[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Canhcovang

Xe buýt
múc thì cũng phải tùy chỗ, chứ không phải giảm là múc, tăng là bán như các ông đang hô chung là bds sập, sập cái cục tức
Sập cái cục tức ấy, mà tăng cũng cái cục tức ấy. đã bảo là lõi nó vẫn đắt vãi vẫn tăng... chỉ có thằng đầu cơ ngoại thành, tỉnh lẻ đu đỉnh tiền hơi mới sợ sập... sợ sập thì phải hô tăng, ngược với truyền thông đại chúng.

Tiền thịt đại gia toàn là thằng có tài, nó đâu có lệ thuộc vào bđs, kệ mẹ thiên hạ, tăng nó bán chuyển kênh đầu tư, sập nó múc tiếp sợ mịa gì.

Chỉ có loại sống chết với bất động sản thì lúc sập hô tăng, lúc tăng hô sập thôi.

Canhcovang

Xe buýt
Căng thẳng thế người anh em :)
Tầm này anh em nào có nhà hẻm + ôm đất xa bằng tiền bank thì hay tâm tư cụ ah.
Chứ sở hữu tiền thịt đất đẹp nội đô, chung cư xịn thì càng ngày càng có giá, nó chả sợ mịa gì, cứ gọi là bình chân như vại.

ORIJEANS

Xe container
Sập cái cục tức ấy, mà tăng cũng cái cục tức ấy. đã bảo là lõi nó vẫn đắt vãi vẫn tăng... chỉ có thằng đầu cơ ngoại thành, tỉnh lẻ đu đỉnh tiền hơi mới sợ sập... sợ sập thì phải hô tăng, ngược với truyền thông đại chúng.

Tiền thịt đại gia toàn là thằng có tài, nó đâu có lệ thuộc vào bđs, kệ mẹ thiên hạ, tăng nó bán chuyển kênh đầu tư, sập nó múc tiếp sợ mịa gì.

Chỉ có loại sống chết với bất động sản thì lúc sập hô tăng, lúc tăng hô sập thôi.
Chuẩn. Quan tâm miej gì sập hay không. Có điều nhiều thằng ngu quá, hô sập suốt ngày, chỗ nào cũng sập là phải chửi, cũng tiếc là chửi mãi mà cũng k khôn lên được. :(
Mấy chỗ ngon chờ mãi éo thấy sập. Khổ. Còn tất nhiên, nhiều chỗ sập chờ mãi éo tăng. Tất nhiên, tình huống này còn khổ hơn. :))

sieunhancutchan

Xe tăng
Chuẩn. Quan tâm miej gì sập hay không. Có điều nhiều thằng ngu quá, hô sập suốt ngày, chỗ nào cũng sập là phải chửi, cũng tiếc là chửi mãi mà cũng k khôn lên được. :(
Mấy chỗ ngon chờ mãi éo thấy sập. Khổ. Còn tất nhiên, nhiều chỗ sập chờ mãi éo tăng. Tất nhiên, tình huống này còn khổ hơn. :))
Có ông nào ở trên hô thể loại nào cũng sập, đất nội đô gì cũng sập hết, mấy năm tới sập hẳn ko có giao dịch.
Muốn mua quá nhưng mãi cái đất nội đô nó chả giảm để cho mua gì cả, nên mồm cứ phải hô hào liên tục đất mọi nơi chỗ nào cũng giảm, vậy có khi còn khổ hơn là mấy ông đang kẹp đất tỉnh ý chứ.

Canhcovang

Xe buýt
Nó cứ phải rạch ròi quan điểm như thế cụ ah, đã đầu cơ bỏ đấy muốn X lần là phải xác định là lời ăn lỗ chịu, đừng có cãi thị trường.

Nội thành đấy, môi dưới bỏ công sức săn hàng, dọa khách, ép chủ mới kiếm được 3%. Đầu cơ đất không muốn ăn lãi vốn 10%/năm (đã trừ lạm phát) cũng không dễ. Muốn kiếm đậm thì phải tay to tận dụng quan hệ thời kỳ tranh tối, trang sáng chuyển đổi, phân lô tách thửa, kết hợp xây dựng bán nhà kiếm lời... biết các cụ mua để đấy mà lãi to thì chủ đất nó thèm vào bán cho các cụ; thậm chí thằng khôn ranh nó tự tìm cách phân lô xây nhà bán luôn.

ORIJEANS

Xe container
Tầm này anh em nào có nhà hẻm + ôm đất xa bằng tiền bank thì hay tâm tư cụ ah.
Chứ sở hữu tiền thịt đất đẹp nội đô, chung cư xịn thì càng ngày càng có giá, nó chả sợ mịa gì, cứ gọi là bình chân như vại.
Phú lương đã đủ xa chưa cụ nhỉ. Nhìn sang bên kia đường là siêu phẩm thanh hà cienco 5 đình chỉ vô thời hạn, bãi cạn của nhiều cụ trên này. Thế mà 200m vẫn đòi 16 tỷ. :)) Làm e lại nhớ đến Sudico An Khánh TT17, 280m vẫn 14 tỷ. Về đấy ở cướp nó vào giết chết mấy năm rồi mới phát hiện ra. :)) Sao nó không sập đi các cụ nhỉ. Nói thật là chỗ đó nếu có sập e cũng chưa mua chứ đừng nói là nó cứ trơ trơ ra thế này. Thế mà nó vẫn éo sập. :(

ORIJEANS

Xe container
Có ông nào ở trên hô thể loại nào cũng sập, đất nội đô gì cũng sập hết, mấy năm tới sập hẳn ko có giao dịch.
Muốn mua quá nhưng mãi cái đất nội đô nó chả giảm để cho mua gì cả, nên mồm cứ phải hô hào liên tục đất mọi nơi chỗ nào cũng giảm, vậy có khi còn khổ hơn là mấy ông đang kẹp đất tỉnh ý chứ.
:)) ơ có khi thế thật cụ ạ.

Canhcovang

Xe buýt
Phú lương đã đủ xa chưa cụ nhỉ. Nhìn sang bên kia đường là siêu phẩm thanh hà cienco 5 đình chỉ vô thời hạn, bãi cạn của nhiều cụ trên này. Thế mà 200m vẫn đòi 16 tỷ. :)) Làm e lại nhớ đến Sudico An Khánh TT17, 280m vẫn 14 tỷ. Về đấy ở cướp nó vào giết chết mấy năm rồi mới phát hiện ra. :)) Sao nó không sập đi các cụ nhỉ. Nói thật là chỗ đó nếu có sập e cũng chưa mua chứ đừng nói là nó cứ trơ trơ ra thế này. Thế mà nó vẫn éo sập. :(
Cụ ơi, cụ có thấy OCP2,3 cắt lỗ 30%, trong khi cái khu đô thị ma gì gì đó ở tận Từ Sơn - Bắc Ninh nó cũng nhiều tỏi chục năm nay rồi, mà nó éo chịu cắt lỗ, éo chịu sập, thanh khoản thì bán không mua, cho thì lấy... khác biệt là có tiền thịt hay không cụ ah...

Chưa kể là các dự án lớn chủ đầu tư rất giỏi khoản giữ giá các sản phẩm, thường thì đội sale sàn của chủ đầu tư rất mạnh + đội cò ngoài hoạt động mạnh thì không có cửa cho chủ - khách mua bán gặp trực tiếp nhau, lúc bình thường chủ nhà nào ngộp bán rẻ chút thì không bị sale ôm, sàn ôm mới rồi bán lại chốt lời mới là lạ. Nhưng trường hợp khách dùng đòn bẩy nhiều quá, đồng loạt cắt lỗ 20-30% như OCP2,3 thì không sale, sàn nào dám ôm lại cho được, lại ra rả lên mạng giúp chủ nhà bán cắt lỗ cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
tiếp tục giảm và cắt mỗi ngày một ít vào da thịt :D

Maner Bolsol

Xe tăng
Món này phải đếm theo quý, năm thì nó mới thấm chứ ngày nào cũng vào hóng thì không đúng bản chất của bđs. Trừ khi buộc phải mua ngay vì nhiều lý do chứ có tiền thịt ngồi hóng dân tình chạy loạn cũng vui đấy. Xem t nào lỳ đòn hơn😆

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa mong tăng, vừa mong giảm 😝
Vì vừa muốn bán, lại vừa muốn mua.
Nên là em ko cãi với bên nào.
Chỉ duy nhất 1 điều là e rất ko ưa bọn sales vô lương tâm... Chú ý là em nhấn mạnh bọn sales VÔ LƯơNG TÂM nhé. Chứ e ko ghét sales.
Bọn sale mà VLT thì em mong chúng nó tuyệt chủng hết đi, lũ mồm...vó....

Stanley

Xe đạp

Bibep

Xe buýt
Chuyện ở HCM, vin mở bán glory height.
Cò chém: 2000 căn bay SAU 34H, 1000 căn khách cọc, 1000 căn sàn ôm.
Một số bên liên quan:
- Có sàn trả lời luôn: căn 1 ngủ +, tầm 2 tỷ, tầng xấu cũng ok: HẾT HÀNG.
- Có sàn: sàn éo nào ôm, đang chạy ăn từng bữa, đói há mồm, ôm gì tầm này. Khách mua đó.
Check tcb: xác nhận đã nhận 200 tỷ cọc. Khách tiền thịt, vay ít.
Quan điểm cá nhân: có lẽ bán được thật nhưng không đến con số này. Nhưng không loại trừ là tôi cũng nhầm các ông ạ.
Các cụ có nguồn nào check thêm được k?

PS: các cụ đầu tư thì đọc báo dít báo dát ít thôi, đa số ngáo ngơ giật tít câu view, nên đi vào thực tế. :) Đầu tư nghe tin sát sườn còn check loạn lên, nóng cả điện thoại, chứ đầu tư ngồi đọc mấy tờ báo xong hô mua, với bán, với sập thì đầu tư bằng mồm thôi.
Mời cụ vào nhóm cư dân Vin Quận 9 nhé. Đang khóc như bác mất, cắt lỗ tùm lum mà ko thoát được hàng, dân a 2 cắt mạnh tay lắm, toàn 30% chứ ko gồng và miệng hô tăng như mấy a Bắc Kỳ đâu.

Còn lý do tại sao cọc 200 tỷ thì các cụ cũng vào đấy tìm hiểu lý do nha. “Cọc thiện chí mà, năn nỉ a c cọc giúp e cho đủ chỉ tiêu”, khi cọc thiện chí thì chém gió giá 1,5 tỷ căn 2 ngủ, lúc mở bán chính thức thì báo giá 2,6 tỷ; cả cò và người cọc thiện chí giờ đều đang ôm nhau khóc và tính rút lại cọc đó.

Cụ nào gồng cứ gồng nhé, còn em vừa quất 1 căn sh chân đế nội đô đúng bằng giá cđt cuối năm 2018 + 5% gọi là tăng chút xíu cho a chủ có lộc. Gía X2 X3 của 2020,21,22 giờ chỉ là nói phét cho sang mồm, động viên nhau thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vuongbui1988

Xe tải
Mời cụ vào nhóm cư dân Vin Quận 9 nhé. Đang khóc như bác mất, cắt lỗ tùm lum mà ko thoát được hàng, dân a 2 cắt mạnh tay lắm, toàn 30% chứ ko gồng và miệng hô tăng như mấy a Bắc Kỳ đâu.

Còn lý do tại sao cọc 200 tỷ thì các cụ cũng vào đấy tìm hiểu lý do nha. “Cọc thiện chí mà, năn nỉ a c cọc giúp e cho đủ chỉ tiêu”, khi cọc thiện chí thì chém gió giá 1,5 tỷ căn 2 ngủ, lúc mở bán chính thức thì báo giá 2,6 tỷ; cả cò và người cọc thiện chí giờ đều đang ôm nhau khóc và tính rút lại cọc đó.

Cụ nào gồng cứ gồng nhé, còn em vừa quất 1 căn sh chân đế nội đô đúng bằng giá cđt cuối năm 2018 + 5% gọi là tăng chút xíu cho a chủ có lộc. Gía X2 X3 của 2020,21,22 giờ chỉ là nói phét cho sang mồm, động viên nhau thôi.
Cụ mật thư khu shop đó cho em thông tin nghiên cứu với ạ 😙

Quê bầm

Xe container

Canhcovang

Xe buýt
Em vừa mong tăng, vừa mong giảm 😝
Vì vừa muốn bán, lại vừa muốn mua.
Nên là em ko cãi với bên nào.
Chỉ duy nhất 1 điều là e rất ko ưa bọn sales vô lương tâm... Chú ý là em nhấn mạnh bọn sales VÔ LƯơNG TÂM nhé. Chứ e ko ghét sales.
Bọn sale mà VLT thì em mong chúng nó tuyệt chủng hết đi, lũ mồm...vó....
Cụ bớt nóng, anh em đỡ tâm tư.

thansam

[Tịch thu bằng lái]

tóm lại là cụ thấy giá bây giờ là múc được rồi, tăng x lần chỉ có trên tivi, hoặc như mấy ông trúng vietlot thôi, dễ vậy trẻ con nó cũng xin tiền bố mẹ đi mua đất

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
dân số già hóa, dân không chịu đẻ nữa vì giá nhà đất quá cao, tầng lợp cần lao còng lưng làm cả đời còn chưa đủ mua nhà hoặc trả nợ nhà thì đẻ nhiều làm gì, không đẻ nữa thì đủ nhân lực làm lụng lấy tiền nuôi bộ máy Cảng và Nước
thì Cảng và Nước sẽ dùng mọi biện pháp để hạ giá nhà đất xuống, việc này đơn giản như đan rổ, công cụ và chính sách trong tay, thích cho xuống là xuống.
xét về cung cầu, không sinh nữa, tỷ lệ chết và tỷ lệ sinh tương đương nhau, người không đẻ nữa mà nhà thì vẫn đẻ (chung cư), thì giá nhà đất tất yếu sẽ phải hạ

thansam

[Tịch thu bằng lái]
dân số già hóa, dân không chịu đẻ nữa vì giá nhà đất quá cao, tầng lợp cần lao còng lưng làm cả đời còn chưa đủ mua nhà hoặc trả nợ nhà thì đẻ nhiều làm gì, không đẻ nữa thì đủ nhân lực làm lụng lấy tiền nuôi bộ máy Cảng và Nước
thì Cảng và Nước sẽ dùng mọi biện pháp để hạ giá nhà đất xuống, việc này đơn giản như đan rổ, công cụ và chính sách trong tay, thích cho xuống là xuống.
xét về cung cầu, không sinh nữa, tỷ lệ chết và tỷ lệ sinh tương đương nhau, người không đẻ nữa mà nhà thì vẫn đẻ (chung cư), thì giá nhà đất tất yếu sẽ phải hạ
sắp đến trưa rồi vẫn chưa tỉnh ngủ ))

Bibep

Xe buýt
tóm lại là cụ thấy giá bây giờ là múc được rồi, tăng x lần chỉ có trên tivi, hoặc như mấy ông trúng vietlot thôi, dễ vậy trẻ con nó cũng xin tiền bố mẹ đi mua đất
Quan trọng giá nào thôi cụ. Em đơn giản lắm: Mình mua, nếu không bán được thì phải ở được (ở sướng nhé, chứ ở khổ thì Bđs đó chỉ xuống giá thôi), mình ko muốn ở thì phải cho thuê lại được, e cứ tính 6% 1 năm trên giá mua (17 năm thu hồi hết vốn ban đầu) là mua được. Phần tăng giá thuê, hoặc giá bán Bđs là phần lãi thực của m sau này.

Còn mua để nhăm nhắm bán lại, úp bô người khác thì next, ko phải gu của e.