[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đấy cụ, BĐS nội đô nhu cầu thực, có dòng tiền thực thì cũng phải giảm thôi, chỉ là lâu này nó tăng ít thì giờ giảm ít, chứ chả có chuyện ‘’đất nền ngoại thành giảm còn nội đô không ảnh hưởng’’ đâu. Nó vẫn giảm cả tỷ trong vòng 1 tháng đây này.
View attachment 7948330

View attachment 7948324
nội đô đa số thì cũng tạch, ngay cả phân khúc rẻ nhất 2-3 tỷ cũng đang giảm giá, còn chưa nói đến các phân khúc khác cao hơn

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Vâng đây cũng là phù ngữ ý nhắc nhở anh em, của mấy cụ thansam giaulenvidat Trs2020
nếu không thích đất cát thì các ông đi xì tát ắp thôi, hô mãi nó cũng k sập nổi chỉ mệt thân, có trình độ thì làm gì cũng ra tiền, không thì có cho đất vàng cũng có ngày vỡ nợ

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Tôi muốn hô sập đâu, đang muốn thổi lên để giúp dân, giúp nước cụ lại cản....
Đấy các cụ thấy không, muốn làm người tốt mà cũng khó....

Ah, Chuyện X lần cụ chưa thấy, nhưng tôi thấy nhiều và cũng nhiều cụ thấy, trên này không biết có không chứ ngoài đời thì nhiều lắm, một số anh em còn trụ nghề hàng ngày vẫn gọi điện chào đất cho chúng tôi với kỳ vọng X khá cao.

Tôi cũng mong các cụ và anh em trên này, hòa cùng âm hưởng đó mà ra ngoài thổi giá giúp dân, giúp nước.
ngoài đời cụ thấy thì cũng phải lựa chọn thông tin mà nghe, chứ trên youtube nó bảo chữa được các thể loại bệnh nan y đấy, cụ lên đấy mà mãi nhau với bọn nó ))

thansam

[Tịch thu bằng lái]
nội đô đa số thì cũng tạch, ngay cả phân khúc rẻ nhất 2-3 tỷ cũng đang giảm giá, còn chưa nói đến các phân khúc khác cao hơn
vào tay ông thì cục vàng cũng thành cục đất thôi nên đầu tư cái gì chả tạch ))

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
nội đô có tên: Nguyễn Văn ...Tạch :D

Canhcovang

Xe buýt
vâng thế các cụ thích mua lúc giá cao bán lúc giá giảm thì tôi cũng thua rồi, ngải cứu ))
Cụ tốt quá, cụ tốt thêm tý nữa khuyên anh em mua đáy, bán đỉnh cho chắc luôn.

Em thì chỉ khuyên anh em đầu cơ dính tiền hơi thì lên mua đất lúc nó vừa tăng, bán lúc tăng hơn, ăn mỏng một tý nhưng chắc. Chứ sợ nó vừa giảm, múc vào nó lại giảm nữa thì lỗ.

Anh em mua để ở, hoặc đầu cơ tiền thịt, không quan tâm lên xuống, lỗ lãi thì thế nào cũng được.

Canhcovang

Xe buýt
nếu không thích đất cát thì các ông đi xì tát ắp thôi, hô mãi nó cũng k sập nổi chỉ mệt thân, có trình độ thì làm gì cũng ra tiền, không thì có cho đất vàng cũng có ngày vỡ nợ

Cụ buồn cười nhỉ, cứ bắt người ta thích đất mà còn bắt người ta thích đất đắt nữa cơ...

Nhưng em cũng thích đất đắt mà, ích nước lợi nhà... lúc sốt ở Hưng Yên bán có sào đất quê đễ ợt là mua được cho con cái chung cư ngon ở Hà Nội... giờ còn đâu. Chung cư thì vẫn đắt, vẫn hiếm còn đất quê Hưng Yên bán khó có người mua. Trời ah, sao nó không sốt mãi cho dân được nhờ.

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Cụ buồn cười nhỉ, cứ bắt người ta thích đất mà còn bắt người ta thích đất đắt nữa cơ...

Nhưng em cũng thích đất đắt mà, ích nước lợi nhà... lúc sốt ở Hưng Yên bán có sào đất quê đễ ợt là mua được cho con cái chung cư ngon ở Hà Nội... giờ còn đâu. Chung cư thì vẫn đắt, vẫn hiếm còn đất quê Hưng Yên bán khó có người mua. Trời ah, sao nó không sốt mãi cho dân được nhờ.
đắt là do các ông kêu đắt thôi, đất rẻ cũng đầy thì không chịu mua cứ kêu khỉ ho cò gáy rồi lại muốn đất nội thành nó rẻ như mấy chỗ rừng rú đấy ))

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tốt quá, cụ tốt thêm tý nữa khuyên anh em mua đáy, bán đỉnh cho chắc luôn.

Em thì chỉ khuyên anh em đầu cơ dính tiền hơi thì lên mua đất lúc nó vừa tăng, bán lúc tăng hơn, ăn mỏng một tý nhưng chắc. Chứ sợ nó vừa giảm, múc vào nó lại giảm nữa thì lỗ.

Anh em mua để ở, hoặc đầu cơ tiền thịt, không quan tâm lên xuống, lỗ lãi thì thế nào cũng được.
lúc nào là lúc vừa tăng )) lúc vừa tăng với lại vừa giảm chỉ có trong suy nghĩ mấy ông thích học hơn là hành

thansam

[Tịch thu bằng lái]

thudoll88

Xe điện
Ông vt0806 như kiểu có thù với bất động sản nói chung hay sao ấy, bđs có this có that nói như ông thì toàn bộ nhà cửa đất đai giờ chẳng có giá trị gì à?! Topic nào cũng vào hô sập và tung tin tiêu cực như kiểu bđs có thù gì với ông ấy

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Ông vt0806 như kiểu có thù với bất động sản nói chung hay sao ấy, bđs có this có that nói như ông thì toàn bộ nhà cửa đất đai giờ chẳng có giá trị gì à?! Topic nào cũng vào hô sập và tung tin tiêu cực như kiểu bđs có thù gì với ông ấy
chết cười với tư duy của cụ này :))
dăm ba cái topic với comment trên này chẳng ảnh hưởng gì đến thị trường đâu cụ, cụ muốn chưởi thì chưởi vnexpress, dân trí, tiền phong....và hàng loạt báo mạng ấy, vì ngày nào họ cũng hô sập và tung tin tiêu cực làm hoang mang lòng người =)) , à mà hoang mang những người đang "đu đọt" mới đúng :))

rõ ràng là các cụ đang ôm đất đang rất xoắn, và không thể cưỡng lại được vòng xoáy của thị trường, thị trường mà, các cụ phải chấp nhận thôi

Jiren198

Xe điện
chết cười với tư duy của cụ này :))
dăm ba cái topic với comment trên này chẳng ảnh hưởng gì đến thị trường đâu cụ, cụ muốn chưởi thì chưởi vnexpress, dân trí, tiền phong....và hàng loạt báo mạng ấy, vì ngày nào họ cũng hô sập và tung tin tiêu cực làm hoang mang lòng người =)) , à mà hoang mang những người đang "đu đọt" mới đúng :))

rõ ràng là các cụ đang ôm đất đang rất xoắn, và không thể cưỡng lại được vòng xoáy của thị trường, thị trường mà, các cụ phải chấp nhận thôi
E thấy cụ cmt mãi, bực quá vào trả lời cụ, cụ tham gia thị trường, cụ ăn xong rồi thì đi chỗ khác chơi để ngta còn lùa gà tiếp, cụ phải có tinh thần yêu nước,và từ bi, mua chờ giá thấp mới đc bán, ko đc hô hào bds sẽ xuống cụ nhé, ko làm đc thì cụ nên đi du lịch đi......bn người ngày đêm miệt mài gồng trả lãi, hô hào nhau thổi để giá tăng cụ cứ đứng ngoài cười,ai mà rập trung thổi đc

ORIJEANS

Xe container
nội đô có tên: Nguyễn Văn ...Tạch :D
Má. Cũng rỗi việc vào nghe.
Ngay câu đầu tiên, tđn shophouse nào lại 5.4 tỷ, xong bò vào ngủ. Nội đô nào 5.4 tỷ???
Nghe tiếp thì lê quang đạo kéo dài, cách mỹ đình 2.8km, khả năng là phập vào luis city, má, giờ luis nào shophouse 11 tỷ cho tôi 2 căn?
Các cụ rảnh thì nghe tiếp.
Đọc tin cũng có dít có dát. Có não thì nên vận dụng. Các cụ ạ. :)

ORIJEANS

Xe container
Chuyện ở HCM, vin mở bán glory height.
Cò chém: 2000 căn bay SAU 34H, 1000 căn khách cọc, 1000 căn sàn ôm.
Một số bên liên quan:
- Có sàn trả lời luôn: căn 1 ngủ +, tầm 2 tỷ, tầng xấu cũng ok: HẾT HÀNG.
- Có sàn: sàn éo nào ôm, đang chạy ăn từng bữa, đói há mồm, ôm gì tầm này. Khách mua đó.
Check tcb: xác nhận đã nhận 200 tỷ cọc. Khách tiền thịt, vay ít.
Quan điểm cá nhân: có lẽ bán được thật nhưng không đến con số này. Nhưng không loại trừ là tôi cũng nhầm các ông ạ.
Các cụ có nguồn nào check thêm được k?

PS: các cụ đầu tư thì đọc báo dít báo dát ít thôi, đa số ngáo ngơ giật tít câu view, nên đi vào thực tế. :) Đầu tư nghe tin sát sườn còn check loạn lên, nóng cả điện thoại, chứ đầu tư ngồi đọc mấy tờ báo xong hô mua, với bán, với sập thì đầu tư bằng mồm thôi.