[Funland] (Nhờ tư vấn) Về quê hay sống ở Hà Nội

cô bé chubby

Xe máy
Thì lại không được ăn Mixue, lại ko được check in trong rạp phim hay mấy TTTM, thi thoảng giựt tít đạo lí váy áo xúng xính quật Bíc Ba Bôn, hay tóc bay ở những view triệu đô, chill chill đi ăn búp phê hải sản etc khiến đồng trang lứa ở quê đang ship gà ship vịt thổn thức…
Chưa kể mỗi dịp về quê như trạng nguyên vinh quy bái tổ, người yêu cũ thời học sinh mặc cảm cúi đầu…
Ôiiii với các bạn ý nhiều thứ để ở lại Hn lắm, em lược mới sơ sơ thôi!
Nói như bác thì ai ở HN cũng thế ạ )
thấy bác tiêu cực ghê. Ở Hn thì tất nhiên mấy dịch vụ trên thì hơn đứt ở quê rồi.
Nhưng mà đừng suy bụng ta ra bụng người mấy cái hành động bullshit nghe nó hãm lắm )
Ở quê mà giàu nứt mà lại đầy đủ dịch vụ tiện nghi thì ai lại chọn ra thành phố khác

Được gửi từ iPhone - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

cô bé chubby

Xe máy
Ủng hộ em về quê, có trình độ, chuyển việc thường thu nhập sẽ cao hơn chỗ cũ, trong tay lại có 4ty. Em còn lo cái gì.

Về quê gần gia đình vẫn là hạnh phúc nhất.
Tiền tiêu mãi cũng hết bác ạ. Em tiếc cv hiện tại đang làm ổn định mọi thứ nên k muốn nghỉ.
Về quê cũng buồn chả có dịch vụ gì xả hơi cứ loanh quanh nên e thấy bí bách ạ

Bemagauvn

Xe điện
Nói như bác thì ai ở HN cũng thế ạ )
thấy bác tiêu cực ghê. Ở Hn thì tất nhiên mấy dịch vụ trên thì hơn đứt ở quê rồi.
Nhưng mà đừng suy bụng ta ra bụng người mấy cái hành động bullshit nghe nó hãm lắm )
Ở quê mà giàu nứt mà lại đầy đủ dịch vụ tiện nghi thì ai lại chọn ra thành phố khác

Em trêu cho thớt vui ý mà 😃, hì hì. Cũng mong là như mợ nói!

BumYth

Xe hơi
khi nguồn lực còn hữu hạn, thì chúng ta buộc phải lựa chọn, bạn hãy dùng cảm quan của bản thân, quy các nguồn lực hiện tại về cùng 1 đơn vị (tài sản, công việc, nhu cầu sinh hoạt, nguồn lực gia đình, tình yêu đôi lứa...), sau đó chia nó làm 2 : hà nội và quê, cái nào tổng nhiều điểm hơn thì mình chọn.
còn tư vấn của cdm chỉ là tương đối vì giá trị cùng 1 thứ đối với mỗi người là khác nhau.
như mình vì người yêu không muốn xa nhà nên sắp tới phải di chuyển 1000km để ra hà nội mua đất.

Húp sụp sụp

Xe điện
Trước con ngan nó chọn em vì thấy em phong độ cầu tiến, ý chí này nọ nhưng kết cục thì đến giờ chỉ loanh quanh chém gió trên of :))
Được cái em biết cơm nước lợn gà nên ngan nó không đá đít
Người yêu mợ thích làm việc ở quê bị ọp phơ chụp mũ là đụt, mợ cẩn thận không thì trong lúc đang bế tắc lại suy nghĩ vẩn vơ, mợ phải xem triển vọng việc làm của người yêu ở quê thế nào,,nếu có bằng đh lại đang làm cho chính quyền rồi quan hệ rộng...kiểu kiểu như thế thì cân nhắc về quê lấy chồng mà hưởng
Em vẫn thích ở hn hơn ạ, nhưng hoàn cảnh khác nhau khó mà so sánh

just for fun

Xe lăn
Ở HN đến đoạn xin học cho con khổ lắm, xét cho cùng con cái tố chất không đến nỗi nhưng vẫn trượt cấp 3, phải học tư, học dân lập, học bổ túc thì đau đầu lắm

cô bé chubby

Xe máy
Trước con ngan nó chọn em vì thấy em phong độ cầu tiến, ý chí này nọ nhưng kết cục thì đến giờ chỉ loanh quanh chém gió trên of :))
Được cái em biết cơm nước lợn gà nên ngan nó không đá đít
Người yêu mợ thích làm việc ở quê bị ọp phơ chụp mũ là đụt, mợ cẩn thận không thì trong lúc đang bế tắc lại suy nghĩ vẩn vơ, mợ phải xem triển vọng việc làm của người yêu ở quê thế nào,,nếu có bằng đh lại đang làm cho chính quyền rồi quan hệ rộng...kiểu kiểu như thế thì cân nhắc về quê lấy chồng mà hưởng
Em vẫn thích ở hn hơn ạ, nhưng hoàn cảnh khác nhau khó mà so sánh
nhà e cả 2 đều bán mình cho tư bản bác ạ :))) như nhau cả thôi tài chính thì e nhỉnh hơn chút.

cô bé chubby

Xe máy
khi nguồn lực còn hữu hạn, thì chúng ta buộc phải lựa chọn, bạn hãy dùng cảm quan của bản thân, quy các nguồn lực hiện tại về cùng 1 đơn vị (tài sản, công việc, nhu cầu sinh hoạt, nguồn lực gia đình, tình yêu đôi lứa...), sau đó chia nó làm 2 : hà nội và quê, cái nào tổng nhiều điểm hơn thì mình chọn.
còn tư vấn của cdm chỉ là tương đối vì giá trị cùng 1 thứ đối với mỗi người là khác nhau.
như mình vì người yêu không muốn xa nhà nên sắp tới phải di chuyển 1000km để ra hà nội mua đất.
Bác dũng cảm quá :))) đây có 60km đã k chịu được mà bác những 1000km 😬😬

camry2025

Xe tải
Kèo này thơm, không ít các tráng sĩ ofer mơ được như vk ck chủ thớt, vậy mà khuyên thay mái thay trống, thật nà vô trách nhiệm :)) . E không có kinh nghiệm, nhưng đã chứng kiến một tr.h ở công ty, hoàn cảnh tương tự nhưng ngược lại, chị vk muốn về quê và đã về quê ổn định, anh ck thì vẫn muốn ở lại HN , thuê nhà 2vk sống, cuối cùng giải tán. Căn bản nhất là t.iêu chưa đủ lớn.

Húp sụp sụp

Xe điện
nhà e cả 2 đều bán mình cho tư bản bác ạ :))) như nhau cả thôi tài chính thì e nhỉnh hơn chút.

Thấy mợ bảo về quê thì được xây nhà ở riêng, kèo này cũng khó nghĩ, nếu mà phải ở chung với bm chồng thì cửa ở lại thành phố hn thích hơn

cô bé chubby

Xe máy
Thấy mợ bảo về quê thì được xây nhà ở riêng, kèo này cũng khó nghĩ, nếu mà phải ở chung với bm chồng thì cửa ở lại thành phố hn thích hơn
:))) giờ cứ phải nhà xây rồi mới chắc đc bác ạ. chứ giờ vẫn mông lung lắm

cô bé chubby

Xe máy
Kèo này thơm, không ít các tráng sĩ ofer mơ được như vk ck chủ thớt, vậy mà khuyên thay mái thay trống, thật nà vô trách nhiệm :)) . E không có kinh nghiệm, nhưng đã chứng kiến một tr.h ở công ty, hoàn cảnh tương tự nhưng ngược lại, chị vk muốn về quê và đã về quê ổn định, anh ck thì vẫn muốn ở lại HN , thuê nhà 2vk sống, cuối cùng giải tán. Căn bản nhất là t.iêu chưa đủ lớn.
:)) tui chắc số làm chồng bác ạ
tầm này bên hiếu bên tình cũng khó mà lói lắm

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chủ vang gì thế nhỉ. Như mợ là quá giỏi rồi. Em khen thế hệ trẻ m.ng giờ giỏi đấy chứ. Có cụ gì cmt bảo đang trẻ mà béo và chubby thì thế nọ thế kia, e cũng vào ném đá cụ ấy mà, chả hiểu
Công nhận gen Z quá giỏi . Thời mình biết 1 ngoại ngữ Anh hay Pháp là là oai như cóc . Bây chừ tụi nhóc Tiếng Anh giỏi là bt . Tụi gen z nó bắn tiếng Hàn tiếng Nhật tiếng ả rập như phim

Ra Starbucks Hồ gươm Nhìn tụi nó nói chuyện với Tây mà ngợp luôn. Mấy Anh Tây tụi ko thích thôi chứ tụi nó thích tán 1 phát là đổ :)

Chỉnh sửa cuối:

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ em về quê, có trình độ, chuyển việc thường thu nhập sẽ cao hơn chỗ cũ, trong tay lại có 4ty. Em còn lo cái gì.

Về quê gần gia đình vẫn là hạnh phúc nhất.
E nói thì bảo ngược sóng. Chứ bây chừ ở quê toàn đại gia. Nghèo rớt mới bám trụ Hn SG .

harrynh

Xe container
Em là em ủng hộ mợ veque, lý do thì nhiều lắm lắm, ciw mà mợ veque nhiều ng ủng hộ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

cô bé chubby

Xe máy
Chủ thớt cầm 4 tỉ mà khó mua nhà thì hơi ảo. Em search trên mạng 1 phút ra cả chục căn rao bán. Theo em, bác chủ thớt về quê sống là hợp lý, 4 tỉ đấy dùng 2 tỉ xây nhà, mua xe, sắm sửa đồ đạc, 2 tỉ còn lại gửi ngân hàng cũng thừa đủ ăn, uống, tiêu xài :D
:)) ui dời mua nhà đâu phải mớ rau hả bác. ngta chọn ưng ý để sống lâu dài chứ chọn đại thì giá bao nhiêu chả có