[Funland] (Nhờ tư vấn) Về quê hay sống ở Hà Nội

my.eb

Xe điện
Đàn ông ko muốn ở HN, lại ko máu lửa phát triển sự nghiệp, lại muốn cuộc sống ở mức trung lưu trung bình 40-50tr/tháng 2 vợ chồng. Cái gì cũng muốn mà làm lại ko muốn, thì chỉ có nước mưa với mứt chim là tự trên trời rơi xuống thôi, bảo bạn đàn ông thế.
Nhắn bạn í thêm là bạn í có biết là mức 40-50tr 2 vợ chồng ở cái đất HN này được bao nhiêu % ko, mà tuổi cũng tạm + vào con số 27 kia tầm đôi chục trở lại, còn mướt mải chạy ăn từng bữa toát mồ hôi chưa được 3 chục, ở đấy mà mơ 5 chục lại ko muốn phấn đấu,
Khó quá thì thôi, :-h

Diep1979

Xe container
Đàn ông ko muốn ở HN, lại ko máu lửa phát triển sự nghiệp, lại muốn cuộc sống ở mức trung lưu trung bình 40-50tr/tháng 2 vợ chồng. Cái gì cũng muốn mà làm lại ko muốn, thì chỉ có nước mưa với mứt chim là tự trên trời rơi xuống thôi, bảo bạn đàn ông thế.
Nhắn bạn í thêm là bạn í có biết là mức 40-50tr 2 vợ chồng ở cái đất HN này được bao nhiêu % ko, mà tuổi cũng tạm + vào con số 27 kia tầm đôi chục trở lại, còn mướt mải chạy ăn từng bữa toát mồ hôi chưa được 3 chục, ở đấy mà mơ 5 chục lại ko muốn phấn đấu,
Khó quá thì thôi, :-h
Cụ nói ra điều ai cũng muốn nói ^^

Diep1979

Xe container

qncql

Xe đạp
Không biết cụ bao tuổi - nhìn timeline thấy đi học suốt thế kia thì quan tâm gì cái lương 😀
Em bằng tuổi bác chủ thớt đây bác, chủ yếu hồi e làm bên doanh nghiệp cũng tăng ca suốt. Tối học thsi, cuối tuần học vb2

Tony_Le

Xe container
Bạn trai kia nhu nhược chịu áp lực từ bố mẹ không vượt qua được đâu. Nếu chiều theo ý bạn ấy là bị ảnh hưởng của cả cái gia đình kia cơ. 27 tuổi, có việc làm, có 4 củ tỏi tự làm ra giắt mông thì nên tự chủ. Mua nhà, tập trung công việc rồi ắt sẽ có bạn trai mới thôi.

my.eb

Xe điện
Nói ra thì mợ chủ mất lòng
Chứ tầm này mà còn phân vân thì sau khó sống lắm

Cháu nợ cụ chén rượu nhạt nhé ^^
Kiểu này lấy nhau mới mệt đấy ạ,
Nhà gái thì đang 1: 0 (lương = nhau nhưng có 2 tỷ dắt lưng, ;)) thêm điểm + cho ý chí chiến đấu, (ở lại HN và mưu cầu cs tốt hơn,...) trong khi nhà trai thì yếu thế hơn, nhưng lại quyết liệt về quê, nhưng lại muốn có thu nhập kiểu HN :D
Ôi trời đất, sau còn sinh con đẻ cái đối nội đối ngoại đủ thứ trên đời, cứ choảng nhau 1-0 với 0-1 thế này đầu óc đâu mà chiến đấu để có cái 5 chục triệu kia đây. X_X

xedaprach

Xe điện
Vấn đề lớn nhất của mợ thớt là không muốn bỏ công việc hiện tại.
Mợ luyến tiếc vì khả năng cao việc văn phòng KCN, việc nhẹ ngàng đều đặn, không nhiều phát sinh và chẳng có áp lực cộng thêm môi trường trẻ, ít va chạm, cạnh tranh....
Tuy nhiên mợ nên cân nhắc về lâu dài, công việc sẽ không mãi dễ chịu như vậy, thâm niên thì sẽ bị đẩy lên vị trí cao hơn, thêm áp lực... cộng thêm nhu cầu của người có gia đình sẽ khác với cuộc sống độc thân.
Về quê cũng không phải ý tưởng tồi, như mợ chia sẻ thì khả năng về quê mợ sẽ có ngay nhà xe mà vẫn giữ được 4 tỏi lận lưng phòng thủ, nói gì thì nói, có tiền trong tay vẫn vững tâm hơn nhiều.
Trên chỉ là suy đoán cá nhân em, lựa chọn cụ thể là mợ vì còn nhiều điều có thể chưa chia sẻ.
Một chi tiết nhỏ em cảm nhận thấy sau các buổi họp lớp đại học thì những bạn về quê hay ở lại thành phố đều có thành công riêng, tuy nhiên các bạn ở quê bề ngoài cảm giác fresh, tươi tắn hơn, các bạn trên thành phố hay đượm vẻ ưu tư nhiều hơn.

Tony_Le

Xe container
Nhà gái thì đang 1: 0 (lương = nhau nhưng có 2 tỷ dắt lưng, ;)) thêm điểm + cho ý chí chiến đấu, (ở lại HN và mưu cầu cs tốt hơn,...) trong khi nhà trai thì yếu thế hơn, nhưng lại quyết liệt về quê, nhưng lại muốn có thu nhập kiểu HN :D
Ôi trời đất, sau còn sinh con đẻ cái đối nội đối ngoại đủ thứ trên đời, cứ choảng nhau 1-0 với 0-1 thế này đầu óc đâu mà chiến đấu để có cái 5 chục triệu kia đây. X_X
4 tỏi á.

Diep1979

Xe container
Mợ ý có 4 tỏi đấy ạ

4 tỏi thì nó là 2-0 rồi ;))

Đàn ông sợ nhất cầu hèn không cầu tiến cụ nhỉ

hung611

Xe buýt
27t có 4 tỏi mua nhà, thì sợ gì mà ko vay thêm mua luôn nhà hoặc cc Hà nội. Vay tầm 30% là có căn nhà ổn rồi, lấy đấy làm động lực kiếm tiền trả nợ. Đang trẻ thì còn vẫy vùng được, tội gì về quê an phận. Chục năm nữa nếu thấy ko vẫy vùng được nữa thì về cũng chưa muộn.

Diep1979

Xe container
Thế em mới bẩu tên kia nhu nhược bám váy mẹ, bỏ quách cho nhẹ nợ.
Cháu thấy rất nhiều cụ đã nói như vậy
Cuộc sống sau này còn trăm thứ phải lo, nếu có khả năng tiến thì đừng cố đi lùi

Thêm nữa, anh bạn kia chắc thấy mình kém hơn bạn gái nên muốn lôi về để quản cho dễ chắc?

Tony_Le

Xe container
Em chả tin lắm, người tự làm ra 4 tỷ thì đầu họ phải có chút sạn rồi, chắc chắn không lên đây hỏi mấy cái này
Thông số chém gió là thế, cụ hỏi lại mợ ấy xem. Tiền bạc đôi khi không đi đôi với tình cảm. Bên kia có thớt nữ kiếm ra nhiều tiền hơn nam, yêu cầu làm HĐ hôn nhân cho anh chồng hưởng sái thôi kìa.