[Funland] Những phốt sau cơn bão số 3

Nguoimoivao3

Xe tăng
Cụ đánh giá thấp kém của quán, người bênh quán? Thế không đúng rồi. Không hẳn là bênh quán.
Nhưng cụ nhận định ở trên "không thanh toán online được vì ATM hỏng, ko Internet" vậy thì cụ nhận định là ông khách không thanh toán được? Cụ chắc không? Nếu không thanh toán được thì định vào ăn giá rẻ với ăn 0đ à? Cụ bênh ông khách mà bênh như này thì Chết dở, khách lại mang tiếng có mỗi 280k ( vì cụ khẳng định không ck được) mà đòi ăn quán 70k rồi. Hỏng 😂
40k một suất cơm bình dân mà cụ coi là rẻ à?

Cụ nên nhớ cái CSBL nó đang thành drama nổi nhất cả nước chính vì cái vụ 280k mà không đủ cho 7 người ăn suất cơm bình dân đấy ạ !

Chưa kể là sau khi khách đã đồng ý lấy 4 suất 70k rồi 7 người chia nhau nhưng chỉ vì anh khách nói thêm một câu đại ý là thời điểm thiên tai quán làm thế là gây khó khăn vv. Thế là anh chủ đuổi khách luôn không bán nữa.

Chỉnh sửa cuối:

con dơi 141

Xe tăng

Cụ nên nhớ cái CSBL nó đang thành drama nổi nhất cả nước chính vì cái vụ 280k mà không đủ cho 7 người ăn suất cơm bình dân đấy ạ !

Chưa kêt là sau khi khách đã đồng ý lấy 4 suất 70k rồi 7 người chia nha nhưng chỉ gì anh khách nói thêm một câu đại ý là thời điểm thiên tai quán làm thế là gây khó khăn vv. Thế là anh chủ đuổi khách luôn không bán nữa.
Nếu CSBL nó hay thì cả QN đã bênh nó. Đồng hương còn ko bênh nổi lại có hiệp sĩ giang hồ bênh vực.

Nguoimoivao3

Xe tăng
anh KH này cũng nhịn nhục. Chứ quán này nó ko bán thì ra quán khác làm 7 bán bún HS, hay cơm bình dân 40k đầy ra.
Cụ cũng biết khi đã đỗ xe vào quán rồi. Lại cũng đã trưa cũng gần quá bữa rồi. Anh em đi từ sáng cũng mệt nên muốn ăn cho xong. Có 6 người khác nữa chứ đâu phải chỉ một mình anh khách.

Một quán ăn mà chỉ vì khách không đủ tiền mặt mà từ chối phục vụ, đối xử với khách không khác đuổi đi. Mà tính ra khách thiếu có bao nhiêu đâu? Có 210k thôi. Giờ lại camera có đấy, lo gì họ không trả? Giàu nghèo gì bữa ăn đâu?

vụ này nhiều cđm rất cảm ơn Mr. Phan đã chia sẻ. Để họ biết mà tránh xa cái quán đã chặt chém lại còn thiếu tình người này ra

Chỉnh sửa cuối:

con dơi 141

Xe tăng
[QUOTE="con dơi 141, post: 69966588, member: 836509

anh KH này cũng nhịn nhục. Chứ quán này nó ko bán thì ra quán khác làm 7 bán bún HS, hay cơm bình dân 40k đầy ra.
Cụ cũng biết khi đã đỗ xe vào quán rồi. Lại cũng đã trưa cũng gần quá bữa rồi. Anh em đi từ sáng cũng mệt nên muốn ăn cho xong. Có 6 người khác nữa chứ đâu phải chỉ một mình anh khách.

Một quán ăn mà chỉ vì khách không đủ tiền mặt mà từ chối phục vụ, đối xử với khách không khác đuổi đi. Mà tính ra khách thiếu có bao nhiêu đâu? Có 210k thôi. Giờ lại camera có đấy, lo gì họ không trả? Giàu nghèo gì bữa ăn đâu?

vụ này nhiều cđm rất cảm ơn Mr. Phan đã chia sẻ. Để họ biết mà tránh xa cái quán đã chặt chém lại còn thiếu tình người này ra
[/QUOTE]

Vâng. em cũng hiểu. Mình có thể nhịn nhưng nhìn đoàn có phụ nữ đói rồi thì cũng phải nhẫn nhịn.
có vị bảo sao ko để đồ như điện thoại hay đồng hồ... Ko đùa đc ạ. vì nhiều khi cái đó mất còn phiền hơn mất tiền. Mà để lại xong để mấy hôm sau chạy 400km cả đi về để lấy về ah? Không đáng cho cái quán dở hơi đó.

juve99

Xe cút kít
Chuẩn cụ ạ. Ko giàu nghèo j vài trăm. Quan trọng mình xử lý ntn hợp tình hợp lý để khách còn nhớ đến và muốn quay lại.
Còn về phía a khách, nếu e ở địa vị khách. Khi biết chủ quán ko bán suất dưới 70k và cũng ko nhận ck, e lựa chọn 1 là mua 4 suất về mn ăn chung, hoặc 2 là đi ăn cái khác phù hợp với tài chính. Đôi co làm j mất t/g lại rước bực vào ng.
Nhanh trí và tinh tế như Zz thì nói làm gì. A vào quán mà thấy ko khí ko dc vui vẻ tự nhiên là lướt tìm chỗ khác. Ko mất tiền thì ăn tạm vậy ^#(^

coolpix8700

Xe ngựa

270/490?

Không bình luận về cái quán này, vì em cũng chẳng biết nó.
Nhưng nếu có kinh doanh quán cơm thì hàng ngày em cũng đốt báo khi mở cửa để cầu tránh được những roanh nhân này bước chân vào quán!

Nguoimoivao3

Xe tăng
270/490?

Không bình luận về cái quán này, vì em cũng chẳng biết nó.
Nhưng nếu có kinh doanh quán cơm thì hàng ngày em cũng đốt báo khi mở cửa để cầu tránh được những roanh nhân này bước chân vào quán!
280k/490k cụ ạ. Và đoàn thì đi ô tô, trông rõ là cũng toàn doanh nhân. Mr. Phan lại là khách quen của quán cả năm rồi.

Cái chính là sau tút chia sẻ về vụ việc thì hàng trăm nếu như không nói hàng nghìn cđm đã comment chia sẻ những tệ hại của quán này. Những chia sẻ chung nhất, nhiều người gặp nhất:

- nhân viên quán thái độ khinh khỉnh, coi khách chả ra gì
- nhìn mặt khách tính tiền. Tuỳ cảm xúc của quán mà tính tiền. 2 người lấy cùng đồ ăn người tính 70k, người tính 90k. Cùng một khách lấy cùng đồ ăn hôm trước 70k hôm sau 95k
- giá suất ăn quá cao so với mặt bằng chung. Một đĩa cơm 4 miếng đậu 2 con tôm kho 1 ít giá xào 1 ít rau 75k vv

1 số trường hợp có thể trở thành "huyền thoại về cách thức bán hàng và dịch vụ tệ hại:

- đoàn khách du lịch khoảng 20 cụ hưu được lái xe giới thiệu vào CSBL quán tự chọn vừa sạch vừa rẻ. Các cụ tưởng rẻ thật nên có chọn mỗi đĩa mấy món mặn. Lúc tính tiền toàn 100-130k/suất. Các cụ té bổ chửng , vì toàn cụ hưu . Thế là mới rón rén hỏi xem có thể bỏ bớt đồ ăn lại để bớt tiền mỗi suất được không thì quán không cho

- 2 vợ chồng bế con bé vào gọi 2 suất nhưng ngồi 3 ghế. Chủ quán the thé quát: lấy 2 suất mà ngồi những 3 ghế à? Ăn cho nhanh rồi dfi còn trả chỗ cho khách khác. Trong khi quán lúc đấy vẫn còn nhiều chỗ trống

- 2 vợ chồng và 1 con. Lấy 2 suất nhưng con bé 2 tuổi cũng muốn ăn 1 bát bé. Ông bố ra lấy 1 bát cơm con. Nhân viên tính 10k. Bà chủ bonus thêm câu dặn nhân viên để ý xem khách có lấy thêm 1 bát canh con không để còn tính thêm 10k

- Khách đi nhóm 10 người. Vào khu vực khách đoàn muốn kéo 2 bàn 6 ghép lại để ngòi chung . Bị bà chủ mắng cho té tát. Can tội có 10 người mà đòi chiếm 2 bàn 6 chỗ

- Khách đi 6 người muốn ngồi khu bàn đoàn thì hết bàn. Ra khu vực ngồi chung muốn chờ cho đủ chỗ để 6 người ngồi chung thì bà chủ quát: Ai cho đợi! Có chỗ nào trống thì đi mà ngồi vào

vân vân cà mây mây

Chỉnh sửa cuối:

Nguoimoivao3

Xe tăng
[
Vâng. em cũng hiểu. Mình có thể nhịn nhưng nhìn đoàn có phụ nữ đói rồi thì cũng phải nhẫn nhịn.
có vị bảo sao ko để đồ như điện thoại hay đồng hồ... Ko đùa đc ạ. vì nhiều khi cái đó mất còn phiền hơn mất tiền. Mà để lại xong để mấy hôm sau chạy 400km cả đi về để lấy về ah? Không đáng cho cái quán dở hơi đó.
Thật chứ một số người bênh quán không phải lối! Thời đại 3G internet banking cả tỷ bạc còn trong phút mốt. Camera thì quay clip đủ cả. Nghĩ nào mà bảo khách vì 210k mà phải để lại điện thoại hay đồng hồ?

Loại quán cạn tàu ráo máng thế này không hiểu sao có cụ còn bênh?

Chỉnh sửa cuối:

Nguoimoivao3

Xe tăng
Phải tuỳ thực tế chứ cụ. Đi từ thiện mưa bão lũ lụt, toàn vùng sâu vùng xa thì phải biết mà chuẩn bị tiền mặt chứ. Nếu là bình thường thì chẳng nói làm gì
Cá nhân em thấy việc từ thiện cần phải quy củ lại. Đúng kiểu từ thiện lấy được, xong để thừa tràn lan chỗ thiếu chỗ thừa… lãng phí mà ko cần thiết
Cụ chưa biết rõ thì không nên nhận xét thế.

Có thể đoàn này lúc trao 80tr ở địa bàn khó khăn. Thì đã vét nốt những tờ tiền chẵn 200k, 200k,500k vv cho một số hoàn cảnh khó khăn mà họ hữu duyên gặp ở khu vực đó thì sao? Nên chỉ còn lại một ít tiền lẻ, cả 7 người mới gom được 280k vv

Dù sao thì việc không mang tiền mặt hiện nay là khá phổ biến

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Gớm có hàng cơm bình dân mác sạch mà bán với thái độ bẩn thì ko nuốt nổi.
Hạ Long thì không có quán 40k đâu. Khu này đắt đỏ có tiếng rồi.

zaiwaz123

Xe điện
Loại quán cạn tàu ráo máng thế này không hiểu sao có cụ còn bênh?
Nhiều thành phần vào bênh bình luận lấp lửng ra vẻ biết nhiều thông tin sau hậu trường kiểu như "đoạn clip này chỉ là một phần câu chuyện" đến lúc yêu cầu show nốt lên cụ thể, chi tiết thì lấp liếm đánh trống lảng. Đúng là loại "vét đĩa" cụ ạ!

poiuy

Xe ba gác

Chưa kể là sau khi khách đã đồng ý lấy 4 suất 70k rồi 7 người chia nhau nhưng chỉ vì anh khách nói thêm một câu đại ý là thời điểm thiên tai quán làm thế là gây khó khăn vv. Thế là anh chủ đuổi khách luôn không bán nữa.
Quán này không phải quán cơm bình dân nên nó không có giá 40k cũng đúng. Nhưng làm dịch vụ mà chỉ vì 1 lời nói của khách mà tranh hơn thua với khách là cực kỳ dở. Vụ này cho bài học lớn đối với người làm dịch vụ.

Nguoimoivao3

Xe tăng
Quán này không phải quán cơm bình dân nên nó không có giá 40k cũng đúng. Nhưng làm dịch vụ mà chỉ vì 1 lời nói của khách mà tranh hơn thua với khách là cực kỳ dở. Vụ này cho bài học lớn đối với người làm dịch vụ.
nhiều người có chia sẻ là quán này có hẳn biển chữ Cơm bình dân đâu đó

LWH

Xe tải
Có mùi khách của đoàn gì đó bị đuổi, hoặc là đối thủ cạnh tranh té nước theo mưa không mà sao một số người nhiệt tình đánh đập quán thế nhỉ? ;;)

Nhìn quán này có chữ cơm sạch chứ làm gì có chữ cơm bình dân đâu nhỉ?
Cụ nào vào rồi phát biểu xem, chứ em nhìn ảnh trên mạng thì bàn ghế tươm tất, không gian thoáng, điều hoà quạt trần chi chít thì làm gì có bình dân mà đòi giá bình dân?

Nói thật là vào cơm bình dân ngửi mùi quán thôi em đã muốn oẹ chứ đừng nói là ngồi ăn.

con dơi 141

Xe tăng
Cụ chắc chưa? Vậy là KHÔNG THỂ THANH TOÁN VÀ KHÔNG THỂ CHUYỂN KHOẢN. Chứ không phải quán không nhận chuyển khoản?
Vậy là cụ sai khi bảo khách định ăn cơm 0đ. Nhận thức cái sai là quan trọng lắm. Đừng lảng tránh. Họ ban đầu mua 7suat 40k, quán có thể thêm bớt thức ăn sao cho đủ 40k/suất mà méo chịu. Sau đó người ta mua 4 suất 70k cũng khó ở ko bán.

Cụ đánh giá thấp kém của quán, người bênh quán? Thế không đúng rồi. Không hẳn là bênh quán.
Nhưng cụ nhận định ở trên "không thanh toán online được vì ATM hỏng, ko Internet" vậy thì cụ nhận định là ông khách không thanh toán được? Cụ chắc không? Nếu không thanh toán được thì định vào ăn giá rẻ với ăn 0đ à? Cụ bênh ông khách mà bênh như này thì Chết dở, khách lại mang tiếng có mỗi 280k ( vì cụ khẳng định không ck được) mà đòi ăn quán 70k rồi. Hỏng 😂

LWH

Xe tải
Ảnh em thấy trên mạng, quán này mà bình dân thì lần sau đi Hạ Long em vào ăn liền, chỉ được trả tiền mặt cũng ăn ;))

ngxchinhs

Xe tải
Vậy là cụ sai khi bảo khách định ăn cơm 0đ. Nhận thức cái sai là quan trọng lắm. Đừng lảng tránh. Họ ban đầu mua 7suat 40k, quán có thể thêm bớt thức ăn sao cho đủ 40k/suất mà méo chịu. Sau đó người ta mua 4 suất 70k cũng khó ở ko bán.
Hình như cụ không hiểu vấn đề.. Em nói là Nếu Không thể thanh toán...
Nhưng chính cụ bảo là không có mạng và Internet. Thế tức là biết KHÔNG THỂ CHUYỂN KHOẢN THANH TOÁN, thế không thanh toán được thì muốn như nào??
Nhưng thôi, đôi co với khách dù khách thì cũng là sai rồi. Bài học cho CSBL về trải nghiệm khách hàng. Các thành phần đu theo đòi dẹp quán với tẩy chay thì chưa chắc là đã là điều MrPhan muốn.