[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

xe đạp mini62

Xe buýt
Chắc cụ chưa ở cccc bao giờ, cccc nó có 1 sảnh to tổ bố, kín đáo, sang như ks 5*, có bàn ghế, sofa, tv, máy bán nước tự động để chủ nhà tiếp sale, các khách không thân thiết, còn người thân thì dẫn lên nhà tiếp ở phòng khách

Hi hi tiếp khách cụ kia nói chắc kiểu tổ chức tiệc cụ ạ, ở CC tiệc thì phải căn đập thông hoặc bếp rộng, S khoảng 120m2 trở lên mới đủ thoải mái cho tầm 10 người.
Ở CC có mỗi cái ko thích (tuỳ tính cách, sở thích cá nhân nữa) là đi thang máy vẫn phải chung đụng người khác, đội ở penthouse thang máy riêng thì ngon.
Thường người ta hướng tới cái riêng tư và cá nhân hoá. Khu compoud nó riêng tư, đỡ sô bồ và đáp ứng cá nhân hoá tốt hơn, an ninh thì khỏi nói vì nó biệt lập và 4-5 lớp nên chắc cũng ko kém chung cư? Có cháy chắc cũng an toàn hơn CC cụ nhỉ?
Penthouse sạch sẽ, view đẹp, thang máy riêng, cá nhân hoá được phần xây dựng cải tạo nếu ko ảnh hưởng kết cấu toà nhà và được BQL cho phép nữa thì ngon nhưng cháy chắc là cũng run phết, kể cả có thoát hiểm riêng.

lenhaque

Xe tăng
hải phòng gần biển, gần thằng tầu ! .... cứ liệu liệu với tình hình toàn cầu hiện tại nhé !!!, cứ nhìn kiev và odessa là hiểu
Cụ phán toàn những cái cao siêu khó hiểu đối với anh em cò đất với đu đọt. Nên chăng cụ hạ thảm bay của cụ xuống để nói bằng ngôn ngữ đơn giản bình dân cho bọn em tiếp thu với.

BìnhMinh89

Xe tăng
Bất chấp sự chú ý rộng rãi về việc liệu Trung Quốc có cứu trợ lĩnh vực bất động sản hay không, BĐS không được đề cập đến trong kế hoạch chi tiêu của Bộ Tài chính và hạn chế được chú ý trong cuộc họp báo cấp bộ về nền kinh tế trong các cuộc họp quốc hội

Anh béo còn có nền SX mạnh để mà tập trung vào, còn mình giờ không tập trung vào phờ lờ bờ bờ thì tập trung vào cái gì vậy cụ???

Alex0301

Xe tải
Em đi xem mấy căn nhà gọi là "oto vào hoặc oto tránh" mới thấy cái từ này nó quá bịp. Đúng là oto vào trên nghĩa kích thước, vì khổ đường đủ cho oto vào nhưng thực tế vào được ko hên xui. Vì các hộ dân 2 bên thường để xe máy, đồ đạc ra đường thì đếch vào nổi hoặc vào đc đến nơi mồ hôi mồ kê ướt áo, xe xước choe choét :))

Thế nên các cụ đi xem loại nhà này cẩn thận vì cò toàn chọn lúc vắng để đi, xem tưởng ngon nhưng lúc ở thực tế thì vỡ mồm
Với em oto vào là tối thiểu 5m. Còn không cứ khu phân lô vỉa hè (tái định cư, đấu giá).

dog.fearless

Xe tăng
2017-2018 TQ đã cảnh báo việc bong bóng BĐS khi thời điểm đó dân đổ xô đi đầu tư BĐS, và chỉ 5 năm sau là đã thành hiện thực, giờ cứu mãi không được
Cái gì quá cũng không tốt, như VN là tiền mất giá quá

khanhnguyen09

Xe container
Các chuyên gia cho mình hỏi chút ko phải, từ năm 2011-2018, chắc ko có ai về Hà Nội mua nhà nên bds HN ko "sốt" phải ko. Mấy năm gần đây mới đổ về HN nên nhu cầu tăng đột biến hả =)) Kiến thức này mới đấy.
Kinh tế kém nhưng cứ bơm tiền là auto bds lên, mọi thứ đều lên. Vậy kinh tế đơn giản nhỉ, cứ thiếu tiền thì in thêm, là lại dư xài rồi. Kiến thức này cũng rất mới đấy.
Phải nói nhiều cụ có nhiều ý kiến "vượt tầm" thế giới, bảo sao suy nghĩ của "đế quốc nông dân" nó rất khác.
Bi kẹp thì nó thông manh lắm cụ, kiểu chết đuối vớ được cọc ấy.:))

longbive

Xe tải
Tính theo giai đoạn 3-5 năm thì chưa bao giờ có chuyện giảm. Tăng giảm ngắn hạn trên dưới 12 tháng em ko nói
cụ nói vậy em chắc thời điểm đó cụ ko tham gia thị trường rồi.sau khi bank tăng ls 2011-2013 giảm cực mạnh,từ 2013-2015-16 là đi ngang chứ ko tăng chút nào luôn.ngày đấy ở khu hoàng cầu có căn nhà cực đẹp 9 tỷ thôi mà ko ai mua.nhưng lúc trước 12 tỷ là tranh nhau cọc.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ ấy ở eco park thôi. Cao cấp bình thường cơ mà hơi xa :)) Thôi để e có đôi lời với các cụ.

Đầu tiên, "trend" là gì? Trend là xu hướng. Và hiện tại đội trẻ zen Z có xu hướng thích và mua chung cư ở nhiều hơn so với nhà đất ngõ ngách, cái này đúng, không phải bàn. Đội già 7x 8x cũng lên chung cư sau nhiều năm ở ngõ ngách bí bách, cái này chỉ là xu hướng rất nhẹ hoặc chưa định hình xu hướng. Và 2 cái chung cư và nhà đất ngõ ngách này đem lên bàn cân là khá tương đương, có thể đem ra so sánh được. Xu hướng bản chất nó có tính số đông và thực tế là số đông người ở thổ đu có thu nhập phù hợp để lựa chọn 2 phân khúc này, và giới trẻ có xu hướng lựa chọn chung cư, đặc biệt ở các khu có tiện ích tốt, lợi thế về đi học đi làm.

Còn chung cư nói chung là không có cửa so sánh với liền kề, biệt thự trong đô thị. Nói chung nhé, đừng mang hàng hoang hóa, rồi chung cư siêu đắt đỏ, biệt thự siêu sang, penhouse xịn xò ra so sánh nó trật hết cả hệ quy chiếu. Thật không hiểu sao có thể dõng dạc tuyên bố ở chung cư sướng hơn liền kề được =)) Em cũng ở cc thôi nhưng nói thì phải công tâm, có tâm chứ. Không nên chỉ vì mê cc của mình quá mà đi đánh tráo và kết luận cho cả một thị trường được. Tất cả nó phản ánh vào giá rồi và người giàu họ đâu có ngâu. Biệt thự mới nuôi được cá coi chứ :)
Cụ chắc mới vào cái ôtfun này nên hóng dc hơi ít :))
Ecopark e mua cho thuê lấy dòng tiền và mua đúng đáy, giờ cũng lãi kha khá rồi , ko cho thuê thì thỉnh thoảng chơi cuối tuần thôi chứ em ở cccc ở nội đô cơ
Hàng xóm của em ở cccc đầy ng có cả biệt thự ở riverside, penthouse ở ecopark mà vẫn về cccc khu nhà em ở nhé :))
Biệt thự có bể bơi nhà em cũng có, cũng nuôi cá koi được nhưng em ko thích nồm ẩm, chuột muỗi, thì em vẫn dõng dạc nói ở cccc sướng hơn đấy. Cụ ko ở các loại nhà sang xịn khá nhau thì sao cụ hiểu nổi "sao có thể dõng dạc tuyên bố"
:)) =))
ngày nghỉ mà từ qua đến giờ tầng lớp tinh hoa đu đỉnh vẫn hò hét kinh quá nhỉ :))
thường là khi tâm trạng lo âu, cảm giác ngồi đỉnh có cái gì đó nhột nhột, thì hò hét âu cũng là một cách để làm người ta quên đi tâm trạng sợ hãi :))
2022 và 2023 bds trầm lắng, khó thanh khoản, cắt lỗ thì cash is king đang nằm trong bank ăn lãi 13% trong khi người ôm bds không có % nào
Cuối 2023 cash đáo hạn, ls giảm, thì cash đi mua bđs và giờ rung đùi nhìn bđs tăng thôi chứ có gì phải nhột với sợ hãi. Mua từ năm ngoái đến năm nay đã lãi 20% rồi + có dòng tiền cho thuê + mua bằng tiền nhàn rỗi thì có gì phải nhột :D
Cái chính là điểm vào ra, đừng quá cố chấp :D
Hi hi tiếp khách cụ kia nói chắc kiểu tổ chức tiệc cụ ạ, ở CC tiệc thì phải căn đập thông hoặc bếp rộng, S khoảng 120m2 trở lên mới đủ thoải mái cho tầm 10 người.
Ở CC có mỗi cái ko thích (tuỳ tính cách, sở thích cá nhân nữa) là đi thang máy vẫn phải chung đụng người khác, đội ở penthouse thang máy riêng thì ngon.
Thường người ta hướng tới cái riêng tư và cá nhân hoá. Khu compoud nó riêng tư, đỡ sô bồ và đáp ứng cá nhân hoá tốt hơn, an ninh thì khỏi nói vì nó biệt lập và 4-5 lớp nên chắc cũng ko kém chung cư? Có cháy chắc cũng an toàn hơn CC cụ nhỉ?
Penthouse sạch sẽ, view đẹp, thang máy riêng, cá nhân hoá được phần xây dựng cải tạo nếu ko ảnh hưởng kết cấu toà nhà và được BQL cho phép nữa thì ngon nhưng cháy chắc là cũng run phết, kể cả có thoát hiểm riêng.
Tiếp khách kiểu tiệc thì có nhà sinh hoạt cộng đồng, khép kín, kê được cả chục bàn tiệc luôn
Trước đám hỏi Công Lý - Ngọc Hà tổ chức ở phòng sinh hoạt cộng đồng Park hill nhà em

Gameplay

Xe máy
Cụ chắc mới vào cái ôtfun này nên hóng dc hơi ít :))
Ecopark e mua cho thuê lấy dòng tiền và mua đúng đáy, giờ cũng lãi kha khá rồi , ko cho thuê thì thỉnh thoảng chơi cuối tuần thôi chứ em ở cccc ở nội đô cơ
Hàng xóm của em ở cccc đầy ng có cả biệt thự ở riverside, penthouse ở ecopark mà vẫn về cccc khu nhà em ở nhé :))
Biệt thự có bể bơi nhà em cũng có, cũng nuôi cá koi được nhưng em ko thích nồm ẩm, chuột muỗi, thì em vẫn dõng dạc nói ở cccc sướng hơn đấy. Cụ ko ở các loại nhà sang xịn khá nhau thì sao cụ hiểu nổi "sao có thể dõng dạc tuyên bố"
:)) =))

2022 và 2023 bds trầm lắng, khó thanh khoản, cắt lỗ thì cash is king đang nằm trong bank ăn lãi 13% trong khi người ôm bds không có % nào
Cuối 2023 cash đáo hạn, ls giảm, thì cash đi mua bđs và giờ rung đùi nhìn bđs tăng thôi chứ có gì phải nhột với sợ hãi. Mua từ năm ngoái đến năm nay đã lãi 20% rồi + có dòng tiền cho thuê + mua bằng tiền nhàn rỗi thì có gì phải nhột :D
Cái chính là điểm vào ra, đừng quá cố chấp :D

Tiếp khách kiểu tiệc thì có nhà sinh hoạt cộng đồng, khép kín, kê được cả chục bàn tiệc luôn
Trước đám hỏi Công Lý - Ngọc Hà tổ chức ở phòng sinh hoạt cộng đồng Park hill nhà em
Ối giồi ôi, Pạc hiu trở thành cccc bao giờ thế??? =))

Cụ trẻ gió máy vừa phải thôi, trên này có phải toàn người ngơ ko biết gì đâu cụ? :))

Thefourhp

Xe đạp
Em múc khu B4, 60m, gần 9ty. Đường trước nhà đối diện biệt thự với vườn hoa nên thoáng
Chào cụ. Em cũng vừa múc 60m2 B44 8.8 tỷ hôm 8/3. Cụ có về ở ko hay mua đầu tư. Về ở chắc sắp tới làm hàng xóm nhà cụ

Quê bầm

Xe điện
Em đi xem mấy căn nhà gọi là "oto vào hoặc oto tránh" mới thấy cái từ này nó quá bịp. Đúng là oto vào trên nghĩa kích thước, vì khổ đường đủ cho oto vào nhưng thực tế vào được ko hên xui. Vì các hộ dân 2 bên thường để xe máy, đồ đạc ra đường thì đếch vào nổi hoặc vào đc đến nơi mồ hôi mồ kê ướt áo, xe xước choe choét :))

Thế nên các cụ đi xem loại nhà này cẩn thận vì cò toàn chọn lúc vắng để đi, xem tưởng ngon nhưng lúc ở thực tế thì vỡ mồm
Đường oto nhưng đi lúc 12h đêm còn ban ngày oto konvaof đc cụ ạ, em cũng xem đôi chỗ thế này mới thấy văn của Sales nó vĩ đại

ORIJEANS

Xe container
Ối giồi ôi, Pạc hiu trở thành cccc bao giờ thế??? =))

Cụ trẻ gió máy vừa phải thôi, trên này có phải toàn người ngơ ko biết gì đâu cụ? :))
E thấy cụ chê park hill, đọc comment trong thớt này thấy cụ tìm căn nhà ngõ 5m. Vậy e đoán chắc cụ đang ở riverside và đi mua nhà cho các cháu à cụ?

Gameplay

Xe máy
E thấy cụ chê park hill, đọc comment trong thớt này thấy cụ tìm căn nhà ngõ 5m. Vậy e đoán chắc cụ đang ở riverside và đi mua nhà cho các cháu à cụ?
Cụ có nhầm em với ai ko? Em mua nhà ngõ 5m làm giề? Em nói chuyện về văn cò vạc nó lừa ngõ ê tô vào cụ phiên dịch ra em tìm nhà ngõ 5m à?

Biệt thự nhà em mua cả dãy, toàn loại mấy ngàn m2, cá koi con nào con nấy nặng nửa tấn, toàn xe bồn chở đến... nhưng em chán nhà nồm nên chắc em vào nhà ngõ 5m ở cho đẳng cấp :)

ORIJEANS

Xe container
Cụ có nhầm em với ai ko? Em mua nhà ngõ 5m làm giề? Em nói chuyện về văn cò vạc nó lừa ngõ ê tô vào cụ phiên dịch ra em tìm nhà ngõ 5m à?

Biệt thự nhà em mua cả dãy, toàn loại mấy ngàn m2, cá koi con nào con nấy nặng nửa tấn, toàn xe bồn chở đến... nhưng em chán nhà nồm nên chắc em vào nhà ngõ 5m ở cho đẳng cấp :)
À vậy e nhầm. Xin lỗi cụ ạ!