Nhớ tiếng pháo đêm giao thừa!

Dont cry

[Tịch thu bằng lái]
ai bảo pháo là nguy hiểm .cái TNGT còn khủng hơn nhìu

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
vừa nhờ thằng cu e buôn chuyến l/s nó lấy cho 2 cối tết phóng cho sướng cái lỗ nhĩ, tai nạn gt ngày éo nào chả chết 40-50 mạng pháo là cái đếch gì chẳng qua ngày xưa nghèo quá thôi bỏ đi cũng được nhưng ngày này có ăn rồi thì xxx lại coi nó như là 1 thành tích.china ngày xưa cũng cấm giờ cho đốt lại nhưng trong khuân khổ.

lyhuong

Xe điện
Cụ nói dư lào ý chứ. Có thể đốt pháo gây ra đám ma chứ em chưa bao giờ thấy đám ma có pháo hết.
Mà hoài niệm thế thôi chứ giờ có F1 rồi em mới thấy thực sự là pháo rất nguy hiểm, cấm là đúng.
Cụ chưa thấy là chuyện thường, cái tục này nó không phổ biến

Cũng có khi họ đốt pháo để xua cái tử khí bớt đi
Em không bốc phét đâu

tuancan

Xe tải
em vote 1 phiếu cho người dân đốt pháo trở lại. Cứ đến 12h đêm giao thừa được đốt pháo và nghe tiếng pháo lại có cảm giác lâng lâng. Đây là 1 nét văn hóa rất riêng của một số nước châu á, sao lại cấm nhỉ. Chán quá.

sidecardesigner

Xe điện
Nhanh thế lại 1 năm nữa rồi...
Vừa đọc lại bài thơ năm ngoái làm tặng chủ thớt em vừa RƯNG RƯNG;)) :)) năm nay cụ í 2 tay pha 2 bình sữa ròi.o:-)
Năm ngoái mới có 1 bình hí hí..:P

lyhuong

Xe điện
em vote 1 phiếu cho người dân đốt pháo trở lại. Cứ đến 12h đêm giao thừa được đốt pháo và nghe tiếng pháo lại có cảm giác lâng lâng. Đây là 1 nét văn hóa rất riêng của một số nước châu á, sao lại cấm nhỉ. Chán quá.
Lậy kụ
Xưa khác giờ khác, nếu ở vùng quê đất đai nó rộng rãi thì đi một nhẽ, đot thoải mái
Giờ thành phố nhà cửa san sát đốt chỗ lào ? vác sang hàng xóm đốt chăng

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Ngày xưa hồi em học cấp 3 Thăng Long, hay chơi trò lấy quả pháo, xong buộc vào giữa nén huơng, giờ ra chơi thì đốt nén huơng rồi vứt ra nhà xe, sau đến khi vào tiết cứ ngồi hóng nó nổ, vì chạ biết huơng cháy tốc độ dư lào, cô dang dạy học , làm cái bùm , vui phết, giờ nghĩ mà thèm :P

xamthung

Xe tăng
Hồi đó em hay lon ton theo ông cậu nghịch pháo , nhớ nhất quả ông ý nhét quả phảo tép vào ống tre , bọc giấy ngụy trang trông y như quả phảo cối rồi dựa vào cột điện ngã tư đốt , dân tình thấy vậy sợ dừng xe cách chục m , ai cũng căng mắt ngắm , có bác còn bịt tai vào , đến lúc đẹt nổ bé tí , người thì cười , có ông tức quá lao vào đá 1 phát =)) ống tre bọc vài vòng giấy , lại dép nhựa , đá xong thì đi tập tễnh :))

Dont cry

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa hồi em học cấp 3 Thăng Long, hay chơi trò lấy quả pháo, xong buộc vào giữa nén huơng, giờ ra chơi thì đốt nén huơng rồi vứt ra nhà xe, sau đến khi vào tiết cứ ngồi hóng nó nổ, vì chạ biết huơng cháy tốc độ dư lào, cô dang dạy học , làm cái bùm , vui phết, giờ nghĩ mà thèm :P
nói không phải khen chứ .cụ chơi khôn thế .lỡ cháy nổ thì sao .vì nhà xe thì chắc có xe có xăng

xamthung

Xe tăng
nói không phải khen chứ .cụ chơi khôn thế .lỡ cháy nổ thì sao .vì nhà xe thì chắc có xe có xăng
Nhà xe trường cấp 3 chỉ tuyền xe đạp cụ ạ , đặc biệt thời chục năm trước , anh chị còn chung nhau cái xe . Nghĩ bây giờ cấp 2 nhiều đứa đã phóng xe máy ầm ầm :-s
Nhắc đén nhà xe , hồi đó thằng bạn em được bố nó mang cái khóa số từ bển về , em đá được pass (4 số thôi) thế là hôm 3 tiết về sớm em buồn tay mở và khóa vào xe bên cạnh :)) . Nào ngờ thằng kia ở lại chơi bóng đến hết tiết 5 mới về , hôm sau cu cậu cảm ơn em vì khóa nhầm vào xe một em lớp 10 rất xinh :P . Nhớ hồi đó chào thày xong là chạy nhanh lấy xe , không đứa nào lân la tán gái bị đứa khác lộn ngược xe chổng vó lên =)) . Ôi , nghĩ thời đó vui vẻ mà giờ ứa nước mắt :((

Dont cry

[Tịch thu bằng lái]
Nhà xe trường cấp 3 chỉ tuyền xe đạp cụ ạ , đặc biệt thời chục năm trước , anh chị còn chung nhau cái xe . Nghĩ bây giờ cấp 2 nhiều đứa đã phóng xe máy ầm ầm :-s
Nhắc đén nhà xe , hồi đó thằng bạn em được bố nó mang cái khóa số từ bển về , em đá được pass (4 số thôi) thế là hôm 3 tiết về sớm em buồn tay mở và khóa vào xe bên cạnh :)) . Nào ngờ thằng kia ở lại chơi bóng đến hết tiết 5 mới về , hôm sau cu cậu cảm ơn em vì khóa nhầm vào xe một em lớp 10 rất xinh :P . Nhớ hồi đó chào thày xong là chạy nhanh lấy xe , không đứa nào lân la tán gái bị đứa khác lộn ngược xe chổng vó lên =)) . Ôi , nghĩ thời đó vui vẻ mà giờ ứa nước mắt :((
thế giờ đôi ấy có thành đôi ko cụ

xamthung

Xe tăng
thế giờ đôi ấy có thành đôi ko cụ
EM nhớ không lầm thì sau một thời gian làm thợ cưa thì thằng bạn em nhận được một câu quen thộc :"Em coi như anh zai thôi" :))

xanh_tim

Xe đạp
lâu lắm mới lại có cụ nhắc đến pháo, lâu lâu xem phim trung quốc thấy đám cưới đốt pháo lại nhớ trước đây ta cũng có 1 thời như thế, nghe tiếng pháo là nghe thấy sự vui vẻ, 1 cái mới đến. Ở chỗ em ngày xưa cỗ bàn khi nào nhà tổ chức đốt 1 bánh pháo dài đì đùng trước rạp là các bà, các cụ dắt nhau đến, trẻ con thì tranh nhau xúm lại nghịch đám xác pháo rồi châm những quả pháo bé, bịt tai vì tiếng pháo.. nhớ thế

dangnguyen1222

Xe hơi
e nghĩ chưa có cụ nào chơi ngu như e đâu
mùng 4 tết,lên thăm cô giáo,còn có 1 ông anh lớp trên vs mấy bà chị e nữa,thế là cả đám rủ nhau đốt pháo ném nhà hàng cóm cô chơi mà chồng cô còn tham gia nhiệt tình nữa:o)thế là cả đám có tinh thần*-:)
trước hum đó về huyện,e tậu đc cả chục hộp pháo diêm(nó nhìn giống giống que diêm nên e gọi thía ),thế là cả đám thi nhau quăng vô....đồn CA phường,tý mấy xxx ra dí túm đc e vs ông a,chông cô giáo đang cầm mà chưa kịp đốtX_X vãi đạn
bị xx túm xong phone về cho phụ huynh,ba e lên xin về còn mẹ của ông a kia lên thì bảo là mấy chú cứ nhốt nó vô đi,ăn chơi lêu lỏng suốt ngày
hehe,chuyện này xảy ra cách đây tầm 4 5 năm thôi,xx chắc cũng nhớ mùi pháo quá nên chỉ cảnh cáo vài câu rồi cho 2 bố con về

dativu

Xe điện
Ngày xưa thời bao cấp được đốt pháo, không có TNGT , bây giờ kinh tế thị trường nhưng không được đốt pháo nhưng có TNGT. Lý do cấm vỉ tai nạn do đốt pháo gây ra, nhưng vẫn ít hơn tai nạn giao thông gây ra. hic hic.

architecto

Xe buýt
Ngày xưa thời bao cấp được đốt pháo, không có TNGT , bây giờ kinh tế thị trường nhưng không được đốt pháo nhưng có TNGT. Lý do cấm vỉ tai nạn do đốt pháo gây ra, nhưng vẫn ít hơn tai nạn giao thông gây ra. hic hic.
Cụ em ngụy biện quá, ngày xưa đến xe máy còn hiếm như ben lì thì sao mà tai nạn chả ít. Thích thì thích thật nhưng không thể kiểm soát được thì phải cấm thôi, các cụ không nhớ ngày xưa bao nhiêu đứa mù mắt, cụt tay...vì pháo rồi ư?.

dativu

Xe điện
Nhưng em thấy chết vì pháo nổ vẫn ít hơn bây giờ chết vì TNGT, mỗi năm cả sư đòan âm binh, mà chưa tính số bị thương tật....

xaydung20ld

Xe tải
Biết rằng cấm pháo là đúng ... nhưng em vẫn thèm nghe tiếng pháo và mùi thuốc pháo đêm giao thừa

dativu

Xe điện
Em nhớ lúc xưa, bố em đi chúc tết nhà nào cũng đốt 1 bánh pháo rồi mới vào nhà, chủ và khách đều hân hoan phấn khởi.

dativu

Xe điện
Nhớ quá, nhà cháu đốt một bánh pháo cho đỡ thèm. Chẹp chẹp.