[Funland] Những phốt sau cơn bão số 3

Opel Astra

Xe điện
Em là anh khách: em trình bày bảo bão bùng lỡ việc chúng tôi có 280k, không ck được thì cho chúng tôi nợ 210k, tôi xin số tk của quán để ck lại sau này.
Đi ato, ăn mặc đàng hoàng chả ai ăn quịt 210k nên chủ quán chắc cũng vui vẻ thôi..
.
.
em kể chuyện em, có lẽ em khó tính: có quán ăn sáng nọ, em ghé vào ăn bát miến 35k, lúc tt em đưa 2 tờ 10k và 1 tờ 20k (là 40k) em chủ quán hồn nhiên bảo "ooh em hết tiền lẻ, em nợ anh 5k nhé" và cất 40k đi. Mịa em ra khỏi quán mà cay. 5k chả là gì nhưng đúng lẽ của người làm dv thì em kia phải trả cho em 10k và bảo "em không có tiền lẻ, em cho anh nợ 5k nhé". Em kia mà cho em nợ thì chắc chắn em sẽ quay lại để trả nợ 5k kia, còn em "cho quán nợ" thì em cho em đấy nợ suốt đời luôn vì em chả quay lại nữa.
Chắc phải dư lào thì cháu nó mới nợ bác.

Bác thử soi gương cái đê!!!!
:P

nghiadat2anhem

Xe buýt
Riêng vụ quán cơm tôi thấy anh khách hàng vào ăn cũng bù lu bù loa quá.
Anh làm từ thiện, tốt bụng là việc của anh, khách quan mà nói nhé, nó chỉ là việc của cá nhân anh, éo ai phải có NGHĨA VỤ phục vụ/ hỗ trợ anh trong chuyện đó cả.
Quán phục vụ sao là việc của quán. Không đủ tiền theo giá cả của quán thì anh là ông gì đi nữa, anh đang làm gì đi nữa thì anh cũng nghỉ cho khoẻ. Họ không bán xuất 40k thì sao anh cứ đòi họ phải theo anh. Rồi không đạt được yêu càu thì bù lu bù loa lôi chuyện từ thiện vào.
Cụ nói chối quá. Cụ mà chủ cơm sạch Bà Liên chắc ra tay bo với khách luôn. Em thấy cách hành xử của chủ quán CSBL là ko thế chấp nhận đc. Hậu quả thì rõ rồi.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Hơi phũ nhưng em cũng nghĩ cái nào ra cái đó. Từ thiện là chuyện tốt, nhưng không có nghĩa là xã hội bắt buộc phải có ưu đãi đặc biệt cho những người làm từ thiện. Như hôm trước em nghe đâu có đoàn từ thiện đi qua BOT yêu cầu trạm BOT phải free, không biết có thật không, nhưng nếu thật thì em thấy cũng không hợp lý. Nếu làm từ thiện với tâm thế cho đi không cầu nhận lại được thì tốt quá ạ.

P/S: Bản thân em cũng chưa làm được gì lớn, chỉ góp được ít tiền từ thiện thôi, không có ý dạy bảo hay phê phán gì ai ạ.
Cụ chắc chắn là chưa xem clip rồi auto chửi. Trong clip ko có 1 chữ nào đề cập đến việc đi làm từ thiện cả.

ducati1

Xe buýt
Ngyơi
Theo mô tả trên mạng thì 2 bên đã đồng ý bán 4 suất rồi nhưng bên mua có nói câu gì đó kiểu trách móc nên bên bán đổi ý không bán nữa, và sau đó là clip.
Ngừoi làm dịch vụ có quyền từ chối yêu cầu của khách. Tôi thấy cái đám đi làm từ thiện rồi đòi hỏi mình phải được "uư tiên" kia mới là đám dị hợm.

milevsko

Xe tăng
Em xem clip thấy bác khách hàng rất điềm đạm và có vẻ là dân công chức. Những người như thế họ tối kị dính dáng đến drama mà
Vâng, em cũng xem kỹ clip này, bạn ấy đúng là người có văn hóa, ăn nói từ tốn,ôn tồn, mạch lạc, đúng kiểu người có điều kiện. Chỉ ghét chủ quán cứ nhảy vào mồm người khác khi tranh luận, văn hóa hơi bị thấp.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Clip chỉ là mọit phần nội dung câu chuyện được tung lên mạng ạ
Một phần câu chuyện nhé, chứ không phải chỉ đơn giản là một phần của đoạn quay. Tức là câu chuyện kể trên mạng nó không chỉ có cái clip này, mà cái clip này chỉ là một phần minh hoạ/một phần trích dẫn trong nội dung câu chuyện.
Nên nếu chỉ xem clip thì đúng là không hiểu hết được ạ

Em xem clip thấy bác khách hàng rất điềm đạm và có vẻ là dân công chức. Những người như thế họ tối kị dính dáng đến drama mà
280K thì bán cho người ta 4 suất sau đó đưa thêm 3 đĩa không nữa cùng thìa, đũa họ tự chia nhau ăn, sao phải khó khăn.
Trong clip anh khách không có bất cứ câu nào khoe mình đang đi làm từ thiện cả, một số thành phần trên này nhét chữ vào miệng anh ấy.

Cụ chắc chắn là chưa xem clip rồi auto chửi. Trong clip ko có 1 chữ nào đề cập đến việc đi làm từ thiện cả.
Vâng, em cũng xem kỹ clip này, bạn ấy đúng là người có văn hóa, ăn nói từ tốn,ôn tồn, mạch lạc, đúng kiểu người có điều kiện. Chỉ ghét chủ quán cứ nhảy vào mồm người khác khi tranh luận, văn hóa hơi bị thấp.

Chỉnh sửa cuối:

rongnho

Xe tăng
Nể nhất là con Thuỷ tiên, có mấy ngày giải ngân mấy trăm tỉ tiền mặt, b

motthoidongbim

Xe điện
Em là anh khách: em trình bày bảo bão bùng lỡ việc chúng tôi có 280k, không ck được thì cho chúng tôi nợ 210k, tôi xin số tk của quán để ck lại sau này.
Đi ato, ăn mặc đàng hoàng chả ai ăn quịt 210k nên chủ quán chắc cũng vui vẻ thôi..
.
.
em kể chuyện em, có lẽ em khó tính: có quán ăn sáng nọ, em ghé vào ăn bát miến 35k, lúc tt em đưa 2 tờ 10k và 1 tờ 20k (là 40k) em chủ quán hồn nhiên bảo "ooh em hết tiền lẻ, em nợ anh 5k nhé" và cất 40k đi. Mịa em ra khỏi quán mà cay. 5k chả là gì nhưng đúng lẽ của người làm dv thì em kia phải trả cho em 10k và bảo "em không có tiền lẻ, em cho anh nợ 5k nhé". Em kia mà cho em nợ thì chắc chắn em sẽ quay lại để trả nợ 5k kia, còn em "cho quán nợ" thì em cho em đấy nợ suốt đời luôn vì em chả quay lại nữa.
Thế cụ không bảo : thế a trả 30k thôi. Cho a nợ 5k. Sau a trả.
🤗🤗🤗

Muon_biet

Xe cút kít
Em mà là cái đoàn phốt 3 thì em mua 4 suất cơm 70k ra chia nhau ăn, hoặc mua cái gì ngoài đường ăn tạm.
Mặc cả người ta không được thì thôi, có gì phải ầm ĩ, rồi quay cờ nhip bóc phốt.
Em cũng nghĩ như cụ, đi làm từ Thiện mà kể công thì hết cả tình!

Muon_biet

Xe cút kít
Năm 2000 em đi win100 đã gần cạn xăng đến cây xăng Xã Đàn đổ đầy bình, hết 45k. Lúc tt thì không thấy ví đâu mới nhớ ra quên ví. Em đề nghị đặt cái đồng hồ seiko5 hẹn mai qua. Anh bơm xăng bảo cứ đi đi, hôm sau qua trả cũng được, không cần đặt đồng hồ. Mấy ngày sau em mới quay lại đổ thêm xăng và thanh toán.
Vài lần nữa em đi ăn quên tiền, hoặc trả tờ tiền chẵn họ đều cho hôm khác qua tt cũng được. Ơ, số em hay gặp người dễ tính.
Các cụ có câu: trông mặt, bắt hình dong mà.

Nowherelands

Xe buýt
Cơm bán có thể đắt (do vật giá leo thang hay gì đấy) nhưng nó niêm yết rõ ràng, như siêu thị chẳng hạn anh ít tiền thì mua 4 suất 7 đứa ăn sao phải đòi bán 7 suất 40k?
Mà 7 đứa đi từ thiện vùng bão lũ mất sóng điện thoại chỉ có 280k tiền mặt thì đi làm m éo gì các cụ nhỉ? Ốc còn chưa mang nổi mình ốc lại bày đặt vác cọc cho rêu.

mmxhung

Xe điện
Cả đoàn 7 người đi từ thiện mà có nhõn 280k tiền mặt thì sao chủ quán ko từ thiện cho họ 7 suất cơm trắng muối vừng được nhỉ. Thế thì phốt cũng đáng

Riêng vụ quán cơm tôi thấy anh khách hàng vào ăn cũng bù lu bù loa quá.
Anh làm từ thiện, tốt bụng là việc của anh, khách quan mà nói nhé, nó chỉ là việc của cá nhân anh, éo ai phải có NGHĨA VỤ phục vụ/ hỗ trợ anh trong chuyện đó cả.
Quán phục vụ sao là việc của quán. Không đủ tiền theo giá cả của quán thì anh là ông gì đi nữa, anh đang làm gì đi nữa thì anh cũng nghỉ cho khoẻ. Họ không bán xuất 40k thì sao anh cứ đòi họ phải theo anh. Rồi không đạt được yêu càu thì bù lu bù loa lôi chuyện từ thiện vào.
Từ thiện mà tâm kiểu này nói thẳng cũng chả ra cái gì đâu, e khó chịu với mấy ông từ thiện hơn là chủ quán, cdm thì phần lớn chả cần biết đúng sai cứ lên đồng đạp người ta xuống chả ra làm sao :)
PS: kể cả mấy ông qua BOT đòi miễn phí làm um lên cũng chả ra gì nốt :)

vingraux

Xe tăng
Phốt 3 là vớ vẩn. Ngay từ đầu đã đặt vấn đề là quán không nhận chuyển khoản. Phải là: mất mạng nên không chuyển khoản đi được mới đúng chứ. Tức là đoàn khách không có khả năng thanh toán, mới đúng.

zaiwaz123

Xe điện
Dạ
Clip chỉ là mọit phần nội dung câu chuyện được tung lên mạng ạ
Một phần câu chuyện nhé, chứ không phải chỉ đơn giản là một phần của đoạn quay. Tức là câu chuyện kể trên mạng nó không chỉ có cái clip này, mà cái clip này chỉ là một phần minh hoạ/một phần trích dẫn trong nội dung câu chuyện.
Nên nếu chỉ xem clip thì đúng là không hiểu hết được ạ
Cụ có biết cụ thể không, nếu biết thì post lên chứ lấp lửng làm gì?

nickthu2

Xe buýt
Sau bão xong chưa thấy những việc tốt được liệt kê ra ,chỉ thấy những việc xấu bị phanh phui quá nhiều,con người luôn thích nói lời hay ý đẹp,nhưng hành động thì lại xấu xa
Sao cụ tiêu cực mù quáng thế.
Bao nhiêu nghĩa cử đẹp từ ủng hộ tiền, vật chất, tới sức người từ các tỉnh xung phong lên hỗ trợ các tỉnh thiệt hại mà cụ ko nhìn thấy?
Cụ nên xem lại góc nhìn đi ạ.

zaiwaz123

Xe điện
Chủ quán xin lỗi rồi.
Còn nói hộ làm cái gì nữa.
Vâng ạ, nhưng một số thành phần vẫn nhét chữ vào mồm người khác và tỏ ra nguy hiểm trong khi chủ quán đã công khai xin lỗi.

nickthu2

Xe buýt
Vâng ạ, nhưng một số thành phần vẫn nhét chữ vào mồm người khác và tỏ ra nguy hiểm trong khi chủ quán đã công khai xin lỗi.
Âm mưu thôi ạ.
Cháu thấy chuyện cũng bình thường.
Người lớn, đàng hoàng nhận ra sai lầm vs sửa sai mới là đáng quí. Cháu thấy cụ khách cũng ko có làm um sùm lên như các vụ khác gì cả.
Rất may là câu chuyện chưa trượt quá đi để ko thể quay đầu lại.