[Funland] Những phốt sau cơn bão số 3

ung_sung_tu_tai

Xe container
Người đi vạn động, họ sẽ dùng mọi cách, mọi kỹ năng, mọi lời nói mà họ có thể nghĩ ra được để người kia đóng góp. Đóng thì đóng không đóng thì thôi. Khi nào họ dùng vũ lực hoặc chửi bới bêu riếu mình hoặc tung lên mạng thì họ mới là người xấu ạ

Qua ông bà tổ dân phố qua bảo đóng góp, e bảo cháu đóng góp ở cty rồi, ông ấy bảo nhưng ở đây thì phải đóng góp ... , em bảo chú nói lại xem đóng góp là tự nguyện hay phải làm, ông ấy vẫn bảo phải thế này thế kia em bảo chú nghĩ kĩ hãy nói, cam đang soi đấy ạ, mới hạ giọng nên đóng góp. Em ko tiếc tiền ủng hộ có điều quê vk em thiệt hại nặng h vẫn chưa đc 1 đồng rừ mttqvn, nếu mttqvn công khai minh bạch khoản chi cũng như chi kịp thời em chả tiếc j mấy đồng, có điều ...

coolpix8700

Xe ngựa
Tầm mắt chứ không phải hai mắt cụ nhé. Cụ đang đọc bằng 1 mắt hay sao mà đọc thiếu chữ vậy cụ. Có hai mắt thù nên đọc bằng cả hai cụ nhé , kẻo thiên hạ tưởng cụ khuyết tật.

Cái nhà ăn sinh viên cụ kể thì là nhà ăn sinh viên, ăn theo kiểu tự chọn rồi tính tiền theo món chọn. Buffet chỗ nào cụ.

Và nhặ cái gì tính tiền cái đó và em dám chắc là túnh bằng máy, vào máy ra biên lai tiền. Như vậy nhặt món nào có giá msn đó. Kgoong có chuyện phát giá tuỳ tiện
Bác đang nhờ em thêm mắt,
Nhưng em đã viết rõ rồi, 2 con mắt mà dùng tốt là thừa đủ.
Còn buffet ở chỗ nào bác thử đọc lại, tiện thể luyện mắt luôn. 1 lần chưa thấy thì đọc lại 2 lần, 2 chưa thấy thử thêm lần nữa, vẫn chưa thấy thì họ bảo là bó tay chấm com!

ChuộtKGB

Xe máy
Qua ông bà tổ dân phố qua bảo đóng góp, e bảo cháu đóng góp ở cty rồi, ông ấy bảo nhưng ở đây thì phải đóng góp ... , em bảo chú nói lại xem đóng góp là tự nguyện hay phải làm, ông ấy vẫn bảo phải thế này thế kia em bảo chú nghĩ kĩ hãy nói, cam đang soi đấy ạ, mới hạ giọng nên đóng góp. Em ko tiếc tiền ủng hộ có điều quê vk em thiệt hại nặng h vẫn chưa đc 1 đồng rừ mttqvn, nếu mttqvn công khai minh bạch khoản chi cũng như chi kịp thời em chả tiếc j mấy đồng, có điều ...
Quê cụ ở đâu thế ạ? Mà người nhà vợ cụ là chủ tịch huyện hay gì mà biết chưa đc 1 đồng từ MTTQ? Và nguồn phân bổ từ MTTQ sẽ không ưu tiên cá nhân trước, phải ưu tiên cho cộng đồng trước. Vậy nên cụ thông báo với nhà vợ cụ để đỡ hi vọng gia đình sẽ đc cầm vài củ trong tay.

Giangkpi

Xe buýt
Quê cụ ở đâu thế ạ? Mà người nhà vợ cụ là chủ tịch huyện hay gì mà biết chưa đc 1 đồng từ MTTQ? Và nguồn phân bổ từ MTTQ sẽ không ưu tiên cá nhân trước, phải ưu tiên cho cộng đồng trước. Vậy nên cụ thông báo với nhà vợ cụ để đỡ hi vọng gia đình sẽ đc cầm vài củ trong tay.
Em ko biết phân bổ thế nào nhưng chính ông chú kêu gọi phải ủng hộ đấy bảo có người nhận đc tiền tỉ rồi đấy cháu ạ

BKG

Xe tăng
Em ko biết phân bổ thế nào nhưng chính ông chú kêu gọi phải ủng hộ đấy bảo có người nhận đc tiền tỉ rồi đấy cháu ạ
Lai ông chú ông bác với cả nghe nói. E chả tin.

ChuộtKGB

Xe máy
:)):)):))
Lạy cụ, cụ lại đi nghe tam sao thất bản, xong trách CQ trong khi không cần biết thực hư ra sao. Người như cụ mà được đội phổng đạn ủng hộ vài trăm củ, chắc xuống đường đầu tiên. CM màu là đây chứ đâu.
Từ thiện và cứu trợ tự phát nó vô tổ chức nên sẽ dẫn đến tình trạng nhà đc ủng hộ có khi cả tỷ, nhưng có nhà thiệt hại nặng hơn có khi chả có xu mẻ nào.
Còn MTTQ, họ sẽ tham khảo các cơ quan chức năng, đánh giá thiệt hại chung rồi phân bổ đảm bảo phù hợp theo tình hình chung, và ưu tiên khắc phục các thiệt hại ảnh hưởng đến cộng đồng trước, rồi mới đến cá nhân.
Vậy nên những người mong chờ mang tính cá nhân như cụ, sẽ k thích cách làm của MTTQ là đúng rồi.

Nowherelands

Xe tăng
Lạy cụ, cụ lại đi nghe tam sao thất bản, xong trách CQ trong khi không cần biết thực hư ra sao. Người như cụ mà được đội phổng đạn ủng hộ vài trăm củ, chắc xuống đường đầu tiên. CM màu là đây chứ đâu.
Từ thiện và cứu trợ tự phát nó vô tổ chức nên sẽ dẫn đến tình trạng nhà đc ủng hộ có khi cả tỷ, nhưng có nhà thiệt hại nặng hơn có khi chả có xu mẻ nào.
Còn MTTQ, họ sẽ tham khảo các cơ quan chức năng, đánh giá thiệt hại chung rồi phân bổ đảm bảo phù hợp theo tình hình chung, và ưu tiên khắc phục các thiệt hại ảnh hưởng đến cộng đồng trước, rồi mới đến cá nhân.
Vậy nên những người mong chờ mang tính cá nhân như cụ, sẽ k thích cách làm của MTTQ là đúng rồi.
Tham khảo mới đánh giá cái gì, bao nhiêu vụ việc tiền hỗ trợ chui vào nhà người thân quan thôn, quan xã.......bao nhiêu năm, bao nhiêu câu hỏi dành cho MTTQ có trả lời được đâu. Dẫn đến dân mất niềm tin quay sang ủng hộ các cá nhân khác như nghệ sĩ đi làm từ thiện, MTTQ móm nặng. Vài năm gần đây thì có bà Hằng bóc phốt từ thiện của đám showbiz, dân lại bán tín bán nghi 50/50. Năm nay MTTQ tung quả sao kê đúng tâm lý bức xúc bao năm của dân, thế là lại quay xe hết loạt sang MTTQ.

Nói chung phải để xem làm ăn thế nào đã, chứ dính dáng đến tiền bạc hỗ trợ là dễ tiêu cực lắm.

Ớt xanh

Xe điện
Việc tốt nhiều chứ cụ, ví dụ như đây
Nhà em thiệt hại cũng nhiều, nay đã tạm thời ổn định.
Với tinh thần lạc quan thì cơn bão đã đem lại cho em 1 người bạn nữ....rất xinh.
Em đi mua dầu chạy máy phát, cây xăng không nhận ck bỗng đâu xuất hiện 1 bạn nữ trả giúp em 200k em có 150k nữa là đủ 1 can.
Trao đổi nhanh sđt rồi ai cũng phải trở về nhà bao việc.
Tin hay không tuỳ cả nhà

Mr.Chem

Xe điện
Vụ quán cơm hơi buồn cười, buồn cười ở chỗ người đi làm việc thiện lại hướng người khác cũng "thiện" như mình.

Giangkpi

Xe buýt
Vâng, e kém hiểu biết nên mới tin lời tổ trưởng dân phố cụ ạ, cụ lại nghĩ e dễ tin thế, lý do cụ dưới cụ đã rep rồi, đó là lý do e thích ủng hộ cho Thủy Tiên hơn. Trên of này e nghĩ ko ai gà đâu, chỉ có giả vờ gà thôi

Giangkpi

Xe buýt
Lai ông chú ông bác với cả nghe nói. E chả tin.
Ông chú ttdp kêu gọi e phải ủng hộ chém giữa đường nt khi e thắc mắc đấy cụ, có điều e ko muốn cãi nhau nên kệ ông ấy chém, cụ đọc kĩ trước khi bl nhé

coolpix8700

Xe ngựa
Cũng dầu!
Trước khi bão vào em bảo bà xã tích dầu, vì trên cái XN lớn nhất của tụi em cứ giông to là họ cắt điện. Bà xã gọi cho cậu thợ điện, cậu ấy nói 1 ngày chạy lên tục cái máy phát dự phòng ngốn hết 100 lít, trên ấy còn 2 phuy rưỡi. Em bảo đi thuê thêm 2 phuy mua đầy hết. 3 hôm bão chạy vô tư!
Nhưng hôm kia, bà xã bảo trên ấy gọi về, họ cắt điện, nhưng máy phát hỏng (còn 2 cái nữa nhỏ hơn, nhưng cũng lâu lắm rồi chẳng chạy được). Gọi Cty Trường Lộc (tụi em mua máy phát của họ, nên trục trặc gì hay gọi họ), nhưng họ bảo nhân viên giỏi đi hết Quảng Ninh, Hải Phòng rồi, cử 1 cậu đang ở nhà lên, loay hoay cả tiếng không được. Bà xã cáu gọi hội điện lực, họ xin lỗi vì quên không thông báo, nhưng cũng cử 1 người đến. Nghe qua điện thoại em thấy ông bên điện lực nói máy nổ, không có điện. EDm nghĩ máy vừa chạy 3 ngày không vấn đề gì, nên bảo họ lần dây điện, chuột cắn đứt đấy. Và họ lần được ra cái dây điều khiển.
Cũng thở phào, bớt được chút thiệt hại. Các kênh báo quốc tế đều vẽ đường đi cơn bão này đi qua đúng chỗ ấy. Nhưng dù bị đổ khá nhiều cây vào mái tôn của các nhà xưởng, cây to nên không chỉ tôn lợp mà cả các thanh xà cũng bị ảnh hưởng, nhưng thiệt hại cũng không như em từng chờ đợi. Chắc đến đấy bão đã nhẹ bớt đi, mà hình như tâm không phải qua đấy mà dịch 1 chút lên phía Bắc!

juve99

Xe cút kít
Cụ đi mà Gúc ra . Có định nghĩa đầy đủ hết. Thực ra nguyên thuỳ từ nước Pháp thì nó là Tiệc đứng. Đã tiệc thì khách được mời đến ăn (có thể trả phs hay không). Nhưng là ăn tuỳ ý. Bao nhiêu cũng thế mà không ăn gì cũng thế.

Sau này thì có biến tấu ra Buffet tiệc ngồi và Buffet Coctail.

Nhà hàng bất cứ đâu trên thế giới, đã Buffet là ăn tự chọn với cùng một mức giá, ăn ít ăn nhiều như nhau. Trừ CSBL
Vậy CSBL cũng là Buffet à cụ? Từ đầu đến giờ e lại tưởng cơm bd

xe đạp Japan

Xe tăng
Tham khảo mới đánh giá cái gì, bao nhiêu vụ việc tiền hỗ trợ chui vào nhà người thân quan thôn, quan xã.......bao nhiêu năm, bao nhiêu câu hỏi dành cho MTTQ có trả lời được đâu. Dẫn đến dân mất niềm tin quay sang ủng hộ các cá nhân khác như nghệ sĩ đi làm từ thiện, MTTQ móm nặng. Vài năm gần đây thì có bà Hằng bóc phốt từ thiện của đám showbiz, dân lại bán tín bán nghi 50/50. Năm nay MTTQ tung quả sao kê đúng tâm lý bức xúc bao năm của dân, thế là lại quay xe hết loạt sang MTTQ.

Nói chung phải để xem làm ăn thế nào đã, chứ dính dáng đến tiền bạc hỗ trợ là dễ tiêu cực lắm.
Thảo nào cụ Tuấn Tự Do có cách làm là thiện nguyện tại chính các cơ sở trong hệ thống, có nhân viên ở vùng lũ lụt nhiều năm qua. Thay vì đi thiện nguyện hay gửi vào tk của cá nhân, tổ chức nào.

con dơi 141

Xe tăng
Nhà em thiệt hại cũng nhiều, nay đã tạm thời ổn định.
Với tinh thần lạc quan thì cơn bão đã đem lại cho em 1 người bạn nữ....rất xinh.
Em đi mua dầu chạy máy phát, cây xăng không nhận ck bỗng đâu xuất hiện 1 bạn nữ trả giúp em 200k em có 150k nữa là đủ 1 can.
Trao đổi nhanh sđt rồi ai cũng phải trở về nhà bao việc.
Tin hay không tuỳ cả nhà
Em tưởng can dầu ăn hì hì. Fun chút.

Người tốt nhiều lắm. Em vẫn nhớ có lần đi chợ với bx mỗi người mỗi xe. Xe bà xã hết xăng. Em đang định về lấy can đi mua về đổ. Thế là cậu xe kéo bán hàng rong lấy can tặng luôn 1 lít. Em đòi gửi tiền mà các cậu ấy nhất định ko nhận. Em đành mua mớ đồ cho các cậu ấy vui. Nhưng cái hào sảng đó em nhớ mãi. Các cậu ấy bán rong nên giờ cũng ko gặp lại.

hatinh5760

Xe điện

con dơi 141

Xe tăng
Mãi chả thấy cụ nào chuyển phốt này cho CCCM chém!
Mời cụ sang đây chém. Thớt lập dc lâu lâu rồi. Đừng nên nghi ngờ độ chém gió của OFers