[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Canhcovang

Xe buýt
Vành đai 3 là thế nào cụ? Nhà ở xã hội trung văn còn 38 củ/m giáp nghĩa trang kia kìa. Văn khê xa lơ xa lắc trước tưởng chết chìm cùng usilk city từ chu kỳ trước tức là tuổi đời hơn chục niên giá còn trên 30, đang cãi nhau bên thớt trung văn. Tuy nhiên đây không phải sở trường của e. Có sale chào e căn 154m vin smart hơn 9 tỏi, e nói luôn: a không bị thần kinh e ạ. :)
Hôm trước cụ khẳng định mình là nhà khoa học trên thị trường chứng khống, em có nói với cụ tỷ lệ trên thị trường khoảng 9 phần gà, 1 phần thợ thịt... có nguồn tham khảo cho cụ đây.

ORIJEANS

Xe container
Hôm trước cụ khẳng định mình là nhà khoa học trên thị trường chứng khống, em có nói với cụ tỷ lệ trên thị trường khoảng 9 phần gà, 1 phần thợ thịt... có nguồn tham khảo cho cụ đây.
Vầng cụ.

BloodOwl87

Xe điện
Sang thớt vin smart
- tonkin 3 ngủ 82m đầu năm 3.8 tỷ, hiện 4.7 tỷ.
- 7/7 toà imperia smart hết hàng từ cđt.
:)) :))
Cụ BloodOwl87 dc cái đa cảm, lúc nào cũng lo lắng cđt có bán dc k. Khổ! Thôi cụ lo cho họ thế thì nếu có tiền thì mua giùm họ lấy vài căn, tốt cho cả cdt lẫn cho cụ. Chứ cụ cứ lo nghĩ thế này thì giá lại cứ tăng đấy.
À em thì quan tâm đíu j mấy cái chung cư đại mỗ =)).
Hóng thế thôi. Ko phủ nhận là vsm bán tốt.
À còn cái vụ hết hàng thì cđt cụ có biết Ocp2 từ lúc mở bán là luôn luôn hết hàng từ cđt ko, người mua nào cũng phải trả tiền kênh cho đại lý, vì đại lý ôm hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Canhcovang

Xe buýt
Anh V là trùm thổi giá BĐS, a ấy thích hô thế nào chả được, rồi tay trái tay phải, rồi lùa đội sales bơm vá, có thí chủ "đu đọt" lấy ra làm cái phao thì cũng đến ạ, trình độ cỡ này mà cũng "đua đòi" đi buôn đất thì bảo sao không "đu đọt" :))
Khác nào họ cổ phiếu Thành Nhân Louis ngày trước đâu, cả thị trường đỏ lửa thì vẫn tăng trần, và các kepper đu đọt chỉ trỏ trầm trồ "hô sập nữa đi nào, hô mạnh vào" =))

gà bị vặt lông ngồi trong nồi nước vẫn gật gù "nước ấm lắm" =))
Công nhận kỹ nghệ đánh sóng, nếu anh Tao là số 2 thì, khéo ai dám nhận mình là số 1.

Ước gì thị trường bất động sản ảo diệu thêm vài năm, để anh Tao chắp cánh cho giấc mơ xe điện của chúng ta sớm thành sự thật.

Canhcovang

Xe buýt
Tôi ở số 3 Tôn Thất Thuyết năm nay tìm mua thêm 1 căn hộ cho cậu em mà người ta đòi 70-75 triệu/m đây. Năm trước khoảng 60 triệu thôi, các Cụ làm thế nào cho giá nhà cc Sập giúp để người nhà tôi kiếm chỗ chui ra chui vào
Vì tâm lý của dân ta đến nay vẫn là có mặt tiền là có cơ hội kinh doanh đỉnh, có khi chỉ là ngồi chờ khách bán dăm gói bimbim ba bìa đậu phụ... lên vùng dân tập trung nó sập vào mắt, giá chỉ đi ngang, xuống nhẹ rồi lại lên cụ ah.

Trừ phi nhận thức xã hội thay đổi, văn minh như bọn tây bẩn ấy - chán nhà mặt phố, thích ở trong chung cư hoặc khu đô thị. Mua bán thì tập trung ở siêu thị, tối thiểu cũng là cửa hàng tiện lợi rộng hàng trăm m2.

ORIJEANS

Xe container
Vì tâm lý của dân ta đến nay vẫn là có mặt tiền là có cơ hội kinh doanh đỉnh, có khi chỉ là ngồi chờ khách bán dăm gói bimbim ba bìa đậu phụ... lên vùng dân tập trung nó sập vào mắt, giá chỉ đi ngang, xuống nhẹ rồi lại lên cụ ah.

Trừ phi nhận thức xã hội thay đổi, văn minh như bọn tây bẩn ấy - chán nhà mặt phố, thích ở trong chung cư hoặc khu đô thị. Mua bán thì tập trung ở siêu thị, tối thiểu cũng là cửa hàng tiện lợi rộng hàng trăm m2.
Cụ ấy ở số 3 tôn thất thuyết là toà sky park.
Cụ ấy muốn mua căn chung cư nữa giá 70 củ/m. Chứ tôn thất thuyết mặt đất nó phải 300 củ/m cụ nhé.
Cụ trên giời rơi xuống à.

BloodOwl87

Xe điện
Cụ ấy muốn mua căn chung cư nữa giá 70 củ/m. Chứ tôn thất thuyết mặt đất nó phải 300 củ/m cụ nhé.
Giá ccu mạn CG cao vl nhỉ. Cỡ vin bà triệu trung tâm thế 9x là múc được rồi, mà cầu giấy 70 :(.

Canhcovang

Xe buýt
Em đang nói tâm lý chung của bất động sản vùng lõi, chung cư hay nhà đất nó cũng thế thôi, khó giảm lắm... các cụ có hô sập thì nó cũng khản cổ thôi.

Thời gian vừa bị đứng giao dịch, giảm giá 30-50% khu vực Hoàn Kiếm là có thật, nhưng nó tập trung ở phân khúc đã lập đỉnh quá cao, giá trị sử dụng thấp, hoặc sản phẩm giá trị quá lớn thị trường không đủ tiền hấp thu.

- Khách sạn, tòa văn phòng cho thuê.
- Cửa hàng mặt tiền lớn khu phố cổ.
- Căn hộ tầng 2 phố cổ....

Chỉnh sửa cuối:

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Thật sự chung cư ở HN có vẻ bước vào uptrend dai dẳng rồi. Tôi ko nói Masteri vì việc nó bán hay hấp thụ được còn là dấu hỏi, và đấy chỉ là 1 dự án. Nhưng tổng thể chung cư trong vành đai 3 giờ có vẻ hở ra là mất, dăm ba mấy cái đất vùng ven để chăn bò giờ xách dép cho chung cư ở đc luôn.
cái này là hiển nhiên ))

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Khu đó còn xuống nữa cụ, giá 10-15 tr thôi. Em có thằng bạn nhà đó nó bảo bây giờ mấy ông buôn đất ngắc ngoải lắm, không có giao dịch
không phải ông anh mà là thằng bạn hả cụ

ORIJEANS

Xe container
À em thì quan tâm đíu j mấy cái chung cư đại mỗ =)).
Hóng thế thôi. Ko phủ nhận là vsm bán tốt.
À còn cái vụ hết hàng thì cđt cụ có biết Ocp2 từ lúc mở bán là luôn luôn hết hàng từ cđt ko, người mua nào cũng phải trả tiền kênh cho đại lý, vì đại lý ôm hết rồi.
Ocp 2 còn đầy. Đại lý nào ôm. Dở à mà đi ôm giai đoạn này. Ocp2 3 đang tặng luôn nhà hoặc thu về đúng trăm củ đầy kia kìa. :)) thứ cấp nó như thế thì ôm vào thành ngáo ngơ à cụ?

BloodOwl87

Xe điện
Ocp 2 còn đầy. Đại lý nào ôm. Dở à mà đi ôm giai đoạn này. Ocp2 3 đang tặng luôn nhà hoặc thu về đúng trăm củ đầy kia kìa. :)) thứ cấp nó như thế thì ôm vào thành ngáo ngơ à cụ?
Lúc mở bán ocp2 căn nào chả phải mua kênh vài loét đến vài tỷ, đố cụ mua giá gốc cđt như trong hđ đấy.
Giờ chắc bọn nó nhả ra cutloss j đó.
Bọn đại lý là nó chồng full tiền và mua sll nên mới được mua giá cđt, sau đó nó bán kênh cho nđt thứ cấp.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Người thường không cần là tiến sỹ giáo sư gì chỉ cần nhìn vào những cái cơ bản nhất là biết giá nhà đất có tăng hay giảm. Ngay cả phân khúc hô hào là cầu thực là chung cư, thì cung cư cũng sẽ gảm, chỉ là mức giảm sẽ ít hơn phân khúc đất nền.

Các yếu tố đầu vào tác động đến giá nhà
- giá sắt thép giảm mạnh
- giá VLXD giảm
- giá nhân công giảm
- lãi suất ngân hàng giảm

Các yếu tố khác tác động đến cầu mua nhà
- Kinh tế suy thoái trầm trọng và kéo dài, thu nhập giảm
- Làn sóng sa thải, thất nghiệp nhiều
- Giá nhà đang ở giai đoạn bong bóng, quá cao, cầu chững lại, và cầu cũng không theo nữa thì giá sẽ phải hạ

Yếu tố thị trường chung
- Đất đấu giá nhà nước giảm
- Đất nền ven đô giảm
- Nhà đất mặt phố giảm
- Nhà đất ngõ nội đô giảm
- Shophouse giảm, liền kề giảm
Thì mình ông chung cư đòi tăng, ngáo à :)).

Hô hào nhiều mà làm gì, dùng cái đầu mà động não, trình độ tư duy thì không có nhưng lại "đủ đởn" đất với chả cát, chung với chả cư :))

mắt không mù, tai không điếc thì giở cái nghị quyết TW 18 ra mà đọc xem nó là cái gì

buôn bđs cũng ko dễ ăn đâu, ko cẩn thận là cũng vỡ mồm hết cả lượt, nặng thì tán gia bại sản, nhẹ thì đu đọt tầm 10-15 năm rồi mới về được bờ :))

Có 1 cậu làm nhân viên ngân hàng, phân tích vi mô vĩ mô nổ hay hơn sấm, được gọi là "Thần Sấm", lúc mới mua đất thì "Múa Bên Em", mua xong 1 thời gian thì "Đột Quỵ Bên Em" =))

ORIJEANS

Xe container
Giá ccu mạn CG cao vl nhỉ. Cỡ vin bà triệu trung tâm thế 9x là múc được rồi, mà cầu giấy 70 :(.
Hết cung nó thế.
E vừa xem thấy hàng 6x vẫn còn, nhưng k rõ có phải chào ảo hay k. Cò giờ cứ chào lấy size tiền của khách đã rồi cò quay căn khác. Vào việc mới rõ.

ORIJEANS

Xe container
Lúc mở bán ocp2 căn nào chả phải mua kênh vài loét đến vài tỷ, đố cụ mua giá gốc cđt như trong hđ đấy.
Giờ chắc bọn nó nhả ra cutloss j đó.
Bọn đại lý là nó chồng full tiền và mua sll nên mới được mua giá cđt, sau đó nó bán kênh cho nđt thứ cấp.
Giai đoạn trước thì nói làm gì. Đang nói hiện tại. Đến bây giờ thì cđt vẫn còn hàng, chưa ra hết.

BloodOwl87

Xe điện
Hết cung nó thế.
E vừa xem thấy hàng 6x vẫn còn, nhưng k rõ có phải chào ảo hay k. Cò giờ cứ chào lấy size tiền của khách đã rồi cò quay căn khác. Vào việc mới rõ.
Chung cư mà giá cỡ 6x thì cũng hiếm lắm, toà đấy có j hot, mở bán bn.

ORIJEANS

Xe container
Chung cư mà giá cỡ 6x thì cũng hiếm lắm, toà đấy có j hot, mở bán bn.
E quan tâm đâu, toà cũng lâu rồi, 4-5 năm.
Mà cụ bảo chung cư 6x hiếm á? Đến vin smart nó còn 6x cụ lại bảo nội đô 6x nó hiếm. Lại thêm cụ trên giời rơi xuống à? :)) :))

Canhcovang

Xe buýt
không phải ông anh mà là thằng bạn hả cụ
Chuyện đánh bắt xa bờ dắt lưới hay ngắc ngoải thì chả có gì phải bàn...
Cụ nào còn nguồn tiền khác để sinh tồn thì cứ quên nó đi, chả có gì phải sợ.

BloodOwl87

Xe điện
Giai đoạn trước thì nói làm gì. Đang nói hiện tại. Đến bây giờ thì cđt vẫn còn hàng, chưa ra hết.
Em quen ông anh cũng tay to, góp vốn với đại lý mua đc giá gốc ông ý kể phải mua mấy chục hay 100 căn mới đủ đk làm đại lý, chồng tiền full, nặng lắm. Sau ông ý cũng chạy mất dép.

BloodOwl87

Xe điện
E quan tâm đâu, toà cũng lâu rồi, 4-5 năm.
Mà cụ bảo chung cư 6x hiếm á? Đến vin smart nó còn 6x cụ lại bảo nội đô 6x nó hiếm. Lại thêm cụ trên giời rơi xuống à? :)) :))
Masteri thôi, đấy là phân khúc cao cấp rồi.