Thảo luận Những cái Ngu của xe Mẹc chỉ khi sở hữu mới biết

barrios5116

Xe tải
auto gió ngoài em nghĩ là hãng cố tình để lấy không khí ngoài, oxy các kiểu, mấy hãng xe sang còn trang bị luôn cả cấp ion các thứ nữa.
Chắc chỉ phù hợp với tình hình thời tiết ở nước ngoài

Chứ về VN ô nhiễm, bụi bặm

Lấy gió ngoài không ổn tí nào

Pilota

Xe điện
Cháu ngồi LX570 mà chạy cao tốc cũng ào ào, tất nhiên là êm hơn con xe cỏ của em!

LX570 chống ồn vỏ không được tốt như chống ồn gầm. Độ dày miếng chống ồn gầm xấp xỉ 5cm, gần như không để lọt tiếng ồn từ dưới gầm hất lên. Còn độ êm thì em cũng không đánh giá cao LX570. Chắc do bị đồn thổi quá, em kỳ vọng hơi nhiều, nên tuy không đến mức thất vọng, nhưng chỉ thấy nó rất bình thường thôi ạ.

Dan du an

Xe ba gác
Chính thế xe họ thiết kế ra ko kín hoàn toàn cụ, em lại nhắc lại là nhiều cụ chê ồn, làm cách âm chống ồn đối với hãng xe là quá đơn giản nhưng có nhiều hệ lụy như đi đuờng bật đài khéo cứu hoả còi ngay sau khéo chẳng nghe thấy, ở ta ít chứ bển những xe ưu tiên nó chạy tốc độ cao, dạt vào ko kịp khéo hết hơi. :D
Chứ nghĩ logic ra gió ra phải có vào chứ cụ thở trong cái khoang bé thế thì đuợc mấy. :D
Với cả lái xe kín mà lấy gió trong lâu sẽ thiếu khí oxy nên mọi người buồn ngủ. Nguy hiểm nhất là cả lái xe cũng thế. Thà như cao tốc thỉnh thoảng phải hạ kính trả tiền chứ cứ phi 1 mạch là nhiều ông ăn đòn mà không biết

Lucky

Xe tăng
LX570 chống ồn vỏ không được tốt như chống ồn gầm. Độ dày miếng chống ồn gầm xấp xỉ 5cm, gần như không để lọt tiếng ồn từ dưới gầm hất lên. Còn độ êm thì em cũng không đánh giá cao LX570. Chắc do bị đồn thổi quá, em kỳ vọng hơi nhiều, nên tuy không đến mức thất vọng, nhưng chỉ thấy nó rất bình thường thôi ạ.
Cảm giác đi Land còn êm hơn, êm có lẽ là dòng LS, trc ngồi con Ls460 thấy rất êm

binhpv243

Xe tải
hay bị say xe không phải do xe hàn hay xe nhật, mà do người lái xe với cách đi của họ làm cho người ngồi dễ bị say...khi ngồi BMW, Mẹc, Audi thìlái xe cho Vip thì họ lái điềm đạm lên mợ ko say
Đúng như cụ nói, say xe chủ yếu do người lái thôi.
Sếp em chạy BMW series 7, chuyên phóng nhanh phanh gấp quẩy tạt liên tục. Đến em ngồi còn muốn say lòi nói gì mấy chị em. Ở cty hầu như không gái nào dám ngồi xe sếp lái.

Alongcamepolly06

Xe container
Lên S, keyless-go nó ổn hơn.
Còn phanh + gió ngoài là tính năng hàn lâm rồi, bàn làm gì.
Trước có cụ code lại gió trong 100% - đi hà nội về thái bình tý say.

Quên không bổ sung là lúc khởi động C nó kêu hú như công nông.
cái dòng cuối rất chuẩn, hôm cháu đứng ở bãi xe mà giật mình khi ông hàng xóm nổ con GLC200 đi đâu, công nhận rú to thật

t_t_7love

Xe tải
E mới lấy mẹc C200 2020 và thấy thật sự chán với mấy cái Ngu sau của Mẹc.
Đúng kiểu như đi giật lùi.
Thứ 1 : Lên xe mặc định là điều hoà lấy gió ngoài, bật lấy gió trong được 30 phút nó lại tự động chuyển lấy gió ngoài ( vào hãng nó bảo vì lý do an toàn và hãng bị kiện ở nhiều nước nên...)
Thứ 2 : Xe ko có tự khoá cửa khi mình xuống xe đi ra ngoài, ko tự mở hoặc ít nhất có nút bấm khi mình lại gần xe . Muốn mở cửa xe hoặc khoá cửa xe đều phải tay bấm chìa khoá.
Thứ 3 : Vòng tua máy khi chuyển số thấp rất chậm máy gằn chuyển số thì giật( vào hãng bảo hành họ up HĐH mới mà đi cẫn vậy)
Thứ 4 : Phanh khi đi chậm đạp phanh má phanh kêu kẹt kẹt như xe công nông ( qua hãng bảo hành bảo e mời a thử mẹc S cũng vậy đó là do phanh này thiết kế rất ăn, má bằng composit... này kia nên vậy)
còn gì nữa cụ nào kể e xem nhé!
E đi xe Nhật Hàn Mỹ đủ loại mà đây là lần đầu đi Mẹc.
ngẫm với số tiền bỏ ra nó chẳng hơn mà còn đi thụt lùi về công nghệ ấy.
Số 2 thì thua cả con Accent cỏ của em ạ? có 2 nút bấm bên tay nắm cửa, đóng mở khá tiện.
Số 4 E chưa trải nghiệm nhiều xe, nhưng con accent cũng bị như vậy mà, để lâu k đi, hoặc trời mưa còn han gỉ nhìn chán luôn.

kubi82

Xe điện
Đúng như cụ nói, say xe chủ yếu do người lái thôi.
Sếp em chạy BMW series 7, chuyên phóng nhanh phanh gấp quẩy tạt liên tục. Đến em ngồi còn muốn say lòi nói gì mấy chị em. Ở cty hầu như không gái nào dám ngồi xe sếp lái.
lãnh đạo chưa thuê lái xe thì cụ phải lái hộ chứ lị :)

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Cái xe đang chạy em chưa thay nên chưa biết giá, nhưng thay cho cái Camry lọc gió điều hòa dùng than hoại tính giá hơn 3 triệu!
Chính hãng có khi đến chứ em tuởng hàng như của bác Of.NguyenLinh như Mann chẳng hạn chắc chỉ 3-500k là cùng. :D Mann cũng là thuơng hiệu làm các kiểu lọc gió tốt. :D

sthd

Xe lăn
cái dòng cuối rất chuẩn, hôm cháu đứng ở bãi xe mà giật mình khi ông hàng xóm nổ con GLC200 đi đâu, công nhận rú to thật
chả phải chỉ C đâu. E cũng rú to khi mới khởi động. chắc để nạp năng lượng cho các bộ phận. sau thì êm dần

AKAN_N

Xe buýt
Không có xe nào hoàn hảo cả, chỉ có xe phù hợp với mình thôi. Em chưa đi Mec nên ko rõ như nào, tưởng xe Mec hoàn hảo rồi hóa ra cũng nhiều thứ gây bực mình phết

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Vụ gió ngoài em chạy BMW đây vẫn dính nhé, không riêng gì mẹc :))))

Quê nhất là hồi còn đi tán gái, đang chở bồ trong xe thơm nức mùi nước hoa của xe, đi qua xe chở rác cái mùi thối um. Làm em kia cứ tưởng em vừa xì hơi , ngượng chín cả mặt :))))

cobito

Xe máy
Hôm trước chạy con Audi Q3 hình như bản 2016 của ông anh công ty thấy chán hơn con Nissan Xtrail của mềnh nhiều :)))
Khởi động vẫn phải cắm chìa (kém cả con ecosport 2015)
Đếch có bấm cửa
Xe đi ồn vãi
Đéch có cam lùi
Ghế sau ngồi chật hơn Xtrail, mấy đứa trẻ con ngồi lên đòi chuyển sang xe nhà :)))

88T8-8888

Xe tải
ra hãng giải thích về vụ gió ngoài e thấy ko hợp lý ko tôn trọng người dùng Việt Nam.
Hãng đã bán sản phẩm tại Việt Nam và hơn thế nữa là lắp rắp tại Việt Nam.
với điều kiện giao thông và thói quen đi lại ở VN nên điều chỉnh cái này chứ đừng mang lý do...rồi bị kiện khi bên nước ngoài nhìu rồi nên mặc định vậy.
Về việc này e đã làm việc với bên hãng họ hứa xin Cod của nhà máy rồi xoá cái auto gió ngoài cho e.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước chạy con Audi Q3 hình như bản 2016 của ông anh công ty thấy chán hơn con Nissan Xtrail của mềnh nhiều :)))
Khởi động vẫn phải cắm chìa (kém cả con ecosport 2015)
Đếch có bấm cửa
Xe đi ồn vãi
Đéch có cam lùi
Ghế sau ngồi chật hơn Xtrail, mấy đứa trẻ con ngồi lên đòi chuyển sang xe nhà :)))
Còm này của cụ dễ là còm hạn, tuổi 37, còm cũng 37. :))

nnquynh

Xe tải
E mới lấy mẹc C200 2020 và thấy thật sự chán với mấy cái Ngu sau của Mẹc.
Đúng kiểu như đi giật lùi.
Thứ 1 : Lên xe mặc định là điều hoà lấy gió ngoài, bật lấy gió trong được 30 phút nó lại tự động chuyển lấy gió ngoài ( vào hãng nó bảo vì lý do an toàn và hãng bị kiện ở nhiều nước nên...)
Thứ 2 : Xe ko có tự khoá cửa khi mình xuống xe đi ra ngoài, ko tự mở hoặc ít nhất có nút bấm khi mình lại gần xe . Muốn mở cửa xe hoặc khoá cửa xe đều phải tay bấm chìa khoá.
Thứ 3 : Vòng tua máy khi chuyển số thấp rất chậm máy gằn chuyển số thì giật( vào hãng bảo hành họ up HĐH mới mà đi cẫn vậy)
Thứ 4 : Phanh khi đi chậm đạp phanh má phanh kêu kẹt kẹt như xe công nông ( qua hãng bảo hành bảo e mời a thử mẹc S cũng vậy đó là do phanh này thiết kế rất ăn, má bằng composit... này kia nên vậy)
còn gì nữa cụ nào kể e xem nhé!
E đi xe Nhật Hàn Mỹ đủ loại mà đây là lần đầu đi Mẹc.
ngẫm với số tiền bỏ ra nó chẳng hơn mà còn đi thụt lùi về công nghệ ấy.
Sao cả thế giới này lại coi xe "ngu" là xe sang thế nhỉ?. Nó ngu thế thì anh em ta tẩy chay đừng mua để thế giới đánh giá lại đi các cụ ơi!

Lucky

Xe tăng
ra hãng giải thích về vụ gió ngoài e thấy ko hợp lý ko tôn trọng người dùng Việt Nam.
Hãng đã bán sản phẩm tại Việt Nam và hơn thế nữa là lắp rắp tại Việt Nam.
với điều kiện giao thông và thói quen đi lại ở VN nên điều chỉnh cái này chứ đừng mang lý do...rồi bị kiện khi bên nước ngoài nhìu rồi nên mặc định vậy.
Về việc này e đã làm việc với bên hãng họ hứa xin Cod của nhà máy rồi xoá cái auto gió ngoài cho e.
Chắc triết lý thiết kế xe của bọn Đức nó vậy rồi nên ko thay đổi đâu chứ xe Nhật thì thích ngoài hay trong đều dc và ko có chuyện gây thiếu oxy nếu vậy bị kiện chết ngay.