Thảo luận Những nhược điểm không thể khắc phục ở ô tô điện

namphong12

Xe lăn
Ý muốn nói là khi định lắp thêm thiết bị công suất lớn thì cần ngó tới cái HĐ với bên Điện lực thôi. Cái công tơ ngoài cột và cái Át đi kèm do bên ĐL quản lý, sao thích bỏ thì bỏ được đâu? Đến thay dây sau công tơ vào nhà cũng là cửa kiếm xiền của ĐL còn gì.
À. Em hiểu theo kỹ thuật thôi. Công tơ aptomat và dây dẫn điện lực đã tính hết rồi điện sinh hoạt chỉ vậy là đủ rồi. Cụ muốn công suất cao thì ra đl làm hợp đồng điện kinh doanh. Họ thay đường dây 3 pha. Công tơ 3 pha và aptomat 3 pha. Điện này 1 giá nhé.

namphong12

Xe lăn
Cụ nói thế chắc chưa ở CC!!
Bãi xe thì thằng nào đến sớm vào trước, đến sau vào sau, muộn quá thì đỗ ngoài đường ... chứ làm gì có chuyện được lùi vào chỗ của mình để sạc điện, còn đợi tất cả các CC to nhỏ ở HN hợp tác với Vinfast lắp trạm sạc thì e .. đến thế kỷ sau
Em không ở cc nhưng em gái em ở cc. Chỗ đỗ xe nhà nó thằng nào muốn đỗ xe vào bảo vệ phải gọi điện cho vợ chồng nó nhé.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là chuyển sang điện 3 pha. Ở HN nói riêng nhiều nhà chạy thang máy cũng dùng điện 3 pha, mà có kinh doanh gì đâu. Nếu xu thế xe điện nhiều thì bên ĐL sẽ ra quy định chi tiết hơn.

thanhcong2002

Xe buýt
Công nghệ mới của ông mới thì em cứ để yên xem sao đã. Còn ối thứ phát sinh chưa lường hết được.
Ông chuyên gia BMW chẳng bảo là việc ra mắt xe điện ở thị trường VN trước là để thử nghiệm và cải tiến trước khi đi vào thị trường Âu Mỹ. Ngôn ngữ trong y tế là làm "chuột bạch" đấy.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em không ở cc nhưng em gái em ở cc. Chỗ đỗ xe nhà nó thằng nào muốn đỗ xe vào bảo vệ phải gọi điện cho vợ chồng nó nhé.
Những CC cao cấp có ô đỗ xe dành riêng thì nói làm giề, thế oto điện chỉ bán cho các ô cao cấp đó à, cái đó số lượng đc bao nhiêu??
Đây đang nói CC nói chung

namphong12

Xe lăn
Những CC cao cấp có ô đỗ xe dành riêng thì nói làm giề, thế oto điện chỉ bán cho các ô cao cấp đó à, cái đó số lượng đc bao nhiêu??
Vậy thì mỗi chỗ đỗ có 1 ổ điện. Công tơ sẽ buộc vào bộ sạc. Công tơ điện tử bây giờ cũng bé xíu à.

namphong12

Xe lăn
Ông chuyên gia BMW chẳng bảo là việc ra mắt xe điện ở thị trường VN trước là để thử nghiệm và cải tiến trước khi đi vào thị trường Âu Mỹ. Ngôn ngữ trong y tế là làm "chuột bạch" đấy.
Nói thật em không tin mấy ông người nước ngoài nói tiếng Việt đâu.

thanhcong2002

Xe buýt
Nói thật em không tin mấy ông người nước ngoài nói tiếng Việt đâu.
Em không biết ông ấy người nước nào nhưng là ông ấy đây "Trương Quí Hoàng Phương, chuyên gia nghiên cứu, phát triển công nghệ mới tại tập đoàn BMW"

namphong12

Xe lăn
Em không biết ông ấy người nước nào nhưng là ông ấy đây "Trương Quí Hoàng Phương, chuyên gia nghiên cứu, phát triển công nghệ mới tại tập đoàn BMW"
Em thật. Chuyên gia gì mà xét mỗi chiều cao xe cao hơn thì hệ số cản gió cao hơn. Hệ số cản gió nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố chứ đâu chỉ mỗi chiều cao xe. Với lại chuyên gia ít khi người ta dùng từ "tiết diện cản gió" mặc dù không sai.

namphong12

Xe lăn
Thời gian đầu cũng đâu có nhiều xe đâu. Chỉ cần phân khu lại 1 góc cho xe điện là OK mà.

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Rõ thế còn gì.
Ô tô điện dành cho những ông ví dày, chịu chi chứ cứ đòi phổ thông thì lấy đâu ra.

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Mình tưởng tượng mỗi cái cảnh tắc đường xong xe hết pin ko biết làm thế nào để đi :D Nếu là xe xăng thì ới xe ôm hoặc người nhà vác đi mua can xăng đổ vào là xong còn xe điện không thể ròng dây cắm nhờ người dân 15p được =))

Leanh65

Xe container
Em thấy trên youtube có clip chạy Tesla 3 qua đoạn đường ngập nước không sâu lắm nhưng cũng làm chủ xe mất 249$ sửa chữa.
Nước thế này với xe xăng là muỗi vì vẫn nhìn thấy vạch kẻ đường. Thế mà VN xe bơi lội cả rổ. Hóng xe điện vf chạy thế nào. Đừng nói là chỉ chạy đô thị đạt chuẩn vin thôi nhé😂

poiuy

Xe ba gác
À. Em hiểu theo kỹ thuật thôi. Công tơ aptomat và dây dẫn điện lực đã tính hết rồi điện sinh hoạt chỉ vậy là đủ rồi. Cụ muốn công suất cao thì ra đl làm hợp đồng điện kinh doanh. Họ thay đường dây 3 pha. Công tơ 3 pha và aptomat 3 pha. Điện này 1 giá nhé.
Điện kinh doanh 3 giá theo giờ chứ không có bậc thang.

congthuong

Xe điện
Nước thế này với xe xăng là muỗi vì vẫn nhìn thấy vạch kẻ đường. Thế mà VN xe bơi lội cả rổ. Hóng xe điện vf chạy thế nào. Đừng nói là chỉ chạy đô thị đạt chuẩn vin thôi nhé😂
Do Tesla thiết kế kém hoặc xe không bảo dưỡng, lắp đúng thôi.

Ông đó bị bay cái cản trước và nắp bánh xe thôi.

Về lội nước thì chắc chắn xe xăng không thể có cửa với xe điện.

Cụ nào ở chung cư khi ngập hầm chắc không lo thủy kích rồi.

hcmt

Xe điện
Thuê của VF nó khác cụ êy. Nó lắp trên xe cụ nhưng là pin của nó, cụ trả góp hàng tháng, coi như là thuê. Ko có chuyện tháo lắp pin hàng ngày đâu
Thế à cụ. Vậy ko đưa vào giá bán luôn vì đắt quá phải ko cụ, gúa xe sẽ cao vút tầng mây. Xe đi ít thì quả thật là bất tiện, phí sẽ cao hơn xe xăng.

Sạc pin cũng sẽ là 1 vấn đề. Ko biết full thì mất mấy tiếng. Ở nhà CC thì sạc kiểu gì, hay vẫn lôi xe ra trạm sạc, ngồi cafe đợi ?

A98

Xe container
Do Tesla thiết kế kém hoặc xe không bảo dưỡng, lắp đúng thôi.

Ông đó bị bay cái cản trước và nắp bánh xe thôi.

Về lội nước thì chắc chắn xe xăng không thể có cửa với xe điện.

Cụ nào ở chung cư khi ngập hầm chắc không lo thủy kích rồi.
Ngập hầm thì lo gì thủy kích hả cụ?

MerB

Xe điện
Mình tưởng tượng mỗi cái cảnh tắc đường xong xe hết pin ko biết làm thế nào để đi :D Nếu là xe xăng thì ới xe ôm hoặc người nhà vác đi mua can xăng đổ vào là xong còn xe điện không thể ròng dây cắm nhờ người dân 15p được =))
Gọi cứu hộ kéo đến trạm thôi. Theo đúng quy trình thì cứu hộ được miễn phí nhé cụ. Cụ chạy ô tô đã hết xăng giữa đường bao giờ chưa nhỉ? Em thấy vụ hết xăng giữa đường hơi bị hiếm. Có thể những xe hỏng đồng hồ xăng thì may ra.