[Funland] Nhờ tư vấn, yến sào có thực sự tốt cho sức khỏe không?

TVPL

Xe container
Cửa hàng ở kim mã cu ạ, mời cụ ra đó có đầy đủ tất cả các sản phẩm. Sanést thì chẳng qua là nổi tiếng hơn và dễ bán, do giá cả phù hợp hơn với phần đông. Nhưng Yến xào khô lại mới là loại sản phẩm chính chủ lực của công ty.
Cảm ơn cụ.

psy

Xe buýt
Nó là thực phẩm, thế nên hấp thụ thì tuỳ người, hợp thì dùng tiếp, không thì tìm thứ khác cho hợp, đỡ tốn tiền vô ích.

meodenminh

Xe điện
Thì đúng gà ta hay gà công nghiệp cũng ngang nhau về thành phần dinh dưỡng mà cụ. Khác nhau ở độ dai, độ ngọt của thịt thôi.
Em tưởng nó ăn thức ăn tự nhiên, đa dạng hơn thì các vi lượng nhiều hơn

TVPL

Xe container
Các cụ chưa dùng nên chắc chưa tin. Đợt sau Covid em mua mấy hộp để cả nhà bồi bổ, 1 tuần em chưng 1 lần để tủ lạnh ăn dần, ăn cách ngày, có khi ngày nào cũng ăn. Khoản xxx nó cải thiện lắm nha ^^
Cái này em ưng =))

meodenminh

Xe điện
Thủy phân là quá trình sử dụng môi trường kiềm, axit hoặc các enzyme để biến các chuỗi các chuỗi Protein (Polypeptide) có trong tổ yến thành các phân tử Protein (Peptide) nhỏ hơn, dễ hấp thụ hơn. Các peptide khi vào cơ thể lại tiếp tục thủy phân thành các axit amin. Quá trình chưng yến mới chỉ là quá trình làm cho các sợi yến hấp thu no nước và trương nở lên thôi.
Ví dụ cụ thể chế biến thực phẩm yến thế nào là thủy phân cụ ?
Em tưởng "thủy" nghĩa là nước , tưởng ngâm nước hoặc đun là được 😥

meodenminh

Xe điện
Các cụ chưa dùng nên chắc chưa tin. Đợt sau Covid em mua mấy hộp để cả nhà bồi bổ, 1 tuần em chưng 1 lần để tủ lạnh ăn dần, ăn cách ngày, có khi ngày nào cũng ăn. Khoản xxx nó cải thiện lắm nha ^^
Không bằng ăn hàu được😅

matizvan2009

Xe ba gác
nhìn vào cái này thì nó không tốt hơn so với trứng gà là mấy hả cụ ơi ???
yến:
chuyện thật của em: cách đây mấy năm thằng con em bị bệnh nan y, đang trong quá trình chữa trị nên bọn trẻ (chung khoa với con em) sức khỏe rất kém, cần bồi bổ tối đa. Có lần cha mẹ các cháu hỏi cụ bác sĩ là "có cho bọn trẻ ăn yến không" thì cụ bs cười bảo "có khác gì thạch (rau câu, thạch dừa) đâu".
Đó là bs nói giữa phòng bệnh nội trú với rất nhiều gia đình bệnh nhân. Sau nói riêng thì bs bảo "có đk thì nên cho các cháu dùng". Hóa ra cụ bs ấy khá là nhân văn, không trả lời thì không được, trả lời tốt thì cha mẹ các cháu lại nghiến răng cho các cháu dùng (vô tội vạ, phí phạm...), sẽ khó cho cha mẹ cháu nào không có điều kiện kinh tế tốt.

TVPL

Xe container
Em quên mất là Sannest Khánh Hoà đã chia thành nhiều tên thương hiệu khác nhau- cho mỗi dòng sản phẩm- em cứ viết theo thói quen. Bây giờ nó là như thế này.

Em toàn mua ở chỗ Lò Đúc, đi qua bệnh viện dinh dưỡng một tí.
đi qua
Tks cụ.

antidau

Xe container
Cơ địa, tố chất, môi trường sống người VN nói riêng hay ĐNA nói chung khác, không so với phương tây được.
Tương tự như vậy, WB mà sang VN oánh chứng khéo cũng hẹo thôi.
Cháu đang nói chuyện cụ đó 93 tuổi vẫn đi làm, ngày ngày vẫn xem chart
Chứ ở các nước Á Đông có thấy cụ tỷ phú nào 93 tuổi còn đi làm đâu
Hoàng đế TQ thọ nhất 86 tuổi
Chim yến thì bên Mỹ cũng có, cứ có bờ biển là có yến, nếu cái dãi của con yến xây tổ mà tạo ra các vi chất công hiệu bổ dưỡng thần kỳ thật thì các công ty dược phẩm chức năng bên Mỹ chúng nó cũng đầu tư xây nhà yến rồi

Chỉnh sửa cuối:

woodencar

Xe tải
Ví dụ cụ thể chế biến thực phẩm yến thế nào là thủy phân cụ ?
Em tưởng "thủy" nghĩa là nước , tưởng ngâm nước hoặc đun là được 😥
Thủy phân thường để chỉ sự chia cắt liên kết hóa học trong môi trường có nước. Nếu chỉ hấp hơi nước thì chưa phải là quá trình thủy phân, khi đi vào hệ tiêu hóa dưới tác dụng của dịch vị, mật.... quá trình thủy phân mới thực sự bắt đầu. Trong chế biến thức phẩm người ta có thể thủy phân yến bằng việc sử dụng các enzyme khác nhau để tăng cường khả năng hấp thu.

namson229

Xe điện
nhiều khi cũng thần thánh hóa quá, chế độ ăn còn phải luyện tập thể dục thể thao nữa.... gần nhà e, e biết có đội làm yến giả, thấy bảo khó phân biệt lắm

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em có mảng tay trái về các loại Sâm , Nấm, Đông trùng của HQ, tuy nhiên em nói ntn để cụ hiểu nhé.
1. Khi cơ thể đang khỏe thì ăn yến, ăn đông trùng, uống Sâm.......đều k thấy có gì khác biệt vì cơ thể đang khỏe mà, trừ khi cụ uống , ăn các loại thuốc kích thích :)) :D
2. Mấy cái thực phẩm trên là thực phẩm bổ dưỡng nên phải dùng thường xuyên, trong thời gian dài để bổ sung các chất dinh dưỡng cũng như vi chất
Tuy nhiên quan điểm cá nhân của em là ăn uống đủ chất (nếu có bệnh nền thì đi khám & tuân thủ phác đồ & khuyến cáo của bác sỹ), tập thể dục đều đặn, giải trí lành mạnh......thì sẽ khỏe & sẽ vui & lâu dài cụ ạ. Cũng giống như nói mấy cái loại uống vào để chống đột quỵ nọ kia về cơ bản nó là các loại thảo dược bổ máu, có tác dụng hoạt huyết, chứ ăn đẫy mồm, lười tập thể dục cơ thể nào là mỡ máu rồi gout rồi tiểu đường.....thì k ăn thua đâu cụ ;;)

kt13a2

Xe buýt
Không bằng ăn hàu được😅
Hàu không thế ăn nhiều, ăn liên tục được cụ ạ. Nó nhanh ngán lắm. Hơn nữa thì khoản xxx đó cũng chỉ là một phần tác dụng của yến dễ nhận thấy thôi ạ, tổng thể hàu không thế đem so sánh với yến được