[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Justforfuntoo

Xe container
Cũ thì pacific place, vincom bà triệu
Mới thì le roi soleil, metropolis, masterise hàng bài...

Chả bao h pạc hiu là cccc cả =))
Mấy khu đó hơn gì park hill mà dc coi là cccc :))
Hơn cái là chòng chọc 1 toà chung cư à :))
Đọc định nghĩa cccc đi đã nhé =))

ORIJEANS

Xe container
Ví dụ metropolis thì Xét về giá nó hơn, xét vị trí nó cũng hơn. Nhưng xét tổng thể tiện ích thì nó k bằng. :)

Gameplay

Xe máy
pạc hiu còn thua xa royal city chứ tuổi gì so với mấy chung cư kia. Gần nửa cư dân ko có lốt đỗ xe thì cao cấp cái j nhỉ? :)
Đông vui mà thành cao cấp thì HH linh đàm của anh Thản là siêu cao cấp :P

Nếu em nói sai mong cụ thứ cho, dạo này cứ phải chăm mấy trăm con cá koi nửa tấn trong căn biệt thự chục ha nên em hơi nhọc, đầu óc ko đc minh mẫn :)

Justforfuntoo

Xe container
pạc hiu còn thua xa royal city chứ tuổi gì so với mấy chung cư kia. Gần nửa cư dân ko có lốt đỗ xe thì cao cấp cái j nhỉ? :)

Nếu em nói sai mong cụ thứ cho, dạo này cứ phải chăm mấy trăm con cá koi nửa tấn trong căn biệt thự chục ha nên em hơi nhọc, đầu óc ko đc minh mẫn :)
Metropolis nào 100% số căn hộ có slot đỗ ô tô thế, mà slot đỗ ô tô bao giờ là tiêu chí tính là cccc thế
:))

LAVIC

Xe buýt
Cụ nói câu này thì em thấy chắc nhiều người choáng.
Choáng vì cái "ảo tưởng" của cụ đấy.

Justforfuntoo

Xe container
Ví dụ metropolis thì Xét về giá nó hơn, xét vị trí nó cũng hơn. Nhưng xét tổng thể tiện ích thì nó k bằng. :)
Về vị trí so hồ gươm thì metropolish lại không hơn cụ ạ, giá thì cũng gần tiệm cận nhau rồi :D

ORIJEANS

Xe container

Nói park hill thua xa royal thì k đúng cụ ạ.

Gameplay

Xe máy
Em thấy Vin làm chung cư thời kỳ đầu cực chuẩn.
Royal city toàn căn to, hầm để xe luôn đảm bảo đủ lốt
Sau đó làm Times city cũng khá chuẩn, hầm để xe tương đối đủ, ko đc như royal nhưng cũng ko bị quá thiếu
Sau times thì bắt đầu ẩu và đi vào phông bạt màu mè
1) thấy ngon ăn nên đất trống của times để chồng các toà mới vào đặt tên pạc hiu, để tiết kiệm thì xây cao nhưng ít hầm dẫn đến thiếu nghiêm trọng lốt đỗ xe
2) Vin city là đô thị dành cho người thu nhập thấp nhưng thấy ngon ăn nên nâng giá biến thành đô thị trung cấp, thậm chí còn ko có chỗ đỗ xe mà phải mang ra nhà nổi

Làm hạ tầng anh thích bán tiện ích ko ai phản đối nhưng những cái cơ bản quan trọng phải đảm bảo. Xe ko có chỗ đỗ thì cư dân phải mang ra gầm cầu gửi, vậy nhỡ sau này bãi đỗ xe kiểu đó bị dẹp thì dân phải bán oto để đi xe máy à?

Ngay cả sun grand thuỵ khê và lương yên nó cũng đẳng cấp hơn hẳn. Ko phải tự nhiên mà nó đắt hơn.

Thế nên pạc hiu bảo là cccc nghe nó buồn cười, đúng chất Vin hay cho nhân viên mang xe vinfast ra đua với pọt chơ xong quảng cáo đẳng cấp tương đương. Ko hiểu em ở vin lâu có bị nhiễm luôn bệnh đấy ko :D

dongnd3

Xe buýt
Em đi xem mấy căn nhà gọi là "oto vào hoặc oto tránh" mới thấy cái từ này nó quá bịp. Đúng là oto vào trên nghĩa kích thước, vì khổ đường đủ cho oto vào nhưng thực tế vào được ko hên xui. Vì các hộ dân 2 bên thường để xe máy, đồ đạc ra đường thì đếch vào nổi hoặc vào đc đến nơi mồ hôi mồ kê ướt áo, xe xước choe choét :))

Thế nên các cụ đi xem loại nhà này cẩn thận vì cò toàn chọn lúc vắng để đi, xem tưởng ngon nhưng lúc ở thực tế thì vỡ mồm
Quay vs chụp ảnh chế độ góc rộng nhìn đường nó gấp rưỡi tưởng to lắm . Đi xe vào chắc hàng xóm nó chởi sml =))
Thảo nào toàn 60m2 mà có 8 tỏi

Bibep

Xe buýt
Park Hill mở bán giá khét lẹt, e nhớ ko nhầm là căn hộ thông minh đầu tiên mở bán trên TT, chắc các cụ ấy nhầm với mấy tòa T ở Time. Thời điểm đó chỉ có Vin Bà Triệu, Keangnam nhỉnh hơn chút xíu thôi. Bạn e thời đó bán 1 căn BT khu Việt Hưng ~300m mua 1 căn bên này, chỉ thừa ra được 1 chút. Giờ vẫn tiếc vì ai nghĩ LK, BT nó lên khiếp như vậy đâu.
(Mấy tòa các cụ ấy liệt kê là xây sau rồi)

Bên Royal City sao em thấy giá nó chênh lệch nhau nhiều thế nhỉ. Thường trên batdongsan.com em thấy rao thấp hơn 5 10 giá thôi mà bà chị bảo mới chốt căn bên R5 tính ra đến 85 triệu/m2 rồi.

Quê bầm

Xe điện
Em thấy Vin làm chung cư thời kỳ đầu cực chuẩn.
Royal city toàn căn to, hầm để xe luôn đảm bảo đủ lốt
Sau đó làm Times city cũng khá chuẩn, hầm để xe tương đối đủ, ko đc như royal nhưng cũng ko bị quá thiếu
Sau times thì bắt đầu ẩu và đi vào phông bạt màu mè
1) thấy ngon ăn nên đất trống của times để chồng các toà mới vào đặt tên pạc hiu, để tiết kiệm thì xây cao nhưng ít hầm dẫn đến thiếu nghiêm trọng lốt đỗ xe
2) Vin city là đô thị dành cho người thu nhập thấp nhưng thấy ngon ăn nên nâng giá biến thành đô thị trung cấp, thậm chí còn ko có chỗ đỗ xe mà phải mang ra nhà nổi

Làm hạ tầng anh thích bán tiện ích ko ai phản đối nhưng những cái cơ bản quan trọng phải đảm bảo. Xe ko có chỗ đỗ thì cư dân phải mang ra gầm cầu gửi, vậy nhỡ sau này bãi đỗ xe kiểu đó bị dẹp thì dân phải bán oto để đi xe máy à?

Ngay cả sun grand thuỵ khê và lương yên nó cũng đẳng cấp hơn hẳn. Ko phải tự nhiên mà nó đắt hơn.

Thế nên pạc hiu bảo là cccc nghe nó buồn cười, đúng chất Vin hay cho nhân viên mang xe vinfast ra đua với pọt chơ xong quảng cáo đẳng cấp tương đương. Ko hiểu em ở vin lâu có bị nhiễm luôn bệnh đấy ko :D
Ấy ấy cụ nói to thế

nguyenvancuong88

Xe buýt
Chào cụ. Em cũng vừa múc 60m2 B44 8.8 tỷ hôm 8/3. Cụ có về ở ko hay mua đầu tư. Về ở chắc sắp tới làm hàng xóm nhà cụ
thees thi e biết căn của cụ, cách 3 4 cái nhà là có cái mộ phía đấu đít đúng k
em cũng đi xem hôm mùng 8-3 í, giờ chắc phải lên 9,5 tỉ rồi

khoainuongchip

Xe buýt
Cccm cho em hỏi Chung cư nào ở Hà Nội bây giờ mỗi nhà có một slot ô tô