[Funland] (Nhờ tư vấn) Về quê hay sống ở Hà Nội

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi, vấn đề có phải k có tiền mua nhà đâu :)) cứ có 4t là phải lương trăm triệu à
Có 4t mà k mua đc nhà thì chắc là thuộc dạng tiền ít thích hít đồ ngon,đồ phê rồi. Mà dạng này thì có đến 10t vẫn khóc khó mua nhà.
Ha....ha....

cô bé chubby

Xe máy
Có 4t mà k mua đc nhà thì chắc là thuộc dạng tiền ít thích hít đồ ngon,đồ phê rồi. Mà dạng này thì có đến 10t vẫn khóc khó mua nhà.
Ha....ha....
:)) nhà có dăm bảy loại chứ bác. tạm bợ thì thiếu gì.
ngta cần tham khảo ý kiến thì mới lên đây. chứ chả rảnh lên đây khóc thuê đâu.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cha
:)) nhà có dăm bảy loại chứ bác. tạm bợ thì thiếu gì.
ngta cần tham khảo ý kiến thì mới lên đây. chứ chả rảnh lên đây khóc thuê đâu.
Chả biết khóc thuê,khóc cho bản thân hay.....tóm lại có 4t thì k mua đc nhà ở HN đâu kể cả là tạm bơ.. Về quê đi.

Em năm nay 27 tuổi và có người yêu đã 3 năm bằng tuổi và cùng quê ở Thái Nguyên.
Hiện em đang thuê nhà sống ở Hà Nội một mình từ ngày tốt nghiệp đại học và đang làm việc cho 1 công ty Nhật ở Vĩnh phúc, mặc dù lương không cao nhưng phúc lợi cho nhân viên khá ổn.
Thu nhập cũng gọi là tạm tạm 13-14tr vì e mới làm được 3 năm. Nếu ở HN thì đi làm khoảng 26km và có xe công ty đón kèm phụ cấp đi lại.
Chả là hiện em với ny tính chuyện cưới xin vì cũng yêu nhau lâu lâu rồi nhưng lại bất đồng quan điểm, em thì đã sống ở HN hơn 7 năm nên em thấy khá hợp với cuộc sống nhộn nhịp ở đây mặc dù không đi chơi nhiều lắm.
Bạn nam thì lại muôn về quê vì muốn ổn định an nhàn và gần gia đình. Nếu sống HN thì sợ kinh tế k đủ sống. Và hứa nếu không muốn sống chung thì sẽ xây nhà riêng nhưng ở gần chứ nhất quyết không ở xa.
Nếu về quê thì chỉ có cty TQ hoặc HQ, phải làm lại từ đầu tại môi trường mới mà cũng không biết môi trường và phúc lợi thế nào nên em không muốn thay đổi.
Hơn nữa là quê em cách chỗ làm 40km không có xe đưa đón vì xe cty chỉ đón ở nội thành HN và không có phụ cấp nữa. Em cũng không biết lái xe.
Em đã tìm hiểu và tính mua chung cư nhưng chưa mua được vì giá đang quá cao, cầm 4 tỏi đi mua nhà mà cũng khá chật vật :((
Mặc dù biết với số tiền đó về nhà thì xe cộ nhà cửa đầy đủ nhưng đi làm thì vất vả quá chưa kể con gái đi đường xa rồi bầu bí mệt mỏi.
Gia đình thì không giục nhưng cũng hay hỏi chuyện nên em cũng đau cả đầu.
Nhờ các bác cho em xin lời khuyên với ạ.
Em cảm ơn
em cũng chưa nói người yêu em công việc thế nào. chí tiến thủ ra sao. nên cái này nó cần phải có sự đồng thuận của 2 người. anh nghĩ cả 2 nên nói chuyện cụ thể. tính toán đến tương lai của cả 2 em ạ.

Diep1979

Xe container
Hà Nội giờ chắc gì sướng bằng Vĩnh Phúc?
Sao không tính cưới xong, mua nhà ở Vĩnh Phúc cho tiện đi làm?
bố mẹ lên chăm cũng không đi xa như Hà Nội?

Đàn ông muốn về, đàn bà muốn ở... thì sao ko tính đến p/a đó?

Diep1979

Xe container
Cha

Chả biết khóc thuê,khóc cho bản thân hay.....tóm lại có 4t thì k mua đc nhà ở HN đâu kể cả là tạm bơ.. Về quê đi.
Lắm thớt hỏi bỏ phố về quê rồi
Có thấy mấy ai về đâu
Vẫn tìm cách bám trụ lại thôi cụ

Nghe giọng mợ chủ là đủ thấy bạn ý đã có quyết định cho riêng mình. Chỉ là lên hỏi cách gì thuyết phục bạn trai sắp cưới ở HN thôi

cô bé chubby

Xe máy
em cũng chưa nói người yêu em công việc thế nào. chí tiến thủ ra sao. nên cái này nó cần phải có sự đồng thuận của 2 người. anh nghĩ cả 2 nên nói chuyện cụ thể. tính toán đến tương lai của cả 2 em ạ.
Bạn ý muốn thu nhập tổng cả 2 4-50tr mới đủ sống. mà như vậy thì phải lâu dài và đầu tư thêm chứ mới thì làm gì có mức thu nhập đó.
Bạn ý làm kỹ sư, lương cũng same e thôi ạ. Nên là em đang rầu quá :(

cô bé chubby

Xe máy
Hà Nội giờ chắc gì sướng bằng Vĩnh Phúc?
Sao không tính cưới xong, mua nhà ở Vĩnh Phúc cho tiện đi làm?
bố mẹ lên chăm cũng không đi xa như Hà Nội?

Đàn ông muốn về, đàn bà muốn ở... thì sao ko tính đến p/a đó?
Bạn nhà e k muốn di chuyển, vì ở nhà đã có đất cát rùi.
Chứ qua VP thì k tiện cho bạn ý đi làm với cũng là xa gia đình ạ.

hoangdang2002

Xe tăng
2 bạn trẻ, có trình độ, tổng thu nhập tầm gần 30 củ, tiền mặt 4 củ tỏi (của riêng bạn nữ), có thể được gia đình hỗ trợ thêm thì ở đâu chả được.

Bạn trai có vẻ như hơi nhu nhược.

Em khuyên: Thay trống.
Mái giỏi thật, chưa chồng con, đi làm lương có 12-14tr mà có trong tay 4 tỏi! Khiếp thật
Hỏi khí không phải, mái có làm gì thêm ngoài ko ạ?:-?

TânPhạm_999

Xe buýt
Thực ra mỗi người 1 suy nghĩ ạ, nhưng bản thân e thì cũng muốn va chạm nhiều hơn, ở HN măc dù biết là vất vả nhưng sẽ học được nhiều thứ hơn.
Về quê thì vấn đề kte không phải lo lắng quá nhiều, nhưng chán muốn đi chơi cũng chả có chỗ chơi :((
Công ty Nhật ở VP thì e đoán là Honda hoặc các cty sản xuất khác. Ko biết là mợ làm ở vị trí nào, nhưng với môi trường làm việc như vậy thì KCN nào cũng như nhau mà.(Ko nói đến lương, phúc lợi) Thời gian đâu mà mợ va chạm các thứ khác mà cứ nhất định ở HN.

HeoQuay66

Xe tăng
Em ké tí, nếu mợ thớt không thống nhất đc với bạn giai thì nhân tiện e cũng có thằng bạn quê TN ở HN mót lấy vợ lắm rồi :D

Diep1979

Xe container
Bạn nhà e k muốn di chuyển, vì ở nhà đã có đất cát rùi.
Chứ qua VP thì k tiện cho bạn ý đi làm với cũng là xa gia đình ạ.
Vậy mợ tính sao nếu bạn trai nhất quyết đòi về quê?

Tiền 4 tỉ của mợ hay của bạn kia, hay của cả 2?

Tiền của mình thì chốt ở đâu cũng dễ thôi

cô bé chubby

Xe máy
Vậy mợ tính sao nếu bạn trai nhất quyết đòi về quê?

Tiền 4 tỉ của mợ hay của bạn kia, hay của cả 2?

Tiền của mình thì chốt ở đâu cũng dễ thôi
Của riêng e bác ạ :3
Em thì k muốn bỏ mà cũng k muốn về vì đi làm xa quá.

cô bé chubby

Xe máy
Công ty Nhật ở VP thì e đoán là Honda hoặc các cty sản xuất khác. Ko biết là mợ làm ở vị trí nào, nhưng với môi trường làm việc như vậy thì KCN nào cũng như nhau mà.(Ko nói đến lương, phúc lợi) Thời gian đâu mà mợ va chạm các thứ khác mà cứ nhất định ở HN.
Bác ơi, dịch vụ, tiện ích học tập vẫn hơn chứ bác chứ :3
Mỗi người có 1 cách sắp xếp thời gian để làm việc và tiếp cận chứ kphai cứ KCN là k có tgian đâu ạ.

cô bé chubby

Xe máy
Mái giỏi thật, chưa chồng con, đi làm lương có 12-14tr mà có trong tay 4 tỏi! Khiếp thật
Hỏi khí không phải, mái có làm gì thêm ngoài ko ạ?:-?
Em có đầu tư 1 chút từ thời còn đi học, được thời thì được thêm thôi bác. nhưng nó k phải dài hạn nên em chỉ tính lâu dài với lương đi làm là chính thôi ạ.

Bạn ý muốn thu nhập tổng cả 2 4-50tr mới đủ sống. mà như vậy thì phải lâu dài và đầu tư thêm chứ mới thì làm gì có mức thu nhập đó.
Bạn ý làm kỹ sư, lương cũng same e thôi ạ. Nên là em đang rầu quá :(
thuận vợ thuận chồng tát Biển Đông cũng cạn em ơi. ngày trước lúc anh lấy vợ, chỉ có 2 bàn tay trắng. công việc còn chưa đâu vào đâu em ạ. nhưng vợ chồng bảo ban được nhau. rồi đâu cũng vào đấy thôi em. đường đến đầu cầu ắt sẽ thẳng. buồn rầu không giải quyết được việc. mà em phải tìm cách mà giải quyết 1 cách hợp lý em ạ:)

Diep1979

Xe container
Của riêng e bác ạ :3
Em thì k muốn bỏ mà cũng k muốn về vì đi làm xa quá.
Thế thì đơn giản tự mua nhà, mua xong mới tính cưới và đón bạn nam kia về sống ở Hà Nội
Tình yêu đủ lớn thì có người sẽ gạt cái tôi vì nửa còn lại

Không đủ lớn thì mợ tự hiểu rồi đấy :))

Mới sóng nhỏ còn chớm lật thuyền, nói gì đến sau này cưới nhau gặp sóng to, gió lớn