[Funland] Những quán phở Tệ Nhất Hà Nội

chim-ưng

Xe tăng
sao hà lội có nghìn quán phở mà cụ cho cái list ít thế :v
nói về quán phở ngon trung bình thì nhiều vô kể , quán ngon xuất sắc thì đếm được , còn quán dở thì theo e là những quán cho gói thuốc vị phở , mùi hắc , ăn xong khé cổ và khát nước .

Hự.

Xe điện
"ra bờ hồ' hay "lên hồ" chơi chứ nhỉ.
Bờ Hồ nó thành 1 danh từ riêng chỉ khu vực đó, gắn liền 2 chữ với nhau. Em nhớ hồi em bé Gươm hay Kiếm chưa từng bao giờ có trong văn nói. Còn bọn em hôm nào trốn học buổi chiều lên Hồ Tây bơi thì mới dùng từ "lên hồ", chứ ko dùng "lên hồ" thay cho "ra bờ hồ". Em hồi bé thì hay ăn ở Tư Lùn HBT, đối diện Tràng tiền Plaza bây giờ, vì thấy ngon hơn Thìn. Có quán phở gân đối diện cổng trường Chu Văn An em thấy ăn cũng ổn.

trungduong2211

Xe điện
Phở Phú xuân mà cụ chê tệ thì chắc là cụ không nên ăn phở, em nói thật. Có thể nó không hợp miệng người nào đó khẩu vị nhưng đến mức như cụ nói thì em nghĩ cụ nên đi thay mồm khác
Mới đầu em tưởng Hàng Da cụ ý nhắc là quán trông sang chợ Hàng Da (lối từ Hà Trung sang, hình như số 8 Hàng Da, quán này k có tên), n k phải. Check địa điểm thì hóa ra quán Phú Xuân nằm giữa phố, quán này so với quán trông sang chợ thua một trời môt vực. Em cũng từng vào PHú Xuân 1 lần k nuốt nổi. Chắc cũng cảm giác như cụ thớt tả. Khi nào qua đó cụ vào quán trông sang chợ ăn thử mà xem, chắc sẽ k muốn quay lại quán nằm giữa phố.
Còn phở mặn Gầm Cầu thì gu của một nhóm người rồi, nó có hương vị riêng, không nên chê.

do hoi

Xe buýt
Mới đầu em tưởng Hàng Da cụ ý nhắc là quán trông sang chợ Hàng Da (lối từ Hà Trung sang, hình như số 8 Hàng Da, quán này k có tên), n k phải. Check địa điểm thì hóa ra quán Phú Xuân nằm giữa phố, quán này so với quán trông sang chợ thua một trời môt vực. Em cũng từng vào PHú Xuân 1 lần k nuốt nổi. Chắc cũng cảm giác như cụ thớt tả. Khi nào qua đó cụ vào quán trông sang chợ ăn thử mà xem, chắc sẽ k muốn quay lại quán nằm giữa phố.
Còn phở mặn Gầm Cầu thì gu của một nhóm người rồi, nó có hương vị riêng, không nên chê.
Dạ nhà em ở cạnh cái quán cụ tả. Em ăn cả hai quán và không có ý khen hay chê quán nào. Quán nào cũng có đối tượng khách hàng của họ. Nhưng tuyệt đối Phú xuân không thể tệ đến vậy. Nếu không thì không thể tồn tại hơn 40 năm qua ( đấy là từ khi em biết có quán này, có thể lâu hơn)
WojW

vuonganh

Xe buýt
Uầy! Cháu đành phải nhờ anh GG để hỏi, Anh ý bẩu là thế này, nhưng cháu nhớ là không phải Hàng Quán mà ngồi ăn ở vỉa hè, còn Gánh Rong hay không thì chịu không nhớ nổi. :D

Quán này trong cái ngõ, đối diện chỗ đăng ký xe thì phải, cụ à! Quán này nhiều hot girl với celes đến ăn, ăn mặc nhiều khi cũng thiếu thốn làm bọn cháu cà fe chả có cảm giác gì, nhạt mồm lắm =))

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
bát phở duy nhất em bỏ dở nửa chừng là vào Phú Xuân.hic híc. em ko chịu được cái mùi ở đấy. ko phải mùi phở

phuongmit

Xe cút kít

trungduong2211

Xe điện
Dạ nhà em ở cạnh cái quán cụ tả. Em ăn cả hai quán và không có ý khen hay chê quán nào. Quán nào cũng có đối tượng khách hàng của họ. Nhưng tuyệt đối Phú xuân không thể tệ đến vậy. Nếu không thì không thể tồn tại hơn 40 năm qua ( đấy là từ khi em biết có quán này, có thể lâu hơn)
WojW
Đúng là phở mỗi người mỗi gu, nhưng tựu trung lại phở mà nước đi đường nước, cái đi đường cái, gây gây, k có hương vị riêng như quán PX thì dứt khoát k phải là phở ngon.

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Ăn phở gánh HC thì phải đưa cả Phở đi ăn lúc trời hơi se se lạnh ngồi chờ còn tâm sự thì mới nhanh đến lượt:))
Phở ghế nhựa ngồi vỉa hè, đi làm đêm về, trời rét, tạt vào ôm 1 bát. Không phê mới lạ

haisactigon

Xe tải
Phở Phú xuân mà cụ chê tệ thì chắc là cụ không nên ăn phở, em nói thật. Có thể nó không hợp miệng người nào đó khẩu vị nhưng đến mức như cụ nói thì em nghĩ cụ nên đi thay mồm khác
Mình cũng thường xuyên ăn quán này. Cụ ấy chê được thì chắc hơi lạ về mặt khẩu vị

tomtomchát

Xe container
Các bác người phố thích thật. Nghe các bác bàn chuyện mà mỗ em cứ đực ra như bò nghe sấm. :( Tủi:(

E vưỡn đang vật vã mới mấy tay phố cổ hbồ Hbuồm hchiếu rảnh háng chờ đón con đây :( mấy tay ko nghề nghiệp chả lzi, tuyền hóng xèng phớp mẽo gởi sang tiêu, chán thặc!
cơ mờ chuyện với bỏn mãi ko dứt đc, chúng hiểu nhẽ đời, lắm chiện, khí chất éo lẫn đi đâu đc, duyên duyên là:))
Hôm qua lão anh DVG gọi qua với mấy tay sừng sẹo mà e éo ra đc, thèm thèm là :(

minhmo

Xe cút kít
Khẩu vị của cụ... mặt, mặn chát
Mắm tôm không hợp với phở mà hợp với... cafe
Em khác cụ một chút, do không xơi được cafe, nhưng trà đá của em dứt khoát phải có chút mắm tôm mới hạp vị. ;)

congcho

Xe buýt
Nhà em ở gầm cầu Nhật Tân nên chả có lựa chọn nào khác ngoài quán Lý Quốc Sư ở Võ Chí Công. Chồng em thích ăn phở nên cứ bảo ra ngoài ăn là em với thằng bé méo mặt. Em chỉ thấy mặn vì em ăn rất nhạt
Cụ ra đầu ngõ 579 Lạc Long Quân nhé,chuyên bò.

tieunhupha

Xe điện
Trong cái list kia thì em thấy Phở Mặn ăn được, thịt ngon. Với em quán nào cho mì chính vào thì thôi nghỉ.

Giohanoi

Xe buýt
Em hồi còn chíp chíp kết con gái vợ chồng ông bà chủ quán này. Hồi còn con gái, mợ í xinh, mặc dù hơi đanh đá và sắc sảo. Giờ sau hơn 20 năm, mợ í phát tướng lắm rồi, thay bố mẹ cầm chịch quán này. Nhưng nét mặt em vẫn cứ thích thích là. Lâu lâu, về thăm nhà, em vẫn cứ phải phóng đến quán, trước làm bát lõi nhiều hành với quẩy, nhì làm ngắm mợ í và cảm nhận 1 chút gì đó ưu ái, lưu luyến thủa xưa từ mợ í.
Cụ thật giống em, phở nhà bà Hà chửi gây nghiện bao năm, dù có đi xa đến đâu mỗi lần về phải làm bát lõi rùa .....

Gatrongthien

Xe buýt
Em chỉ thấy món phở LX570 là không ngon thôi. Thịt thì độn, ướp quá nhiều gia vị để át mùi.
Vị mặn chát, đã thế còn đắt nữa.

Công_nông_Đầu_Dọc

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thấy món phở LX570 là không ngon thôi. Thịt thì độn, ướp quá nhiều gia vị để át mùi.
Vị mặn chát, đã thế còn đắt nữa.
Chả liên quan đến mấy chuyện này cụ ơi. Đàn ông đàn ang éo gì mà cứ thích học thói vớ vẩn của phụ nữ vậy cụ?