[Funland] Những quán phở Tệ Nhất Hà Nội

lamhaha191

Xe điện
có chữ Cồ là em né

AlphaTroay

Xe tăng
Em hồi còn chíp chíp kết con gái vợ chồng ông bà chủ quán này. Hồi còn con gái, mợ í xinh, mặc dù hơi đanh đá và sắc sảo. Giờ sau hơn 20 năm, mợ í phát tướng lắm rồi, thay bố mẹ cầm chịch quán này. Nhưng nét mặt em vẫn cứ thích thích là. Lâu lâu, về thăm nhà, em vẫn cứ phải phóng đến quán, trước làm bát lõi nhiều hành với quẩy, nhì làm ngắm mợ í và cảm nhận 1 chút gì đó ưu ái, lưu luyến thủa xưa từ mợ í.
chị gái ku Long phỏng cụ??

cadan

Xe container
em ở sat hồ đây

cơ mà nếu băt bẻ như trên thì hơi quá

thường thì vẫn phải nói là

nhà ở gần “Bờ Hồ”

nói “hồ” ko thì mọi người ở khu vực khác sẽ khó hiểu đấy ạ

nói HồGươm cũng ko sao

chỉ ko ai đi nói nhà ở gần “Hồ Hoàn Kiếm” thoii
Đến nổi tiếng như Thìn còn phải viết là Thìn Bờ Hồ

nói là Thìn Hồ chắc khach ko hiểu hồ nào

dù sao thì HN có bao nhiêu là hồ , cũng chỉ Hồ HK được độc quyền gọi tăt là Bờ Hồ mà thôi

TungC

Xe tải
Em hồi còn chíp chíp kết con gái vợ chồng ông bà chủ quán này. Hồi còn con gái, mợ í xinh, mặc dù hơi đanh đá và sắc sảo. Giờ sau hơn 20 năm, mợ í phát tướng lắm rồi, thay bố mẹ cầm chịch quán này. Nhưng nét mặt em vẫn cứ thích thích là. Lâu lâu, về thăm nhà, em vẫn cứ phải phóng đến quán, trước làm bát lõi nhiều hành với quẩy, nhì làm ngắm mợ í và cảm nhận 1 chút gì đó ưu ái, lưu luyến thủa xưa từ mợ í.
Cụ ngồi ăn phở có được hay chứng kiến mẹ vợ hụt và người tình trong mộng hay cãi nhau không? E có lần phải ngồi nửa tiếng vì 2 mẹ con cãi nhau đếu thèm bán hàng, may là quán phở chửi chỉ chửi nhau nội bộ chứ không chửi khách như quán bún chợ Ngô Sỹ Liên

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt éo phại dân HN nhá!
Dân HN éo ai ăn mấy cái phở mấy cái quán đểu này!

ATNH

Xe buýt
Tiện thể về thớt phở tệ, e feedback quán bò bít tết Hoàng Long chỗ Hoà Mã. Lâu lắm hqua e mới quay lại ăn, ăn xong há hốc mồm vì đắt. 120k/1 suất, 2 người ăn 2 suất 240k. Gồm 1 miếng thịt bò nửa bàn tay mỏng dí dai ngoằng, 1 hòn chả viên, 2 quả trứng ốp, và lát khoai tây, 2 lát cà chua, 1 bánh mỳ. 1 suất này e nghĩ 40-50k là đắt lắm rồi. Ăn xong thanh toán e ngỡ đang đi ăn ở trung tâm Paris (đã từng ăn bít tết vs miếng thịt bò to đùng dày cộp đầy đủ cả bánh mỳ va ly rượu vang mà có đâu 8 euro). Tiền mất giá kinh hoàng, hoặc quán chém kinh thặc. Hjc.

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào hồi bé bị đội phường hàng trống cầm gậy tre dọa phang không cho lên bờ vì tội dám xuống hồ bơi và đái bạy "không xin phép".
chị gái ku Long phỏng cụ??
Ku em thì nhà em ko biết. Dưng mà cô chị, thì hị hị. Một thủa thanh xuân mê tít mà không dám "mở lời".

bong2001vn

Xe máy
thấy phở Mặn gầm cầu ăn vừa chán vừa chát! không hiểu sao vẫn đông

cadan

Xe container
Cái này thì em đồng ý với cụ, vào Lý Quốc Sư hay Bát Đàn nhái chả lần nào thấy ngon cả.
em vào một vài lần là ko muốn quay lại luôn. Những lần vào thì hoặc là vì đi cả đoàn đuọc mời,hoặc là vì ở đó chả có quán phở nào khac, ví dụ trong Time xity. Cơ mà lầnđấy em ăn ...cơm rang

cơm rang , một đặc sản của hàng phở LQS màu cam

( đủ biết phở thì thế nào rùi)

Phuclongchau

Xe điện
Phở Phú Xuân mà cụ cho vài danh sách thì chịu cụ rồi,phở đấy mới chuẩn đấy cụ,nước thanh đúng kiểu xưa,xưa em cũng hay chạy lên ăn xong sang caffe Nghĩa đối diện nhưng giờ tắc đường nên kg ăn,sáng mùa đông làm chén rượu trắng ở Phú xuân cũng ngon phết đấy,như cụ trên nói Phở Tuấn C8 Giảng võ đáng vào danh sách,vừa bẩn vừa tệ

printer05

Xe điện

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ngồi ăn phở có được hay chứng kiến mẹ vợ hụt và người tình trong mộng hay cãi nhau không? E có lần phải ngồi nửa tiếng vì 2 mẹ con cãi nhau đếu thèm bán hàng, may là quán phở chửi chỉ chửi nhau nội bộ chứ không chửi khách như quán bún chợ Ngô Sỹ Liên
"Bố vợ hụt" ông uống rượu nhiều quá, sau này chẳng làm ăn gì, chỉ láng tráng. Cũng về với các cụ hơi trẻ. "Mẹ vợ hụt" sau này bị đột quỵ thì phải, dưng rồi lại "vùng lên" đứng chan nước phở vẫn điệu nghệ như xưa. Mỗi tội "lội bộ" tam phe, tứ mâu thuẫn quá. Em cũng chả dám hỏi không biết mợ người tình trong mộng của em giờ mấy đứa rồi. Hây da, nhắc đến, em vưỡn bồi hồi như thủa "lào". Thèm thèm đến lạ bát phở sáng mùa đông.

do hoi

Xe buýt
Tất cả quan phở mà cụ thớt chê em đều thấy có điểm chung là không có mắm tôm.Em mà vào quán phở mà không có mắm tôm là không bảo giờ quay lại luôn. Em thật

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là mỗi người 1 khẩu vị, em thì rất mê phở mặn gầm cầu tuy chỗ ngồi hơi nhếch nhác tí. Chưa nước hàng phở nào nóng bằng ở đấy lõi rùa ngon số 1 thêm bát gân nữa thì trưa khỏi ăn cơm. Lúc đầu ăn thấy mặn nhưng quen rồi thì lại mê!!

XPQ

Xe cút kít
Ăn phở bây giờ thiên về nạp năng lượng chứ mấy người quan tâm ngon dở thế nào, chẳng qua tùy khẩu vị tùy cảm xúc thôi. Mỗi người mỗi ý, món phở này ngay từ ngày ra đời đã chả có tiêu chuẩn gì, người làm hàng cũng tùy nghi gia giảm mà khách ăn mỗi người mỗi ý. Chẳng qua hơn nhau cái chỗ ngồi với ngón trình bày thôi mà.

thientudolong

Xe container
1 món chỉ có ít nc lèo, thịt + bánh phở mà cũng bàn đi bàn lại quanh năm suốt tháng tranh cãi quán này ngon quán kia ko ngon, chừng nào nhìn nhận chuyện ăn uống nó nhẹ nhàng hơn, ăn tập trung vào dinh dưỡng calo hơn là hợp miệng thì con ng, xã hội nó mới đi lên đc

ATNH

Xe buýt
Còn về phở, e hay thi thoảng ăn ở phở Biên Lê Văn Hưu, hay phở Thìn cũng được. Phở Biên có bát bò nhừ ăn cũng ngon, nhiều thịt, 50k.

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả quan phở mà cụ thớt chê em đều thấy có điểm chung là không có mắm tôm.Em mà vào quán phở mà không có mắm tôm là không bảo giờ quay lại luôn. Em thật
Em đến ạ cụ vì cái tài trào phúng.