Nhớ tiếng pháo đêm giao thừa!

hcmt

Xe điện
Nên cho đốt pháo đêm 30 và sáng mồng một tết. Còn lại thì cấm tuyệt đối các cụ ạ.
Trẻ con bây giờ ko được đốt pháo cũng thiệt thòi. Còn thế hệ cũ hơn tý thì suốt ngày tiếc nuối. Em cũng nhớ tiếng pháo khủng khiếp. Cứ đến chiều 30 là chỉ chăm chăm đi nối vài bánh pháo chập lại, gài pháo đùng, pháo cối sao cho không đc tắt ngòi. Pháo đem 30 phải loại điện quang có nhũ cho nó sáng trưng. Khi đốt thì tắt hết điện đi cho máu. Còn sáng mùng một thì pháo trúc bạch cho giòn
Cứ chiều 30 nghe pháo nhà ai nổ là đã bình luận rôm rả rồi. Đến giao thừa là mấy a e tranh nhau đc châm lửa đốt. Sáng ra gặp nhau là bing loạn rôm rả xem nhà ai nổ to và lâu nhất.
Nhưng nói thật là cũng nghịch dại lắm. Châm quả pháo đùng to tướng rồi chạy theo để vào yên xe đạp người đi đg. Rồi còn châm ngòi nổ chậm cắm vài bãi c ứt trâu khiến người chơi tết bẩn hết quần áo mồi. Nghĩ vẫn dại
Ôi tết xưa với pháo nay còn đâu

dativu

Xe điện
Các cụ bề trên cứ bẩu là giữ gìn bản sắc dân tộc, vậy mà cái đốt pháo thì vưỡn bị cấm. Thế là thế lào

guidingstar

Xe tăng
Các cụ bề trên cứ bẩu là giữ gìn bản sắc dân tộc, vậy mà cái đốt pháo thì vưỡn bị cấm. Thế là thế lào
Cấm mà đám cưới quê cháu bọn trẻ nó đốt ầm ầm, cầm cả tràng 2 mét ra đốt cơ :D
Các cốp ở Hn về lắc đầu ngao ngán, nhưng cũng lần lượt rút đt ra quay lại, bảo lâu lắm tao mới được nghe tiếng nổ giòn đã thế này, để mai tao up lên mạng :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thành phố Thái Bình giao thừa năm vừa rồi pháo nổ kinh khủng luôn, còn Tiền Hải thì hầu như nhà nào cũng đốt pháo mà không thấy ai vào bắt cả!

biahoihanoi

Xe lăn
Cái cấm này làm em bực suốt 15 năm và còn tiếp tục bực. Hồi mới cấm thì cái bọn mồm thối lại còn nói là tiết kiệm. Tiết kiệm cái c.c nhà chúng nó. Cái bánh pháo có đáng mấy tiền mà chúng nó phải tiết kiệm giúp người khác. Sao không tiết kiệm bia, rượu, thuốc lá đi. Tốn gấp trăm lần.
Sau đó bọn mồm thối lại nói là đót pháo do thói quen trong khi đó cả ngàn cuốn sách cũng do bọn nó in thì đều nói là phong tục tập quán tốt đẹp.
Bây giờ xung quanh thiên hạ đốt pháo đầy thì mình vẫn bị cấm. Ở đời thằng nào kêu to hay bị soi là vậy. Chán.

muadem

Xe cút kít
Ôi cái tiếng pháo Giao thừa đì đùng của em, giờ nó đâu òy. Nhớ quá nhớ quá :(( :(( :((

haivanphe

Xe container
Em nhớ nhất là mùi pháo quyện vào mùi hương, khoảng khắc thiêng liêng vô cùng.

Xe gia đình

Xe điện
gớm không cấm hì bây h 5 cái viện saint paul cũng chả thể nào chứa hết đc các bố tai nạn pháo các bác nhé.
gần tết khoa bỏng thiếu điều ngòi lên đàu nhau
Nói như bác thì cấm hết các loại ô tô, xe máy để giảm tai nạn giao thông (theo số liệu thống kê thì tai nạn giao thông ở VN chết nhiều người hơn chiến tranh, dịch bệnh, thiên tai đấy bác nhé). :D

dativu

Xe điện
Cái cấm này làm em bực suốt 15 năm và còn tiếp tục bực. Hồi mới cấm thì cái bọn mồm thối lại còn nói là tiết kiệm. Tiết kiệm cái c.c nhà chúng nó. Cái bánh pháo có đáng mấy tiền mà chúng nó phải tiết kiệm giúp người khác. Sao không tiết kiệm bia, rượu, thuốc lá đi. Tốn gấp trăm lần.
Sau đó bọn mồm thối lại nói là đót pháo do thói quen trong khi đó cả ngàn cuốn sách cũng do bọn nó in thì đều nói là phong tục tập quán tốt đẹp.
Bây giờ xung quanh thiên hạ đốt pháo đầy thì mình vẫn bị cấm. Ở đời thằng nào kêu to hay bị soi là vậy. Chán.
Cụ phán chuẩn. Bao giờ cấm riệu ngoại em mới tin là ăn tết tiết kiệm

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Nói như bác thì cấm hết các loại ô tô, xe máy để giảm tai nạn giao thông (theo số liệu thống kê thì tai nạn giao thông ở VN chết nhiều người hơn chiến tranh, dịch bệnh, thiên tai đấy bác nhé). :D
vầng khi con người ý thức quá kém thì ta đành cấm. em nhớ hồi xưa gần nhà em có 1 chị độ 18-19 gì đó xinh đẹp đi đừuong bị bọn trẻ nít ném pháo vào người đi xe đạp ngã xuống đập đầu vỉa hè bây h vẫn còn ba ngơ . đôi ba anh pha còn pha mất vì nghịch pháo cối sỏi bay vào nổ con ngươi .
pháo có thể rất hay rất "tết" nhưng nó là vật liệu nổ . Chả phải dưng mà cả làng bình Đà bỏ đc cái truyền thống làm pháo nhanh thế ( người bình đà chết vì làm pháo nhiều lắm )

Container

Xe buýt
Bước sang năm thứ 16 cấm pháo rồi cạ nhà nhé!he he

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
vầng khi con người ý thức quá kém thì ta đành cấm. em nhớ hồi xưa gần nhà em có 1 chị độ 18-19 gì đó xinh đẹp đi đừuong bị bọn trẻ nít ném pháo vào người đi xe đạp ngã xuống đập đầu vỉa hè bây h vẫn còn ba ngơ . đôi ba anh pha còn pha mất vì nghịch pháo cối sỏi bay vào nổ con ngươi .
pháo có thể rất hay rất "tết" nhưng nó là vật liệu nổ . Chả phải dưng mà cả làng bình Đà bỏ đc cái truyền thống làm pháo nhanh thế ( người bình đà chết vì làm pháo nhiều lắm )
Em đồng ý với ý kiến của cụ này. Không phải cấm pháo là tiết kiệm mà hệ lụy mang lại sau khi đốt pháo tương đối nhiều. Em cũng nhớ tiếng pháo, nhớ lần bung tai vì để quả pháo ném trong túi áo, nhảy từ trên giường xuống đất cái áo đang mặc phanh va vào thành giường, bà bác ngồi dưới nhà ong màng nhĩ :D

ducvv

Xe tải

em chơi đồ hàng ạ...

muadem

Xe cút kít
Thằng em ở quê nó mới alo bẩu đi LS về khuân được 2 bao, Tết về quê em cho đốt thoải mái ;))