Thảo luận Nhu cầu và nhận thức với ô tô điện tại Việt Nam

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Nó là 1 con xe xăng tốt nếu tính cả giá bán, nhưng mang nó ra so với xe điện thì có lẽ là bí quá không biết lấy gì ra nữa nên mới phải như vậy :)
Kkk...đồng ý là nó không so được với xe điện , nhưng là với 1 con xe điện đã hoàn thiện , chạy ổn định chứ không phải như con E34 đang dùng khách hàng để thử nghiệm cụ nhé
Và 200tr không phải là nhỏ cụ nhé . Vấn đề là hình thức , nội thất , các tính năng (đang tậm tịt ) , quãng đường đi ... của E34 đã xứng đáng để chi thêm 200tr chưa ?

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Kkk...đồng ý là nó không so được với xe điện , nhưng là với 1 con xe điện đã hoàn thiện , chạy ổn định chứ không phải như con E34 đang dùng khách hàng để thử nghiệm cụ nhé
Và 200tr không phải là nhỏ cụ nhé . Vấn đề là hình thứ , các tính năng (đang tậm tịt ) , quãng đường đi ... của E34 đã xứng đáng để chi thêm 200tr chưa ?
Nó không lỗi động cơ hay hệ thống năng lượng (pin) thì fix đơn giản thôi vì xe điện 2 cái đó quan trọng nhất. Còn E34 nó so với các dòng như Ford Eco Sport, Toyota Raize, Kia Sonet... chứ so với Fadil thì nhảm quá

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Nó không lỗi động cơ hay hệ thống năng lượng (pin) thì fix đơn giản thôi vì xe điện 2 cái đó quan trọng nhất. Còn E34 nó so với các dòng như Ford Eco Sport, Toyota Raize, Kia Sonet... chứ so với Fadil thì nhảm quá
Kkk...cụ lại dìm E34 rồi , hãng định vị ngang với CRV 2.4 đấy cụ
Còn về pin thì ngay đến hãng cũng chưa khẳng định được chất lượng ,độ bền cụ nhé ( vì làm gì có đủ thời gian mà thử nghiệm ) . Chẳng thế mà phải có riêng 1 loại xe chuyên Cứu hộ pin đấy ...

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Kkk...cụ lại dìm E34 rồi , hãng định vị ngang với CRV 2.4 đấy cụ
Còn về pin thì ngay đến hãng cũng chưa khẳng định được chất lượng ,độ bền cụ nhé . Chẳng thế mà phải có riêng 1 loại xe Cứu hộ pin ...
Ngang với cái gì thì tự mình phải biết, trẻ con đâu mà lo, chỉ có cái loại cứ loanh quanh bới móc mãi kể cả những thứ ko liên quan và chưa xảy ra thì mới thể hiện cái sự trẻ trâu thôi. Cứu hộ thì xe éo nào chả cần, hay lại bảo xe xăng ko cần cứu hộ? có cứu hộ thì càng làm người sử dụng yên tâm mặc dù có thể không bao giờ phải dùng đến
Thôi cụ biến cmn đi, càng nói càng thấy tăm tối

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Và 200tr không phải là nhỏ cụ nhé . Vấn đề là hình thức , nội thất , các tính năng (đang tậm tịt ) , quãng đường đi ... của E34 đã xứng đáng để chi thêm 200tr chưa ?
Cụ hơi cực đoan, xe gần như đầu tiên thì lỗi vặt thì đầy ấy mà.
Đầy hãng xe triệu hồi xe xăng lẫn điện ấy thây.
Cái khó hiện tại vẫn là cơ sở hạ tầng đỗ và sạc xe thôi.
Chứ loanh quanh đi ngày 30-100km thì nếu sạc thuận tiện người ta mua nhiều đấy :))
Với xe xăng đôi lúc hết xăng thuê xe ôm mua cho chục lít là lết tạm được rồi, điện thì hơi căng thôi.
Quanh em nhiều người đặt cọc mua thật, chứ k phải là KOL đặt để viết bài đâu cụ :)

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Ngang với cái gì thì tự mình phải biết, trẻ con đâu mà lo, chỉ có cái loại cứ loanh quanh bới móc mãi kể cả những thứ ko liên quan và chưa xảy ra thì mới thể hiện cái sự trẻ trâu thôi. Cứu hộ thì xe éo nào chả cần, hay lại bảo xe xăng ko cần cứu hộ? có cứu hộ thì càng làm người sử dụng yên tâm mặc dù có thể không bao giờ phải dùng đến
Kkk...diễn đàn của riêng cụ đấy à ?
Mà cụ có hiểu thế nào là xe chuyên Cứu Hộ Điện không đấy ? tức là nó không Cẩu được xe như các xe Cứu hộ khác cụ nhé , chỉ Sac được Điện thôi đấy . Đọc kĩ rồi hẵng bi bô chứ cụ ...

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Kkk...diễn đàn của riêng cụ đấy à ?
Mà cụ có hiểu thế nào là xe chuyên Cứu Hộ Điện không đấy ? tức là nó không Cẩu được xe như các xe Cứu hộ khác cụ nhé , chỉ Sac được Điện thôi đấy . Đọc kĩ rồi hẵng bi bô chứ cụ ...
Sao lại ko biết, nó là xe sạc di động như sạc dự phòng của điện thoại, sạc được mà xe tự đi thì cần gì cẩu. 300k/lần sạc đủ đi 30km đến trạm sạc tiếp. Mục đích của nó là để cứu hộ những ông quên mất sạc pin xe trót đi quá xa chứ pin hỏng thì cứu vào mắt.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hơi cực đoan, xe gần như đầu tiên thì lỗi vặt thì đầy ấy mà.
Đầy hãng xe triệu hồi xe xăng lẫn điện ấy thây.
Cái khó hiện tại vẫn là cơ sở hạ tầng đỗ và sạc xe thôi.
Chứ loanh quanh đi ngày 30-100km thì nếu sạc thuận tiện người ta mua nhiều đấy :))
Với xe xăng đôi lúc hết xăng thuê xe ôm mua cho chục lít là lết tạm được rồi, điện thì hơi căng thôi.
Quanh em nhiều người đặt cọc mua thật, chứ k phải là KOL đặt để viết bài đâu cụ :)
Nếu xe đầy lỗi thì bỏ qua thôi cụ . Cũng có đầy các loại xe chạy ngon lành ổn định cơ mà , sao cứ phải đâm đầu vào những loại xe lỗi đấy ?
Thì mọi thứ buổi đầu tiên dĩ nhiên không thể trơn tru được , cái đấy ai cũng biết . Và quyết định có mua hay không thì đương nhiên toàn quyền ở khách hàng . Khách thì sẽ có người mua và người không mua
Vấn đề chính vẫn là hạ tầng đỗ và chỗ sạc như cụ nói đấy . Vì nó không thể đẻ ra thêm được , nên dù xe có fix hết lỗi đi chăng nữa thì vẫn có rất đông người không mua

Chỉnh sửa cuối:

namtrieucen.hn

Xe hơi
Vẫn là 2 vấn đề chính: 1 là cổng sạc chưa đại trà
2 là thời gian để sạc. Đâu phải lúc nào cũng có thể đợi để sạc được ạ!
Roài vấn đề đi trong ngày

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại ko biết, nó là xe sạc di động như sạc dự phòng của điện thoại, sạc được mà xe tự đi thì cần gì cẩu. 300k/lần sạc đủ đi 30km đến trạm sạc tiếp. Mục đích của nó là để cứu hộ những ông quên mất sạc pin xe trót đi quá xa chứ pin hỏng thì cứu vào mắt.
Chứ không phải để cứu hộ những trường hợp sạc đầy nhưng pin báo ảo à ?kkk
Mở mang cho cụ 1 tí : cái xe chuyên Cứu Hộ Điện này họ chế ra để phục vụ cho đoàn Caravan cụ nhé , chứ không phải vì người tiêu dùng đâu . Và đi có tổ chức thế thì ắt phải có lộ trình đàng hoàng và không có chuyện Quên sạc như cụ nói đâu .
Chẳng qua là hãng cũng chưa đủ tự tin với quả pin của mình thôi ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

Gionam72

Xe lăn
Cụ thấy chưa. Cãi nhau với cái Tivi thú vị hơn nhiều.

poiuy

Xe ba gác
Cụ so thế thì cũng gống như nói Xpander có gì hơn Fadil mà hơn những 300 triệu? Trả lời Nó hơn 1 cái rộng rãi hơn và thêm 2 chỗ ngồi thôi. Cái đó đáng giá 300 tr (sẽ có người bảo không đáng).
Còn E34 hơn gì: Rông rãi hơn, động cơ khỏe hơn, công nghệ mới. Thế là đáng 200tr rồi.
Nói chung so sánh muôn đời khập khiễng. Ngay cả cùng 1 xe khác phiên bản thì có người cũng bảo từng ấy tiền cho mớ option đó có đáng không?

poiuy

Xe ba gác
Vẫn là 2 vấn đề chính: 1 là cổng sạc chưa đại trà
2 là thời gian để sạc. Đâu phải lúc nào cũng có thể đợi để sạc được ạ!
Roài vấn đề đi trong ngày
Đa số người mua xe điện thì điều kiện phải là có chỗ xạc điện mỗi ngày. Tức là chỗ đỗ xe qua đêm phải cắm được điện xạc chậm. Nếu không có điều đó thì có mua xe điện cũng sẽ chán sớm thôi. Tất nhiên vẫn có trường hợp cá biệt.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ so thế thì cũng gống như nói Xpander có gì hơn Fadil mà hơn những 300 triệu? Trả lời Nó hơn 1 cái rộng rãi hơn và thêm 2 chỗ ngồi thôi. Cái đó đáng giá 300 tr (sẽ có người bảo không đáng).
Còn E34 hơn gì: Rông rãi hơn, động cơ khỏe hơn, công nghệ mới. Thế là đáng 200tr rồi.
Nói chung so sánh muôn đời khập khiễng. Ngay cả cùng 1 xe khác phiên bản thì có người cũng bảo từng ấy tiền cho mớ option đó có đáng không?
Hơn 2 chỗ ngồi là cả 1 vấn đề lớn đấy cụ...
Những thứ như cụ nói về E34 đều đúng . Nhưng : nội thất kém , công nghệ mới nhưng đang tậm tịt , quãng đường chạy ngắn , chỗ sạc khó khăn , thời gian sạc lâu ...là những thứ rất đáng để lăn tăn đấy cụ . Và 600 tr cho 1 cái xe không pin thì cũng không rẻ đâu cụ nhé ...

poiuy

Xe ba gác
Hơn 2 chỗ ngồi là cả 1 vấn đề lớn đấy cụ...
Những thứ như cụ nói về E34 đều đúng . Nhưng : nội thất kém , công nghệ mới nhưng đang tậm tịt , quãng đường chạy ngắn , chỗ sạc khó khăn , thời gian sạc lâu ...là những thứ rất đáng để lăn tăn đấy cụ . Và 600 tr cho 1 cái xe không pin thì cũng không rẻ đâu cụ nhé ...
Cụ thấy không rẻ nhưng em thấy rẻ thì sao? Chỉ 600 củ mà em được con xe ngồi lên đạp ga dính lưng như con Mustang tiền tỉ là em thấy rẻ rồi. Khác nhau ở quan điểm chọn xe mỗi người. Em không coi trọng mấy cái cụ đề cập đến lắm.

Huthasa

Xe container
Không đâu. Chính xác đấy, nhưng quả thực là hôm đó lên đỉnh núi, lúc xuống chỉ rà phanh thôi. Đấy là ví dụ rõ rệt, chứ đi cao tốc thì không có chuyện đó đâu, và bình thường cũng không được như thế.
Thú vị là lúc về gặp 1 con cáo hoang, chưa bao giờ được gặp 1 con cáo gần như vậy
Gửi mấy cái ảnh cho các bác xem
Thế cụ cứ leo lên leo xuống một lúc là đầy bình à?

Hieumos

Xe container
Thế cụ cứ leo lên leo xuống một lúc là đầy bình à?
Cụ ý đang nói đến ô tô nó báo số km còn đi được. Thông số này thì hơi ảo vì nó do máy tính tính toán dựa trên xx km gần nhất. Mà cụ ấy toàn đi xuống dốc thì rõ ràng quãng đường dự đoán sẽ đi được tiếp sẽ được kéo dài hơn.

Nếu nói đến % pin thì mới biết chính xác tái sinh lại được bao nhiêu.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy không rẻ nhưng em thấy rẻ thì sao? Chỉ 600 củ mà em được con xe ngồi lên đạp ga dính lưng như con Mustang tiền tỉ là em thấy rẻ rồi. Khác nhau ở quan điểm chọn xe mỗi người. Em không coi trọng mấy cái cụ đề cập đến lắm.
Nếu không coi trọng mấy cái mình đề cập đến lắm thì cụ quote còm mình làm gì vậy ?
Và nếu cụ thích mua xe điện E34 và thấy nó rẻ thì cụ cứ mua , nhưng nếu toàn đi kiểu đạp dính lưng thì cụ lại vẫn phải quan tâm đến Điện đấy nhé ,cụ cứ chạy toàn sport đi rồi biết... kkk

Chỉnh sửa cuối: