[Funland] Những phốt sau cơn bão số 3

hd-vt

Xe container
Em không xem clip và không chém ai đúng sai.
Nhưng ngoải, mảng dịch vụ, nhất là ăn uống nên xem lại. Giờ là cần khách, chưa chảnh được như những khu du lịch vang danh trên thế giới, vd như vùng lục địa già với quá khứ vang dội, nằm trong sách vở thơ ca, nhiều người mong một lần được chiêm ngưỡng.

Còn không đem tiền mặt thì đẳng cấp rồi, đúng thời đại "số và chấm" hehe.

Em thì vẫn rút ví, thấm tý nước bọt, miết từng tờ trả nợ đời thôi ạ hiccc.

poiuy

Xe ba gác
Em xem cả mớ ảnh rồi thưa cụ.

Buffet thì có giá cố định cụ nhé. Tự chọn đồ ăn và giá cố định. Ăn ít ăn nhiều đều một mức giá.

CSBL là cơm tự chọn bình dân đúng nghĩa thưa cụ.Có dán cái chữ buffet to tổ bố cũng không thể biến nó thành Buffet được. Làm quái gì có cái loại Buffet nào mà lại tính tiền tuỳ theo từng khách và tuỳ theo cảm xúc của nhân viên tính tiền . Quát nạt, khinh khỉnh, ngồi láu bị đuổi vv

Cụ chả nên làm xấu mặt cái từ Buffet ...
Ặc, cụ lẫn lộn hết cả. Lẫn lộn giữa hình thức bán hàng và thái độ bán hàng. Chuyện nọ xọ chuyện kia có mà bàn cả ngày không hết.

Nguoimoivao3

Xe tăng
Ặc, cụ lẫn lộn hết cả. Lẫn lộn giữa hình thức bán hàng và thái độ bán hàng. Chuyện nọ xọ chuyện kia có mà bàn cả ngày không hết.
Thì bỏ qua cái thái độ bán hàng đi. Cụ vẫn định coi cái CSBL này là Buffet thật à? Adidaphat!

Cụ đang hạ thấp cái từ Buffet quá! Cụ làm như thiên hạ chưa ai ăn Buffet, không biết Buffet là gì không bằng.

Em ăn cũng nhiều Buffet rồi chưa bao giờ thấy Buffet mà các suất tự chọn lại có giá tiền khác nhau cả.

Cụ bênh mãi làm gì. Hay cụ định cho cả nước biết Hạ Long có đặc sản Buffet không giống bất cứ nơi nào trên cả nước?

poiuy

Xe ba gác
Thì bỏ qua cái thái độ bán hàng đi. Cụ vẫn định coi cái CSBL này là Buffet thật à? Adidaphat!

Cụ đang hạ thấp cái từ Buffet quá! Cụ làm như thiên hạ chưa ai ăn Buffet, không biết Buffet là gì không bằng.

Em ăn cũng nhiều Buffet rồi chưa bao giờ thấy Buffet mà các suất tự chọn lại có giá tiền khác nhau cả.

Cụ bênh mãi làm gì. Hay cụ định cho cả nước biết Hạ Long có đặc sản Buffet không giống bất cứ nơi nào trên cả nước?
Ờ thì nó là 1 kiểu khác đấy. Thế nó mới đông khách chứ. Ai chẳng biết làm ăn điều quan trọng là sự khác biệt. Còn vụ này nó bị thiệt hại vì thái độ chứ không phải vì cách thức bán hàng.

con dơi 141

Xe tăng
Ờ thì nó là 1 kiểu khác đấy. Thế nó mới đông khách chứ. Ai chẳng biết làm ăn điều quan trọng là sự khác biệt. Còn vụ này nó bị thiệt hại vì thái độ chứ không phải vì cách thức bán hàng.
Ko hẳn là thái độ đâu. Họ mất khách vì họ thực tâm với thái độ đó.

poiuy

Xe ba gác
Ko hẳn là thái độ đâu. Họ mất khách vì họ thực tâm với thái độ đó.
Thì nó cũng vẫn không liên quan đến cách thức bán hàng. Mặc dù trên lý thuyết thì cách thức bán hàng có thể tiềm ẩn những nguy cơ. Tuy nhiên hậu quả của vụ việc này không liên quan đến cách bán hàng mà họ gọi là buffet.

sactimtn

Xe tăng
Em mà là cái đoàn phốt 3 thì em mua 4 suất cơm 70k ra chia nhau ăn, hoặc mua cái gì ngoài đường ăn tạm.
Mặc cả người ta không được thì thôi, có gì phải ầm ĩ, rồi quay cờ nhip bóc phốt.
Hình như có đề nghị mua 4 suất cho 7 người đấy mợ.

Hình như có đề nghị mua 4 suất cho 7 người đấy mợ.
Vầng, các trang sau cũng có thông tin đó ạ.
Nhưng em thấy xã hội giờ loạn quá, cái “tôi” lên cao quá, hở ra là cờ nhíp bóc phốt.
Em ngại va chạm, không vừa ý thì cứ tránh đi thôi.

con dơi 141

Xe tăng
Thì nó cũng vẫn không liên quan đến cách thức bán hàng. Mặc dù trên lý thuyết thì cách thức bán hàng có thể tiềm ẩn những nguy cơ. Tuy nhiên hậu quả của vụ việc này không liên quan đến cách bán hàng mà họ gọi là buffet.
Chỗ này thì mình nghĩ không đúng đâu. Khá khá nhiều người vào đó ăn kiểu tự lấy đồ xong chủ quán tính tiền và bị sốc đấy. Nhẹ thì ấm ức, khó chịu, nặng thì cạch mặt. Nhưng khi có vụ này thì những không ưa đó được bùng phát.
Hơn nữa treo biển buffet mà bán không theo thông lệ của cách phục vụ buffet thì là sai đấy. Thậm chí có thể bị khiếu nại. Quán có thể chia ra vài hạng buffet với từng giá tiền. Nhưng ko đc chơi kiểu tù mù đc. Nhất là làm quy mô lớn.

Nana2015

Xe tăng
Tôi đọc thớt này như kiểu các ông đang lái dư luận sang chiều hướng khác ấy nhỉ? làm dịch vụ như quán cơm, quán cf mà ông lại đi tay đôi với khách hàng rồi mặt mày bợm trợn có được k? Các ông vào quán như thế có hài lòng không? Kiểu gì giờ chả có đội đang thuê bên javen rồi .

Nana2015

Xe tăng
E sống ở Bãi Cháy, Hạ Long một thời gian, dân bán hàng quán và dv ksnn ở đây đa số vậy, ko niềm nở hay chèo kéo khách đâu. A thích thì a vào, tôi bán hàng ngon, sạch sẽ, nghiêm túc k chặt chém còn ko có nghĩa vụ phải làm vui lòng a. Đó cũng là nét cá tính của người dân ở đây. 4-5 tháng liền, ở đường Hậu Cần e thấy vậy. Mình có đi bộ thì xe ôm, taxi họ cũng đếch mời chào phát mệt như HN, SG đâu :))
Thế phải xem lại và giáo dục lại cách làm du lịch chứ không thì mất hết khách. Làm du lịch mà không có nghĩa vụ làm người khác vui lòng thì chết.

wae alpha

Xe tải
Năm 2000 em đi win100 đã gần cạn xăng đến cây xăng Xã Đàn đổ đầy bình, hết 45k. Lúc tt thì không thấy ví đâu mới nhớ ra quên ví. Em đề nghị đặt cái đồng hồ seiko5 hẹn mai qua. Anh bơm xăng bảo cứ đi đi, hôm sau qua trả cũng được, không cần đặt đồng hồ. Mấy ngày sau em mới quay lại đổ thêm xăng và thanh toán.
Vài lần nữa em đi ăn quên tiền, hoặc trả tờ tiền chẵn họ đều cho hôm khác qua tt cũng được. Ơ, số em hay gặp người dễ tính.
Năm 2000 giá xăng là chưa đến 2000₫/1lit, bình xăng của Win 100 chứa hết 45k cụ xem lại xem sao.

poiuy

Xe ba gác
Chỗ này thì mình nghĩ không đúng đâu. Khá khá nhiều người vào đó ăn kiểu tự lấy đồ xong chủ quán tính tiền và bị sốc đấy. Nhẹ thì ấm ức, khó chịu, nặng thì cạch mặt. Nhưng khi có vụ này thì những không ưa đó được bùng phát.
Hơn nữa treo biển buffet mà bán không theo thông lệ của cách phục vụ buffet thì là sai đấy. Thậm chí có thể bị khiếu nại. Quán có thể chia ra vài hạng buffet với từng giá tiền. Nhưng ko đc chơi kiểu tù mù đc. Nhất là làm quy mô lớn.
Nhiều người ấm ức thì quán nó đã không đông khách đến vậy. Cần phải đặt dấu hỏi về những thông tin đó. Chưa thể tin những thông tin kiểu tát nước theo mưa như vậy.
Còn theo hình ảnh mới nhất thì quán nó vẫn đông, chắc là toàn những người chưa bị ấm ức.

buicongchuc

Xe ba gác
Năm 2000 giá xăng là chưa đến 2000₫/1lit, bình xăng của Win 100 chứa hết 45k cụ xem lại xem sao.
Em nhớ lúc đó giá xăng hơn 5k rồi cụ ạ. Em hay ra cây xăng đổi tờ ngân phiếu 500k.

Chỉnh sửa cuối:

tunglam2806

Xe tăng
Nhiều người ấm ức thì quán nó đã không đông khách đến vậy. Cần phải đặt dấu hỏi về những thông tin đó. Chưa thể tin những thông tin kiểu tát nước theo mưa như vậy.
Còn theo hình ảnh mới nhất thì quán nó vẫn đông, chắc là toàn những người chưa bị ấm ức.
Không phải ai ấm ức cũng đi bóc phốt cụ ạ. Còn quán đông thì cũng hơi đông thôi chứ không phải đông quá. Nó có khách vì vị trị đẹp, đồ ăn nấu cũng ổn. Không gian đẹp sạch sẽ.

Cụ dân HL à mà bẩu hiện tại quán vẫn đông?

con dơi 141

Xe tăng
Vâng người thì bảo đông lắm, người bảo vẫn vắng. Ăn theo tua thì cứ có tiền hh là đổ khách vào thôi. Còn khách lẻ thì tùy người.

juve99

Xe cút kít
Thế phải xem lại và giáo dục lại cách làm du lịch chứ không thì mất hết khách. Làm du lịch mà không có nghĩa vụ làm người khác vui lòng thì chết.
Khách cũng vô vàn kiểu người, có tài thánh cũng ko thể làm vui lòng hết dc. Du lịch dịch vụ thì cũng là bên mua bên bán. Cứ sằng phẳng, rõ ràng, minh bạch, đúng giá trị thì tự khắc sẽ hài lòng. Đon đả niềm nở nói ngọt như rót vào tai mà ăn ngủ chả ra gì có mà chạy mất dép ấy

poiuy

Xe ba gác
Không phải ai ấm ức cũng đi bóc phốt cụ ạ. Còn quán đông thì cũng hơi đông thôi chứ không phải đông quá. Nó có khách vì vị trị đẹp, đồ ăn nấu cũng ổn. Không gian đẹp sạch sẽ.

Cụ dân HL à mà bẩu hiện tại quán vẫn đông?
Mời cụ sang thớt từ thiện ăn cơm ấy. Có người up ảnh rồi đấy.
Mà người ta không hài lòng thì có thể vote sao và đưa ý kiến, nhanh gọn chứ không nhất thiết phải làm hành động bóc phốt.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề...
Quản chỉ đông được một lúc buổi trưa buổi tối thôi bác ạ.
Chứ còn cả buổi sáng, buổi chiều có mà vắng hèo à. Bản trống trơ ra, bãi xe rộng huyếch hoác ấy chứ

Mời cụ sang thớt từ thiện ăn cơm ấy. Có người up ảnh rồi đấy.
Mà người ta không hài lòng thì có thể vote sao và đưa ý kiến, nhanh gọn chứ không nhất thiết phải làm hành động bóc phốt.