồ hôi lã chã mắt mũi ướt đỏ.

Thấy ngon là ngon, có vấn đề gì đâu mà phải vẽ tiêu chuẩn mí tiêu chí rách việc.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mợ Vân thì có đến mấy chị em ạ. Có lẽ cô út là người cụ nhắc tới. Em nhớ ko nhớ tên, nhưng cũng chắc ngang ngang lứa tầm đầu 7x cụ ợ.
Vâng chắc vậy ạ. Mợ ấy cũng tầm tầm 7x. Nhưng nom trẻ trung, da trắng, môi hồng.
Đận tới ra bắc em quay lại ăn tiếp xem có gặp không :)

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Ng
Phở thì Thạch Lam và Nguyễn Tuân còn cãi nhau cơ mà. Thạch Lam thích vắt chanh, cụ Tuân bảo dấm mới ngon.
ở thớt phở Hà Nội nào đó em kết luận rồi: Phở là thứ mà cụ này khen ngon, cụ kia bảo như lol.
Bang cò ỉa nhà em cũng có chê Thìn 13 đâu, chỉ nói là: độ gần chục năm nay ăn không thấy ngon cho khéo, chẳng ai bêu riếu họ làm gì.
Nghe em biết tỏng, quê Cụ chắc gần " Cây đa Nhà bò" hị hị. Ngày xưa không biết cụ có "trấn" bọn em mỗi lần lóc cóc đi bộ ra Tăng Bạt Hổ bơi không?

Honghen2008

Xe container
Mới hôm qua em ăn sáng, có ông bạn cũng vào gọi một bát gà đùi rồi cho vào một thìa tương ớt một thìa dấm tỏi thêm mấy gắp tỏi trong lọ ấy ra, cầm lọ hạt tiêu rắc như pháo phụt, xong chả thèm nếm vắt luôn 4 múi chanh lại rót thêm tị nước mắm. Trộn khoắng lộn tùng phèo xong ngồi ăn rất ngon lành, mồ hôi lã chã mắt mũi ướt đỏ.

Thấy ngon là ngon, có vấn đề gì đâu mà phải vẽ tiêu chuẩn mí tiêu chí rách việc.
Đểu vãi =))

• Vodka
Reactions: XPQ

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Tự dưng nghe cụ chủ nói chữ Hồ Gươm mới sực nhớ ra là mấy chục năm không nghe từ đấy, mà 30-40 năm loanh quanh Bờ Hồ thật :)
Thôi bây giờ gọi là hồ Phóng, hồ Phớ cho nó đậm chất thời đại nhể.

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Vâng chắc vậy ạ. Mợ ấy cũng tầm tầm 7x. Nhưng nom trẻ trung, da trắng, môi hồng.
Đận tới ra bắc em quay lại ăn tiếp xem có gặp không :)
Cụ nhớ rủ em đấy hị hị.

bikhoai

Xe buýt
Có cụ nào hồi bé bị đội phường hàng trống cầm gậy tre dọa phang không cho lên bờ vì tội dám xuống hồ bơi và đái bạy "không xin phép".

Ku em thì nhà em ko biết. Dưng mà cô chị, thì hị hị. Một thủa thanh xuân mê tít mà không dám "mở lời".
E chỉ biết hồi bé thỉnh thoảng phường đi mò khung xe đạp.Các a trộm lấy xe tháo đồ vứt khung đi,lần nào cũng đc 1 xích lô.

Phuclongchau

Xe điện
Chỗ này em ăn mấy lần thấy cũng ổn mà. Bát nhiều thịt.

Có phải ngõ rẽ ra Đài THVN không cụ, em ăn thấy cũng được chỉ giá hơi đắt thôi.
Phở Tuấn ở cổng sau đài THVN,ăn tạm chống đói thôi chứ làm gì được xếp hạng

Ếch

Xe tăng
Em cũng bang cò ỉa đây, dạo này Thìn 13 thịt dai quá nên em cũng ít ăn mặc dù rất khoái vị nước dùng.

Bún bò Nam Bộ vì ngày xưa quán xuất xứ ở đường Nam Bộ (Lê Duẩn bây giờ). Em nghe nói là như thế.

Về phở tệ thì em giới thiệu phở Ngọc Vượng cổng khách sạn Kim Liên phố Đào Duy Anh, quán to rất đông khách và cá nhân em thấy nó không giống phở nhất, thua cả phở tỉnh.