Nhớ tiếng pháo đêm giao thừa!

MÃI MÃI !

Xe buýt
có tí pháo nổ tết cảm giác nó khí thế bao nhiêu........ôi quá khứ nhớ tiếng pháo nổ quá........8-x

namlieu102vnn

Xe điện
ko được đốt pháo thì bật tạm nhạc có tiếng pháo cho đỡ nhớ vậy .
kể ra có mấy quả pháo đốt thì vẫn phê , phê tiếng pháo lẫn mùi khói thuốc pháo :) .

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em khoái cái pháo tép (nhiều mầu) của Tung Cửa, cầm *** nó, châm hương nó nổ trên tay luôn, rất đanh mà k đau gì.. :)

namlieu102vnn

Xe điện
loại này nhỏ mà nổ đanh thật , nhưng ngòi cháy nhanh quá :)
tết năm nào bọn em chẳng có màn đấu pháo với bảo vệ trường ngoài ném vào trong nhặt lại ném ra chạy như vịt cả nam lẫn nữ rồi lại xúm xít vào ném tiếp (em là nhà thầu chính mấy vụ này:D
hồi lớp 8 em mới chuyển về nhà mới mấy chú hàng xóm bên đường (cũng ra dáng thanh niên rồi) thấy em mới về định bắt nạt bắt 1 quả tăng thiên vào chân em thấy em ù té chạy vào nhà tưởng mình sợ cười như phá mả ngờ đâu thằng em chạy vào nhà gọi thằng em trai, 2 anh em bê nguyên thùng các thể loại tép hồng (lại dài 40cm) tăng thiên, nhị thanh tam thanh pháo rít, tên lửa, pháo bướm .... kính thưa là các thể lại có mặt trên thị trường. mỗi thằng một cây hương ném cho cả phố chạy tơi tả. Sau đó em chơi với xóm đấy thân phết

MÃI MÃI !

Xe buýt
Em khoái cái pháo tép (nhiều mầu) của Tung Cửa, cầm *** nó, châm hương nó nổ trên tay luôn, rất đanh mà k đau gì.. :)
nghĩ lại hồi đi học cấp 1 nghịch dại quá nhồi pháo tép vào điếu thuốc mời bạn lúc nó nổ cho te tua hết cả mồm bạn , lớn lên nghĩ lại mới thấy hối hận...8->

dbp

Xe tải
Thơ Nguyễn Trãi:
"Chong đèn đợi tuổi cay con mắt
Đốt trúc khua na đắng lỗ tai"
Để có tiếng nổ ngày Tết, nhà nước cấm pháo nhưng ta vẫn có thể tạo tiếng nổ mà không vi phạm: đốt đốt tre đốt trúc bì bụp đùng đoàng, cho nước đá khô vào chai La Vie rồi vặn chặt nắp chờ nó nổ bùm.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Ngày xưa có Cụ nào quấn pháo không :))

Nhiều lúc nghĩ lại thấy mình ngu vãi, đời thủa nhà ai vào Bình Đà mua nửa cân thuốc pháo rồi nhét trong người (vì sợ bị trấn lột) đạp xe về, rủi mà va đập vào đâu nó bùng lên thì còn hơn cả Lê Văn Tám =))

Dont cry

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ thơt nhanh ghê .đang định phọt thơt trùng ý tưởng với cụ thì đã thấy thớt này :-bd. bản thân em nhớ mùi thuốc pháo .nhớ màu xác pháo sáng mùng 1 lém lém luôn .huhuhuh bao giờ cho đến ngày xưa .ko có pháo tết mất đi 1 nửa ý nghĩa .sau 15 năm thì tết chỉ còn chắc 1/4 ý nghĩa thôi.tết bây giờ nhạt quá

TÔN

Xe container
em có mấy cái kỉ niệm với pháo
- tết năm em học lớp 2,em và em zai lon ton chạy ra nhặt pháo xịt sau khi đốt xong,tý nữa thì đi 1 con mắt
- năm 2000 mang pháo lên lớp đốt => đuổi học
cơ mà giờ vẫn thích nghịch phảo :D nhưng thấy năm nay có vẻ làm căng nên có cho cũng chả dám nghịch nữa :( ăn tết trên phường chán lắm :P

anhviet88

Xe tăng

Nhiều lúc nghĩ lại thấy mình ngu vãi, đời thủa nhà ai vào Bình Đà mua nửa cân thuốc pháo rồi nhét trong người (vì sợ bị trấn lột) đạp xe về, rủi mà va đập vào đâu nó bùng lên thì còn hơn cả Lê Văn Tám =))
hồi nhỏ em cùng đám bạn vào Bình Đà mua thuốc pháo , sợ bị chấn lột nhét vào yên xe đạp chèn mấy hòn gạch vào sợ bị rơi (quả này ngu)^:)^ đi xóc nó mới cháy bùng lên(:| , bỏng cả ít =))

TÔN

Xe container
hôm rồi em lên lạng sơn,thấy họ bán cái loại pháo trang trí bằng nhựa,cắm điện vào phát tiếng nổ nghe cũng đc gần gần bằng tiếng phảo ngày xưa :x
thế hệ 9x chắc chả có kỉ niệm gì,vì đứa nào sn 90 thì lên 3-4 tuổi đã cấm rồi.có chăng chỉ biết pháo diêm :D
ngày xưa cứ nhớ 1 tay cầm pháo 1 tay cầm nén hương,đốt ầm ĩ khu tập thể vĩnh hồ nhà em :) nhớ tuổi thơ quá

phanhbangdep

Xe hơi
nghĩ lại hồi đi học cấp 1 nghịch dại quá nhồi pháo tép vào điếu thuốc mời bạn lúc nó nổ cho te tua hết cả mồm bạn , lớn lên nghĩ lại mới thấy hối hận...8->
cụ này hút thuốc thừ ngày học cấp 1 thì em cũng ạ cụ cả nón. ngày học cấp 1 tiền mua kem mút 5 chục ( đồng ) 1 cái em còn chẳng có.

bau67

Xe container
Làm Pháo là quần, áo, tiền tiêu của Cháu suốt nhưng năm SV đấy ạ. Cháu có thể làm từ A - Z để thành 1 bánh Pháo. Hồi đó chỉ có xe ngòi Pháo là đi mua do lười, nên toàn mua của mấy nhà ở ngay bến xe Kim Liên cũ, bây giờ là KS Nikko.

kienbinh

Xe điện
Phục vụ các bô lão cái nào
[youtube]AB-WGF4zt6c[/youtube]

[youtube]lbaofPrjF10[/youtube]

Chỉnh sửa cuối:

Container

Xe buýt
cụ chủ thơt nhanh ghê .đang định phọt thơt trùng ý tưởng với cụ thì đã thấy thớt này :-bd. bản thân em nhớ mùi thuốc pháo .nhớ màu xác pháo sáng mùng 1 lém lém luôn .huhuhuh bao giờ cho đến ngày xưa .ko có pháo tết mất đi 1 nửa ý nghĩa .sau 15 năm thì tết chỉ còn chắc 1/4 ý nghĩa thôi.tết bây giờ nhạt quá
Thôi Cụ nín đi nhé!khéo con cháu mềng khai quật lại cũng nên!kính Cụ 1ly lào!

hanoien

Xe điện
Cụ chưa bằng em, ngày xưa ham muốn của em bi giò nhắc lại thấy... điên phết đó là Làm những quả pháo thật to! Em đạp xe vào tân Bình Đà mua thuốc, mua ngòi về làm pháo... may mà bi giờ vẫn còn nguyên chân tay để gõ máy tính :D
Cụ giống em, có lần vào đó cả bàn bán thuốc súng bị cháy, nổ vang trời, gần giống vụ pháo hoa Mỹ Đình.
Ấn tượng nhất là mỗi lần đi lượm pháo dịp đám cưới hoặc tết, có chú lượm quả pháo đùng xịt, nhét túi quần, đi vài bước thì đùm ... còn mỗi 1 cà.haha

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
kekeke đúng là không có tiếng pháo mất cả vui chẳng không khí gì cả, năm ngái e đón tết ở quê 12 giờ kém 2 bố con lục tục rủ nhau đi ngủ nào ngờ tiếng pháo nhiều quá phóng ra cổng thì ko thể tin tiếng pháo nổ rồi pháo hoa của tầu sáng rợp trời, F1 năm nay là cư nhất định đòi về quê chứ ko thích ở hà lội!