[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

dongnd3

Xe buýt
Khu LK 622 đó dở cái ngay dưới Times nên thành mịa nó khu chợ ko ra chợ, tạp nham đông kinh khủng khiếp mà quy hoạch làm đường bé tý nên để oto khó (ko phải ko để dc oto trong nha nhé, mà là các nhà hầu như cho thuê kd hết, nhà nào ở thì cũng ngại đánh xe vào vì đường vào bé vs họp chợ). Nói chung nó hới cá thể. Dc cái vị trí ngon.
Nhà lk nào cùng vị trí để được 2-3 xe ô tô :))?
Đơn cử liền kề 622 sát vách times city, trên dưới 20 tỷ còn chả để nổi 1 cái ô tô vào nhà kìa, phải ra gầm cầu vĩnh tuy gửi đấy :))
Cccc ít ra cũng 50-60% số căn hộ ở đây có slot gửi xe. Em ở chục năm rồi xe vẫn phóng vèo vèo vào hầm gửi, mưa không đến mặt nắng chả đến đầu mà phí gửi xe có 1250k

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy ở eco park thôi. Cao cấp bình thường cơ mà hơi xa :)) Thôi để e có đôi lời với các cụ.

Đầu tiên, "trend" là gì? Trend là xu hướng. Và hiện tại đội trẻ zen Z có xu hướng thích và mua chung cư ở nhiều hơn so với nhà đất ngõ ngách, cái này đúng, không phải bàn. Đội già 7x 8x cũng lên chung cư sau nhiều năm ở ngõ ngách bí bách, cái này chỉ là xu hướng rất nhẹ hoặc chưa định hình xu hướng. Và 2 cái chung cư và nhà đất ngõ ngách này đem lên bàn cân là khá tương đương, có thể đem ra so sánh được. Xu hướng bản chất nó có tính số đông và thực tế là số đông người ở thổ đu có thu nhập phù hợp để lựa chọn 2 phân khúc này, và giới trẻ có xu hướng lựa chọn chung cư, đặc biệt ở các khu có tiện ích tốt, lợi thế về đi học đi làm.

Còn chung cư nói chung là không có cửa so sánh với liền kề, biệt thự trong đô thị. Nói chung nhé, đừng mang hàng hoang hóa, rồi chung cư siêu đắt đỏ, biệt thự siêu sang, penhouse xịn xò ra so sánh nó trật hết cả hệ quy chiếu. Thật không hiểu sao có thể dõng dạc tuyên bố ở chung cư sướng hơn liền kề được =)) Em cũng ở cc thôi nhưng nói thì phải công tâm, có tâm chứ. Không nên chỉ vì mê cc của mình quá mà đi đánh tráo và kết luận cho cả một thị trường được. Tất cả nó phản ánh vào giá rồi và người giàu họ đâu có ngâu. Biệt thự mới nuôi được cá coi chứ :)
e thì ở liền kề nhưng hồi trước ở cc thấy mùa đông thì ấm, mùa hè thì mát

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Khu LK 622 đó dở cái ngay dưới Times nên thành mịa nó khu chợ ko ra chợ, tạp nham đông kinh khủng khiếp mà quy hoạch làm đường bé tý nên để oto khó (ko phải ko để dc oto trong nha nhé, mà là các nhà hầu như cho thuê kd hết, nhà nào ở thì cũng ngại đánh xe vào vì đường vào bé vs họp chợ). Nói chung nó hới cá thể. Dc cái vị trí ngon.
cái liền kề này nó lại có cốt đường thấp hơn quá nhiều so với nhà nên muốn ô tô vào nhà cũng phải cải tạo lại cụ ạ.nói chung là khoai

Tiêu kiêu

Xe tải
cái liền kề này nó lại có cốt đường thấp hơn quá nhiều so với nhà nên muốn ô tô vào nhà cũng phải cải tạo lại cụ ạ.nói chung là khoai
Có tiền thì sang hẳn bên louis city hoàng mai ở cũng gần đó, oto đỗ cửa thoải mái cả ngày.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Có tiền thì sang hẳn bên louis city hoàng mai ở cũng gần đó, oto đỗ cửa thoải mái cả ngày.
cụ đùa
Louis hoàng mai nó gần cái chợ đầu mối, bẩn thỉu nhếch nhác, tiện ích ko có

lấy gì so dc với time

Tiêu kiêu

Xe tải
cụ đùa
Louis hoàng mai nó gần cái chợ đầu mối, bẩn thỉu nhếch nhác, tiện ích ko có
lấy gì so dc với time
Nói vậy thì cái khu LK622 trên kia cũng có bác bảo nó tạp nham kìa bác.
Dân vào lấp đầy thì giá nó kiểu gì cũng tăng thôi. Mạn này nó nhếch nhác chung rồi, nhưng sau phât triển lên thì cũng lại tranh nhau mà mua thôi.

Khu đó vị trí quá đẹp. Vướng mối cái nt vẫn ở đó thôi
Nhưng e nghĩ sẽ lấp đầy nhanh thôi
Đúng rồi bác, tính ra khẩu độ như vậy lên trung tâm thì có khu vực đó là giá vẫn còn rẻ so với các kdt trong mạn hà đông hay long biên. Vị trí rất ổn so với tầm giá. Dân vào lấp đông thì giá sẽ lên sớm thôi. Nói gì thì nói, tiền đổ vào mua các khu nội đô nhiều thì sớm hay muộn giá các khu mạn đó cũng sẽ tăng lên

thanhxuan21

Xe buýt
Ở cc đúng là nhiều cái tiện thật: vứt rác lúc nào cũng được, các phí thanh toán đc báo tận nơi, về muộn hay có khách ko muốn nấu cơm alo là có mâm đầy đủ, đồ tận cửa (sơn hào hải vị khắp các miền), nửa đêm hỏng vòi nước gọi kỹ thuật xử lý đc ngay, muốn tìm đồng đội đá bóng bia rượu lái xe hay đi ăn tiệc tùng ko thiếu (đồng trang phải lứa dễ bắt chuyện), có vấn đề mắng ban quản lý xơi xơi, dọn nhà nhanh chóng, con cái có bạn bè chơi cùng, đi chơi dễ tìm đc bạn.... Còn ở nhà bt thì nhiều khi về toàn xe ở đâu đỗ chắn cửa, rác thì về muộn chịu khó đi xa đúng chỗ để vứt ko sáng ra pà cty vệ sinh lườm cho cháy mặt nếu vứt trc cửa, hẹn đội sửa chữa thì dăm ba lần bảy lượt chả đc (vì nhiều khi lặt vặt ko phải sửa lớn), dọn nhà mà ko thuê thì úi dời ơi bở hơi tai luôn.... Ở cc nhiều khi nắm bắt đc các xu thế xã hội, chưa kể ngắm đc cơ số người ra người vào mà ko lộ các pác nhỉ

Tiêu kiêu

Xe tải
Ở cc đúng là nhiều cái tiện thật: vứt rác lúc nào cũng được, các phí thanh toán đc báo tận nơi, về muộn hay có khách ko muốn nấu cơm alo là có mâm đầy đủ, đồ tận cửa (sơn hào hải vị khắp các miền), nửa đêm hỏng vòi nước gọi kỹ thuật xử lý đc ngay, muốn tìm đồng đội đá bóng bia rượu lái xe hay đi ăn tiệc tùng ko thiếu (đồng trang phải lứa dễ bắt chuyện), có vấn đề mắng ban quản lý xơi xơi, dọn nhà nhanh chóng, con cái có bạn bè chơi cùng, đi chơi dễ tìm đc bạn.... Còn ở nhà bt thì nhiều khi về toàn xe ở đâu đỗ chắn cửa, rác thì về muộn chịu khó đi xa đúng chỗ để vứt ko sáng ra pà cty vệ sinh lườm cho cháy mặt nếu vứt trc cửa, hẹn đội sửa chữa thì dăm ba lần bảy lượt chả đc (vì nhiều khi lặt vặt ko phải sửa lớn), dọn nhà mà ko thuê thì úi dời ơi bở hơi tai luôn.... Ở cc nhiều khi nắm bắt đc các xu thế xã hội, chưa kể ngắm đc cơ số người ra người vào mà ko lộ các pác nhỉ
Ở biệt thự xe ở đâu ra đỗ thì bác gọi bảo vệ ra xích xe lại, ko để xe lạ đỗ cửa là việc của bảo vệ. Còn các khu mà mở ko có bảo vệ cả khu thì nhiều dãy họ góp tiền thuê 2 bốt bảo vệ trực 2 đầu dãy phục vụ riêng cho dãy của họ, bảo vệ lượn như đèn cù.
Rác thì mỗi nhà mua 1 thùng rác tầm 1 triệu để gốc cây góc nhà, thích vứt giờ nào mà chả được.

Các vấn đề khác thì nó thuộc về cá nhân, nhiều người họ ko thích sống kiểu bác mô tả đâu, họ thích riêng tư nhà về để ngủ thôi còn hội nhóm gì thì họ sinh hoạt chỗ khác. Còn ở chung cư nhiều khi muốn yên tĩnh riêng tư cũng chả được ý chứ.

Chung quy lại thì chỉ cần bác có rất nhiều tiền thì những cái bác nghĩ là bất tiện nó giải quyết được hết chả có gì khó cả.

dongnd3

Xe buýt
Mọi người cho hỏi idol thanhtu7676 (chủ thớt) của iem lặn đâu r.
Nếu ngụp lặn hẳn r thì cho e còn chọn idol mới của iem đó chính là vt0806. Phong cách giống nhau quá =))

Chỉnh sửa cuối:

Alex0301

Xe tải
Các bác quay lại chủ đề chính đi. Phân khúc nào ở HN giá đang hạ hoặc đi ngang 1 năm qua mách em với. Hoặc khu vực nào HN năm qua không tăng mấy. Em tìm nhà đất oto vào, có vỉa hè, mặt tiền 4,5m, tài chính 8 tỷ.

Gameplay

Xe máy
Các bác quay lại chủ đề chính đi. Phân khúc nào ở HN giá đang hạ hoặc đi ngang 1 năm qua mách em với. Hoặc khu vực nào HN năm qua không tăng mấy. Em tìm nhà đất oto vào, có vỉa hè, mặt tiền 4,5m, tài chính 8 tỷ.
Em đi xem mấy căn nhà gọi là "oto vào hoặc oto tránh" mới thấy cái từ này nó quá bịp. Đúng là oto vào trên nghĩa kích thước, vì khổ đường đủ cho oto vào nhưng thực tế vào được ko hên xui. Vì các hộ dân 2 bên thường để xe máy, đồ đạc ra đường thì đếch vào nổi hoặc vào đc đến nơi mồ hôi mồ kê ướt áo, xe xước choe choét :))

Thế nên các cụ đi xem loại nhà này cẩn thận vì cò toàn chọn lúc vắng để đi, xem tưởng ngon nhưng lúc ở thực tế thì vỡ mồm

dog.fearless

Xe tăng
Nhu cầu của cụ chỉ là tiện ăn uống, tụ tập thì cc phù hợp rồi

dog.fearless

Xe tăng
ngày nghỉ mà từ qua đến giờ tầng lớp tinh hoa đu đỉnh vẫn hò hét kinh quá nhỉ :))
thường là khi tâm trạng lo âu, cảm giác ngồi đỉnh có cái gì đó nhột nhột, thì hò hét âu cũng là một cách để làm người ta quên đi tâm trạng sợ hãi :))
Thường lúc lo âu là lúc cười nhiều

dog.fearless

Xe tăng
Được cái người dân TQ giờ chán đầu tư BĐS rồi, chiến lược tăng giá chung cư nội đô để cứu BĐS vùng ven của LKC những năm 2017-2018 đã phần nào để lại quả bong bóng BĐS vỡ toang như hiện giờ =))
Kệ họ đi cụ tập trung mình đi

dog.fearless

Xe tăng
Nói chung liền kề vẫn tiện hơn hẳn chung cư. Mấy cụ giàu ở hẳn penhouse 1000m2 thì đã có lái xe rồi, hú cái nó đến đón, chứ dân thường mà phải cuốc bộ đi gửi xe thì thôi...chào thân ái. Quay về với chân ái liền kề.
Cân mọi yếu tố: tiện, ở sướng, giá trị...liền kề nó vẫn hơn chung cư là cái chắc. :))

Hiện tại giá cc tăng nhanh đang kéo theo giá các khu liền kề tăng theo. Các cụ nhanh tay vào liền kề bây giờ vẫn kịp chứ chung cư em sợ là đỉnh mất rồi.
Cc sao lại so với lk được cụ, tiền nó x2 mà